[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015795034

loann

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - WAC1590411090

Cằm theo thì rất nhiều nhưng nó chỉ hỏi I-797C. Bạn nên cằm theo những giấy tờ, hồ sơ mà chứng minh bạn có ràng buộc ngoài nước Mĩ và chuyến đi chỉ là tạm thời với mục đích du lịch / thăm thân nhân, ví dụ:
- Giấy xác nhận việc làm.
- Bank Statement chứng minh thu nhập
- Hộ khẩu chứng minh còn người thân ở VN.
..... v.vvvv....
Thank bạn nhiều nha :1::1::1::1:

loann

Thành viên tích cực
cho e hỏi lúc mình điền đơn du lịch ,em là người điền đơn cho chồng em ở vn đi du lich,như vậy đơn sẻ không được chấp nhận?mà phải là người ở vn điền đơn mới đươc phải không?

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
cho e hỏi lúc mình điền đơn du lịch ,em là người điền đơn cho chồng em ở vn đi du lich,như vậy đơn sẻ không được chấp nhận?mà phải là người ở vn điền đơn mới đươc phải không?
ai điền cũng được không quan trọng.

Hồ.Xinh

Thành viên tích cực
Hi bạn ! Mình cũng đang làm hồ sơ bảo lãnh cho vợ mình và tháng 12 này con mình sẽ chào đời nên mình sẽ bổ sung thêm cho con..mình có ngày ưu tiên 24/04/2015 , gần với ngày ưu tiên của bạn..diện F2A luôn , vào ngày 16/7 thì vợ mình ở bên vn đã nhận được thư của sở di trú thông báo case number rùi..hân hạnh đc làm quen với bạn:6:
mình có PD 04/29/2015 râtd vui được làm quen :)

loann

Thành viên tích cực

anh Thành ,anh Vuthangsi ơi,Các AC ơi! e vừa nhận được thư bổ sung hình passport của em và chồng,mà hồ sơ của e vẫn chưa được chấp thuận,nhận giấy bổ sung vậy có ảnh hưởng gì tới hs không?và có bị chậm hs hay hồ sơ chấp thuận sẻ lâu hơn không?
cho em hỏi thêm:
mặt sau của mỗi tấm hình của chồng em cần ghi thông tin gi?
và hình của e có ghi thộng tin đầy đủ là gi?
hình chính xác là khổ hình 4/6 phải không ạ hay là 5/5 vậy?
lúc nộp hs e không có nộp timeline vậy bây giờ bổ sung hình như vậy em có cần nộp timeline hay bằng chứng gì thêm không?xin cho em ý kiến

loann

Thành viên tích cực
anh Thành ,anh vuthangsi ơi giúp em với!!! em nộp timeline có cần công chứng hay là không công chứng củng được?em nộp cả 2 bản tiếng việt và tiếng anh luôn phải không ạ?kèm theo là hình ảnh của 2 vợ chồng em với bằng chứng đúng không ạ?xin trả lời cho em biết

loann

Thành viên tích cực
các AC ơi trả lời cho em biết với?e nhận được thư nói là bổ sung hình passport của 2 vợ chồng,mà giờ e không biết có nên gửi kèm timeline hay bằng chứng gì nữa không?

vuthangsi

Ban điều hành

anh Thành ,anh Vuthangsi ơi,Các AC ơi! e vừa nhận được thư bổ sung hình passport của em và chồng,mà hồ sơ của e vẫn chưa được chấp thuận,nhận giấy bổ sung vậy có ảnh hưởng gì tới hs không?và có bị chậm hs hay hồ sơ chấp thuận sẻ lâu hơn không?
cho em hỏi thêm:
mặt sau của mỗi tấm hình của chồng em cần ghi thông tin gi?
và hình của e có ghi thộng tin đầy đủ là gi?
hình chính xác là khổ hình 4/6 phải không ạ hay là 5/5 vậy?
lúc nộp hs e không có nộp timeline vậy bây giờ bổ sung hình như vậy em có cần nộp timeline hay bằng chứng gì thêm không?xin cho em ý kiến

YÊU CẦU VỀ HÌNH NỘP THEO ĐƠN I-130.
http://www.uscis.gov/family/family-...pouses-live-united-states-permanent-residents

•Instructions for Form I-130 (78 KB PDF)

NBL VÀ NDBL phải nộp 2 tấm hình 5cm X 5cm chụp đầy đủ nguyên gương mặt của đương đơn, hình không được viền khung, HÌNH MÀU CHỤP TRÊN NỀN TRẮNG và mới chụp trong vòng 30 NGÀY tính từ ngày nộp đơn .
. Yêu cầu chính là tấm hình sẽ nhận diện một cách rõ ràng đối với đương đơn.

Phía mặt sau tấm hình ghi rõ HỌ/TÊN /NGÀY THÁNG/ NĂM SINH .
Riêng phía sau tấm hình của NBL cần ghi thêm số thẻ xanh , alien registration number .

TỜ TƯỜNG TRÌNH TIMELINE .
Tờ tường trình timeline là một loại giấy tờ hồ sơ KHÔNG BẮT BUỘC PHẢI CÓ.
Nếu hai vợ chồng bạn đều mới kết hôn lần đầu tiên và tuổi tác không quá chênh lệch thì KHÔNG CẦN PHẢI LÀM TỜ TƯỜNG TRÌNH TIMELINE .

ĐỪNG bao giờ nộp thêm những chứng cứ không cần thiết , không có qui định trong luật di trú HOA KỲ , KHI CHƯA ĐƯỢC YÊU CẦU PHẢI NỘP , CÀNG LÀM PHỨC TẠP THÊM HỒ SƠ CUẢ CHÍNH MÌNH .

SỞ DI TRÚ YÊU CẦU NỘP HÌNH THÌ CỨ NỘP HÌNH , ĐỪNG CÓ SUY DIỄN THÊM RA TỜ TƯỜNG TRÌNH TIME LINE CHO THÊM RẮC RỐI HỒ SƠ . .

loann

Thành viên tích cực

YÊU CẦU VỀ HÌNH NỘP THEO ĐƠN I-130.
http://www.uscis.gov/family/family-...pouses-live-united-states-permanent-residents

•Instructions for Form I-130 (78 KB PDF)

NBL VÀ NDBL phải nộp 2 tấm hình 5cm X 5cm chụp đầy đủ nguyên gương mặt của đương đơn, hình không được viền khung, HÌNH MÀU CHỤP TRÊN NỀN TRẮNG và mới chụp trong vòng 30 NGÀY tính từ ngày nộp đơn .
. Yêu cầu chính là tấm hình sẽ nhận diện một cách rõ ràng đối với đương đơn.

Phía mặt sau tấm hình ghi rõ HỌ/TÊN /NGÀY THÁNG/ NĂM SINH .
Riêng phía sau tấm hình của NBL cần ghi thêm số thẻ xanh , alien registration number .

TỜ TƯỜNG TRÌNH TIMELINE .
Tờ tường trình timeline là một loại giấy tờ hồ sơ KHÔNG BẮT BUỘC PHẢI CÓ.
Nếu hai vợ chồng bạn đều mới kết hôn lần đầu tiên và tuổi tác không quá chênh lệch thì KHÔNG CẦN PHẢI LÀM TỜ TƯỜNG TRÌNH TIMELINE .

ĐỪNG bao giờ nộp thêm những chứng cứ không cần thiết , không có qui định trong luật di trú HOA KỲ , KHI CHƯA ĐƯỢC YÊU CẦU PHẢI NỘP , CÀNG LÀM PHỨC TẠP THÊM HỒ SƠ CUẢ CHÍNH MÌNH .

SỞ DI TRÚ YÊU CẦU NỘP HÌNH THÌ CỨ NỘP HÌNH , ĐỪNG CÓ SUY DIỄN THÊM RA TỜ TƯỜNG TRÌNH TIME LINE CHO THÊM RẮC RỐI HỒ SƠ . .

Dạ vậy bổ sung có ảnh hưởng gì nhiều tới hồ sơ không anh?có bị chậm hs với chập thuận hs lâu không? em cảm ơn rất nhiều ạ.

loann

Thành viên tích cực
Hôm nay em đã đi bổ sung hình passport của 2 vc len U.S không biết nộp bổ sung như vậy có ảnh hưởng gì nhiều tới hs không hay làm chậm lại hs,và hs chấp thuận trễ hic giấy tờ kêu bổ sung là lo đến mất ăn, mất ngủ….mong sao cho suôn sẻ.AC trả lời cho em biết với?vậy có sao không?có ai bị bổ sung như em không?

vuthangsi

Ban điều hành

Hôm nay em đã đi bổ sung hình passport của 2 vc len U.S không biết nộp bổ sung như vậy có ảnh hưởng gì nhiều tới hs không hay làm chậm lại hs,và hs chấp thuận trễ hic giấy tờ kêu bổ sung là lo đến mất ăn, mất ngủ….mong sao cho suôn sẻ.AC trả lời cho em biết với?vậy có sao không?có ai bị bổ sung như em không?

VIỆC BỔ XUNG HỒ SƠ GIẤY TỜ HÌNH ẢNH TRONG QUÁ TRÌNH THỰC HIỆN MỘT HỒ SƠ DI TRÚ LÀ
CHUYỆN THƯỜNG NGÀY Ở HUYỆN ., chẵng có ảnh hưỡng hay làm chậm hồ sơ gì hết .

ĐÚNG RA LÀ BẠN NÊN MỪNG MỚI PHẢI VÌ BIẾT ĐƯỢC RẰNG . USCIS ĐANG XEM XÉT XỬ LÝ HỒ SƠ CHO BẠN .

LO QUÁ MAU GIÀ , BẠN NÊN RA TIỆM SÁCH TÌM MUA CUỐN SÁCH

CHUYỆN THƯỜNG NGÀY Ở HUYỆN
để xem trong đó có ai phải bổ xung hồ sơ hình ảnh giống như bạn không nhé .

loann

Thành viên tích cực

VIỆC BỔ XUNG HỒ SƠ GIẤY TỜ HÌNH ẢNH TRONG QUÁ TRÌNH THỰC HIỆN MỘT HỒ SƠ DI TRÚ LÀ
CHUYỆN THƯỜNG NGÀY Ở HUYỆN ., chẵng có ảnh hưỡng hay làm chậm hồ sơ gì hết .

ĐÚNG RA LÀ BẠN NÊN MỪNG MỚI PHẢI VÌ BIẾT ĐƯỢC RẰNG . USCIS ĐANG XEM XÉT XỬ LÝ HỒ SƠ CHO BẠN .

LO QUÁ MAU GIÀ , BẠN NÊN RA TIỆM SÁCH TÌM MUA CUỐN SÁCH

CHUYỆN THƯỜNG NGÀY Ở HUYỆN
để xem trong đó có ai phải bổ xung hồ sơ hình ảnh giống như bạn không nhé .

Thank anh vuthangsi….e di tìm mua sách theo tên mà anh chỉ mà tìm quài không có thấy hihihihi :24:….em củng mong có sách đó mà đoc để qua ngày qua tháng cho mau đỡ trông ngóng hs dài cổ hihii chúc anh làm việc vui vẻ :1:

loann

Thành viên tích cực
Hôm nay em vừa kiểm tra qua mạng thì được biết hồ sơ của em vừa được Approved em vui quá.
Đây là nguyên câu em nhận được…vậy ngày Approved của em là ngày 18/09/15 đúng không các AC?

On September 18, 2015, we approved your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiance(E), or Orphan, Receipt Number WAC1590411090. We will mail your approval notice. Please follow the instructions in the notice. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hôm nay em vừa kiểm tra qua mạng thì được biết hồ sơ của em vừa được Approved em vui quá.
Đây là nguyên câu em nhận được…vậy ngày Approved của em là ngày 18/09/15 đúng không các AC?

On September 18, 2015, we approved your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiance(E), or Orphan, Receipt Number WAC1590411090. We will mail your approval notice. Please follow the instructions in the notice. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Đúng! Hồ sơ của bạn đã được USCIS xét duyệt chấp thuận Approved Date vào ngày 18/09/2015.

loann

Thành viên tích cực
Mọi người ơi lịch visa điều chỉnh là sao vậy mọi người? vậy chính xác là lịch báo ngày mấy vậy?
Sao F2A lại là 1/3/2015? có thật không vậy?

B. DATES FOR FILING FAMILY-SPONSORED
VISA APPLICATIONS

The chart below reflects dates for filing visa applications within a timeframe justifying immediate action in the application process. Applicants for immigrant visas who have a priority date earlier than the cut-off date in the chart below may assemble and submit required documents to the Department of State’s National Visa Center, following receipt of notification from the National Visa Center containing detailed instructions. The cut-off date for an oversubscribed category is the priority date of the first applicant who cannot submit documentation to the National Visa Center for an immigrant visa. If a category is designated “current,” all applicants in the relevant category may file applications, regardless of priority date.
The “C” listing indicates that the category is current, and that applications may be filed regardless of the applicant’s priority date. The listing of a date for any category indicates that only applicants with a priority date which is earlier than the listed date may file their application.

USCIS has determined that this chart may be used (in lieu of the chart in paragraph 4.A.) this month for filing applications for adjustment of status with USCIS. Applicants for adjustment of status may visit www.USCIS.gov/visabulletininfo for additional information.
Family-
Sponsored All Chargeability
Areas Except
Those Listed CHINA-
mainland
born INDIA MEXICO PHILIPPINES
F1 01MAY09 01MAY09 01MAY09 01APR95 01SEP05
F2A 01MAR15 01MAR15 01MAR15 01MAR15 01MAR15
F2B 01JUL10 01JUL10 01JUL10 01JAN96 01JAN05
F3 01APR05 01APR05 01APR05 01MAY95 01AUG95
F4 01FEB04 01FEB04 01FEB04 01MAY98 01JAN93
5. Section 203(b) of the INA prescribes preference classes for allotment of Employment-based immigrant visas as follows:

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Mọi người ơi lịch visa điều chỉnh là sao vậy mọi người? vậy chính xác là lịch báo ngày mấy vậy?
Sao F2A lại là 1/3/2015? có thật không vậy?

B. DATES FOR FILING FAMILY-SPONSORED
VISA APPLICATIONS

The chart below reflects dates for filing visa applications within a timeframe justifying immediate action in the application process. Applicants for immigrant visas who have a priority date earlier than the cut-off date in the chart below may assemble and submit required documents to the Department of State’s National Visa Center, following receipt of notification from the National Visa Center containing detailed instructions. The cut-off date for an oversubscribed category is the priority date of the first applicant who cannot submit documentation to the National Visa Center for an immigrant visa. If a category is designated “current,” all applicants in the relevant category may file applications, regardless of priority date.
The “C” listing indicates that the category is current, and that applications may be filed regardless of the applicant’s priority date. The listing of a date for any category indicates that only applicants with a priority date which is earlier than the listed date may file their application.

USCIS has determined that this chart may be used (in lieu of the chart in paragraph 4.A.) this month for filing applications for adjustment of status with USCIS. Applicants for adjustment of status may visit www.USCIS.gov/visabulletininfo for additional information.
Family-
Sponsored All Chargeability
Areas Except
Those Listed CHINA-
mainland
born INDIA MEXICO PHILIPPINES
F1 01MAY09 01MAY09 01MAY09 01APR95 01SEP05
F2A 01MAR15 01MAR15 01MAR15 01MAR15 01MAR15
F2B 01JUL10 01JUL10 01JUL10 01JAN96 01JAN05
F3 01APR05 01APR05 01APR05 01MAY95 01AUG95
F4 01FEB04 01FEB04 01FEB04 01MAY98 01JAN93
5. Section 203(b) of the INA prescribes preference classes for allotment of Employment-based immigrant visas as follows:
Hi bạn, bạn coi thêm bài post của mình trong thread khác về vấn đề này nhé.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=6893&page=2&p=151885&posted=1#post151885

loann

Thành viên tích cực
Xin cho em hỏi, hồ sơ của em mới được approval ngày 18/9/15 vậy khi nào em mới có Case number vậy ạh? Em có nên gửi thư hỏi Case number bây giờ không? hay phải đợi chừng bao lâu mới gửi mail hỏi là được?
Hồ sơ approval vậy khoảng chừng bao lâu thì được mở hồ sơ để đóng tiền vậy ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin cho em hỏi, hồ sơ của em mới được approval ngày 18/9/15 vậy khi nào em mới có Case number vậy ạh? Em có nên gửi thư hỏi Case number bây giờ không? hay phải đợi chừng bao lâu mới gửi mail hỏi là được?
Hồ sơ approval vậy khoảng chừng bao lâu thì được mở hồ sơ để đóng tiền vậy ạ?
Bạn chờ khoảng 1 tháng sau, hồ sơ từ USCIS sẽ được chuyển sang NVC, lúc đó bạn gửi email hỏi Case number HCM.
Khi nào hồ sơ bạn vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên, thì NVC sẽ thông báo mở hồ sơ.

loann

Thành viên tích cực
Bạn chờ khoảng 1 tháng sau, hồ sơ từ USCIS sẽ được chuyển sang NVC, lúc đó bạn gửi email hỏi Case number HCM.
Khi nào hồ sơ bạn vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên, thì NVC sẽ thông báo mở hồ sơ.
Em cám ơn rất nhiều đã trả lời cho em biết ạ. Mong AC giúp đỡ giải đáp trong thời gian sắp tới.

loann

Thành viên tích cực
Em chào các AC, xin cho em hỏi vấn đề là e làm theo hướng dẫn hỏi Case number tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=21666, đã 2 tháng nay rồi mà em chưa nhận được thông tin hay email nào hết, anh chị có thể hướng dẫn cho em cách gửi thư hỏi Case number bằng đường bưu điện được không? Em phải ghi đơn như thế nào và gửi đến địa chỉ nào ạ? Xin giúp em. Em xin cám ơn rất nhiều.

Hồ sơ
WAC1590411090
Priority Date: 16/6/15
Approval Date: 18/09/15.