[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - hongcao85

hongcao85

Thành viên mới
Chào các ACE XNC,

Ông xã mình bảo lãnh mình diện F2A, đã có receipt number ngày Apr 09, 2012 và đang ở giai đoạn Initial Review. Hiện giờ mình lại đang có bầu và mình có môt vài thắc mắc như sau:
1. Mình không biết là có nên tự ý gửi thêm giấy tờ chứng minh mối quan hệ nữa hay không. Hay là cứ tiếp tục chờ đến lúc nhận được quyết định của USCIS rồi mới thực hiện các bước tiếp theo theo yêu cầu ạ?
2. Đến khi sinh xong, làm giấy khai sinh cho em bé đầy đủ rồi ông xã mình mới nộp thêm một đơn I130 nữa để bảo lãnh con, như vậy có đúng ko ạ?

Mong nhận được nhiều góp ý và hướng dẫn từ mọi người.
Cảm ơn các ACE XNC rất nhiều!

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: F2A đang ở giai đoạn Initial Review thì có bầu

Chào các ACE XNC,

Ông xã mình bảo lãnh mình diện F2A, đã có receipt number ngày Apr 09, 2012 và đang ở giai đoạn Initial Review. Hiện giờ mình lại đang có bầu và mình có môt vài thắc mắc như sau:
1. Mình không biết là có nên tự ý gửi thêm giấy tờ chứng minh mối quan hệ nữa hay không. Hay là cứ tiếp tục chờ đến lúc nhận được quyết định của USCIS rồi mới thực hiện các bước tiếp theo theo yêu cầu ạ?
2. Đến khi sinh xong, làm giấy khai sinh cho em bé đầy đủ rồi ông xã mình mới nộp thêm một đơn I130 nữa để bảo lãnh con, như vậy có đúng ko ạ?

Mong nhận được nhiều góp ý và hướng dẫn từ mọi người.
Cảm ơn các ACE XNC rất nhiều!
Bạn xem ở đây , diện F2A
F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân. Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng. Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).
Sau khi sinh con , chỉ cần nộp giấy khai sanh của con bạn vào chung hồ sơ với bạn .
Chỉ khi nào chồng bạn có quốc tịch mỷ , thì mới làm mổi người một hồ sơ bảo lảnh riêng .
Hồ sơ bạn chưa được chấp thuận , CHỈ KHI NÀO USCIS YÊU CẦU BỔ XUNG CHỨNG CỨ , thì lúc đó mới nộp bổ xung cho USCIS .
Khi nộp hồ sơ bảo lảnh và được cấp số RECEIPT NUMBER , hồ sơ đã hợp lệ, không cần bổ xung gì nữa , trừ khi có yêu cầu từ NVC .

hongcao85

Thành viên mới
F2A PD tháng 4 đã approve, chờ thư từ NVC

Chào cả nhà,

Hồ sơ của mình có PD tháng 4, đã được approve ngày 17/06/2013. Nhận được official letter (form I-797) từ USCIS ngày 22/06/2013. Hiện đang chờ nhận thư từ NVC mà chưa thấy. Cả nhà có ai giống em hok? Mình lập hội để cùng nhau chuẩn bị hồ sơ đi! :1:

thaihien0709

Thành viên mới
Ðề: F2A PD tháng 4 đã approve, chờ thư từ NVC

Hồ sơ của bạn tháng 4/2012 hả? mình tháng 3/2012 nè, đã approved và củng đợi case. Canh chừng 1 tháng mà chưa nhận case,thì bạn gởi thư cho NVC ( mình hỏi từ khi được 2 tuần rùi,đang đợi nè )

coma2010

Thành viên mới

bạn ơi sao hồ sơ của bạn tháng 4/2012 mà đã approved rồi vậy bạn? hồ sơ mình F2A nộp ở vermont service centre mà vẫn chưa được approved bạn à. mình lo lắng quá

tony.8910

Thành viên tích cực

hồ sơ của mình nộp cuối tháng 8.2012 cũng được approved luôn rồi,mình đang chờ case HCM,còn phải làm nhiều giấy tờ lắm.

hongcao85

Thành viên mới

Mình cũng có thấy trong I-797 viết là chờ 30 ngày rồi gửi mail đến NVC nên thôi mình cứ chờ đúng 30 ngày thôi bạn ơi :)

hongcao85

Thành viên mới

Hồ sơ của bạn tháng mấy? Bạn tony.8910 tháng 8/2012 mà cũng dc approved rồi kìa. Bạn có đăng ký account nhận update status bằng mail và SMS trên USCIS chưa? Hồi trước mình có đăng ký account, nhận được thông báo status approve bằng mail trước khi OX mình nhận I-797 mấy ngày luôn ấy

bạn ơi sao hồ sơ của bạn tháng 4/2012 mà đã approved rồi vậy bạn? hồ sơ mình F2A nộp ở vermont service centre mà vẫn chưa được approved bạn à. mình lo lắng quá

coma2010

Thành viên mới

có bạn à nhưng vẫn chưa thấy gì hết trơn

chinhtrung_pt

Thành viên tích cực

chào các bạn , cho mình hỏi hiện nay gọi phone vào tổng lãnh sự quán mỹ tại sài gòn để check hồ sơ có được không, và có bạn nào biết số phone không cho mình xin . vì h sơ của mình NVC nói đã chuyển về sài gòn rồi và chờ lên lịch phỏng vấn. chờ hoài mà chưa thấy nên sốt ruột ...thanks các bạn . ( mình F2A , pd tháng 01/2011) có bạn nào going mình k thì cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé.

ConChuot

Thành viên tích cực

hồ sơ của mình nộp cuối tháng 8.2012 cũng được approved luôn rồi,mình đang chờ case HCM,còn phải làm nhiều giấy tờ lắm.
Có phải bác Thuỵ ở FL không ta?

trucmimi1511

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mình pd 2/2012 , cũng vừa được approved 17/6/2013 và đang chờ case number. Không biết khi nhận được case number thì có được mở hs luôn không, hay lại phải ngồi hóng tiếp. ^^

tony.8910

Thành viên tích cực

Có phải bác Thuỵ ở FL không ta?
không phải rồi bạn oi,được approved chi moi đi được 1 phần 3 đường t hôi,nhưng vẫn đở hơn là chưa.mình nghỉ chắc khoản 6 đến 8 tháng nữa hồ sơ mới được mở.mình cứ từ từ nếu có nôn nóng thì cũng vậy thôi.hehe

Matnaiqn87

Thành viên mới

Hồ sơ mình pd 31/5/2012.ngày chấp thuận 27/6/2013.khoảng bao lâu nhận được số case number vậy bạn?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Hồ sơ mình pd 31/5/2012.ngày chấp thuận 27/6/2013.khoảng bao lâu nhận được số case number vậy bạn?
Hồ sơ khi USCIS chấp thuận khoảng 4 -6 tuần sau thì được chuyển sang NVC, lúc đó bạn sẽ có số hồ sơ Case number HCM.

Nếu vẫn chưa nhận được, bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC để hỏi ở link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

Hồ sơ được mở là sao vậy mọi người. Có phải kêu đóng 88$ va 230$.

Matnaiqn87

Thành viên mới

Cho mình hỏi nếu như mình gởi hồ sơ hỏi số case number. Thì sau này NVC sẽ gỏiw theo địa chỉ mail của mình vừa mới gởi hay là vẫn gởi mail cho chồng mình và luật sư vậy.

hongcao85

Thành viên mới
Cần làm gì tiếp theo sau khi đã đóng 88usd AOS fee và nộp DS3032

Các bạn ơi, cho mình hỏi là sau khi mình đóng 88ussd và nộp DS3032 thì mình cần làm gì nữa? Mình biết là phải đóng 230usd nhưng không biết làm sao để đóng. Có phải chờ nhận thư thông báo invoice ID number giống như AOS fee ko nhỉ?
Bạn nào đã qua bước này xin chia sẽ kinh nghiệm cho mình với ạ. Cảm ơn mọi người nhiều!

ConChuot

Thành viên tích cực
Ðề: Cần làm gì tiếp theo sau khi đã đóng 88usd AOS fee và nộp DS3032

Các bạn ơi, cho mình hỏi là sau khi mình đóng 88ussd và nộp DS3032 thì mình cần làm gì nữa? Mình biết là phải đóng 230usd nhưng không biết làm sao để đóng. Có phải chờ nhận thư thông báo invoice ID number giống như AOS fee ko nhỉ?
Bạn nào đã qua bước này xin chia sẽ kinh nghiệm cho mình với ạ. Cảm ơn mọi người nhiều!
Hình như bác phải in cái document cover sheet + I-864 nộp cho NVC chứ? (Còn cái DS-3032 bác đã gởi mail rồi).
Sau đó 2tuần NVC xét xong thì sẽ gởi mail hay thư có Invoice ID để bạn đóng 230 $, sau đó bạn in cái DCS này kẹt với bộ Civil document gởi thư cho NVC chờ complete.
Có gì bác VuThangSi nói rõ thêm cho bác nhưng xin bác VTS đừng copy cái link tổng hợp kinh nghiệm A->Z nhé! Trong đó nói chung chung chưa có chi tiết làm ae bối rối.