[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - hongcao85

hongcao85

Thành viên mới
Ðề: Cần làm gì tiếp theo sau khi đã đóng 88usd AOS fee và nộp DS3032

Cảm ơn ý kiến của bạn nhé. Mình cũng nghĩ giống bạn, vì mình đã đọc bài viết tổng hợp kinh nghiệm ấy rồi, ko có sáng tỏ dc vấn đề mình thắc mắc :)

thanhnv

Thành viên tích cực

Các bạn ơi, cho mình hỏi là sau khi mình đóng 88ussd và nộp DS3032 thì mình cần làm gì nữa? Mình biết là phải đóng 230usd nhưng không biết làm sao để đóng. Có phải chờ nhận thư thông báo invoice ID number giống như AOS fee ko nhỉ?
Bạn nào đã qua bước này xin chia sẽ kinh nghiệm cho mình với ạ. Cảm ơn mọi người nhiều!
Khi bạn nộp DS3032, trong đó ghi rõ chỉ định ai làm đại diện hồ sơ thì NVC sẽgửi những yêu cầu tiếp theo cho người này. Nếu bạn không ghi địa chỉ email thì họ sẽ chỉ gửi thư và thường thì khá lâu nếu so với liên lạc bằng email. Vậy DS3032 bạn đã chỉ định ai? và có ghi địa chỉ email vào DS3032 không?

vuthangsi

Ban điều hành

Hình như bác phải in cái document cover sheet + I-864 nộp cho NVC chứ? (Còn cái DS-3032 bác đã gởi mail rồi).
Sau đó 2tuần NVC xét xong thì sẽ gởi mail hay thư có Invoice ID để bạn đóng 230 $, sau đó bạn in cái DCS này kẹt với bộ Civil document gởi thư cho NVC chờ complete.
Có gì bác VuThangSi nói rõ thêm cho bác nhưng xin bác VTS đừng copy cái link tổng hợp kinh nghiệm A->Z nhé! Trong đó nói chung chung chưa có chi tiết làm ae bối rối.
ĐỌC KỶ HƯỚNG DẪN VÀ SỬ DỤNG ĐƯỜNG LINK NÀY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183
Đường link này đã hướng dẫn rất nhiều thành viên hoàn tất hồ sơ .
@HONGCAO85 xem ở đây ,
II. Đóng tiền Online 88$ & 230$ Khi người bảo lãnh bên Us nhận được DS 3032 thì nhận được luôn giấy đóng lệ phí mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864 (88$) trong giấy có Invoce ID, người nhà bên Us có thể login vô trang web sau để đóng tiền: Bấm vào đây xem hướng dẫn đóng tiển online.

hướng dẫn đóng tiếp lệ phí thị thực visa 230$ ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/55-Check-Payment-online-và-in-Document-Cover-Sheet

Trong hình này tôi bấm vào SELECT AOS fee, chúng ta thấy có các thông tin hiện ra ở phía dưới :
Tên người được bảo lãnh chính, Case number, ngày đóng tiền, .... sau khi kiểm tra thông tin đúng, bạn có thể bấm vào nút PRINT DOCUMENT COVER SHEET ở bên dưới.

Vào tiếp ở dưới để đóng lệ phí visa .
BARE CODE SHEET IN TỪ PHẦN ĐÓNG 88$ KẸP VÀO BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH .I-864
BARE CODE SHEET IN TỪ PHẦN ĐÓNG 230 $ KẸP VÀO DS-230 VÀ CÁC GIẤY TỜ DÂN SỰ KHÁC .CIVIL DOCUMENTS .

hongcao85

Thành viên mới

Dạ cám ơn anh Vuthangsi. E đã xem link và thấy hình chụp hướng dẫn nhưng em nghĩ hình như cái hướng dẫn này ko có update.
1. AOS fee bây giờ đã là 88usd chứ ko phải 70usd như trong hình
2. Em log in vào bằng số case và invoice e nhận được. E chỉ thấy số tiền 88usd đã PAID thôi, ko có dòng IV processing fee như dòng thứ hai trong hình
3. Em nghĩ có lẽ hình này đã được chụp khi người thực hiện nộp đủ 2 loại phí thì nó mới lên 2 dòng thế kia.
4. Em chỉ mới nhận được yêu cầu nộp 88usd và Invoice ID number được cấp với tiêu đề "AOS Processing Fee Bill Invoice" nên em không rõ có phải đợi yêu cầu nộp 230usd sau hay ko và chắc là sẽ có một bill invoice khác cho 230usd??

U.S. Department of State
National Visa CenterAffidavit of Support (AOS) Processing Fee Bill Invoice
______________________________________________________________________________________________________________
NVC Case Number:​
AOS Invoice for:Invoice Date: July 16, 2013Amount Due: $88.00​
Invoice I.D. Number:
ĐỌC KỶ HƯỚNG DẪN VÀ SỬ DỤNG ĐƯỜNG LINK NÀY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183
Đường link này đã hướng dẫn rất nhiều thành viên hoàn tất hồ sơ .
@HONGCAO85 xem ở đây ,
II. Đóng tiền Online 88$ & 230$ Khi người bảo lãnh bên Us nhận được DS 3032 thì nhận được luôn giấy đóng lệ phí mẫu đơn bảo trợ tài chánh I-864 (88$) trong giấy có Invoce ID, người nhà bên Us có thể login vô trang web sau để đóng tiền: Bấm vào đây xem hướng dẫn đóng tiển online.

hướng dẫn đóng tiếp lệ phí thị thực visa 230$ ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/55-Check-Payment-online-và-in-Document-Cover-Sheet

Trong hình này tôi bấm vào SELECT AOS fee, chúng ta thấy có các thông tin hiện ra ở phía dưới :
Tên người được bảo lãnh chính, Case number, ngày đóng tiền, .... sau khi kiểm tra thông tin đúng, bạn có thể bấm vào nút PRINT DOCUMENT COVER SHEET ở bên dưới.

Vào tiếp ở dưới để đóng lệ phí visa .
BARE CODE SHEET IN TỪ PHẦN ĐÓNG 88$ KẸP VÀO BỘ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH .I-864
BARE CODE SHEET IN TỪ PHẦN ĐÓNG 230 $ KẸP VÀO DS-230 VÀ CÁC GIẤY TỜ DÂN SỰ KHÁC .CIVIL DOCUMENTS .

hongcao85

Thành viên mới

Khi bạn nộp DS3032, trong đó ghi rõ chỉ định ai làm đại diện hồ sơ thì NVC sẽgửi những yêu cầu tiếp theo cho người này. Nếu bạn không ghi địa chỉ email thì họ sẽ chỉ gửi thư và thường thì khá lâu nếu so với liên lạc bằng email. Vậy DS3032 bạn đã chỉ định ai? và có ghi địa chỉ email vào DS3032 không?
Dạ e chỉ định em và có cung cấp địa chỉ email đầy đủ trong DS3032. Vậy mình sẽ chờ nhận email từ NVC yêu cầu nộp 230usd sau phải ko ạ?

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ cám ơn anh Vuthangsi. E đã xem link và thấy hình chụp hướng dẫn nhưng em nghĩ hình như cái hướng dẫn này ko có update.
1. AOS fee bây giờ đã là 88usd chứ ko phải 70usd như trong hình
2. Em log in vào bằng số case và invoice e nhận được. E chỉ thấy số tiền 88usd đã PAID thôi, ko có dòng IV processing fee như dòng thứ hai trong hình
3. Em nghĩ có lẽ hình này đã được chụp khi người thực hiện nộp đủ 2 loại phí thì nó mới lên 2 dòng thế kia.
4. Em chỉ mới nhận được yêu cầu nộp 88usd và Invoice ID number được cấp với tiêu đề "AOS Processing Fee Bill Invoice" nên em không rõ có phải đợi yêu cầu nộp 230usd sau hay ko và chắc là sẽ có một bill invoice khác cho 230usd??

U.S. Department of State
National Visa CenterAffidavit of Support (AOS) Processing Fee Bill Invoice
______________________________________________________________________________________________________________
NVC Case Number:​
AOS Invoice for:Invoice Date: July 16, 2013Amount Due: $88.00​
Invoice I.D. Number:
LỆ PHÍ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH LÚC TRƯỚC LÀ 70$ , SAU NÀY 88 $
LỆ PHÍ VISA LÚC TRƯỚC LÀ 404 $ , BÂY GIỜ LÀ 230 $
Khi ANH THANHNV , thực hiện hướng dẫn đường link này , lệ phí ở thời điểm chưa thay đổi .
QUAN TRỌNG LÀ CÁCH HƯỚNG DẪN THAO TÁC KHI THỰC HIỆN ĐÓNG CÁC LỆ PHÍ NÀY .
Bạn đã không đọc kỷ và thực hiện không đúng theo hướng dẫn .
Sau khi đóng phí 88 $ và in BARE CODE SHEET , để kẹp vào bộ bảo trợ tài chính I-864 , THỰC HIỆN TIẾP NHƯ SAU

Nếu chúng ta bấm vào phần SELECT IV Fee Payment, chúng ta sẽ thấy 1 cửa sổ khác xuất hiện :
BẤM VÀO HÀNG CHỮ SELECT

To view receipt detail information about a payment, click on Select, nhấn vào chữ Select ở đầu của dòng... (ngày tháng)... IV $(230.00). Nhấn vào khung màu xanh có chữ Print Document Cover Sheet ở phía dưới, bạn sẽ in được document cover sheet dùng để kẹp chung với DS-230.

MỔI HỒ SƠ CHỈ CÓ MỘT SỐ INVOICE I D.
chắc là sẽ có một bill invoice khác cho 230usd
Còn bạn muốn chờ một số invoice I D khác để đóng lệ phí Visa thì tùy bạn quyết định .

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Dạ e chỉ định em và có cung cấp địa chỉ email đầy đủ trong DS3032. Vậy mình sẽ chờ nhận email từ NVC yêu cầu nộp 230usd sau phải ko ạ?
Mình sau khi nộp 88 đô cũng chờ 1 time,và mới nhận mail nộp $230 cách đây vài hôm,chứ không có nhận 1 lúc như 1 số người.Bạn đợi vài hôm nữa,chắc sẽ nhận mail như mình thôi!

hongcao85

Thành viên mới

Mình sau khi nộp 88 đô cũng chờ 1 time,và mới nhận mail nộp $230 cách đây vài hôm,chứ không có nhận 1 lúc như 1 số người.Bạn đợi vài hôm nữa,chắc sẽ nhận mail như mình thôi!
Oh cảm ơn bạn nhiều nhé. Vì hướng dẫn trong diễn đàn gộp 2 bước nộp tiền 1 lúc chứ không tách ra như của bọn mình nên mình hơi hoang mang 1 chút ấy mà. :) Nay thấy có người đi trước như thế là mình an tâm rồi. Thanks bạn!

xuanthu

Thành viên tích cực

Ban xpro 123 cho minh hoi khoang bao lau thi ban nhan duoc mail dong $230 vay ? Minh da nhan duoc mail dong $88 den nay da 3 tuan roi . Ko biet khi nao moi nhan duoc nua .

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Ban xpro 123 cho minh hoi khoang bao lau thi ban nhan duoc mail dong $230 vay ? Minh da nhan duoc mail dong $88 den nay da 3 tuan roi . Ko biet khi nao moi nhan duoc nua .
uhm,của mình khoảng 20 ngày.....Nói chung tùy trường hợp,chứ không phải ai cũng giống nhau.Đọc các hướng dẫn khác mới đầu mình cũng lo lắng thất vọng sao không giống vậy.Nhưng sau 1 time có chút kinh nghiệm mình thấy cứ bình tĩnh chờ đợi.Không hoàn toàn giống nhau hết đâu!Chúc bạn mau nhận mail của NVC!

tidollars

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mình thì nhận cùng lúc đóng 88$ và 230$ luôn. Vậy cho hỏi khi mình đóng tiền xong thì khoản bao lâu hồ sơ mình mới được hoàn tất?

hongcao85

Thành viên mới

Hôm nay mình đã nhận được mail yêu cầu đóng 230usd. Bữa giờ chưa nhận được mail thì có log in vào link đóng tiền cả trăm lần cũng chả thấy dòng nào 230usd để pay cả. Nên bạn nào mới chỉ nhận được yêu cầu đóng 88usd thì cứ yên tâm chờ mail bảo đóng 230usd sau nhé. Không phải ai cũng đóng 88usd và 230usd một lúc như hướng dẫn. Các bạn đọc hướng dẫn cũng đừng hoang mang lo lắng "sao mình ko giống như vậy" nhé. :) Hehe, giờ mình đã có thể yên tâm rồi.

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hồ sơ của mình thì nhận cùng lúc đóng 88$ và 230$ luôn. Vậy cho hỏi khi mình đóng tiền xong thì khoản bao lâu hồ sơ mình mới được hoàn tất?
Đóng tiền rồi thì nộp các giấy tờ cần thiết đi,rồi ngồi đợi mail NVC.Thấy tuỳ à bạn ơi.Sau khi nộp đầy đủ thì thấy tầm 1 tháng là họ gửi mail báo complete hoặc bổ sung nếu thiếu.

ConChuot

Thành viên tích cực

Bác Xpro-123 và bác Hongcao85 ơi!
Khi mình đóng fee 88$ rồi mình gởi I-864, kẹt với cái barcode bằng thư tay cho NVC phải ko?
Có phải địa chỉ NVC ghi trong mail đúng không?
2bác mới trải qua nên trả lời rất dễ hiểu chứ đưa cái link tổng hợp kinh nghiệm nói chung chung làm e rối.

ConChuot

Thành viên tích cực

Đọc kỹ lại thấy các bác toàn đóng tiền không, hok thấy gởi I-864 cho NVC giai đoạn nào cả?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Đọc kỹ lại thấy các bác toàn đóng tiền không, hok thấy gởi I-864 cho NVC giai đoạn nào cả?
Uhm,mình chưa có người BTTC sao nộp đc,đang tìm,Mới nộp tiền "giữ chỗ" ah! hehe. Hình như có khi nào mình nộp khi ấy thôi,vì họ đã yêu cầu I-864 khi mình nộp $88 PAID.

Loves

Thành viên tích cực

Bảo trợ tài chính :
Nếu người bảo lãnh ko đủ khà năng tài chính thì tìm 1 người đồng bảo trợ .
nếu người đồng bảo trợ sống khác địa chỉ với người bảo lãnh thì điền I-864 , còn nếu sống cung địa chỉ thì khai I-864A

xuanthu

Thành viên tích cực

Phai lam gi tiep theo khi phai cho mail dong $230 qua lau ? Xin tra loi giup , xin cam on .