[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - hongcao85

xuanthu

Thành viên tích cực
Ðề: Cần làm gì tiếp theo sau khi đã đóng 88usd AOS fee và nộp DS3032

Minh da goi cho NVC I-864 va DS-3032 . Nhung chua nhan dc mail de dong $230 . Thanks Love .

Loves

Thành viên tích cực

Bạn vào trang đóng tiền , nếu thấy xuất hiện phần 230$ có ghi chữ NOT PAID thì đóng luôn đi .
Vì lúc đó họ cho đóng rồi . Nếu chưa cho đóng thì sẽ ko xuất hiện dòng chữ 230$ NOT PAID đâu .

case number và invoice ID sữ dụng số cũ , đóng như đóng 88$ .

Chúc zui !

Sao chưa đóng 230$ mà gởi DS-230 đi cho NVC rồi, rồi bạn lấy mã vạch nào kẹp lên đầu hồ sơ DS-230 vậy bạn . Chưa đóng tiền sao có mã vạch để kẹp lên hồ sơ ....gởi đi lâu chưa bạn ?

xuanthu

Thành viên tích cực

Luat su cua minh goi di , chi goi I-864 & DS-3032 ( ko phai DS230 )

Loves

Thành viên tích cực

khi NVC nhận DS-3032 xong , sẽ mail cho luật sư biết là họ đã nhận DS-3032 . Sau đó sẽ cho đóng tiền VISA

ConChuot

Thành viên tích cực

Cho e hỏi là ở VN mình có nhận được thư qua bưu điện của NVC về case HCM và DS-3032 không mấy anh?

Cho e hỏi là ở VN mình có nhận được thư qua bưu điện của NVC về case HCM và DS-3032 không mấy anh?
bạn cứ liên lạc với NVC bằng email là tốt nhất. có gì cần bổ túc thì họ cũng sẽ gởi cho bạn bằng email. tiện +lợi + ko bị thất lạc.@_@

ConChuot

Thành viên tích cực

bạn cứ liên lạc với NVC bằng email là tốt nhất. có gì cần bổ túc thì họ cũng sẽ gởi cho bạn bằng email. tiện +lợi + ko bị thất lạc.@_@
Dạ cảm ơn a!
Nhưng ý e muốn hỏi là e có nhận bằng thư tay của NVC gởi cho e ở VN không? E đang mong case HCM và DS-3032. E đi làm cả ngày nên nếu có thì e dặn người ở nhà. Hồ sơ của e được chấp thuận hơn 2tuần rồi!

Loves

Thành viên tích cực

sẽ nhận bằng thư qua bưu điện nếu như bạn ko có email với NVC .

Nếu bạn email cho NVC thì sẽ nhận thư qua email nhanh hơn và ko bị lạc : )
Giấy phỏng vấn NVC còn gởi qua email mà : )

hongcao85

Thành viên mới
F2A nhận check list qua mail nhưng khi gọi điện thoại thì được báo là hồ sơ complete

Mình chào cả nhà! Mình là Hồng. Ông xã bảo lãnh mình và con gái. Hồ sơ của mình vừa nhận được check list từ NVC thông báo rằng
The NVC has received the information you have submitted in reference to the Affidavit of Support. Please be advised that the Affidavit of Support information you have provided does not appear to meet the minimum income requirement according to the current poverty guidelines to sponsor the intending immigrant(s) for this petition. The consular officer will make a decision regarding this requirement at the time of your interview. In order to avoid delays, you may wish to submit an additional Affidavit of Support (Form I-864) for a/another Joint Sponsor to the National Visa Center to assist in sponsoring the intending immigrants.
Mình nhận được cái thông báo này và hiểu rằng NVC bảo hồ sơ của mình ko đạt yêu cầu về bảo trợ tài chính. Tuy nhiên khi ông xã mình gọi điện thoại lên NVC để hỏi cụ thể tình hình thì lại được bảo là hồ sơ đã complete, chờ giấy mời phỏng vấn. Mình muốn hỏi cả nhà có ai đã gặp tình trạng này chưa?
Xin nói rõ thêm rằng I864 của chồng mình (người bảo lãnh) thì không đạt yêu cầu của I864P thiệt nhưng mà đã có joint sponsor nộp I864 cùng lúc với I864 của ông xã và năng lực tài chính của người joint sponsor thì hoàn toàn đạt yêu cầu.
Mong tin của cả nhà!