[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - LucAnh

LucAnh

Thành viên tích cực
[TABLE="width: 100%"]
[TR="bgcolor: #FFFF99"]
[TH]I-130[/TH]
[TD]Petition for Alien Relative[/TD]
[TD]U.S. citizen filing for a spouse, parent, or child under 21[/TD]
[TD]September 2, 2015[/TD]
[/TR]
[/TR]
[/TABLE]

Mình không hiểu lắm xin ai đó giúp giùm september 2, 2015 là sao ah? Mình muốn biết thời gian để đợi xét cho I-130 này là bao lâu. Xin cám ơn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin giúp đỡ

[TABLE="width: 100%"]
[TH]I-130[/TH]
[TD]Petition for Alien Relative[/TD]
[TD]U.S. citizen filing for a spouse, parent, or child under 21[/TD]
[TD]September 2, 2015[/TD]
[/TR]
[/TR]
[/TABLE]

Mình không hiểu lắm xin ai đó giúp giùm september 2, 2015 là sao ah? Mình muốn biết thời gian để đợi xét cho I-130 này là bao lâu. Xin cám ơn.
Câu hỏi với nội dung này thì khó mà hiểu hết vấn đề mà bạn muốn hỏi! Trong câu hỏi ít nhất phải cho biết diện bảo lãnh là diện gì? Nộp hồ sơ khi nào? Đã có receipt number hay chưa? Thông tin bạn cho quá ít nên khó có câu trả lời chính xác cho bạn.

Thời gian Sở di trú xét đơn I-130 tuỳ vào nhiều yếu tố, tuỳ hồ sơ, không ai giống ai cả. Có thể từ 3 tháng cho đến vài năm...

LucAnh

Thành viên tích cực

Cám ôn anh Thành, mình ổ Tx nhung khi nôp đôn và đã có receipt number thì lai o Nebraska gủi qua? Mình vãn chưa hiẻu sao không phải o Texas giải quyét mà là bên chỗ khác ? Và mình dang làm giấy bảo lãnh vo con . Mình đã có quốc tich , nôp hồ sô đầu tháng 3 năm nay. Còn phần tháng 9 ngày 2 là gì mình cũng Chua hiểu lắm lMong anh giúp.

Thành

Thích đủ thứ ...

Cám ôn anh Thành, mình ổ Tx nhung khi nôp đôn và đã có receipt number thì lai o Nebraska gủi qua? Mình vãn chưa hiẻu sao không phải o Texas giải quyét mà là bên chỗ khác ? Và mình dang làm giấy bảo lãnh vo con . Mình đã có quốc tich , nôp hồ sô đầu tháng 3 năm nay. Còn phần tháng 9 ngày 2 là gì mình cũng Chua hiểu lắm lMong anh giúp.
Hồ sơ nộp cho Sở di trú thì tuỳ theo trường hợp, họ chuyển hồ sơ về Trung tâm dịch vụ tiếp nhận hồ sơ bảo lãnh, có nhiều trung tâm dịch vụ khắp Hoa , xem thông tin tại link sau: https://egov.uscis.gov/crisgwi/go?action=offices.type&OfficeLocator.office_type=SC

Khi đơn bảo lãnh I-130 được nộp thì Sở di trú sẽ gửi cho bạn tờ Receipt I-797, trong này có ghi ngày tiếp nhận hồ sơ, đó cũng là ngày ưu tiên của hồ sơ bảo lãnh. Bạn dùng số receipt number điền vào trong trang sau để kiểm tra hồ sơ của mình: https://egov.uscis.gov/casestatus/landing.do

Còn cái phần trích dẫn có 1 dòng ngày 2.9.2015 không biết từ đâu? trong giấy tờ nào? email hay ai gửi cho bạn? nên tôi cũng không hiểu là gì cả!

Thành

Thích đủ thứ ...

https://egov.uscis.gov/cris/processingTimesDisplay.do;jsessionid=abcv_AvFwwq-naUZGenqv

chào anh, mình vào đây xem và bấm vào phần của bên Nebraska và thấy như vây
Bảng tính thời gian để xử lý hồ sơ của Sở di trú này thông báo cho các loại đơn được nộp vàp các trung tâm dịch vụ của họ. Trung bình để xử lý 1 hồ sơ khoảng 3 đến 6 tháng, cũng tuỳ thuộc vào chi tiết của mỗi hồ sơ khác nhau mà thời gian xử lý có thể nhanh hơn hoặc chậm lại. Hồ sơ của bạn nên kiểm tra trong link tôi đã gửi. khi có thông tin gì mới Sở di trú sẽ gửi thông báo về địa chỉ đã điền trong I-130. bạn có receipt number thì yên tâm mà chờ thôi.

LucAnh

Thành viên tích cực

Vây là mình cú đôi, cám ôn anh nhiều!

LucAnh

Thành viên tích cực

Chào anh Thanh cho em hỏi thêm nếu bà xã em Chua có hô chiếu vây thì nên làm tù bây giồ không hay là đôi hay nhu thế nào Mong anh giúp.

Thành

Thích đủ thứ ...
Chào anh Thanh cho em hỏi thêm nếu bà xã em Chua có hô chiếu vây thì nên làm tù bây giồ không hay là đôi hay nhu thế nào Mong anh giúp.
Hộ chiếu nên làm từ bây giờ đi, vì thời hạn tới 10 năm lận. Đừng để tới lúc cần mới làm.

LucAnh

Thành viên tích cực
Hộ chiếu nên làm từ bây giờ đi, vì thời hạn tới 10 năm lận. Đừng để tới lúc cần mới làm.
Vậy nếu con 10 tuổi thì không cần hộ chiếu anh ah, vì đi chung với Mẹ.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Để xuất cảnh được bắt buộc phải có hộ chiếu. Hộ chiếu cho trẻ em có 2 trường hợp

Chỉ áp dụng đối với trẻ em dưới 9 tuổi
- Tờ khai X01 của cha, mẹ có thông tin và dán ảnh trẻ em đi kèm tại mục 15 và phải được Công an phường, xã, thị trấn nơi thường trú hoặc tạm trú xác nhận, đóng dấu giáp lai ảnh của con.
- 02 ảnh cha, mẹ cỡ 4x6 cm, 2 ảnh trẻ em cỡ 3x4 cm mặt nhìn thẳng, đầu để trần, phông nền mầu trắng.
- 02 bản sao giấy khai sinh của trẻ em đi kèm.

Thủ tục cấp hộ chiếu cho trẻ em dưới 14 tuổi
- 01 tờ khai X01 được Công an phường, xã, thị trấn nơi trẻ em đó thường trú hoặc tạm trú xác nhận và đóng dấu giáp lai ảnh. Tờ khai do cha, mẹ khai ký, ghi rõ họ tên và nộp thay trẻ em.
- 02 ảnh cỡ 4x6cm mặt nhìn thẳng, đầu để trần, phông nền mầu trắng.
- 02 bản sao giấy khai sinh của trẻ em (Mang theo 1 bản sao và 1 bản photo giấy khai sinh của trẻ em).
- Nếu người nộp hồ sơ là cha mẹ nuôi, người đỡ đầu , người giám hộ (có quyết định công nhận con nuôi hoặc giấy tờ pháp lý chứng minh là người đỡ đầu, người giám hộ) ký tờ khai và nộp thay trẻ em.

trường hop của em sẽ phải tách hộ chiếu chứ kg dùng với cha mẹ, cái này tiện hơn rất nhiều.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F2A - LucAnh

Chào Anh LucAnh,
Đọc toàn bộ bài viết của Anh từ trước tới nay, với các câu văn “Và mình đang làm giấy bảo lãnh vợ con. Mình đã có quốc tịch , nộp hồ sơ đầu tháng 3 năm nay (2016)…con 10 tuổi…đi chung với Mẹ”, vậy hồ sơ của Anh thuộc diện IR-2/CR-2. (IR-2/CR-2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, con còn độc thân, dưới 21 tuổi). (theo tựa đề topic của Anh thì ghi thì Hồ sơ của Anh thuộc diện F2A?).
“Mình đã có quốc tich , nôp hồ sô đầu tháng 3 năm nay (năm 2016).”, nên hồ sơ của Anh hiện giờ vẫn ở ở USCIS. Do đó, Hồ sơ của Anh, dự đoán, có thể được NVC mở vào đầu tháng 8 hoặc tháng 9/2016 này. Trong thời gian này, khi rãnh, Anh nên vào diễn đàn đọc qua các chuyên mục hướng dẫn diện CR1 – CR2 để nắm thông tin, các bước chuẩn bị cho hồ sơ, tự trang bị kiến thức về tiến trình hồ sơ của mình đi, Anh nhé. Chúc Anh mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với Anh và gia đình Anh.

LucAnh

Thành viên tích cực
Chào Anh LucAnh,
Đọc toàn bộ bài viết của Anh từ trước tới nay, với các câu văn “Và mình đang làm giấy bảo lãnh vợ con. Mình đã có quốc tịch , nộp hồ sơ đầu tháng 3 năm nay (2016)…con 10 tuổi…đi chung với Mẹ”, vậy hồ sơ của Anh thuộc diện IR-2/CR-2. (IR-2/CR-2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, con còn độc thân, dưới 21 tuổi). (theo tựa đề topic của Anh thì ghi thì Hồ sơ của Anh thuộc diện F2A?).
“Mình đã có quốc tich , nôp hồ sô đầu tháng 3 năm nay (năm 2016).”, nên hồ sơ của Anh hiện giờ vẫn ở ở USCIS. Do đó, Hồ sơ của Anh, dự đoán, có thể được NVC mở vào đầu tháng 8 hoặc tháng 9/2016 này. Trong thời gian này, khi rãnh, Anh nên vào diễn đàn đọc qua các chuyên mục hướng dẫn diện CR1 – CR2 để nắm thông tin, các bước chuẩn bị cho hồ sơ, tự trang bị kiến thức về tiến trình hồ sơ của mình đi, Anh nhé. Chúc Anh mọi điều tốt đẹp nhất sẽ đến với Anh và gia đình Anh.
Vẫn chưa thấy Sở Di trú trả lời gì nhưng vẫn cứ hy vọng, nếu cô biết được gì thì xin cô giúp cám ơn cô Phuong.

vuthangsi

Ban điều hành

Trước hết nếu bạn muốn biết hồ sơ gia đình bạn đang được xử lý tại trung tânm di trú nào , bạn cần xem trên tờ RECEIPT NUMBER bắt đầu bằng những chữ nào .
Xem ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1354

Cho dù bạn có nộp đơn ở TEXAS , nhưng không hẵn TEXAS SERVICE CENTER sẽ xử lý xem xét hồ sơ cho gia đình bạn .

Khi hồ sơ quá nhiều , Trung Tâm DI TRÚ này sẽ chuyển hồ sơ sang các Trung Tâm DI TRÚ khác để xem xét xử lý hồ sơ .

CẢ 5 TRUNG TÂM DI TRÚ NÀY ĐỀU CÓ QUYỀN HẠN DUYỆT XÉT HỒ SƠ NHƯ NHAU .

Việc xét duyệt hồ sơ theo như bạn đề cập ở trên là tại Nebraska Service Center????

https://egov.uscis.gov/cris/processingTimesDisplay.do

USCIS Processing Time Information for the
Nebraska Service Center

Field Office Processing Dates for Nebraska Service Center as of: March 31, 2016

I-130 Petition for Alien Relative U.S. citizen filing for a spouse, parent, or child under 21 5 Months

Tại đây chỉ thông báo thời gian xét duyệt một hồ sơ là 5 tháng cho diện bảo lảnh của công dân hoa HOA KỲ cho vợ và con dưới 21 tuổi .CR1/IR1 / CR-2/ IR-2.

I-130 Petition for Alien Relative U.S. citizen filing for a spouse, parent, or child under 21 September 2, 2015

THỜI GIAN NGÀY 2 THÁNG 9 NĂM 2015 , LÀ CỘT MỐC THỜI GIAN ĐƯỢC SỞ DI TRÚ , MÀ CỤ THỂ LÀ CUẢ MỘT TRUNG TÂM DI TRÚ NÀO ĐÓ , THÔNG BÁO ĐANG XÉT DUYỆT CÁC HỒ SƠ ĐANG ĐƯỢC XỬ LÝ TẠI ĐÂY VÀ ĐƯỢC NỘP TỪ NGÀY NÀY, september 2, 2015 TRỞ VỀ TRƯỚC .

Bạn cần xem lại RECEIPT NUMBER bắt đầu từ 3 chữ gì thì sẽ biết hồ sơ của mình còn chờ bao lâu nữa thì đến thời hạn xét duyệt .

https://egov.uscis.gov/cris/processTimesDisplayInit.do;jsessionid=bacXD1OC9RCyFagQNRyeu

LucAnh

Thành viên tích cực

Cám ơn anh cho LucAnh hỏi thêm chút vậy Premium Processing Program là gì và có khác hay dược ưu tiên hơn không?? Vì LucAnh nhận được rẽcipt i797c .

LucAnh

Thành viên tích cực

LA xin chào lại quý anh chị trong diễn dàn , có thắc mắc nhỏ không biết có anh chị nào ở Việt Nam! Khi di làm căn cước có gặp trục trặc và bị giữ lâu lại không , và phải làm sao hay liên lạc với ai