[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1190379222

samytuong

Thành viên tích cực
Nhờ các anh chị kiểm tra giúp em hồ sơ của em đã có số case number chưa ạ!Vì theo nghe nói khi hồ sơ đã được chấp nhận thì khoảng 1 2 tuần sẽ có số case number! Em xin cám ơn!

Last edited by a moderator:

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Hồ sơ F2a - tysmlove - WAC 1190379222

Nhờ các anh chị kiểm tra giúp em hồ sơ của em đã có số case number chưa ạ!Vì theo nghe nói khi hồ sơ đã được chấp nhận thì khoảng 1 2 tuần sẽ có số case number! Em xin cám ơn!
Chào bạn

Số HS này chưa có trong hệ thống của NVC. Bạn chịu khó đợi thêm vài tuần nữa nhe. Thân chào

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,

Check trong trang của Sở Di Trú thì HS này mới chấp thuận 02/05/11 và chưa có gì mới hết. HS bạn đang trong quá trình Initial Review, bước kế tiếp là decision, rồi sau đó là Post decision Activity. Cuối cùng thì HS mới chuyễn sang NVC. Bạn có thể tham khảo link bên dưới. Thân chào

https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do

samytuong

Thành viên tích cực

Xin lỗi tuandoan, mình không hiểu lắm về bài viết của bạn! Hồ sơ của mình đã có ngày ưu tiên là ngày 28/04/2011! Như trong bài viết của bạn thì ngày 02/05/2011 là ngày gì vậy? Cá ơn tuandoan nhiều nhe!!

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Xin lỗi tuandoan, mình không hiểu lắm về bài viết của bạn! Hồ sơ của mình đã có ngày ưu tiên là ngày 28/04/2011! Như trong bài viết của bạn thì ngày 02/05/2011 là ngày gì vậy? Cá ơn tuandoan nhiều nhe!!
Chào bạn,
Đơn xin bảo lãnh I-130 vẫn còn đang chờ xét duyệt tại sở Di trú (USCIS).

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,

Sorry bạn nhe, Vì mình bị lộn, Vào ngày 28/04/2011 . USCIS đã nhận được I-130 và đang trong quá trình xét duyệt .HS bạn đang trong quá trình Initial Review, bước kế tiếp là decision, Cuối cùng thì HS mới chuyễn sang NVC. Bạn có thể tham khảo link bên dưới. Thân chào

https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do;jsessionid=bacXiza7dLBsDa6X3oQat

samytuong

Thành viên tích cực

Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi, sao hồ sơ của em tới nay được 4th rồi mà chưa được approved nữa ạ? Vì em thấy hầu như hồ sơ nào diện f2a được nộp từ đầu năm 2011 tới giờ chưa đầy 4th đã được approved rồi! Lúc nộp hồ sơ em không có nộp bằng chứng (thư từ, hình ảnh hay bill điện thoại...) gì hết! Như vậy có làm cho quá trình tiến triển hồ sơ của em bị chậm lại ko ạ?Em cám ơn anh chị nhiều

tuandoan

8 Đoàn !

Anh chị trong diễn đàn cho em hỏi, sao hồ sơ của em tới nay được 4th rồi mà chưa được approved nữa ạ? Vì em thấy hầu như hồ sơ nào diện f2a được nộp từ đầu năm 2011 tới giờ chưa đầy 4th đã được approved rồi! Lúc nộp hồ sơ em không có nộp bằng chứng (thư từ, hình ảnh hay bill điện thoại...) gì hết! Như vậy có làm cho quá trình tiến triển hồ sơ của em bị chậm lại ko ạ?Em cám ơn anh chị nhiều
Chào bạn,

HS bạn vẫn thông tin củ, tiến trình chấp thuận HS cũng vô chừng lắm, có HS nhanh, có HS chậm tùy thuộc vào HS của mọi người khác nhau. Nhưng bạn an tâm, quá trình tiến triển của HS em vãn bình thường, với lại HS của bạn có chấp nhận sớm thì cũng phải chờ thôi. Vì vậy bạn đừng quá sốt ruột. Thân chào

samytuong

Thành viên tích cực

Hồ sơ của mình đã được approved ngày 06/09/2011 rồi, đến nay được 2 tuần rồi, mình có gửi mail cho NVC hỏi case number nhưng chỉ nhận được thư trả lời tự động mà thôi! Nhờ anh chị kiểm tra lại giúp em hồ sơ của em đã có case number chưa ạ? Em cám ơn anh chị nhiều lắm!

Hồ sơ của mình đã được approved ngày 06/09/2011 rồi, đến nay được 2 tuần rồi, mình có gửi mail cho NVC hỏi case number nhưng chỉ nhận được thư trả lời tự động mà thôi! Nhờ anh chị kiểm tra lại giúp em hồ sơ của em đã có case number chưa ạ? Em cám ơn anh chị nhiều lắm!
Hồ sơ của bạn chưa có case number. Làm sao bạn biết đã được approved? Nếu đã được approved thì trong approval form phải có số case number bên trên góc trái. Chúc may mắn.

samytuong

Thành viên tích cực

Hồ sơ sau khi approved 2 tuần mới có case number lận! Trên diễn đàn nào về di trú đi Mỹ đều nói vậy mà! Hi2nh như bạn này cũng không rành lắm về vụ này thì phải

subin

Thành viên mới

Ohh hồ sơ của bạn ngày 28/04 mà đã được approved rồi ah? Hồ sơ mình nộp ngày 18/04 đến giờ vẫn chưa được approved đó! :2:

samytuong

Thành viên tích cực

Ohh hồ sơ của bạn ngày 28/04 mà đã được approved rồi ah? Hồ sơ mình nộp ngày 18/04 đến giờ vẫn chưa được approved đó! :2:
Uhm! Hồ sơ của mình approved ngày 06/09 vừa rồi đó bạn! Giấy báo approved cũng đã gửi về nhà bên Mỹ rồi! Giờ mình đang chờ có case number nè!

subin

Thành viên mới

Uhm! Hồ sơ của mình approved ngày 06/09 vừa rồi đó bạn! Giấy báo approved cũng đã gửi về nhà bên Mỹ rồi! Giờ mình đang chờ có case number nè!
Chúc mừng bạn nhé! Còn mình thì sốt ruột quá đi mất và lo lắng nữa :2::2:

samytuong

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn nhé! Còn mình thì sốt ruột quá đi mất và lo lắng nữa :2::2:
Đừng lo quá! Chắc không sao đâu, cho dù hồ sơ của mình đã approved nhưng cũng phải đợi thôi à! Hôm bữa mình không có nộp thêm bằng chứng cũng sợ hồ sơ bị trục trặc nhưng giờ thì tạm yên tâm! Bạn đừng lo lắng quá! Hồ sơ của bạn có pd gần ngày của mình, add nick yh của mình đi để tiện hỏi thăm qua lại, giúp đỡ cùng làm hồ sơ qua Mĩ sớm! Haha! samy08112002

tuandoan

8 Đoàn !

Hồ sơ sau khi approved 2 tuần mới có case number lận! Trên diễn đàn nào về di trú đi Mỹ đều nói vậy mà! Hi2nh như bạn này cũng không rành lắm về vụ này thì phải
Chào Bạn,

HS đã approved vào ngày 06/09 rồi thì bạn chờ khoãng 5 tuần là có số HCM, do HS bạn thuộc diện F2A, nên sau khi có số HCM thì NVC sẽ lưu giử HS bạn và chờ khi nào gần đến ngày đáo hạn thì NVC sẽ thông báo và tiến hành mỡ Hs cho bạn luôn. Thân chào

Post Decision Activity

On September 6, 2011, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.

subin

Thành viên mới

Đừng lo quá! Chắc không sao đâu, cho dù hồ sơ của mình đã approved nhưng cũng phải đợi thôi à! Hôm bữa mình không có nộp thêm bằng chứng cũng sợ hồ sơ bị trục trặc nhưng giờ thì tạm yên tâm! Bạn đừng lo lắng quá! Hồ sơ của bạn có pd gần ngày của mình, add nick yh của mình đi để tiện hỏi thăm qua lại, giúp đỡ cùng làm hồ sơ qua Mĩ sớm! Haha! samy08112002
Cảm ơn Samytuong đã an ủi mình, cùng chung cảnh ngộ mà ha! Nick yahoo của mình là hongthukitty đó. Chúc cho hồ sơ của bạn sẽ nhiều thuận lợi và mau chóng nha.

samytuong

Thành viên tích cực
Ðề: F2A - Wac1190379222

Anh chị giúp em kiểm tra xem hồ sơ của em có case number chưa ạ? Hồ sơ của em approved được 4 tuần rồi, em có thử gọi vào tổng đài trả lời tự động của NVC nhưng sau khi nhập 10 số sau chữ WAC thì nhận được trả lời là I'm sory ... chứ chẳng thấy đọc lại 10 số xem mình nhập đúng hay chưa! Hix! Em bó tay không biết sao để kiểm tra luôn! Anh chị giúp em với! Em cám ơn anh chị nhiều lắm! Chúc anh chị luôn vui vẻ!

samytuong

Thành viên tích cực

Chào các anh chị trong diễn đàn!Nhờ anh chị kiểm tra giúp em hồ sơ của em tới đâu rồi ạ ? Có chuyển biến gì mới không?Em cám ơn anh chị nhiều lắm, chúc anh chị nhiều sức khoẻ!

samytuong

Thành viên tích cực

Anh chị xem giúp hồ sơ của em thế nào rồi ạ? Em cám ơn anh chị rất nhiều!!