[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1190439347

ailydao

Thành viên mới
Xin chào các anh chị trong diễn đàn!

Trước hết, em cảm ơn diễn đàn đã đồng ý cho em đăng ký nickname để tham gia. Em vẫn thường vào diễn đàn để tìm hiểu các câu hỏi và trả lời. Cảm ơn các anh chị vẫn luôn nhiệt tình với mọi người. Hôm nay, gia đình em có vài điều cần anh chị xem giúp

Hồ sơ của gia đình là ba bảo lãnh mẹ và em trai.

Ngày sinh em trai: 03-4-1992 (ngày 3 tháng 4)
Ngày ưu tiên: 31-5-2011
Ngày chấp thuận: 23-2-2012

1/ mình tìm cách tính tuổi cho đứa em dựa theo bảng link này, nhưng ko hiểu phải điền ngày đáo hạn Visa là ngày nào?
http://xuatnhapcanh.com/bangtinhtuoi.php

2/ Nếu sau khi tính tuổi mà đứa em vẫn ko bị quá tuổi của CSPA thì gia đình có cần phải gửi đơn DS-230 Part I không? vì lúc đầu làm hồ sơ do ko hiểu nên gia đình đã làm 2 hồ sơ: 1 hồ sơ cho mẹ và 1 hồ sơ cho đứa em. Nên từ đầu ở giai đoạn chuẩn bị hồ sơ để đóng tiền visa em mình đã có làm đơn DS230 rồi

Mới đây gia đình có nhận 1 thư từ NVC gửi về nhà theo đường bưu điện nội dung hỏi mẹ có chọn cho đứa con dưới 21 đi kèm ko hay muốn tách riêng thành 2 hồ sơ như lúc đầu.

"Please choose your preferred processing method from the options below:
1. I would like to process accompanying beneficiaries under my spouse's petition, or;
2. I would like to process accopanying beneficiaries under own petitions"
Gia đình đã email trả lời NVC là chọn phương án 1
như vậy thì bây giờ gia đình mình có cần phải làm thêm 1 DS-230 part I để khóa tuổi cho đứa em không?