[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1190468848

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực
xin chao cac anh cho trong dien dan.
Hom nay la lan dau tien minh vao dien dan, nen con rat nhieu bo ngo. Co gi sai xot mong cac anh chi bo qua va giup do cho minh.
Minh xin anh chi nao biet cach kiem tra ho so bao lanh dien F2A tren mang thi hay giup em voi .
Ho so cua em la : WAC1190468848
Ngay nhan ho so la 13/06/2011
Em xin cam on

tamluu1658

Thành viên mới
Ðề: kiem tra ho so dien F2A

On June 13, 2011, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-52

hồ sơ của bạn đang chờ chấp thuận ở USCIS ,bạn chờ 1 thời gian nữa nhé , hồ sơ của mình sau bạn 1 tháng ,2 đứa mình cùng đợi nhé hehehe

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực

Cam on ban Buikiem da kiem tra ho so giup minh. Vay ban co the cho minh biet la ho so cua tui minh se cho bao lau ko? Va cho minh hoi ban la nam hay nu? nguoi than ban dang o tieu bang nao? minh nghe noi dien F2A dang duoc rut ngan lai con khoang 2 den 3 nam. Co dung ko ban? cho tin ban nhe.:103:

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực
thac mac ve so ho so bao lanh dien F2A

anh chi nao biet cho minh hoi tham. So ho so bat dau bang chu WACxxxxxxxxx khac voi ho so HCMxxxxxxxxxxx nhu the nao? Xin cam on.Ho so cua em uu tien la ngay 13/6/2011 anh chi nao biet khi nao ho so cua em moi duoc goi phong van ko?

tamluu1658

Thành viên mới

Cam on ban Buikiem da kiem tra ho so giup minh. Vay ban co the cho minh biet la ho so cua tui minh se cho bao lau ko? Va cho minh hoi ban la nam hay nu? nguoi than ban dang o tieu bang nao? minh nghe noi dien F2A dang duoc rut ngan lai con khoang 2 den 3 nam. Co dung ko ban? cho tin ban nhe.
mình cũng chưa biết chính xác là bao lâu ,nhưng theo mình được biết trên diễn đàn các anh chị tư vấn cho mình thì diện của tui mình khoảng 2 năm rưởi (trong tương lai có thể nhanh hơn) ,mình là nữ còn bạn , ông xã mình ở Wichita,còn người thân bạn ở bang nào vậy ? đây là địa chỉ mail của mình tamluu1658@yahoo.com ,có gì mìnhtrao đổi với nhau nhiều hơn nhé :1:

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực
check case number giup em voi.

nho anh chi nao biet cach check case number, thi giup em voi. Ho so WAC190468848 cua em ngay uu tien la 13/6/2011. Ngay SDT chap thuan la 23/2/2012 Em cam on nhieu.

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực
xin huong dan check case number

WAC1190468848 ngay uu tien la 13/6/2011, ngay chap thuan 23/2/2012 . Anh chi nao biet cach check case number HCMxxxxxxxxxx, chi em voi. Hoac check dum em. em cam on nhieu.:6:

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: xin huong dan check case number

WAC1190468848 ngay uu tien la 13/6/2011, ngay chap thuan 23/2/2012 . Anh chi nao biet cach check case number HCMxxxxxxxxxx, chi em voi. Hoac check dum em. em cam on nhieu.:6:
Chào bạn,

HS mới được SDT chấp thuận, sau đó chuyễn sang NVC thì phãi chờ khoãng 1 tháng mới có số HCM. Thân chào

tuxedo9090

Thành viên mới

của bạn được approved rùi đó .nhanh thật.Hồ sơ của mình cũng nộp vào 20/6 mà chưa đươc nè......buồn quá.chúc mừng bạn nhé.

nguyenphuquy

Thành viên mới
Ðề: xin huong dan check case number

chào bạn. mình cũng diện F2A, ngày ưu tiên của mình là 24/5/2011 nhưng mình đã có case number HCM ngày 2/12/2011. còn bạn tới nay sao chưa có? bạn nhờ người check lại hs xem có thiếu giấy tờ gì không.

huyentran1004

Thành viên mới

Hi chị.mình có thời gian nộp hồ sơ gần nhau.có gì mình trao đổi nha!

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực
tu van ve viec lam giup minh voi

Minh hien nay 37 tuoi, dang la giao vien mam non o Viet Nam, qua nam toi thi hs minh duoc dinh cu tai my. minh muon hoi tham ACE o dien dan co ai biet, bang trung hoc chuyen nghiep mam non o VN, qua ben Mi minh co the lam nghe giu tre nay khong? Anh van trinh do bang A va minh cung dang co gang hoc giao tiep them. Neu ben Mi, minh muon vao truong giu tre, thi minh can phai co dieu kien gi. Xin ACE nao biet, tu van giup minh voi. Va minh se dinh cu o bang Texas.

huyentrang_31286

Thành viên tích cực
Ðề: tu van ve viec lam giup minh voi

Vấn đề này thì ai sắp qua mỹ cũng đang đau đầu hết chị ạ, em cũng có tâm trạng lo lắng giống chị, em thì đã tốt nghiệp đại học và có bằng cử nhân kinh tế, nhưng qua mỹ thì không biết sẽ như thế nào, có ace nào có kinh nghiệm bước đầu qua mỹ mình phải chuẩn bị gì cho sự nghiệp mới
xin chia sẽ kinh nghiệm dùm, thanks

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực
Hoi nhung ho so co ngay u tien tu thang 6/2011 vao day.

Ho so minh co ngay PD la 13/6/2011 minh da co case number, hien tai thi minh dang cho NVC mo hs cua minh. Theo nhu minh tham khao dien dan VDT va XNC thi nhung ban co ngay PD thang 3/2011 da duoc NVC mo ho so roi trong thang 3/2012 nay roi. khong biet den khi nao thi den luot nhung ho so co PD tu thang 6/2011 tro di day. Vi vay minh mong cac ban co ngay PD tu thang 6/2011 hoi tu ve day co gi tui minh thong bao cho nhau de dang hon. Ko biet co ai ung ho y kien cua minh khong?

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực
Hoi cua cac thanh vien co PD thang 5,6,7/2011

Hồ sơ mình có ngày PD là 13/6/2011 mình đã có case number, hiện tại thì mình đang chờ NVC mở hs của mình. Theo như mình tham khảo diễn đàn VDT và XNC thì những bạn có ngày PD tháng 3/2011 đã được NVC mở hồ sơ trong tháng 3/2012 này rồi. không biết đến khi nào thì đến lượt những hồ sơ có PD từ tháng 6/2011 trở đi đây. Vì vậy mình mong các bạn có ngày PD từ tháng 6/2011 hội tụ về đây có gì tụi mình thông báo cho nhau dễ dàng hơn. Ko biết co ai ủng hộ ý kiến của mình không?

Last edited by a moderator:

lambaokim

Thành viên tích cực
Ðề: Hoi cua cac thanh vien co PD thang 5,6,7/2011

Chào ban!
Cho mình đăng ký một vé nha. Hồ sơ của mình có ngày PD 21/7/2011 tới giờ vẫn chưa được approve ( 9 tháng ) . Hy vọng hồ sơ mình được approve sớm .

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: tu van ve viec lam giup minh voi

Mình khuyên các bạn học đọc và nói tiếng Anh cho khá trước khi qua Mỹ. Bạn google ngành bạn thích học và tên thành phố & tiểu bang của bạn sắp đến thì nó sẽ hiện ra các trường và trung tâm dạy học ngành bạn muốn học, cách làm hồ sơ nhập học, chi phí,... Bạn không cần phải học 4 năm mới có việc làm. Chỉ cần bạn học có Certificate hoặc AA/AS và bạn phải biết làm công việc liên quan đến ngành của bạn, đặc biệt là nói tiếng Anh khá->giỏi thì dễ dàng kiếm việc. Đi phỏng vấn mà bạn nói tiếng A lưu lóat về chuyên môn của bạn thì họ sẽ tin tưởng và giao việc cho bạn ngay.

thienthanhhoang

Thành viên mới

mình cũng có ngày pd 16/06/2011 nè.casd number của mình hcm2012116020.hok bít lúc nào hs bọn mình được mở nhỉ

ngoclanf2a

Thành viên mới

Xin chào các anh chị.
Lần đầu tiên tham gia diễn đàn, mình đang chờ mở hồ sơ, mình có thắc mắc này xin hỏi diễn đàn: Cách tính tuổi CSPA nghe nói ngoài cách tính cộng thêm thời gian chờ approve, còn được cộng thêm 45 ngày, cũng có người nói không có cộng thêm, mình không biết nghe ai, bây giờ chỉ còn cách hỏi diễn đàn, có ai có kinh nghiệm chỉ cho mình với vì mình sợ kẹt 21 tuổi, mình 20 tuổi rồi. Cảm ơn các anh chị.

phuongthuylx

Thành viên mới
Ðề: Hoi nhung ho so co ngay u tien tu thang 6/2011 vao day.

Ho so minh co ngay PD la 13/6/2011 minh da co case number, hien tai thi minh dang cho NVC mo hs cua minh. Theo nhu minh tham khao dien dan VDT va XNC thi nhung ban co ngay PD thang 3/2011 da duoc NVC mo ho so roi trong thang 3/2012 nay roi. khong biet den khi nao thi den luot nhung ho so co PD tu thang 6/2011 tro di day. Vi vay minh mong cac ban co ngay PD tu thang 6/2011 hoi tu ve day co gi tui minh thong bao cho nhau de dang hon. Ko biet co ai ung ho y kien cua minh khong?
hi ban .minh cung mo ho so cung thang ban ho so minh 21 /6/2011 .ban co ngay phong van