[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1190468848

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực
co ho so nao thang 6/2011

Cho minh hoi tham cac ACE tren DD co ngay uu tien thang 6/2011 da duoc NVC mo hs chua vay. Nhung hs co ngay uu tien thạng 5/2011 da duoc mo. Khong biet khi nao den luot thang 6. Minh co ngay uu tien 13/6/2011. Nick yahoo cua minh : bichnhu2011@yahoo.com. Hy vong lam quen voi cac ban. Than chao.

nguyen thi bich nhu

Thành viên tích cực
hồ sơ PD 13/6/2011 đã được mở

Chào các ACE trong DĐ. Ngày 30/8/2012 NVC đã gửi mail mở hs cho mình. PD của mình là ngày 13/06/2011, mình post lên cho các bạn có PD gần HS mình tiện theo dõi. Và AE nào biết cho mình hỏi thăm, ox mình có nhờ luật sư bên mỹ làm hs, vậy khi mình điền giấy DS-3032 thì mình ghi tên LS bên Mỹ phải không. Chỉ cần 1 luật sư đại diện cho 1 hs phải không? Ai biết tư vấn cho mình với . thank

DucTran

Thành viên mới
Ðề: hồ sơ PD 13/6/2011 đã được mở

Chào các ACE trong DĐ. Ngày 30/8/2012 NVC đã gửi mail mở hs cho mình. PD của mình là ngày 13/06/2011, mình post lên cho các bạn có PD gần HS mình tiện theo dõi. Và AE nào biết cho mình hỏi thăm, ox mình có nhờ luật sư bên mỹ làm hs, vậy khi mình điền giấy DS-3032 thì mình ghi tên LS bên Mỹ phải không. Chỉ cần 1 luật sư đại diện cho 1 hs phải không? Ai biết tư vấn cho mình với . thank
Khi điền DS-3032 bạn nên hội ý với OX để ghi địa chỉ nhà OX hay VP LSu mục đích để NVC liên lạc cho chính xác để tiện việc hoàn tất các giai đoạn sau của giấy tờ. (Lưu ý nếu lỡ LS lơ là vì nhiều khách hàng thì chậm cho mình).
Thân,

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: kiem tra ho so dien F2A

Chào bạn nguyen thi bich nhu !

Tôi vừa gom 7 topic của bạn vào đây, thắc mắc gì bạn trình bày ở đây ACE sẽ trả lời giúp bạn. Nếu muốn tìm bài viết của chính mình hãy vào đường link sau để được hướng dẫn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc bạn hợp tác vui vẻ !

tamluu1658

Thành viên mới

Chào bạn Bích Như cho mình hỏi có phải bạn nhận mail giống như mail ben dưới này không ? vì mình cũng vừa mới nhận mail từ NVC (trong mail có đính kèm 1 file ),thanks bạn nhiều.

Dear Sir/Madam,

The attached correspondence relates to an immigrant visa referenced on the subject line. This case is being processed by the National Visa Center. Please read the information carefully and follow the instructions.

This message contains confidential information and is intended only for the individual named. If you are not the named addressee, please notify NVCinquiry@state.gov immediately by e-mail from your system. E-mail transmission cannot be guaranteed to be secured or error-free as information could be intercepted, corrupted, or contain viruses. The sender therefore does not accept liability for any errors or omissions in the content of this message.

If at any time you wish not to receive correspondence by e-mail you may "Opt Out" by sending a written request to NVCinquiry@state.gov. This e-mail is sent by: The U.S. Department of State's National Visa Center, located at 32 Rochester Avenue, Portsmouth NH 03801. Please DO NOT REPLY to this e-mail.

tamluu1658

Thành viên mới

mình diện F2A giống bạn PD sau bạn 1 tháng (14/7) vậy là hồ sơ tụi mình cùng mở ,có gì không hiểu tụi mình trao đổi với nhau hen .

lambaokim

Thành viên tích cực

mình diện F2A giống bạn PD (21/7) gần hs bạn Buikiem ,hồ sơ mình chua co tin gì ,hs Buikiem nhận giấy thông báo mở khi nào vậy.Chia sẽ cùng minh ,để mình yên tâm hơn
Cám ơn Buikiem!

tamluu1658

Thành viên mới

Chao ban baokim minh nhan mail tu NVC 31/8 ,chac ho so cua ban cung gan duoc mo roi do ,tui minh cung co gang len nhe . xin loi cac anh chi dien dan ,hom nay may tinh cua e bi loi gi khong biet nua nen danh bo dau tieng viet khong duoc,mong cac anh chi thong cam .

lambaokim

Thành viên tích cực

Cám ơn Buikiem
Kim cũng rất lo ,khong biết lịch visa có thay đổi gì không nữa , hy vọng nó tăng nhanh. Cho hỏi bạn chuẩn bị định cư ở tiểu bang nào? Mình giống chị bichnhu o Texsa, chung nào hs có gì mới cho kim hay với nha.:1:

tamluu1658

Thành viên mới

Mình cũng mong lịch visa đừng thay đổi gì và tăng đều đều để mọi người mau đoàn tụ với gia đình, ox mình ở Kansas ,còn ba chồng mình thì ở texas, khi nào hồ sơ có tiến triển gì mới mình thông báo cho các bạn mừng hen, bạn bao kim có gì mới báo cho mọi người cùng vui nha

lambaokim

Thành viên tích cực

Kim thấy hs của Buikiem có ngày PD (14/7) mà đã được mở thì chắc lịch visa của những tháng sau tăng nhanh( có thể nhũng hs của năm 2010 đã giải quyết gần xong). Theo kim được biết Khoảng 6 tháng trước khi Visa Bulletin đăng lịch đáo hạn của ngày ưu tiên, các hồ sơ đến lượt sẽ được NVC bắt đầu tiến trình xử lý cấp visa định cư . Tình hình này chắc có gì thay đổi đây.Hy vọng mọi người được sớm đoàn tụ

lambaokim

Thành viên tích cực

Hôm nay vào coi lịch visa tăng chỉ có 3 tuần, tính tháng này tăng cũng cỡ 6-7 tuần . Như vậy biết chừng nào mới tới lượt mình đây các ACE ơi.
Buồn ........l001

lambaokim

Thành viên tích cực

Chào ACE trong xuất nhập cảnh!
Sáng hôm nay mình nhận được điện thoại của luật sư thông báo đóng tiền visa và chuẩn bị các giấy tở để nộp vào (Ngày PD : 21/7/2011 ),Luật sư nói nộp các giấy tờ đầy đủ khoảng 4 thang sau sẽ dược phỏng vấn.ACE nào có trường hợp giống như mình không? xin chia sẻ kinh nghiệm .

Luxubu

Thành viên tích cực

Chào ACE trong xuất nhập cảnh!
Sáng hôm nay mình nhận được điện thoại của luật sư thông báo đóng tiền visa và chuẩn bị các giấy tở để nộp vào (Ngày PD : 21/7/2011 ),Luật sư nói nộp các giấy tờ đầy đủ khoảng 4 thang sau sẽ dược phỏng vấn.ACE nào có trường hợp giống như mình không? xin chia sẻ kinh nghiệm .
Với ngày PD của bạn,Mình thấy còn khoảng 9 tháng nửa,vì tháng này lich visa của f2a mới 01/06/2010 ,còn hơn 1 năm mới tới bạn,nếu chồng bạn bổ sung Quốc tịch thì sẽ rất nhanh,mình ko hiểu tại sao luật sư của bạn nói vậy,theo mình biết là vậy đó

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Với ngày PD của bạn,Mình thấy còn khoảng 9 tháng nửa,vì tháng này lich visa của f2a mới 01/06/2010 ,còn hơn 1 năm mới tới bạn,nếu chồng bạn bổ sung Quốc tịch thì sẽ rất nhanh,mình ko hiểu tại sao luật sư của bạn nói vậy,theo mình biết là vậy đó

chắc bạn đó được công dân Mỹ bão lãnh chứ không phải bằng thẻ xanh,cũng có thể mới bôr sung quốc tịch vào nên mới nhanh.Chứ nếu là thẻ xanh mình nghĩ còn khoảng 1 năm rưỡi nữa mới được pv.