[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1690002220

tmmars

Thành viên mới
Mình vừa apply bảo lãnh vợ điện F2A. Priority date: SEP 10, 2015. Mình có câu hỏi là: bao lâu thì hồ sơ F2a được approved và có số HCM kể từ ngày nộp hồ sơ. Rất vui được làm quen với các ACE của diễn đàn.

tmmars

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F2A - WAC1690002220

Cho mình hỏi thông thường thì kể từ ngày PD thì bao lâu diện F2A sẽ được approve vậy bạn. Tại mình thấy có nhiều hồ sơ dc approve 1 2 tháng kể từ ngày ưu tiên.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho mình hỏi thông thường thì kể từ ngày PD thì bao lâu diện F2A sẽ được approve vậy bạn. Tại mình thấy có nhiều hồ sơ được approve 1-2 tháng kể từ ngày ưu tiên.
Không thể đoán chính xác thời gian chấp thuận Approval Date là bao lâu, vì tùy trường hợp của từng hồ sơ khác nhau, nên bạn phải cố gắng chờ.

tmmars

Thành viên mới
Mình vừa phát hiện ra 1 lỗi nhỏ trên giấy đăng ký kết hôn.
Địa chỉ nhà vợ mình là 2805/22/8. Nhưng trên giấy dkkh là 2805/22//8. Vì vậy lúc điền đơn bảo lãnh là theo 2805/22/8. Mình không biết có ảnh hưởng gì không. Mình sợ sau này NVC gửi giấy tờ về cho vợ mình không được. Mong bạn giải đáp giúp. Cảm ơn.

tmmars

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ F2A - WAC1690002220

Ngày 10 tháng 2, hồ sơ của mình đã được approved. Vậy xin cho.mình hỏi cần làm các bước gì tiếp theo và khi nào có số HCM vậy. Cảm ơn mọi người.