[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - andylicious

• Thread starter andylicious
  • Ngày gửi
A

andylicious

Guest
Mấy bữa nay em có nhiều bức xúc nên muốn qua bài viết này tìm được đồng cảm của các thành viên XNC:
Chuyện là vầy, ngày 26/4 má em lên bổ túc hồ sơ ( kết quả DNA ) thì được viên chức hỏi có đi liền được không ? Hỏi câu này thì đố ai trả lời không :21:, thế là má em nói đi được, họ còn nói kèm 1 câu là hồ sơ sức khoẻ của gia đình chị sắp hết ( 10/5/2011 ) nên chị phải đi trc ngày này mới nhập cảnh đc vào Mĩ. Cầm được giấy hồng trong tay thì gia đình em đinh ninh rằng 99,9999% phần trăm có visa. Em vội tức tốc ra đại lý vé máy bay book 4 vé cho nhà em, mặc dù chưa có visa nhưng em cũng book vì nghĩ có giấy hồng ''bảo kê'', deposit hết 12 triệu. Đến ngày lên lấy visa thì đúng là mưu sự tại nhân thành sự tại thiên, má em nói có khoảng 50 người vô lấy visa nhưng chỉ 30 mấy người đc visa, còn lại đều nhận giấy xanh. Trường hợp má em thì trong giấy xanh nói ngày ưu tiên chưa đến. Vậy là chạy qua đại lý huỷ vé nhưng thôi rồi, deposit bị mất ko thể lấy lại, tiền mất tật mang. Thật ko hiểu nổi cách làm việc của LSQ, bây giờ nhà em phải khám sức khoẻ và làm LLTP :20:. Qua đây em hi vọng đừng có trường hợp nào bi thảm như gia đình em. À em có vài thắc mắc mong mọi người tư vấn dùm em nha :
1/ Trong thời gian mình bị kêu NVQS thì làm LLTP có trục trặc gì không ?
2/ Priority day của em là 24/6/2001 mà theo lịch visa chỉ còn 1 tháng mấy là tới rồi, vậy khi có visa bulletin tháng 6 thì đúng ngày 24/6 em lên LSQ bổ túc hay chỉ cần bước qua tháng 6 có thể lên đó?
Em cám ơn rất rất nhiều!

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: My unforgettable experiences !!!

Mấy bữa nay em có nhiều bức xúc nên muốn qua bài viết này tìm được đồng cảm của các thành viên XNC:
Chuyện là vầy, ngày 26/4 má em lên bổ túc hồ sơ ( kết quả DNA ) thì được viên chức hỏi có đi liền được không ? Hỏi câu này thì đố ai trả lời không :21:, thế là má em nói đi được, họ còn nói kèm 1 câu là hồ sơ sức khoẻ của gia đình chị sắp hết ( 10/5/2011 ) nên chị phải đi trc ngày này mới nhập cảnh đc vào Mĩ. Cầm được giấy hồng trong tay thì gia đình em đinh ninh rằng 99,9999% phần trăm có visa. Em vội tức tốc ra đại lý vé máy bay book 4 vé cho nhà em, mặc dù chưa có visa nhưng em cũng book vì nghĩ có giấy hồng ''bảo kê'', deposit hết 12 triệu. Đến ngày lên lấy visa thì đúng là mưu sự tại nhân thành sự tại thiên, má em nói có khoảng 50 người vô lấy visa nhưng chỉ 30 mấy người đc visa, còn lại đều nhận giấy xanh. Trường hợp má em thì trong giấy xanh nói ngày ưu tiên chưa đến. Vậy là chạy qua đại lý huỷ vé nhưng thôi rồi, deposit bị mất ko thể lấy lại, tiền mất tật mang. Thật ko hiểu nổi cách làm việc của LSQ, bây giờ nhà em phải khám sức khoẻ và làm LLTP :20:. Qua đây em hi vọng đừng có trường hợp nào bi thảm như gia đình em. À em có vài thắc mắc mong mọi người tư vấn dùm em nha :
1/ Trong thời gian mình bị kêu NVQS thì làm LLTP có trục trặc gì không ?
2/ Priority day của em là 24/6/2001 mà theo lịch visa chỉ còn 1 tháng mấy là tới rồi, vậy khi có visa bulletin tháng 6 thì đúng ngày 24/6 em lên LSQ bổ túc hay chỉ cần bước qua tháng 6 có thể lên đó?
Em cám ơn rất rất nhiều!
Chào bạn,

Bạn book vé máy bay chổ nào mà ác vậy. Thông thường chưa có visa thì bạn chỉ cần giử chổ không cần phải deposit. Bạn có thể giử chổ khoảng 1 tuần, sau đó nếu chưa có visa bạn có thể gia hạn thêm. Lệ phí hoàn vé mất từ 50$-100$ cho 1 vé là tối đa. Hoặc bạn có thể dời ngày khác cũng không mất phí nhiều như vây đâu. Trong tháng 6 nếu lịch Visa qua ngày ưu tiên của bạn, thì qua ngày 10 Tây bạn đến LSQ nộp giấy xanh la ok. Bạn đừng đến trước 10 tây nhe. Than chào

A

andylicious

Guest

Cám ơn tuandoan đã trả lời giúp em, còn vấn đề làm LLTP trong thời gian bị kêu nghĩa vụ quân sự có trục trặc gì không tuandoan ha?

A

andylicious

Guest

Chào mọi người. Hồ sơ khám sức khoẻ và LLTP của em đã hết hạn. Em muốn tranh thủ lúc chờ đợi lịch visa tháng 6 đi làm lại có được không? Hay phải chờ LSQ đưa giấy xanh bổ túc mới đi làm được ? Em cám ơn

tamquanglu

Thành viên tích cực

Chào mọi người. Hồ sơ khám sức khoẻ và LLTP của em đã hết hạn. Em muốn tranh thủ lúc chờ đợi lịch visa tháng 6 đi làm lại có được không? Hay phải chờ LSQ đưa giấy xanh bổ túc mới đi làm được ? Em cám ơn
Chào bạn, theo mình thì bạn nên đi làm lý lịch tư pháp trước đi bởi vì nó có thời hạn đến 1 nam lận trong khi lịch visa hiện nay chỉ có tiến lên chứ không có lùi lại nữa. Có thể lịch tháng 6 này sẽ nhảy lên đến 2 tháng đó bạn, bởi vì PD của mình là ngày 18/6/2001 mà hi hi.

hoanghai

Thành viên tích cực

ban oi , cho minh hoi cai nay nhe . tu lua nha ban len dai su quan lay mau DNA toi luc nha ban nhan giay bao cua dai su quan la bao lau vay ? nha minh len lay mau DNA vao ngay 23 thang 3 nam 2011 ma toi gio van chua nhan duoc giay moi nao cua dai su quan . cho lau wa !

A

andylicious

Guest

@hoang hai : Má mình nhận được thư mời lên lấy mẫu DNA vào ngày 2/3/2011, khoảng giữa tháng 3 ông ngoại mình gửi kết quả về cho má để lên LSQ. Lên đó họ nói chưa nhận được kết quả nào hết, trong khi đó ông ngoại mình nói có người nhận rồi kí tên, thế là ông ngoại mình gửi về thêm 1 tờ biên nhận của chổ xét nghiệm DNA. Ngày 20/4 má mình đem tờ biên nhận đó lên thì họ cấp giấy hồng hẹn ngày 4/5 lên lấy visa. Mọi chuyện về sau thì như mình đã nói ở phần đầu rối đó hix. Khi nào có kết quả bạn nhớ kêu người nhà gửi kèm tờ biên nhận nha. Rút kinh nghiệm đợt 1 của mình hihi. À còn nữa, khi nào lên họ cấp giấy hồng mà ngày ưu tiên bạn chưa đến thì hỏi lại họ cho rõ nha, mắc công tới ngày lên lấy visa nói mình chưa tới ngày ưu tiên, nổi điên nữa đó. Good luck to you :p

hoanghai

Thành viên tích cực

cam on ban nha ! minh ko bik co nen mang giay to len do ko nua , tai vi may bua len phong thong tin hoi , nguoi ta da noi la o nha cho thu bao , ma cho thay lau wa nen minh la non wa . hok bik sao nua !

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Cám ơn tuandoan đã trả lời giúp em, còn vấn đề làm LLTP trong thời gian bị kêu nghĩa vụ quân sự có trục trặc gì không tuandoan ha?
Chào bạn andylicious,

Trong tờ giấy Thông báo đến bạn về việc tuyển chọn khám sức khoẻ để gọi nhập ngũ năm 2011 theo điều 21 luật NVQS, thì bạn được xem xét miễn giảm khi bạn có giấy IOM chờ xuất cảnh.

Như vậy, khi bạn làm LLTP thì sẽ không gặp trục trặc gì, nếu bạn bổ sung giấy tờ cho phường -nơi bạn cư ngụ- đúng thời gian họ quy định trong tờ Thông báo.

Chúc bạn may mắn và thành công,

Thân ái,

Ngọc:1:+

A

andylicious

Guest

Cám ơn ngochappy nhiều nha, mình thắc mắc vấn đề này lâu lắm rồi. Nhiều trường hợp như mình nếu biết được thông tin này chắc cũng sẽ vui như mình. 1 lần nữa cám ơn ngochappy đã làm mình happy hihihi

A

andylicious

Guest

Cho em hỏi khi bổ túc LLTP lần 2 mình có cần dịch tiếng Anh không ạ? Em cám ơn

Chào bạn,

Lý lịch tư pháp không cần dịch sang tiếng Anh.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.