[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2002598054

NGUYENTHITRANG

Thành viên mới
Ðề: xin nhờ diễn đàn xem giúp

týquạu. không biết thì hỏi.hôm nay anh đet trai có chuyện không vui hả. !.hì .hì. vì không biết anh ạ.thông cảm cho em gái.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

bạn nên đọc, tìm hiểu trước khi hỏi, những kiến thức ở đây hầu hết đều phải biết để hoàn tất thủ tục từ VN sang đến US. Bạn chỉ hỏi và hỏi vì bạn không biết bạn đang ở đâu và phải làm thế nào thì rất khó cho các anh chị muốn giúp bạn , thậm chí bác 1999 còn cảnh cáo bạn về chuyện này.

Tôi cũng lưu ý bạn như 1999 một lần nữa.

ChiCuong_pth

Thành viên tích cực

Thực sự nếu bạn Trang đọc nhiều ở phần thông tin trong trang Web này sẽ thấy những câu hỏi của minh thì tự mình có thể trả lời được.
Bạn phải dành thời gian để đọc thông tin nhiều hơn thì tôi tin chắc bạn sẽ có kiến thức về di trú nhiều hơn và bạn có thể tư vấn cho người khác nữa. Cố gắng đọc nhiều hơn hỏi bạn nhé. Chúc may mắn.

NGUYENTHITRANG

Thành viên mới

anh thành. và các anh chị xem giúp, nvc yêu cầu gởi DS230 em đao xuông điền được không?. và giấy tờ công dân, có phải giấy hôn thú, hộ chiếu, CMND, tư pháp, giấy khai sinh, không.? nếu có thì phài dịch thuật, công chứng không, xin cám ơn.!.

Thành

Thích đủ thứ ...

anh thành. và các anh chị xem giúp, nvc yêu cầu gởi DS230 em đao xuông điền được không?. và giấy tờ công dân, có phải giấy hôn thú, hộ chiếu, CMND, tư pháp, giấy khai sinh, không.? nếu có thì phài dịch thuật, công chứng không, xin cám ơn.!.
Tất cả những hướng dẫn theo trình tự đã có trong link sau, bạn xem kỹ và làm theo nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

NGUYENTHITRANG

Thành viên mới

anh thành giúp em với.! em nhờ người ta điền DS230.nhưng em có con 10 tuổi vậy em ký. hay người điền ký giúp.?.( người điền đơn đã nghi địa chỉ họ vào DS230 RỒI.)Momg anh.!.

Thành

Thích đủ thứ ...

anh thành giúp em với.! em nhờ người ta điền DS230.nhưng em có con 10 tuổi vậy em ký. hay người điền ký giúp.?.( người điền đơn đã nghi địa chỉ họ vào DS230 RỒI.)Momg anh.!.
Bé 10 tuổi đã có thể ký tên được rồi, bé có thể tự ký vào DS230 và đánh dấu Yes vào mục đương đơn có người giúp theo như trong hướng dẫn nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=257

NGUYENTHITRANG

Thành viên mới
Ðề: F3 - Hcm2002598054

anh thành. giúp .!. ba em nhờ luật sư ở bên đó làn thủ tục. vậy khi đi phỏng vấn ở đây mình sắt xếp giấy tờ mình có. như giấy khai sinh, hộ khẩu,chứng minh nhân dân,hôn thú, hộ chiếu, lý lịch tp, hình, còn mẩu I864, giấy khai thuế năm gần nhất. họ sắp xép giởi theo hồ sơ, hay mình keo người nhà giởi về. khi nhận được ngày phỏng vấn qua gmail. thì mình nên làm gì.?!. chích ngừa, khám sức khóe, hay chờ giấy mời khám, hay in gmail ra đi khám.mong anh..!.

ngoc hoa

Thành viên tích cực
Ðề: F3 - Hcm2002598054

anh thành. giúp .!. ba em nhờ luật sư ở bên đó làn thủ tục. vậy khi đi phỏng vấn ở đây mình sắt xếp giấy tờ mình có. như giấy khai sinh, hộ khẩu,chứng minh nhân dân,hôn thú, hộ chiếu, lý lịch tp, hình, còn mẩu I864, giấy khai thuế năm gần nhất. họ sắp xép giởi theo hồ sơ, hay mình keo người nhà giởi về. khi nhận được ngày phỏng vấn qua gmail. thì mình nên làm gì.?!. chích ngừa, khám sức khóe, hay chờ giấy mời khám, hay in gmail ra đi khám.mong anh..!.
Chị ơi, khi đi phỏng vấn, mình có bao nhiêu giấy tờ thì phải đem theo hết, dư còn hơn thiếu, phiền lắm. Những giấy tờ như khai sinh, hộ khẩu, CMND, hôn thú, lý lịch tư pháp.... mình có thì thôi. Còn những giấy như giấy khai thuế, I864... thì phải gửi từ bên kia về, mấy thứ này mình đâu thể có đc.

Khi người nhà bên US nhận đc thư mời phỏng vấn thì kêu scan rồi gửi e-mail về cho chị liền (nếu nhận đc thư qua đường bưu điện), đồng thời phải gửi cái thư đó về để đem theo lúc đi phỏng vấn. Khi nhận đc e-mail chị sẽ in ra rồi tranh thủ đi chích ngừa và khám sức khỏe.

Em nghĩ chị nên dành chút thời gian đọc lại các bước từ lúc làm hồ sơ tới khi đi phỏng vấn có sẵn và rất rõ ràng trên diễn đàn. Chị đọc kĩ thì tự nhiên sẽ hiểu thôi. Hạn chế việc gì cũng hỏi mặc dù những thông tin đó đã có sẵn rồi. Như vậy thì các anh chị khác sẽ cảm thấy nản mà ko trả lời giúp chị đc.

Chúc chị vui!:1: