[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005581128

phiden

Thành viên tích cực
Ðề: về việc chụp hình phổi

Theo mình tốt nhất bạn nên uống nước dừa nhiều vào , mỗi ngày ít nhất 2 trái có thể uống thay nước , vì nước dừa sẽ trong phổi chụp ko thấy chứ để thấy 1 đốm gì thì cũng sẽ bị chụp lại hoặc thử đàm đó . Chúc bạn KSK được thành công .

lightwind

Cựu Ban điều hành

Chào bạn PhuongThao,
Xin phép được chia sẻ với bạn về trường hợp của tôi.
Trước đây vào khoảng năm 1991, do xuất cảnh diện HO nên tôi phát hiện ở đỉnh phổi của tôi có một vết nám. Xét nghiệm máu và đàm lúc ấy không có lao và BS kết luận là có bị trước đó nhưng cơ thể khoẻ nên tự hết bệnh, không phải điều trị.
Cuối năm 2009, tôi có chụp film phổi ở Hoà Hảo và phòng khám dịch vụ thuộc BVCR đều thông báo kết quả là phổi trong và không có vấn đề gì. Từ cuối năm 2009 tôi đã liên tục hằng ngày uống khoảng 2 trái dừa. Tháng 2/2010 tôi khám sức khoẻ xuất cảnh và bị thử đàm, tuy nhiên sau đó kết quả âm tính.
Từ đó theo tôi nghĩ, bạn hãy cố gắng (như bỏ thuốc lá, uống nước dừa), nhưng kết quả chưa chắc như mong muốn và mong rằng bạn không thất vọng. Khi bị xét nghiệm đàm sẽ khá rắc rối vì khi bạn đến Mỹ sẽ bị xét nghiệm lại.
Thân chúc bạn vui vẻ và KSK thành công

rockytu

Thành viên tích cực

ngoài việc uống nước dừa các bạn nên hạn chế hút thuốc 1,2 tháng trước khi ksk nếu bỏ được thì nên tạm thời bỏ đi, sau khi ksk xong rối muốn hút bao nhiêu cũng đuọc mà, hãy vì gia đình và vợ con đi các bạn

phuongthao

Thành viên tích cực
khai sai DS230

Xin chào các anh chị,
Hồ sơ của em đã gửi DS230 cho NVC rồi. Tuy nhiên sau khi gửi đi mới phát hiện bị sai ngày sinh của mẹ em (Người bảo lãnh). Bây giờ em định gửi lại DS230 kèm theo thư giải thích, tuy nhiên tiếng Anh của em không tốt lắm, anh chị nào có thể giúp em mẫu thư này được không? Rất cám ơn.

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: khai sai DS230

Xin chào các anh chị,
Hồ sơ của em đã gửi DS230 cho NVC rồi. Tuy nhiên sau khi gửi đi mới phát hiện bị sai ngày sinh của mẹ em (Người bảo lãnh). Bây giờ em định gửi lại DS230 kèm theo thư giải thích, tuy nhiên tiếng Anh của em không tốt lắm, anh chị nào có thể giúp em mẫu thư này được không? Rất cám ơn.
Chào bạn , nếu NVC phát hiện ra sự sai sót trên họ sẽ yêu cầu bạn bổ túc , bạn nên chuẩn bị giấy khai sinh của mẹ bạn trước khi có yêu cầu . Thân ái !

phuongthao

Thành viên tích cực
Nhờ ACE nghe giùm

Mình dùng Skype của diễn đàn hỏi về HS thì được trả lời như sau, nhờ các ACE nghe giúp nội dung, mình đã gửii DS 230 và đang chờ HS complete, hình như NVC trả lời gửi check list vào ngày 15/7/2010, như vậy HS mình chưa compete phải không?

Sao không insert file wav vào được vậy ta?

zero00789

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ ACE nghe giùm

Chào bạn ph*uongthao ,bạn có thể cung cấp case number để diễn đàn có thể check hồ sơ bạn xem tình trạng đến đâu . Bạn có thể post nội dung thư nvc gửi checklist cho bạn lên topic này ,thì mọi nguời mới giúp bạn đuợc . Chúc bạn sớm hoàn tất hồ sơ .

phuongthao

Thành viên tích cực
Nhờ ACE kiểm tra giúp HS

nhờ anh chị hỏi giúp tổng đài tự động NVC xem HS của em complete chưa.

số HS: HCM2005581128
Ngày ưu tiên: 15/3/2002.
diện F3

xin cảm ơn

luckyseafood

Ban điều hành
Ðề: Nhờ ACE kiểm tra giúp HS

nhờ anh chị hỏi giúp tổng đài tự động NVC xem HS của em complete chưa.

số HS: HCM2005581128
Ngày ưu tiên: 15/3/2002.
diện F3

xin cảm ơn
Thông tin có được từ Hệ thống điện thoại trả lời tự động của NVC cho case number HCM2005581128 là:
NVC đã xem xét hồ sơ của bạn và tìm thấy có sự thiếu sót hoặc không hoàn chỉnh của một hoặc vài văn kiện, giấy tờ cần thiết. Ngày 22/07/2010 vừa qua NVC đã gửi cho bạn một "checklist letter", thông báo hướng dẫn rõ những điều cần thiết phải điều chỉnh hoặc bổ sung. Xin hãy theo hướng dẫn trong thư để hoàn tất theo yêu cầu của luật định và gửi về NVC.

phuongthao

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ ACE kiểm tra giúp HS

Sao lạ quá, mọi lần có động tĩnh gì là NVC gửi email liền. lần này nó thông báo đã gửi checklist hôm 22/7 mà tới bây giờ vẫn chưa thấy email???

phuongthao

Thành viên tích cực
nhờ dịch giùm

em vừa nhận được checklist, nhờ anh chị dịch giùm đọan này:

MARRIAGE TERMINATION:________________________________________
Applicants who have been previously married must obtain evidence of the termination of EACH prior
marriage. Evidence must be in the form of original documents issued by a competent authority, or
certified copies bearing the appropriate seal or stamp of the issuing authority, such as:
• If the marriage ended by divorce, the divorce decree that is submitted must be a FINAL divorce
decree.
• Death certificate
• Annulment papers
If the certificate is a certified copy of the original, it must come from the issuing government authority
and it must contain annotation by the issuing government authority indicating that it is an extract from
the official records.
Documents must be from the appropriate issuing government authority. Failure to provide the
correct document will delay processing of your case and may result in re-scheduling of your
interview, or refusal of a visa.
In addition to sending the original documents or certified copies of the documents to the NVC, a
photocopy of the original documents must be submitted.
For many countries, the Department of State has provided country-specific criteria for ensuring that
applicants submit visa processing appropriate documents. Please follow the instructions below to
determine if the Department of State has issued any country-specific guidelines for the requested
document
Please go to www.immigrantvisas.state.gov.
1. Click on the Fees & Reciprocity Tables box located on the left side of the page.
2. Click on the Visa Issuance Fee - Reciprocity Tables line near the middle of the page.
3. From the drop down menu, select the country where the document was issued.
4. Scroll down to the document type to view the specific criteria.
All documents not in English or the official language of the country in which the visa will be applied for
must be accompanied by a certified translation. Your translation must include a statement signed by the
translator that states the following:
* Translation is accurate, and
* Translator is competent to translate.
If it is impossible to obtain an original document or a certified copy of the original document because
records have been destroyed or the appropriate government authority will not issue one, you should
obtain a certified statement from the appropriate government authority stating the reason your record is
not available

Theo em hiểu thì bây giờ chỉ cần bổ sung giấy li dị bản sao y, không cần dịch là được phải không?

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: nhờ dịch giùm

Chính xác là giấy ly dị, bản chính hoặc bản sao được xác nhận bởi nơi cấp bản chính (không cần dịch sang tiếng Anh). Chúc thành công !

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: nhờ dịch giùm

em vừa nhận được checklist, nhờ anh chị dịch giùm đọan này:

MARRIAGE TERMINATION:________________________________________
Applicants who have been previously married must obtain evidence of the termination of EACH prior
marriage. Evidence must be in the form of original documents issued by a competent authority, or
certified copies bearing the appropriate seal or stamp of the issuing authority, such as:
• If the marriage ended by divorce, the divorce decree that is submitted must be a FINAL divorce
decree.
• Death certificate
• Annulment papers
If the certificate is a certified copy of the original, it must come from the issuing government authority
and it must contain annotation by the issuing government authority indicating that it is an extract from
the official records.
Documents must be from the appropriate issuing government authority. Failure to provide the
correct document will delay processing of your case and may result in re-scheduling of your
interview, or refusal of a visa.
In addition to sending the original documents or certified copies of the documents to the NVC, a
photocopy of the original documents must be submitted.
For many countries, the Department of State has provided country-specific criteria for ensuring that
applicants submit visa processing appropriate documents. Please follow the instructions below to
determine if the Department of State has issued any country-specific guidelines for the requested
document
Please go to www.immigrantvisas.state.gov.
1. Click on the Fees & Reciprocity Tables box located on the left side of the page.
2. Click on the Visa Issuance Fee - Reciprocity Tables line near the middle of the page.
3. From the drop down menu, select the country where the document was issued.
4. Scroll down to the document type to view the specific criteria.
All documents not in English or the official language of the country in which the visa will be applied for
must be accompanied by a certified translation. Your translation must include a statement signed by the
translator that states the following:
* Translation is accurate, and
* Translator is competent to translate.
If it is impossible to obtain an original document or a certified copy of the original document because
records have been destroyed or the appropriate government authority will not issue one, you should
obtain a certified statement from the appropriate government authority stating the reason your record is
not available

Theo em hiểu thì bây giờ chỉ cần bổ sung giấy li dị bản sao y, không cần dịch là được phải không?
Chào bạn , câu hỏi của bạn cũng chính là câu trả lời rồi đó , nhưng lưu ý thêm với bạn là bản sao y ở đây ko phải là bản mang photo rồi chứng sao y mà là bản sao y của chính cơ quan đã cấp bản chính cho bạn cụ thể là toà án nơi ra quyết định cho bạn . Thân ái !

phuongthao

Thành viên tích cực
phuongthao.PD 15.03.2002. HCM2005581128

Nhờ anh chị em kiểm tra giúp HS F3 của mình đã complete chưa, mình đã bổ sung theo checklist khỏang 2 tuần rồi:

HCM2005581128
PD: 15/3/2002

Last edited by a moderator:

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: kiểm tra giúp HS

Nhờ anh chị em kiểm tra giúp HS F3 của mình đã complete chưa, mình đã bổ sung theo checklist khỏang 2 tuần rồi:

HCM2005581128
PD: 15/3/2002
Case number HCM2005581128 :
NVC nhận được giấy tờ bổ sung ngày 26/08/2010. Chờ từ 6-8 tuần để NVC review.
Bạn cứ chờ thêm nhé, vì theo tôi biết thì có những hồ sơ sau khi bổ sung cho tới nay đã hơn 1 tháng rồi mà vẫn chưa được thông báo complete.

phuongthao

Thành viên tích cực
check giùm HS completed chưa?

Sao bữa giờ gọi skype không được, nhờ ACE kiểm tra giúp HS của em hoàn tất chưa vì đã bổ sung theo check list lâu rồi:

HCM2005581128
P/D: 15/3/2002

Cám ơn nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: check giùm HS completed chưa?

Sao bữa giờ gọi skype không được, nhờ ACE kiểm tra giúp HS của em hoàn tất chưa vì đã bổ sung theo check list lâu rồi:

HCM2005581128
P/D: 15/3/2002

Cám ơn nhiều
Chúc mừng bạn! Hồ sơ completed ngày 14.9.2010, vui lòng chờ giấy mời PV nhé :41:

phuongthao

Thành viên tích cực
Ðề: check giùm HS completed chưa?

vậy là cuối cùng HS cũng completed, mừng quá, cám ơn anh Thành đã check giùm.

Mà anh Thành gửi giúp file ghi âm vào email: khanh_duy@yahoo.com với. Tại vì em thử gọi bằng skype nhiều lần mà không được.

Chỉnh sửa cuối:

phuongthao

Thành viên tích cực
Hỏi ngày PV

Theo thông tin trên diển đàn hình như có HS completed tháng 7 đã có thư PV. Vậy HS của em completed tháng 9 có khả năng cuối tháng 10 có thư PV không các anh chị?

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hỏi ngày PV

Theo thông tin trên diển đàn hình như có HS completed tháng 7 đã có thư PV. Vậy HS của em completed tháng 9 có khả năng cuối tháng 10 có thư PV không các anh chị?
Hi Phuongthao, rất có hy vọng đó bạn.

Chúc may mắn nhé.