[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005595033*

hp1407

Thành viên tích cực
Chào bạn,
Đúng là như vậy.
anh ơi vậy cho e hỏi là?bây giờ nhà e có phải là đóng tiền visa 400$ rồi chờ người ta mở hồ sơ ,chờ completed lại như từ đầu phải không ạ ? e cám ơn.

Thành

Thích đủ thứ ...
anh ơi vậy cho e hỏi là?bây giờ nhà e có phải là đóng tiền visa 400$ rồi chờ người ta mở hồ sơ ,chờ completed lại như từ đầu phải không ạ ? e cám ơn.
Như tôi đã nói ở trên rồi, hồ sơ gia đình bạn trước đây đã hoàn tất và chuyển về LSQ và đang chờ tới lượt ưu tiên, đâu cần phải làm và đóng tiền Visa lại đâu, chỉ có bổ sung thêm giấy tờ của Ba bạn, nếu LSQ chấp thuận họ sẽ cho Ba bạn đóng tiền Visa và phỏng vấn cùng gia đình.

hp1407

Thành viên tích cực
Như tôi đã nói ở trên rồi, hồ sơ gia đình bạn trước đây đã hoàn tất và chuyển về LSQ và đang chờ tới lượt ưu tiên, đâu cần phải làm và đóng tiền Visa lại đâu, chỉ có bổ sung thêm giấy tờ của Ba bạn, nếu LSQ chấp thuận họ sẽ cho Ba bạn đóng tiền Visa và phỏng vấn cùng gia đình.
vậy bây giờ chỉ ngồi chờ và xem lịch visá hằng tháng thôi hả a?nếu chờ như vậy là 2 năm,năm nay e 21t liệu có đc đi theo nữa không ạh?và nhà e phải khám sức khỏe,chích ngừa lại phải không anh?
@:cho e hỏi thêm là nếu lần này đi phỏng vấn thì nhà e nhận giấy mời trực tiếp qua đường bưu điện hay lại nhận bằng email.Tại vì nếu nhận bằng email thì cậu e bên đó sẽ nhận ạh.em cám ơn.thân!

hp1407

Thành viên tích cực
vậy bây giờ chỉ ngồi chờ và xem lịch visá hằng tháng thôi hả a?nếu chờ như vậy là 2 năm,năm nay e 21t liệu có đc đi theo nữa không ạh?và nhà e phải khám sức khỏe,chích ngừa lại phải không anh?
@:cho e hỏi thêm là nếu lần này đi phỏng vấn thì nhà e nhận giấy mời trực tiếp qua đường bưu điện hay lại nhận bằng email.Tại vì nếu nhận bằng email thì cậu e bên đó sẽ nhận ạh.em cám ơn.thân!
sao không ai trả lời giúp em hết.híc :(

Thành

Thích đủ thứ ...
Nếu tính theo case number của bạn thì có thể tuổi của bạn sẽ được trừ 2 năm, hy vọng khi hồ sơ đến ngày đáo hạn, bạn vẫn sẽ đủ tuổi đi cùng. Tất cả những giấy tờ sức khoẻ, lý lịch tư pháp đều phải làm lại khi hồ sơ đến hạn.

hp1407

Thành viên tích cực
Nếu tính theo case number của bạn thì có thể tuổi của bạn sẽ được trừ 2 năm, hy vọng khi hồ sơ đến ngày đáo hạn, bạn vẫn sẽ đủ tuổi đi cùng. Tất cả những giấy tờ sức khoẻ, lý lịch tư pháp đều phải làm lại khi hồ sơ đến hạn.
không áp dụng tính tuổi CSPA được hả anh ?tại e có 1 bà chị nữa,hồi đc đi phỏng vấn diện f1 thì chị ấy đã 23 tuổi nhưng vẫn có trong giấy mời.nói thật ra là hồ sơ nhà e đang làm thì ông ngoại e mất,theo luật thì hồ sơ sẽ bị hủy, nhưng cậu e co viết 1 lá đơn xin cứu xét và đã đc chập thuận,bằng chứng là ông cậu ở vn của e vừa đi cách đây 1 tháng theo diện F1.

hp1407

Thành viên tích cực
Trời bạn đọc kỹ câu trên, đã tạm tính trừ 2 năm CSPA rồi còn gì ???
tại e có 1 bà chị nữa,hồi đc đi phỏng vấn diện f1 thì chị ấy đã 24 tuổi nhưng vẫn có trong giấy mời.nói thật ra là hồ sơ nhà e đang làm thì ông ngoại e mất,theo luật thì hồ sơ sẽ bị hủy, nhưng cậu e co viết 1 lá đơn xin cứu xét và đã đc chập thuận,bằng chứng là ông cậu ở vn của e vừa đi cách đây 1 tháng theo diện F1.
Sửa/Xóa nội dung

Chỉnh sửa cuối:

hp1407

Thành viên tích cực
Hồ sơ HCM2005595033 cần ace trong diễn đàn giúp

Thân chào ace trong diễn đàn!
Hnay mình có 1 vấn đề thắc mắc về hồ sơ của mẹ mình nên mạn phép nhờ đến sự giúp đỡ của ace.Mình xin đi thẳng vào vấn đề là nhà mình(là mẹ mình,mình đi theo mẹ) đi phỏng vấn vào ngày 11/7/20011,trong quá trình phỏng vấn do nguời ta k chấp nhận giấy thoả thuận của 3 mình về việc chấp nhận cho mẹ con mình đi nên đã cho giấy xanh về chờ đợi(nhà mình đi diện F1).Khoảng 3 nghày sau nhà mình lại nhận đc thêm 1 giấy xanh gửi về từ lãnh sự quán đại khái có nội dung là " The consulate General is unable to continue processing your application at this time. The original Petitioner filed a F-1(unmarried adult child)petition but when you subsequently married,the petition transformed into an F-3 petition,with a different PRIORITY DATE. Due to changes in your marries status,only Vietnamese-born applicants with PRIORITY DATES earlier than the CUT-OFF DATES are eligible for visa processing. The State Department has been unable to advance the monthly cut-off dates because the demand on a monthly basis has exceeded the visa number available for issuance.
We cannot reliably predict the movement of priority dates, which can advance, remain at a standstill, or even retrogress from month to month. Be assured that we will notify you and/or take further action your case as soon as the priority date of your visa category becomes current for processing"
,theo mình hiểu thì nguời ta nói đáng lẽ diện nhà mình là F3 chứ k phải F1 tại vì mẹ mình k ly hôn mà chỉ thoả thuận với 3 của mình,trong lúc phỏng vấn cũng vậy nhân viên lãnh sự nói là trường hợp của nhà mình rất đặc biệt nên cần phải xem xét lại và thông báo sau.Và cách đây mấy ngày thì nhà mình lại nhận đc thêm 1 giấy xanh nữa,trong đó có nội dung là " Your visa has been approved.However,there are currently no immigrant visa numbers available in your visa category. We will contact you when we are able to inssue your visa.Hồ sơ của quí vị đã được chấp thuận.Tuy nhiên số lượnng laọi thị thực của quí vị hiện không còn.chúng tôi sẽ liên lạc với quý vị khi có thị thực.".Vậy cho mình hỏi là,vậy có phãi ng ta đã chấp nhận cấp visa cho nhà mình theo diện F1 không ạ?mình nghĩ ng ta chấp nhận ở đây là chấp nhận cái giấy thoả thuận của 3 mình,còn nếu ngừoi ta chuyển nhà mình xuống diện F3 thì phải 2 năm nữa mới tới luợt giãi quyết.Mong ace trong diễn đàn trả lời dùm mình.
Thân!:1::1::1::1::1::1::1::1:

hp1407

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ HCM2005595033 cần ace trong diễn đàn giúp

Không ai trả lời giúp mình ạh? :((

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Chào bạn,
Tôi nghĩ rằng hồ sơ của Mẹ bạn đã được chuyển sang F3 bởi vì Mẹ bạn không chứng minh được với viên chức LSQ là đã ly dị (phải có giấy ly hôn). Không có chuyện Ba bạn chỉ cần làm giấy thỏa thuận cho Mẹ con bạn là được LSQ chấp nhân cho định cư theo diện F1!!??

hp1407

Thành viên tích cực

Chào bạn,
Tôi nghĩ rằng hồ sơ của Mẹ bạn đã được chuyển sang F3 bởi vì Mẹ bạn không chứng minh được với viên chức LSQ là đã ly dị (phải có giấy ly hôn). Không có chuyện Ba bạn chỉ cần làm giấy thỏa thuận cho Mẹ con bạn là được LSQ chấp nhân cho định cư theo diện F1!!??
vậy sao nguời ta không báo cho nhà mình là hs đã bị chuyển xuống diện F3 mà lại nói là hs đc chấp nhận:2:với lại là ngay từ đầu mẹ mình đã nói là k ly hôn nên LSQ cũng chẳng phải cân nhà mình chứng minh làm gì.Chỉ là họ có chấp nhận giấy thoả thuận của 3 mình hay k thôi,nếu giấy thoả thuận k có giá trị như bạn nói thì chuỵên hs nhà mình chuyển sang diện F3 là hiển nhiên,mỉnh chỉ k rõ là học chấp nhận cái gì ở đây mà thôi.
Thân!

hp1407

Thành viên tích cực
Cám ơn mọi ngừoi :)

Lời đầu tiên cho em gửi lời chào,chúc sức khoẻ đến anh chị em trong diễn đàn XNC!
Cách đây gần 3 thág nhà e có đi phỏng vấn diện F1 và nhận đc giấy xanh về chờ đợi.Lí do là vì nhà e(mẹ e là đương đơn chính) đc ông ngoại bảo lãnh theo diện F1 nhưng lại không có giấy ly hôn,chỉ có giấy thoả thuận giữa 3 và mẹ của e về việc đồng ý chấp thuận cho mẹ con e đc sang mĩ.e cũng đã nhiều lần lên diễn đàn xuất nhập cảnh nhờ đến ace trong diễn đàn,mỗi nguời 1 ý kiến giúp d0ỡ và giải thích về trừong hợp của nhà e.Buồn,nhưng cũng chỉ biết chấp nhận và chờ đợi.khoảng gần 1 thang trc thì nhà e nhận đc giấy báo là hồ sơ của nhà e đã đc chấp nhậ nhưng số lượng visa bị hạn chế,lãnh sự quán sẽ liên lạc khi có visa.e cũng có hõi thêm về trừong hợp này,ace nói là hồ sơ chuyển wa diện F3 chư k có chuỵên chấp nhận giấy thoả thuận,vì k có giá trị pháp lí.Và hnay,lãnh sự quán đã gửi thư mời nhà e lên nhận giấy chấp thuận(giáy hồng) đồng thời mang theo hộ chíu để làm visa :D.Mừng lắm,k tin vào mắt mình cứ tường là phãi đợi them 1 thời gian dài nữa...nhưng ai ngờ.Chắc mĩ nó nghĩ mình thật thà nên nó thưong :D.^^ đó là quá trình từ phỏng vần,chờ đợi và nhận giấy hồng của nhà e.e kể lại để sau này ace nào có bị trường hôp như nhà e thì cũng đc yên tâm chút.cám ơn diễn đàn XNC,cám ơn mọi ng`
Thân!

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: Cám ơn mọi ngừoi :)

Lời đầu tiên cho em gửi lời chào,chúc sức khoẻ đến anh chị em trong diễn đàn XNC!
Cách đây gần 3 thág nhà e có đi phỏng vấn diện F1 và nhận đc giấy xanh về chờ đợi.Lí do là vì nhà e(mẹ e là đương đơn chính) đc ông ngoại bảo lãnh theo diện F1 nhưng lại không có giấy ly hôn,chỉ có giấy thoả thuận giữa 3 và mẹ của e về việc đồng ý chấp thuận cho mẹ con e đc sang mĩ.e cũng đã nhiều lần lên diễn đàn xuất nhập cảnh nhờ đến ace trong diễn đàn,mỗi nguời 1 ý kiến giúp d0ỡ và giải thích về trừong hợp của nhà e.Buồn,nhưng cũng chỉ biết chấp nhận và chờ đợi.khoảng gần 1 thang trc thì nhà e nhận đc giấy báo là hồ sơ của nhà e đã đc chấp nhậ nhưng số lượng visa bị hạn chế,lãnh sự quán sẽ liên lạc khi có visa.e cũng có hõi thêm về trừong hợp này,ace nói là hồ sơ chuyển wa diện F3 chư k có chuỵên chấp nhận giấy thoả thuận,vì k có giá trị pháp lí.Và hnay,lãnh sự quán đã gửi thư mời nhà e lên nhận giấy chấp thuận(giáy hồng) đồng thời mang theo hộ chíu để làm visa :D.Mừng lắm,k tin vào mắt mình cứ tường là phãi đợi them 1 thời gian dài nữa...nhưng ai ngờ.Chắc mĩ nó nghĩ mình thật thà nên nó thưong :D.^^ đó là quá trình từ phỏng vần,chờ đợi và nhận giấy hồng của nhà e.e kể lại để sau này ace nào có bị trường hôp như nhà e thì cũng đc yên tâm chút.cám ơn diễn đàn XNC,cám ơn mọi ng`
Thân!

Kinh nghiệm của tôi làm việc với người Mỹ cũng khá khá không dám nói là đúng 100% nhưng có 1 điều chắc chắn là người Mỹ rất ghét người khác Lừa họ, đặc biệt những việc dính dáng đến nhân đạo, do vậy hòan cảnh như thế nào thì nên nói rõ và chân tình nhờ họ giúp đỡ, đừng có kiểu láu cá vặt họ phát hiện ra thì toi là cái chắc cho dù là nói sạo nhỏ nhất. Chúc mừng gia đình bạn nhé.

ngochappy

Cựu Ban điều hành
Ðề: Cám ơn mọi ngừoi :)

Thân!
Chào em hp 1407,

Chúc mừng gia đình em nhận được visa và cám ơn em đã chia sẻ phần nào về quá trình làm hồ sơ của mình lên diễn đàn.

Thân mến,

Ngọc:1:+

hp1407

Thành viên tích cực
Mọi nguời giúp em với

xin chào anh chị em trong diễn đàn,xin mọi nguời kiểm tra dùm tình trạng hồ sơ của nhà em với
mã số hồ sơ là : HCM2005595033
hồ sơ lúc trứoc là diện F1 đi phỏng vấn bị chuyển xuống diện F3 nên hồ sơ bây giờ là diện F3
ngày ưu tiên là : ngày 12 thang 4 năm 2003
vậy cho em hỏi là khoảng bao lâu nữa thì nhà e đc xếp lịch phỏng vấn lại ạh?
nhà em có cần đóng thêm tiền hay nộp thêm giấy tờ gì nữa không ạh?(tại vì khi chưa bị chuyển xuống diện F1 thì nhà e đã nộp tiền và giấy tờ liên quan đầy đủ)
em sinh năm 90 liệu trong thời gian chờ đợi có đi theo gia đình đựoc không?
anh chị trong diễn đàn trả lời giúp em với ạh,em chân thành cám ơn
thân chào!

hp1407

Thành viên tích cực
Ðề: Mọi nguời giúp em với

không có ai giúp em với ạ :(

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Mọi nguời giúp em với

xin chào anh chị em trong diễn đàn,xin mọi nguời kiểm tra dùm tình trạng hồ sơ của nhà em với
mã số hồ sơ là : HCM2005595033
hồ sơ lúc trứoc là diện F1 đi phỏng vấn bị chuyển xuống diện F3 nên hồ sơ bây giờ là diện F3
ngày ưu tiên là : ngày 12 thang 4 năm 2003
vậy cho em hỏi là khoảng bao lâu nữa thì nhà e đc xếp lịch phỏng vấn lại ạh?
nhà em có cần đóng thêm tiền hay nộp thêm giấy tờ gì nữa không ạh?(tại vì khi chưa bị chuyển xuống diện F1 thì nhà e đã nộp tiền và giấy tờ liên quan đầy đủ)
em sinh năm 90 liệu trong thời gian chờ đợi có đi theo gia đình đựoc không?
anh chị trong diễn đàn trả lời giúp em với ạh,em chân thành cám ơn
thân chào!
Chào bạn,

HS bạn đã bị chuyễn xuống F3 rồi, với ngày ưu tiên trên thì phãi đợi khoãng hơn 1 năm nữa mới đến lượt PV. Vấn đề CSPA hiện tại không tính chính xác được... tạm tính 50-50..Thân chào

hp1407

Thành viên tích cực
mọi người check dùm em hồ sơ

thân chào anh chị em trong diễn đàn,mọi người check dùm e hồ sơ có mã sô HCM2005595033 với,cám ơn anh chị trước,chúc mọi người sức khỏe.
Thân!