[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005699085

Liệu

Cựu Ban điều hành
Ðề: Khiếu nại tuổi tại LSQ .

Xin chúc mừng GĐ bạn đã khiếu nại CSPS thành công :41::41::41:

Hy vọng rằng sáng ngày 6/10/2010, GĐ bạn sẽ nhận giấy mời PV có tên anh của bạn. Chúc bạn và GĐ khám SK thành công và nhận giấy hồng khi PV :41::41::41:

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Xuanthu, xin chúc mừng anh của bạn. Theo lịch visa bulletin 01/12/2009, tuổi CSPA anh của bạn xuanthu là: 21 năm 1 tháng 1 ngày mà đã khiếu kiện thành công. Tuy nhiên, bạn và gia đình nên chuẩn bị thật kỹ các câu trả lời trong kỳ PV sắp tới để có kết quả cuối cùng mỹ mãn nhé.

Đây là tin tốt lành cho ACE trên diễn đàn. Mặc dù đã quá tuổi CSPA nhưng nếu mạnh dạn và kiên trì khiếu kiện thì vẫn có thể đạt kết quả tốt. Mọi hy vọng đều ở phía trước. ACE hãy vững tin.

Chúc may mắn sẽ đến với tất cả ACE trên diễn đàn :41::41::41:

trinhnguyen

Thành viên tích cực

Hi Xuanthu, xin chúc mừng anh của bạn. Theo lịch visa bulletin 01/12/2009, tuổi CSPA anh của bạn xuanthu là: 21 năm 1 tháng 1 ngày mà đã khiếu kiện thành công. Tuy nhiên, bạn và gia đình nên chuẩn bị thật kỹ các câu trả lời trong kỳ PV sắp tới để có kết quả cuối cùng mỹ mãn nhé.

Đây là tin tốt lành cho ACE trên diễn đàn. Mặc dù đã quá tuổi CSPA nhưng nếu mạnh dạn và kiên trì khiếu kiện thì vẫn có thể đạt kết quả tốt. Mọi hy vọng đều ở phía trước. ACE hãy vững tin.

Chúc may mắn sẽ đến với tất cả ACE trên diễn đàn :41::41::41:
vẫn có trường hợp quá tuổi CSPA mà cũng được đi sao?Xin chỉ giúp tên và địa chỉ cùa luật sư đã kiện thành công cho bạn Xuân Thu,xin cám ơn

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

vẫn có trường hợp quá tuổi CSPA mà cũng được đi sao?Xin chỉ giúp tên và địa chỉ cùa luật sư đã kiện thành công cho bạn Xuân Thu,xin cám ơn
bạn dùng chức năng PM của diễn đàn để hỏi nhé

HoaBuoi

Thành viên tích cực

Phải cần sự xác nhận của XuanThu về trường hợp nhà bạn ấy.

Khi họ nhận yêu cầu khiếu nại CSPA, họ đã tính tuổi hay chưa hay chỉ hẹn ngày đến lấy thư mời PV?

Trong thư mới có tên anh trai của bạn ấy hay không?

Khi đi PV lãnh sự có hỏi gì hay không?

Anh của bạn ấy có được cấp visa đến Mỹ hay chưa?

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Phải cần sự xác nhận của XuanThu về trường hợp nhà bạn ấy.

Khi họ nhận yêu cầu khiếu nại CSPA, họ đã tính tuổi hay chưa hay chỉ hẹn ngày đến lấy thư mời PV?

Trong thư mới có tên anh trai của bạn ấy hay không?

Khi đi PV lãnh sự có hỏi gì hay không?

Anh của bạn ấy có được cấp visa đến Mỹ hay chưa?
bạn xem lại chi tiết mà xuanthu đã viết nhé

Da Thuy

Thành viên mới

Cho mình hỏi 1 câu hỏi nhỏ. Khi bạn khiếu nại tuổi như vậy có cần phải nộp giấy tờ gì để chứng mình hay không? Khoảng bao lâu họ sẽ cho bạn biết là họ có chấp nhận hay không?

HoaBuoi

Thành viên tích cực

@asm: Mình nhớ cách đây hơn một năm khi đến lãnh sự quán khiếu nại họ yêu cầu đưa giấy khai sanh, và họ vào trong tính tuổi ngay. Nếu thoả họ hẹn 2 hoặc 3 ngày sau đến lấy thư mời PV mới. Còn giờ thì họ đã có form, đến đó nộp giấy khai sanh & check vào chỗ CSPA, và thường khoảng 1 tuần sau đến lấy giấy PV mới.

Luật sư bạn xuanthu đã khiếu nại ở NVC, NVC gửi về lãnh sự quán để giải quyết. Mình đã đọc rất kỉ bài xuanthu viết, họ chỉ nói là đến ngày đó lên lấy thư PV mới. Xuanthu không hề viết họ đã tính tuổi CSPA hay chưa? Hay lãnh sự quán đã chấp nhận thư khiếu nại của luật sư hay chưa? Bởi vì có bất kì khiếu nại gì họ cũng nhận, nhưng giải quyết thì họ sẽ như thế nào. Do đó mình mới nói là cần sự xác nhận của xuanthu về trường hợp anh bạn ấy

Nếu không thoả CSPA nhưng khiếu kiện vẫn thành công là một điều quá tốt.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

@asm: Mình nhớ cách đây hơn một năm khi đến lãnh sự quán khiếu nại họ yêu cầu đưa giấy khai sanh, và họ vào trong tính tuổi ngay. Nếu thoả họ hẹn 2 hoặc 3 ngày sau đến lấy thư mời PV mới. Còn giờ thì họ đã có form, đến đó nộp giấy khai sanh & check vào chỗ CSPA, và thường khoảng 1 tuần sau đến lấy giấy PV mới.

Luật sư bạn xuanthu đã khiếu nại ở NVC, NVC gửi về lãnh sự quán để giải quyết. Mình đã đọc rất kỉ bài xuanthu viết, họ chỉ nói là đến ngày đó lên lấy thư PV mới. Xuanthu không hề viết họ đã tính tuổi CSPA hay chưa? Hay lãnh sự quán đã chấp nhận thư khiếu nại của luật sư hay chưa? Bởi vì có bất kì khiếu nại gì họ cũng nhận, nhưng giải quyết thì họ sẽ như thế nào. Do đó mình mới nói là cần sự xác nhận của xuanthu về trường hợp anh bạn ấy

Nếu không thoả CSPA nhưng khiếu kiện vẫn thành công là một điều quá tốt.
chào bạn , việc khiếu nại thành công của bạn xuanthu với những chi tiết như trên ,các chi tiết khác liên quan đến việc thực hiện ra sao của xuanthu bạn dùng chức năng PM của diễn đàn để hỏi trực tiếp.Hoăc bạn đưa truờng hợp của bạn thành một topic riêng để các bạn khác có kinh nghiệm tư vấn thêm.

trinhnguyen

Thành viên tích cực

chào bạn , việc khiếu nại thành công của bạn xuanthu với những chi tiết như trên ,các chi tiết khác liên quan đến việc thực hiện ra sao của xuanthu bạn dùng chức năng PM của diễn đàn để hỏi trực tiếp.Hoăc bạn đưa truờng hợp của bạn thành một topic riêng để các bạn khác có kinh nghiệm tư vấn thêm.
thực sự mình không biềt dùng chức năng PM như thế nào để hỏi trực tiếp,chỉ giúp mình nhé,cám ơn nhiều

Oanh

Thành viên tích cực

Xin chào các Anh Chị trên diễn đàn,
Vấn đề thực hiện các thủ tục khiếu kiện tuổi tại Lãnh sự quán
có phức tạp không ạ?
Cụ thể tiến hành như thế nào? Xin các AC hướng dẫn giúp đỡ.
Xin chân thành cám ơn.
Trân trọng,
Oanh.

ngomaiise

Thành viên

Xin chào các Anh Chị trên diễn đàn,
Vấn đề thực hiện các thủ tục khiếu kiện tuổi tại Lãnh sự quán
có phức tạp không ạ?
Cụ thể tiến hành như thế nào? Xin các AC hướng dẫn giúp đỡ.
Xin chân thành cám ơn.
Trân trọng,
Oanh.
Trình tự khiếu nại CSPA :
1 - nhận thư mời PV ( xem ngày và tên các đương đơn )
2 - Kiểm tra bên NVC đã chuyển hồ sơ về VN ( gọi NVC để biết ngày họ gởi hồ sơ) và sau 7 ngày thì tiến hành khiếu nại .
3 - Đến LSQ trực tiếp khiếu nại ( mang theo thư mời PV , giấy KS đương đơn và mang dự phòng sổ hộ khẩu ) mẫu đơn LSQ sẽ cấp hoặc bạn gởi Email trực tiếp cho phòng thông tin LSQ và đính kèm file scan thư PV & GKS . ( nên làm đồng thời 2 cách trên ).

Last edited by a moderator:

vivian

Thành viên tích cực

Xin chào,

Xin các anh chị cho em hỏi, hồ sơ nhà em như sau :
Case Number : HCM2009563136
PA Name : KIEU LOAN THI BE
Preference Category : F3
Priority Date : 15OCT2002

Giữa tháng 11-2010, ông ngoại em bên US nhận được thư báo đóng tiền 88$ _ hồ sơ bảo lãnh là 4 người gồm : mẹ ( người được bảo lãnh chính ), ba, em trai ( sinh năm 2000) và em tên là Nguyễn Thị Ngọc Vy - sinh năm 1989. Nhưng lúc đóng mới phát hi65n trong hồ sơ chỉ có tên 3 người, còn tên em thì đâu mất tiêu rồi. Vậy giờ em phải làm gì ạ? Bên US ông ngoại em cũng có làm đơn khiếu nại, vậy bên VN mình có cần làm gì không ạ?

Xin giúp em với.

Lily

Cựu Ban điều hành

Xin chào,

Xin các anh chị cho em hỏi, hồ sơ nhà em như sau :
Case Number : HCM2009563136
PA Name : KIEU LOAN THI BE
Preference Category : F3
Priority Date : 15OCT2002

Giữa tháng 11-2010, ông ngoại em bên US nhận được thư báo đóng tiền 88$ _ hồ sơ bảo lãnh là 4 người gồm : mẹ ( người được bảo lãnh chính ), ba, em trai ( sinh năm 2000) và em tên là Nguyễn Thị Ngọc Vy - sinh năm 1989. Nhưng lúc đóng mới phát hi65n trong hồ sơ chỉ có tên 3 người, còn tên em thì đâu mất tiêu rồi. Vậy giờ em phải làm gì ạ? Bên US ông ngoại em cũng có làm đơn khiếu nại, vậy bên VN mình có cần làm gì không ạ?

Xin giúp em với.
Chào vivian,

Nhìn vào case number và PD của nhà bạn thì với tuổi của bạn chắc chắn sẽ khiếu nại thành công CSPA. Yên tâm nhé.

Hiện giờ, ông ngoại bạn đã khiếu nại CSPA cho bạn ở NVC, bạn cứ chờ kết quả, chắc chắn được mà. Tuy nhiên, dù NVC có kêu đóng tiền visa cho bạn rồi, thì lúc nhận thư mời phỏng vấn sau này, có thể cũng không có tên bạn (vì máy tính được lập trình tự động loại những người đi theo trên 21 tuổi í mà).
Giống như bác ngomaiise đã hướng dẫn ở trên, tôi chỉ nói thêm là nếu bạn không kiểm tra được thông tin hồ sơ đã về LSQ chưa, thì trước ngày phỏng vấn 2 tuần, mẹ bạn hoặc bạn có thể lên LSQ khiếu nại CSPA lần nữa, mang theo giấy tờ như bác ngomaiise đã chỉ rõ, sau vài ngày LSQ sẽ đổi thư mời phỏng vấn mới có thêm tên của bạn thôi.

Chúc như ý. Thân ái.

xuanthu

Thành viên tích cực
Nhờ trả lời giúp .

Chào các bạn , tôi có câu hỏi muốn nhờ các bạn giúp. Tôi vừa qua Mỹ gần được 1 năm , tôi chỉ mới có thẻ xanh và muốn quay về Vn vào tháng 1 năm sau để làm lễ đính hôn với người yêu , sau đó tôi muốn làm giấy đăng kí kết hôn để làm giấy bảo lãnh . Vậy khi làm giấy tờ bảo lãnh , tôi phải cần những giấy tờ gì ?

xuanthu

Thành viên tích cực
Nho check case number !

Nho cac Anh chi check dum ho so WAC 1290281168 da co so case number chua ? Xin cam on.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Nho check case number !

Nho cac Anh chi check dum ho so WAC 1290281168 da co so case number chua ? Xin cam on.
Check receipt number WAC1290281168
Initial Review
On April 5, 2012, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

Hồ sơ đang xem xét . INITIAL REVIEW , chưa được chấp thuận .chưa có số case number .
Tự check hồ sơ ở đây
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do;jsessionid=abcPRYyhgDnKvb310u16t
Lần sau vào topic của mình để hỏi .