[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009681191*

soccer

Thành viên tích cực
nếu năm sau gia đình mình mới được phỏng vấn thì mình bị rớt ở lại VN rồi đúng ko?huhu.
Hồ sơ gia đình là F3
HCM2009681191
PD:16/9/2002
approval date:ghi trong I-797 đúng ko anh chị?nếu đúng thì là 13/4/2001
my birthday:27/3/1988
mình ko biết ngày đáo hạn là ngày mấy
chắc bị bỏ lại VN oj,buồn quá đi.huhu.có ai giúp mình với ko?:20::20::20:.mấy anh chị có thể dùng case number mà đoán được em có bị bỏ lại ở VN ko?huhu

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Bị quá tuổi chắc bị ở lại VN

nếu năm sau gia đình mình mới được phỏng vấn thì mình bị rớt ở lại VN rồi đúng ko?huhu.
Hồ sơ gia đình là F3
PD:16/9/2002
approval date:ghi trong I-797 đúng ko anh chị?nếu đúng thì là 13/4/2001

my birthday:27/3/1988
mình ko biết ngày đáo hạn là ngày mấy
chắc bị bỏ lại VN oj,buồn quá đi.huhu.có ai giúp mình với ko?:20::20::20:
Sao lạ dậy cà ? approval date 13/4/2001 lúc này chưa nộp đơn mà sao có ngày này ? Nếu ngày ưu tiên 2001 ngày chấp thuận 2002 có lý hơn ah :102:
thử check kỹ lại nhe bạn ui.
Hì hì edit thêm case HCM 2009....... dụ này tôi nghĩ hồ sơ của bạn có ngày chấp thuận vào năm 2009, còn ngày thì để các bác ban điều hành check dùm cho nhe .

soccer

Thành viên tích cực

Sao lạ dậy cà ? approval date 13/4/2001 lúc này chưa nộp đơn mà sao có ngày này ? Nếu ngày ưu tiên 2001 ngày chấp thuận 2002 có lý hơn ah :102:
thử check kỹ lại nhe bạn ui.
Hì hì edit thêm case HCM 2009....... dụ này tôi nghĩ hồ sơ của bạn có ngày chấp thuận vào năm 2009, còn ngày thì để các bác ban điều hành check dùm cho nhe .
sorry mấy anh chị.em xin cung cấp lại thông tin,nay nghe mấy người bạn nói này nói kia làm e lo giờ quẩn trí luôn.ekek
receipt number:LIN 02 28652739
received date:16/9/2002
notice date:16/9/2002
approval date:17/6/2002.cái approval date em ko chắc,mà e cũng ko hiểu về nó là thế nào nữa.nếu ko rõ về ngày đó nhưng dựa vào những thông tin em đưa ra ở trên anh chị có thể dự đoán e có bị rớt lại VN ko?nếu năm 2011 gia đình mới được phỏng vấn:12:

Thành

Thích đủ thứ ...

heheheh thông tin này chắc ăn chưa ? Nếu ngày approval date: 2009 thì chắc chắn sẽ được đi, còn approval date: 2002 thì pó tay :1:
Sao thấy bạn ghi mấy ngày này tùm lum, bài mới ghi lại cũng chưa đúng! Làm sao mà ngaỳ approval date: có trước receipt date được ? ghi thật chính xác thì moị người mới check cho được chính xác nhé bạn :100:

soccer

Thành viên tích cực

heheheh thông tin này chắc ăn chưa ? Nếu ngày approval date: 2009 thì chắc chắn sẽ được đi, còn approval date: 2002 thì pó tay :1:
Sao thấy bạn ghi mấy ngày này tùm lum, bài mới ghi lại cũng chưa đúng! Làm sao mà ngaỳ approval date: có trước receipt date được ? ghi thật chính xác thì moị người mới check cho được chính xác nhé bạn :100:
vậy mong anh chị chỉ giúp là cái approval date phải tìm trong giấy tờ nào?còn các ngày khác là đúng rồi,em bảo đảm.chỉ có cái appoval date là ko bit nằm ở giấy nào.:43:

Thành

Thích đủ thứ ...

vậy mong anh chị chỉ giúp là cái approval date phải tìm trong giấy tờ nào?còn các ngày khác là đúng rồi,em bảo đảm.chỉ có cái appoval date là ko bit nằm ở giấy nào.:43:
Hồ sơ cuả bạn check theo Receipt number thì đã đưọc chấp thuận vào ngày 17 tháng 6 năm 2009.(đây là ngày approval date) Oh chúc mừng bạn , như vậy là quá tốt rồi ! approval date có trong I-797, cũng có trường hợp bị thất lạc giấy này, lý do NVC có thể gửi đi châm trể sau approval date 1 tháng.
Hãy vô trong này điền Receipt Number cuả mình vô ô trống và check thử xem sao ? https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard.do

soccer

Thành viên tích cực

Hồ sơ cuả bạn check theo Receipt number thì đã đưọc chấp thuận vào ngày 17 tháng 6 năm 2009.(đây là ngày approval date) Oh chúc mừng bạn , như vậy là quá tốt rồi ! approval date có trong I-797, cũng có trường hợp bị thất lạc giấy này, lý do NVC có thể gửi đi châm trể sau approval date 1 tháng.
Hãy vô trong này điền Receipt Number cuả mình vô ô trống và check thử xem sao ? https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard.do
cho em hỏi ngày đáo hạn visa nghĩa là thế nào?ngày đó lấy ở giấy nào?xin cám ơn

Thành

Thích đủ thứ ...

cho em hỏi ngày đáo hạn visa nghĩa là thế nào?ngày đó lấy ở giấy nào?xin cám ơn
Ngày đáo hạn, ưu tiên bạn có thể căn cứ trên ngày này của bạn trên giấy I-797
2 ngày này có thể cách nhau vài ngày đến 1 tháng vô chừng. Và khi ngày này diện của bạn được thể hiện trên lịch Visa Bulletin thì hồ sơ của bạn đã tới ngày đáo hạn rồi đó . :1:

soccer

Thành viên tích cực

Ngày đáo hạn, ưu tiên bạn có thể căn cứ trên ngày này của bạn trên giấy I-797
2 ngày này có thể cách nhau vài ngày đến 1 tháng vô chừng. Và khi ngày này diện của bạn được thể hiện trên lịch Visa Bulletin thì hồ sơ của bạn đã tới ngày đáo hạn rồi đó . :1:
Anh cho em hỏi hiện F3 đang mở hồ sơ đến tháng mấy/2002?
khi mình có case number là hồ sơ mình đã được chuyển sang NVC rồi phải ko anh?lúc đó chỉ chờ đến lượt được mở hồ sơ thôi đúng ko anh?
khi hồ sơ đến lượt được mở mới được đóng 70$ vậy nếu nhà em muốn đóng tiền trước được ko anh?:confused:

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh cho em hỏi hiện F3 đang mở hồ sơ đến tháng mấy/2002?
Lịch visa F3 tháng 05.2010 đã mở đến ngày: F3 : 08/06/2001
khi mình có case number là hồ sơ mình đã được chuyển sang NVC rồi phải ko anh?lúc đó chỉ chờ đến lượt được mở hồ sơ thôi đúng ko anh?
Trả lời câu này là chính xác !
khi hồ sơ đến lượt được mở mới được đóng 70$ vậy nếu nhà em muốn đóng tiền trước được ko anh?:confused:
Đúng là khi được gọi đóng tiền là hồ sơ được mở . Chưa có giấy báo không đóng tiền được bạn ah. :1:

soccer

Thành viên tích cực

Lịch visa F3 tháng 05.2010 đã mở đến ngày: F3 : 08/06/2001

Trả lời câu này là chính xác !

Đúng là khi được gọi đóng tiền là hồ sơ được mở . Chưa có giấy báo không đóng tiền được bạn ah. :1:
cám ơn anh đã giải đáp giúp em.nếu có gì thắc mắc nữa em sẽ hỏi sau mong anh chị sẽ luôn chỉ dẫn cho em.chúc anh chị nhiều sức khỏe:1:

jacknguyen

Thành viên tích cực

chào bạn soccer, mình xin đính chính lại cho phần trả lời của bác Thành là lịch visa bulletin 05/2010 đang phỏng vấn đến ngày 08/06/2001, còn mở hồ sơ là đến 05/2002 rồi đó bạn, hồ sơ bạn dự đoán chỉ vài tháng nữa là mở rồi, chuẩn bị đi nha bạn.:1:

soccer

Thành viên tích cực

chào bạn soccer, mình xin đính chính lại cho phần trả lời của bác Thành là lịch visa bulletin 05/2010 đang phỏng vấn đến ngày 08/06/2001, còn mở hồ sơ là đến 05/2002 rồi đó bạn, hồ sơ bạn dự đoán chỉ vài tháng nữa là mở rồi, chuẩn bị đi nha bạn.:1:
kaka.đọc được tin này thấy vui ghê.cám ơn jacknguyen nhiều.mong cho mau mở hồ sơ để đóng tiền $70 & $400 để mình khỏi phải đi học Đại Học nữa,ngày nào cũng chạy từ Biên Hòa xuống SG học rồi chạy về.ekek:12:

Liệu

Cựu Ban điều hành

kaka.đọc được tin này thấy vui ghê.cám ơn jacknguyen nhiều.mong cho mau mở hồ sơ để đóng tiền $70 & $400 để mình khỏi phải đi học Đại Học nữa,ngày nào cũng chạy từ Biên Hòa xuống SG học rồi chạy về.ekek:12:
Ơ hay, bạn này NGỘ thật đó, sao lại vui mừng khi không phải đi học Đại học vậy ??? Từ BH xuống SG có khoảng 30km mà sao khó khăn vậy cà. Hồ sơ của gia đình bạn được mở là 1 tin vui thật đó, nhưng việc học của bạn còn quan trọng hơn rất nhiều. Kiến thức bạn học được, thu nhận được là của bạn, không ai có thể lấy của bạn, chỉ trừ 1 mình bạn mà thôi.

Thật lòng, lieuvh cũng không muốn viết những dòng này đâu. Tuy nhiên, với kinh nghiệm của người đi trước và cũng có con đang theo học Đại học như bạn, lieuvh chỉ mong và góp ý với bạn mà thôi. Bạn vẫn sinh hoạt bình thường, vẫn đi học bình thường nha. Trong thời gian này, ngoài việc bạn phụ với Bố Mẹ hoàn tất HS, bạn nên tranh thủ học thêm tiếng Anh và 1 số việc cần thiết có liên quan khác, để chuẩn bị cho cuộc sống mới. Bạn có thể giãn thời gian đi học, có thể bỏ những môn không cần thiết, nhưng không nên bỏ học, vì kiến thức là vô tận. Nhiều khi những kiến thức học ở VN, tuy bạn thấy hiện nay không cần thiết, nhưng biết đâu, khi qua bên đó rồi, bạn lại áp dụng và thành công thì sao. Đời không nói trước được điều gì cả bạn soccer à. Bạn có nghĩ rằng, nếu bạn nghỉ học, nhà trường báo về địa phương, rồi địa phương gọi bạn đi thi hành nghĩa vụ quân sự không ????

Hiện nay, diện F3 2001 mới được phỏng vấn đến ngày 8/6/2001, trong khi đó HS của bạn là 16/9/2002, nếu nhanh lắm và lịch VISA tiến đều, thì HS của bạn phải mất hơn 1 năm nữa mới đến lượt.

1 vài dòng gửi đến bạn, nếu bạn thấy hợp lý, hãy áp dụng, còn nếu không thì coi như những dòng này là 1 bài trong các tờ báo. Vậy đi nhá. Chúc HS của bạn mau hoàn tất và đạt được kết quả tốt đẹp.

Thân ái.

soccer

Thành viên tích cực

Ơ hay, bạn này NGỘ thật đó, sao lại vui mừng khi không phải đi học Đại học vậy ??? Từ BH xuống SG có khoảng 30km mà sao khó khăn vậy cà. Hồ sơ của gia đình bạn được mở là 1 tin vui thật đó, nhưng việc học của bạn còn quan trọng hơn rất nhiều. Kiến thức bạn học được, thu nhận được là của bạn, không ai có thể lấy của bạn, chỉ trừ 1 mình bạn mà thôi.

Thật lòng, lieuvh cũng không muốn viết những dòng này đâu. Tuy nhiên, với kinh nghiệm của người đi trước và cũng có con đang theo học Đại học như bạn, lieuvh chỉ mong và góp ý với bạn mà thôi. Bạn vẫn sinh hoạt bình thường, vẫn đi học bình thường nha. Trong thời gian này, ngoài việc bạn phụ với Bố Mẹ hoàn tất HS, bạn nên tranh thủ học thêm tiếng Anh và 1 số việc cần thiết có liên quan khác, để chuẩn bị cho cuộc sống mới. Bạn có thể giãn thời gian đi học, có thể bỏ những môn không cần thiết, nhưng không nên bỏ học, vì kiến thức là vô tận. Nhiều khi những kiến thức học ở VN, tuy bạn thấy hiện nay không cần thiết, nhưng biết đâu, khi qua bên đó rồi, bạn lại áp dụng và thành công thì sao. Đời không nói trước được điều gì cả bạn soccer à. Bạn có nghĩ rằng, nếu bạn nghỉ học, nhà trường báo về địa phương, rồi địa phương gọi bạn đi thi hành nghĩa vụ quân sự không ????

Hiện nay, diện F3 2001 mới được phỏng vấn đến ngày 8/6/2001, trong khi đó HS của bạn là 16/9/2002, nếu nhanh lắm và lịch VISA tiến đều, thì HS của bạn phải mất hơn 1 năm nữa mới đến lượt.

1 vài dòng gửi đến bạn, nếu bạn thấy hợp lý, hãy áp dụng, còn nếu không thì coi như những dòng này là 1 bài trong các tờ báo. Vậy đi nhá. Chúc HS của bạn mau hoàn tất và đạt được kết quả tốt đẹp.

Thân ái.
chào chị,em bit việc học quan trọng.nên tới jo mới đi học.em còn sợ quá tuổi bị ở lại VN,còn sợ nếu chẳng may ông nội em qua đời là chấm hết.nhưng chị cứ nghĩ sáng 5h45 chạy ra khỏi nhà đến 7h30 lên đến trường học ở trên đường Ngô Quyền rồi tới 12h30 hoặc 1h mới về đến nhà.có khi học cả ngày đến 6h30 chiều mới về thì liệu con người có mấy ai làm được như em?chưa kể những hôm trời mưa mới vất vả,rồi những ngày thi mà trường em toàn thi jo độc 6h chiều mới thi.em thiệt mệt mỏi với cái trường em học vô cùng.nhiều khi em nản lắm,jo giấc tùm lum,thi cử chồng chéo.

bạn em trong lớp ai cũng bảo em siêng điều đó làm em thấy tự hào về mình và là động lực để tiếp tục học,càng ngày em càng phấn đấu nhiều hơn,điểm số đã tiến bộ rất nhiều so với năm 1.hiện em đang học năm 3 rồi và điểm các môn trong học kì của em thấp nhất là 7.điều đó càng khích lệ em đến trường hơn vì những cái em đạt được là do sự cố gắng ko ngừng của em,cố gắng vì 1 tương lai tươi sáng,vẻ vang.

đường đến trường thì xa,hay kẹt xe,mà sức khỏe em thì cũng ko được tốt lắm,em chỉ có 38kg thôi.em đi đường thấy người ta bị tai nạn hoài luôn,có những tai nạn thật sự khủng khiếp.Cô của em cũng vừa mất tháng 10 năm 2009 vì bị tai nạn xe do 1 người say rượu đi ngược đường tông vào thẳng đầu xe của Cô em làm Cô em bị chết trên đường đi cấp cứu,nguyên nhâncái chết là do vỡ tim.và hồ sơ di dân của Cô cũng hủy luôn rồi,chứ nếu ko thì gia đinh em sẽ cùng gia đình Cô đi định cư ở Mỹ khi đạt phỏng vấn .mỗi khi ra đường em cũng hồi hộp lắm,áp lực tâm lý luôn đè nặng trong em và những khi như thế em chỉ biết cầu xin Ân trên phù hộ ban bình an cho em thôi.nhưng mà cũng có đôi khi em mệt mỏi quá em lại nản,em chẳng muốn đi học nữa nhất là những môn về chính trị,em ngán ơi là ngán cũng ráng lết xuống nhồi nhét vô đầu,ko dám nghỉ vì sợ bị cấm thi,mấy môn như thế điểm danh căng lắm,lơ mơ là toi.

em dự tính rằng nếu em sau này đi được sang Mỹ em sẽ học ngành dược,mà tiến triển hồ sơ thì mù mịt quá,chẳng bit rồi khi tuổi càng ngày càng lớn hơn em có còn siêng được như bây jo ko?đó là điều em luôn trăn trở.

em ko sợ bị đi nghĩa vụ đâu vì em là con gái,mà nhìn em yếu đuối vậy chẳng ai lại gọi em đi,mắc công phải canh chừng đưa đi cấp cứu.em cũng học av đó chứ,em học ở VUS trên đường Võ Thị Sáu chương trình av giao tiếp đến lớp 8 rồi.hiện tại việc học trên trường ĐH bận rộn quá,em chưa sắp xếp được nên đang gác lại việc học Av,có lẽ thời gian nghĩ hè em sẽ đi học tiếp

em cám ơn chị về những điều chị đã quan tâm và chia sẻ với em.cho dù thế nào thì khi chưa được thư phỏng vấn em vẫn đi học chị à.em chúc chị và gia đình luôn có nhiều sức khỏe và gặp nhiều may mắn trong cuộc sống.có kinh nghiệm sống hay học tập j chị cứ chia sẻ với em nha chị,em luôn trân trọng và cám ơn chị nhiều lắm.nếu được cứ email cho em:dragonet_dragonet2003@yahoo.com.chào chị

phiden

Thành viên tích cực

Soccer ơi bác Liểu là bác trai đó chứ hổng phải bác gái đâu nha.Gần 8,9 năm rồi cháu chờ đợi được tới đích rồi ráng lên nha cháu ,Mình sẻ gặp nhau ở ú nha

soccer

Thành viên tích cực

Soccer ơi bác Liểu là bác trai đó chứ hổng phải bác gái đâu nha.Gần 8,9 năm rồi cháu chờ đợi được tới đích rồi ráng lên nha cháu ,Mình sẻ gặp nhau ở ú nha
sorry vì đã xưng hô ko đúng.ekek.Bác Liễu bỏ qua cho cháu nha.cám ơn phiden đã đính chính giúp soccer.ko bit nên xưng hô với phiden thế nào cho đúng?

jacknguyen

Thành viên tích cực

Chào bạn soccer, mình xin có tí ý kiến cho trường hợp của bạn. Trước hết là vấn đề hồ sơ xuất cảnh, theo các nguồn thông tin mà mình thu thập được thì 6 tháng cuối năm 2002 lượng hồ sơ rất ít mà hiện nay NVC đã mở đến tháng 5/2002 rồi do đó sự chuẩn bị của bạn bây giờ là không thừa. Bạn nên xin Ban Điều Hành mẫu thư thông báo email của bạn cho NVC để khi hồ sơ bạn tới lượt thì việc liên lạc sẽ thuận lợi hơn. Về vấn đề học tập của bạn thì chắc mình sẽ dễ thông cảm với bạn hơn vì mình cũng đang học đại học. Hàng ngày chạy xe 30km là một việc không hề dễ dàng, nói chi đến việc bạn là con gái nữa, chắc chắn sẽ rất khó khăn hơn nhiều. Nhà mình ở Quận Bình Thạnh TPHCM và mỗi lần đi học thì mình phải qua đến Quận 7 (Đại học Tôn Đức Thắng gần Phú Mỹ Hưng). Những thời gian đầu thực sự là rất khó khăn với mình, nhưng rồi thì dần dần cũng quen nên mình thấy con đường đến trường trở nên gần hơn trước. Chuyên ngành của mình là English nên mình thấy kiến thức mà mình đang học sẽ rất hữu ích cho cuộc sống bên Hoa Kỳ sau này và mình cũng thực sự đam mê môn học này, vì vậy mình đi học với 1 tâm trạng rất thoải mái (thực ra thì English là 1 ngành học không hề nặng nề như những chuyên ngành khác, nó chỉ là 1 dạng kỹ năng mà người học phải trau dồi thường xuyên). Ngoài việc đến trường học những chuyên ngành cần thiết, những chuyên ngành còn lại như triết hay tư tưởng HCM...mình đều "cúp cua", thực ra thì "cúp cua" ở đây không phải như các em cấp 2,3 trốn học mà đơn giản là mình học tín chỉ nên mình có quyền nợ những môn học đó, sau này khi muốn lấy bằng tốt nghiệp thì mình sẽ trả nợ sau nhưng chắc cũng không cần đâu nhỉ? Bằng tốt nghiệp VN qua Mỹ đâu được công nhận( trừ những trường ĐH quốc tế...) vả lại hồ sơ xuất cảnh cũng vài năm nữa là đến lượt rồi. Do đó mình có một lời khuyên cho bạn là bạn "nhắm" những môn học nào là cần thiết thì hãy đi học, những môn còn lại bạn cứ "vô tư" bởi vì chúng ta đã là sinh viên rồi, chúng ta có trách nhiệm với chính bản thân mình và chúng ta biết điều gì là tốt cho tương lai chúng ta. Riêng đối với phần comment của Bác Lieuvh, mình nghĩ bác ấy cũng đã góp ý rất chân thành với bạn, thực ra thì bác ấy tưởng bạn có ý định bỏ học nên mới "cuống" lên như thế, phụ huynh mà.:1:

jacknguyen

Thành viên tích cực

Bạn có đề cập là bạn đang học anh văn ở VUS, mình xin góp ý như thế này, không biết chương trình bạn đang theo học là chương trình gì, mình thì đang học lớp 12 TOEFL IBT ở VUS Nam Kỳ Khởi Nghĩa và đang chuẩn bị luyện thi lấy bằng TOEFL IBT nhưng bây giờ mình mới "find out" ra là cái "certificate" này chỉ có giá trị trong 2 năm kể từ khi nhận bằng, mà giấy tờ nhà mình thì chắc 2 năm nữa mới đến lượt cộng với bỏ 1 năm đầu qua Mỹ (để xin giảm và trợ cấp học phí của chính phủ Mỹ) thì tổng cộng là 3 năm, lúc đó thì bằng hết giá trị, mà lệ phí thi ở VN là 3.300.000 VND, trong khi qua Mỹ bạn thi chỉ tốn khoảng 100 USD. Vì vậy mình khuyên bạn đừng nên tiếp tục chương trình đang học nữa, bạn vào văn phòng VUS hỏi về chương trình Anh Văn Đàm Thoại đi, mình nghĩ với trường hợp hiện tại của bạn thì học Anh Văn Đàm Thoại sẽ có lợi hơn. Sau này khi đã sang Mỹ bạn có thể vào các trường Community College học anh văn miễn phí và đăng ký thi TOEFL IBT tại đó luôn, rồi bạn lấy bằng TOEFL IBT đó cộng với High School Diploma để xin học tiếp đại học. Lưu ý với bạn là trước khi sang Mỹ bạn nhớ đem bằng Tốt Nghiệp Phổ Thông đi công chứng( sau khi đã dịch sang tiếng anh) và sau khi qua Mỹ bạn "nên " bỏ 1 năm đầu để đi học lái xe, đi làm thêm... rồi năm sau hãy đi học bởi vì học phí năm đầu của bạn sẽ được tính bằng với giá học phí của du học sinh 200 USD/unit còn nếu bạn lưu trú tại Mỹ trên 1 năm thì học phí sẽ là 20 USD/unit, trường hợp nhà bạn có đủ khả năng tài chính thì bạn cứ "vô tư".:1:, chúc bạn may mắn.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Chào soccer, xin cho phép lieuvh gọi soccer bằng cháu nha. Trước hết xin lỗi cháu vì chú "bé cái nhầm", cứ nhìn nick soccer tưởng con con "zai", ai dè lại là phe "kẹp tóc"...khì ...khì .... Thật sự là chú không có ý gì đâu, chỉ có 1 ý kiến nhỏ muốn góp ý cho cháu mà thôi. Cám ơn cháu đã đọc và hồi âm.

Đọc những lời chia sẻ của cháu, chú rất thông cảm về hoàn cảnh và thực trạng hiện nay của cháu. Thôi thì "cùng nhau cầu nguyện" hen, cùng chia sẻ và cảm thông cho nhau, vì "vác thánh giá hàng ngày" mà. Chỉ biết cảm tạ ơn trên và cầu xin cho tất cả mọi người được "hồn an xác mạnh" và đạt được những ước nguyện của mình, theo sự quan phòng, an bài của Thiên Chúa.

Chú chỉ có thêm 1 ý này thôi: Hãy thực hiện những suy nghĩ và hành động các công việc, mà mình cảm nhận được, những công việc đó là những việc tốt đẹp, có ích cho mình và có lợi cho mọi người. Vậy đi nha. Chúc cháu luôn khoẻ mạnh và bình an.

@jacknguyen: còn nhớ nick lieuvh bên VDT không, lieuvh ở VDT và lieuvh ở XNC là 1, ở topic F3-2004 đó. Nếu không nhớ, chú nhắc lại hen:
Dạ con cảm ơn chú nhiều, thực ra thì việc con bị admin khoá nick là tại vì con quen chat chit trên yahoo với bạn bè nên lúc đầu vào diễn đàn thì có những câu nói sáo rỗng, thiếu lịch sự, bây giờ thì con đã rút kinh nghiệm nhiều rồi.
Khà ...khà ...nhớ lại chưa. Xin cám ơn cháu đã chia sẻ với bạn soccer về việc học hành và hy vọng cháu và soccer sẽ là bạn với nhau, cùng chia sẻ những suy nghĩ, những dự tính về tương lai hen.

Nếu được, jacknguyen xin phép bố mẹ, ngày mai cùng "off chai" với chú và các bác, các anh chị nha.

Thân ái chào 2 cháu: soccer và jacknguyen.