[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009769048

Tu Phan

Thành viên tích cực
xin chào ace trên diễn đàn em có hồ sơ pd 13/9/2002,ngày chấp thuấn 21/8/2009 hcm2009769048 sao đến giờ này em vẫn chưa có tin tức về ngày phỏng vấn,theo như lịch tháng 8/2013 em thấy đã là 8/12/2002 theo các ac trên diễn đàn như vậy là hồ sơ của em có trễ chưa,và bao giờ em mới được phỏng vấn xin cảm ơn

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: 13/9/2002 hỏi ngày phỏng vấn

+ Quan trọng là hồ sơ bạn đã được hoàn tất tại NVC chưa ? Nhiều khi bạn bị check list yêu cầu sung giấy tờ mà bạn không biết .
Bạn gởi thư cho NVC xem sao http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
Tôi check thì thấy hồ sơ vẫn còn ở NVC
U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2009769048

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.

Bạn gởi mail sau 12 ngày sẽ nhận được trả lời

Tu Phan

Thành viên tích cực

hii loves mình không biết là hồ sơ mình hoàn tất hay chưa nhưng mình đã đóng tiền visa rồi.theo như bạn nói là hồ sơ mình vẫn còn ở nvc chưa gởi về lsq,giờ mình sẽ làm theo như bạn hướng dẫn,thanks bạn đã giúp

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào loves hồ sơ mình đã đóng tiên visa rồi như vậy là hoàn tất chưa,mình mới biết sử dụng intenet nên không rành mong bạn giúp đỡ nhiều thanks

Loves

Thành viên tích cực

đóng tiền visa xong chưa chắc đã hoàn tất, vì có những giấy tờ làm sai hoặc thiếu, không đúng theo yêu cầu của họ , là họ gởi thư cho mình bổ sung lại và chờ tới khi nào bổ sung xong thì hồ sơ đó mới gọi là hoàn tất. Hồ sơ chưa hoàn tất thì sẽ không bao giờ phỏng vấn .
Và trong 1 năm kể từ khi họ yêu cầu bổ sung giấy tờ mà ko bổ sung thì phải đóng tiền visa lại đó .

Bạn nên gởi mail và thiết lập mối quan hệ với NVC , nếu có bổ sung giấy tờ gì thiếu thì họ sẽ gởi qua mail.

Tu Phan

Thành viên tích cực

xin cảm ơn loves đã chỉ dẩn cho mỉnh,cho mỉnh hỏi thêm mình có thuê dịch vụ làm giấy tờ như vậy luật sư có biết giấy tờ của mình hoàn tất hoặc thiếu xót gì hay không

Loves

Thành viên tích cực

Nếu có thuê luật sư , dĩ nhiên luật sư biết rồi.
Nếu mà họ nhiệt tình thì hồ sơ của bạn hoàn tất sớm , còn không nhiệt tình thì chịu thôi .
Tốt nhất bạn nên tự theo dõi hồ sơ cho mình

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào loves sáng nay mình co phone cho luật sư và hỏi trình trạng hồ sơ của mình,luât sư có trả lời là không có gì chỉ chờ gọi phòng vấn nhưng mình vẫn thấy lo lắng,cũng may là biết đươc diễn đàn cùng các ace giúp đỡ mình thấy an tâm,thanks các ace và cầu mong diễn đàn nhiều sức khoẻ

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào loves hồ sơ mình có pd 13/9/2002 chấp thuận 21/8/2009 mình có hai cháu, cháu đầu sinh ngày 14/10/1988 và cháu út snh ngày 19/10/1991 như vậy có bị quá tuổi không nhờ loves tính hộ,mình cũng đã tính theo bảng tính tuổi thì hai cháu không bị quá tuổi nhưng không biết có đúng không,nhờ loves giúp đỡ thanks loves nhiều

Loves

Thành viên tích cực

Thì chờ giấy gọi phỏng vấn là đúng rồi , vì F3 tăng 3 tháng mà, tư từ bạn cũng nhận được thư phỏng vấn thôi .

liên lạc với NVC xem sao , khi có thư họ sẽ gởi wa email rồi in ra 3 bộ đi ksk, chích ngừa và phỏng vấn luôn

Nếu hôm bữa liên lạc xong rồi thì cứ chờ họ hồi âm lại,
Sau đó nếu chưa thấy nói gì về ngày phỏng vấn thì hỏi ngày phỏng vấn ở đây :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn

vuthangsi

Ban điều hành

chào loves hồ sơ mình có pd 13/9/2002 chấp thuận 21/8/2009 mình có hai cháu, cháu đầu sinh ngày 14/10/1988 và cháu út snh ngày 19/10/1991 như vậy có bị quá tuổi không nhờ loves tính hộ,mình cũng đã tính theo bảng tính tuổi thì hai cháu không bị quá tuổi nhưng không biết có đúng không,nhờ loves giúp đỡ thanks loves nhiều
Bạn xem hướng dẫn ở đây , để tính tuồi CSPA cho 2 con của minh
Tuổi theo đạo luật CSPA là kết quả từ việc lấy tuổi thực sự của đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt xem xét trừ đi tổng số ngày hồ sơ bảo lãnh phải chờ đợi tại Sở Di Trú (USCIS) (tính từ ngày Sở Di Trú nhận hồ sơ cho đến khi hồ sơ được chấp thuận, bao gồm tất cả khoảng thời gian chờ đợi để hồ sơ được xem xét).
Bạn lấy ngày chấp thuận hồ sơ 21/08/2009 trừ đi cho ngày nộp hồ sơ PD 13/09/2002 sẽ có khoãng thời gian T 1 .
Bạn lấy ngày sinh nhật tròn 21 tuổi của con bạn
14/10/1988 cộng với thời gian T 1 ở trên , sẽ biết ngày quá tuổi CSPA của con bạn là ngày nào .
Tương tự như vậy với người con sinh 19/10/1991
Thời gian T 1 của bạn là 6 năm 11 tháng 8 ngày .
Cả hai người con của bạn đều đủ tuổi CSPA .

Tu Phan

Thành viên tích cực

cảm ơn bạn vuthangsi đã tư vấn cho mình,xin cho mình hỏi thêm,mình có một cháu sinh năm 1988 đã có gia đình nhưng chưa đăng ký kết hôn như vậy cháu có được đi xuất cảnh với gia đình mình không, mong được tư vấn xin cảm ơn

Tu Phan

Thành viên tích cực

xin chào ace trên diển đàn xnc,
hồ sơ có pd 13/9/2002 ngày chấp thuận 21/8/2009 ngày hoàn tất 1/3/2011 HCM2009769048 thì bao giờ có giấy gọi phỏng vấn,mình thấy nhiều người có hồ sơ như mình đã đi phỏng vấn rồi,theo diển đàn hồ sơ mình đã trễ chưa,giờ mình phải làm gì tiếp theo xin cảm ơn

vuthangsi

Ban điều hành

cảm ơn bạn vuthangsi đã tư vấn cho mình,xin cho mình hỏi thêm,mình có một cháu sinh năm 1988 đã có gia đình nhưng chưa đăng ký kết hôn như vậy cháu có được đi xuất cảnh với gia đình mình không, mong được tư vấn xin cảm ơn
Bạn xem ở đây
•F3: Con đã có gia đình của công dân Hoa Kỳ . Vợ/chồng và con độc thân dưới 21 tuổi của đương đơn được xin thị thực di dân theo hồ sơ bảo lãnh của đương đơn.
•F4: Anh, chị, em của công dân Hoa Kỳ.
- Người bảo lãnh (công dân Hoa Kỳ) phải từ 21 tuổi trở lên.

- Vợ/chồng và con độc thân dưới 21 tuổi của đương đơn được xin thị thực di dân theo hồ sơ bảo lãnh của đương đơn.

Nếu chưa đăng ký kết hôn , về mặt pháp lý giấy tờ , con của bạn vẩn ở tình trạng độc thân .

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào bạn vuthangsi mình xin cảm ơn bạn đã tư vấn những thắc mắc của mình,chúc ban được nhiều sức khoẻ

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào vuthangsi,cho mình xin hỏi có hồ sơ nào giống mình dến giờ này chưa đươc phỏng vấn không, như vậy hồ sơ mình có trễ không lúc này mình rất là lo lắng,mong được bạn tư vấn xin cảm ơn

vuthangsi

Ban điều hành

chào vuthangsi,cho mình xin hỏi có hồ sơ nào giống mình dến giờ này chưa đươc phỏng vấn không, như vậy hồ sơ mình có trễ không lúc này mình rất là lo lắng,mong được bạn tư vấn xin cảm ơn
Nhiều hồ sơ có ngày ưu tiên đã vượt qua lịch đáo hạn visa hằng tháng , mà chưa được gọi phỏng vấn là rất bình thường .
Không chỉ riêng diện F 3 ,mà các diện khác cũng đang trong hoàn cảnh tương tự .
1có thể hồ sơ chưa hoàn tất .
2 bạn xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...sa-tháng-8-và-dự-đoán-lịch-tháng-9-2013/page6
Và ảnh hưỡng nhiều nhất là diện F2 A .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-chưa-nhan-thư-mời-lo-quá?p=117205#post117205

Tu Phan

Thành viên tích cực

xin chào ace trên diển đàn ,xin các ace check dùm hồ sơ của mình có trở ngai gì không,hồ sơ f3 pd 13/9/2002 ngày chấp thuận 21/8/2009 HCM 2009769048 xin cảm ơn các ace trên diển đàn

Loves

Thành viên tích cực

Gia đình cứ liên lạc với NVC qua email , khi có trở ngại hay thiếu giấy tờ gì NVC sẽ yêu cầu bổ sung .
Sau này có thư mời phỏng vấn NVC sẽ gởi wa email luôn
Tất cả thông tin bảo lãnh giờ được bảo mật nên diễn đàn ko thể check chính xác được .

Tu Phan

Thành viên tích cực

thanks loves đã trả lời giúp mình,mình cũng an tâm rui nếu có gi nhờ ace giúp tiếp xin cảm ơn