[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009769048

Tu Phan

Thành viên tích cực
Ðề: 13/9/2002 hỏi ngày phỏng vấn

hii loves theo như kinh nghiệm của bạn thì hờ sơ của mình đã trễ lắm không,hiện giờ mình rất bối rối.mình có hỏi bên dịch vụ thì họ bảo cứ chờ,cho nên mình vào diển đàn nhờ ace giúp đỡ và tư vấn giúp xin cảm ơn

Tu Phan

Thành viên tích cực

xin chào loves cảm ơn bạn trong thời gian qua đã tư vấn giúp mình rất nhiệt tình và giúp giải thích cho mình cặn kẽ,rất vui trên diển đàn có được những người như bạn đã sẵn lòng giúp đỡ mọi người trong lúc bối rối về hồ sơ,xin cảm ơn nhiều

Tu Phan

Thành viên tích cực

xin chào ace trên diển đàn mình có hồ sơ pd 13/9/2002 chấp thuận 21/8/2009 đến hôm nay mình vẫn chưa được nhận giấy phỏng vấn,trong khi tháng 10,11,2002 đã được gọi phỏng vấn,vậy xin hỏi ace có ai giống như trường hợp của mình không,xin nhờ ace tư vấn giúp xin đỡ xin cảm ơn

Loves

Thành viên tích cực

hồ sơ pd 13/9/2002 chấp thuận 21/8/2009 đến hôm nay mình vẫn chưa được nhận giấy phỏng vấn,trong khi tháng 10,11,2002 đã được gọi phỏng vấn
thư hỏi lSQ về ngày phỏng vấn :

Hỏi bằng thư điện tử .
Mẩu thư gởi cho LSQ ở đây
http://hochiminh.usconsulate.gov/con...inquiries.html
hướng dẫn điền đơn
http://xuatnhapcanh.com/forum/showth...i-LSQ-Hoa-Kỳ
chọn câu A 2 I WANT TO CHECK MY INTERVIEW DATE .

Tu Phan

Thành viên tích cực

thư hỏi lSQ về ngày phỏng vấn :

Hỏi bằng thư điện tử .
Mẩu thư gởi cho LSQ ở đây
http://hochiminh.usconsulate.gov/con...inquiries.html
hướng dẫn điền đơn
http://xuatnhapcanh.com/forum/showth...i-LSQ-Hoa-Kỳ
chọn câu A 2 I WANT TO CHECK MY INTERVIEW DATE .
còn phần 11. Attachments
Các giấy tờ dùng khiếu nại và đã được scan thành file định dạng PDF hoặc JPEG lưu sẵn trên máy tính sẽ được gửi theo đơn tại đây. Có tất cả ba hộp nútCHOOSSE FILE kế bên, đương đơn bấm vào đây để chỉ đường dẫn về các file giấy tờ khiếu nại có sẵn trên máy tính. mình phải làm nhu thế nào...mong ace giúp cho

Loves

Thành viên tích cực

Nếu kỹ hơn có thể scan I-979 và giấy khai sinh của người được bảo lãnh .
( mấy giấy tờ này cũng ko cần thiết lắm, LSQ đọc thấy số case number là họ biết hồ sơ rồi )

Tu Phan

Thành viên tích cực

xin chào loves củng các ace trên diển đàn,hôm nay đã 21/7 rồi mà mình vẫn chưa được nhận giấy phỏng vấn,pd 13/9/2002 chấp thuận 21/8/2009 HCM 2009769048 trong khi các bạn tháng 10/11 đã được nhận mail phỏng vấn,mình rất lo lắng, mình cũng đã mail cho nvc 10 ngày rồi mà vẫn chưa thấy hồi âm, mong các ace trên diển đàn giúp đỡ xin cảm ơn

Loves

Thành viên tích cực

gởi mail rồi chờ thôi , từ ngày gởi mail có khi 15 ngày NVC mới mail lại : )

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào loves cho mình xin hỏi trong khi chờ đợi mình phải làm gì,những giấy tờ người nhà bên mỹ cần phải phải gởi về vn cho mình là giấy tờ gì mong chỉ giúp xin cảm ơn

Loves

Thành viên tích cực

Tu Phan

Thành viên tích cực

xin chào loves cho mình hỏi, về người bảo trợ tài chính cho gia đình mình đã nghĩ hưu không có cùi lương không có giấy chứng nhận viêc làm và họ không đóng thuế 2 năm nhưng mình có nghe nói incom của họ rất cao,như vậy mình có bị trở ngại gi không,còn nếu bây giờ mình đổi người bảo trợ khác thì hồ sơ mình có bị chậm lại không và có bị trục trặc gì không mong ace tư vấn giúp,xin cảm ơn

Loves

Thành viên tích cực

người bảo trợ tài chính cho gia đình mình đã nghĩ hưu không có cùi lương không có giấy chứng nhận viêc làm và họ không đóng thuế 2 năm nhưng mình có nghe nói income của họ rất cao
Có income là có việc làm , có việc làm thì sẽ có đi khai thuế .
Ko có khai thuế sao bảo lãnh tài chính được .
Bạn hỏi bên mỹ về vấn đề này kỹ nhé .

http://www.uscis.gov/files/form/i-864p.pdf

Tu Phan

Thành viên tích cực

Hi loves chào ace trên diển đàn mình vừa được người nhà bên mỹ điện về báo đã được giấy báo phỏng vấn vào lúc 9h sáng ngày 22/8,giờ người nhà mình phải gởi những giấy tờ gì về vn,mình khi nào mới nhận đươc giấy phỏng vấn, những bước tiếp theo mình phải làm gì mong ace hướng dẫn giúp xin cảm ơn

Loves

Thành viên tích cực

scan giấy phỏng vấn qua email gởi file về và in giấy phỏng vấn ra đi khám sức khoẻ, chích ngừa và phỏng vấn ,giấy phỏng vấn in từ mail sài vẫn bình thường . Gia đình có ai trên 21 tuổi ko có tên ko anh ?

+Bây giờ bên mỹ gởi bộ bảo trợ tài chính của nguoi bảo lãnh và nguoi đồng bảo trợ về, nếu nguoi đồng bảo trợ ko có thu nhập , ko khai thuế thì nên tìm nguoi đồng bảo trợ khác để khi phỏng vấn ko nhận giấy xanh

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào bạn loves minh đã scan giấy phỏng vấn rồi và đăng ký ksk vào ngày 30/7 này,xin hỏi khi đi ksk mình phải mang theo những giấy tờ gì,mình có một cháu sinh ngày 14/10 /1988 không có tên trong thư mời ,vậy thì bây giờ mình phải làm gì tiếp theo ,mong bạn và ace trên diển đàn hướng dẫn xin cảm ơn

Loves

Thành viên tích cực

+ KSK và chích ngừa
- 2 tấm hình 4x6 nền trắng ( hoặc 5x5 ), lấy viết chì ghi họ tên và số case
- tiền KSK 130 $ hoặc 2,730,000 vnđ
- Hộ chiếu
- Giấy phỏng vấn .

+ Sau khi chích ngừa khoảng 2 triệu xong nhớ lấy phiếu màu vàng đi nộp cho bên KSK

+ Cháu sinh 1988 chưa tới 25 tuổi :
Hồ sơ chấp thuận 2009 , thời gian chờ gần 7 năm , đứa trẻ 1988 đi theo gia đình được .

+ Gia đình tham khảo :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18100-xin-giúp-đỡ-CSPA?highlight=hien

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào loves theo như bạn thì mình đi ksk trước hay đi chích ngừa trước,mình có hút thuốc không biết có ảnh hưởng gì về vấn đề phổi không nữa cũng đang lo lắng,bạn có mẹo gì khi chụp phim phổi không giúp mình với

Tu Phan

Thành viên tích cực

loves cho mình hỏi thăm vấn đề này nữa,ngày đi ksk cháu sinh năm 1988 có phải đi ksk cùng với gia đình không mong giúp đỡ

Loves

Thành viên tích cực

có 2 vấn đề :
+ Cháu sinh 1988 ngày xưa có đóng 404$ ko ?
+ Bạn gọi điện cho bên ksk và chích ngừa cháu đang xét CSPA đi chích và khám được ko?
Nếu họ cho thì đi , ko cho thì chờ có thư phỏng vấn mới rồi đi. Khám 2 ngày

+
mình có hút thuốc không biết có ảnh hưởng gì về vấn đề phổi không nữa cũng đang lo lắng,bạn có mẹo gì khi chụp phim phổi không giúp mình với
Thường xuyên tập thể dục , trước ngày khám sức khỏe uống nước dừa vào buổi tối liên tục 1 tháng.
Nếu nhà có điều kiện thì mua yến khoảng 2-3 triệu về trưng cách thủy ăn liên 1 tháng rất hiệu quả .

+ Tham khảo thêm :
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php/118-CHÍCH-NGỪA-KHÁM-SỨC-KHỎE