[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009769048

Tu Phan

Thành viên tích cực
Ðề: 13/9/2002 hỏi ngày phỏng vấn

chào loves cùng các ace trên diển đàn trong thời gian vừa qua đã giúp đõ và hướng dẫn mình,giờ này gia đình mình đang chuẩn bị đi khám sức khoẻ vào ngày 30/7 một lần nữa xin cảm ơn tất cả ace trên diển đàn,chúc ace khoẻ..thân

Tu Phan

Thành viên tích cực

xin chào ace trên diễn đàn,hôm nay mình đã khám sức khỏe xong mọi vấn đề về sức khỏe đều tốt,giờ đây mình có một điều không hiểu mong ace giúp đỡ,trong thư khiếu nại cspa có câu,số năm trì hoãn,ngày tháng năm đáo hạn hồ sơ và ngày tháng năm đáo hạn,mình không hiểu ý,giờ mình phải điền như thế nào mong ace tên diễn đàn chỉ giúp xin cảm ơn

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào bạn loves mình cũng làm theo như bạn hướng dẫn,và trước khi đi ksk bữa tối trước ngày đi ksk mình uống 2 lon 7up khuya làm tiếp 1 lon và 5h sáng làm thêm 2lon nữa, lúc vào khám tổng quát bs hỏi mình có hút thuốc không,mình trả lời có hút,bs hỏi hút được bao nhiêu năm,mình trả lời hút được 30 năm bs nói có hút thuốc mà sao phổi của anh đẹp thế{cười},bs hỏi tiếp anh đã uống thuốc gì,uống nước gì,mình trả lời là có uống nước dừa 7 ngày trước khi đi ksk,bs nói ok mai mời anh đến nhận kết quả,nhưng giờ lại lo khiếu nại cspa cho cháu sn 1988,trong thư khiếu nại có 3 câu mình không hiểu,số năm trì hoãn, ngày tháng năm đáo hạn hồ sơ và ngày tháng năm đáo hạn,những câu này mình phải ghi như thế nào,vì thòi gian còn it mong nhờ loves tư vấn và hướng dẫn giúp xin cảm ơn

thanhnv

Thành viên tích cực

xin chào ace trên diễn đàn,hôm nay mình đã khám sức khỏe xong mọi vấn đề về sức khỏe đều tốt,giờ đây mình có một điều không hiểu mong ace giúp đỡ,trong thư khiếu nại cspa có câu,số năm trì hoãn,ngày tháng năm đáo hạn hồ sơ và ngày tháng năm đáo hạn,mình không hiểu ý,giờ mình phải điền như thế nào mong ace tên diễn đàn chỉ giúp xin cảm ơn
1. Bạn không cần ghi số năm trì hoãn. Nhân viên LSQ họ sẽ tự tính chứ không dựa vào tính toán của bạn đâu.
2, Ngày đáo hạn hồ sơ tức là ngày mà cut of date trên lịch VB đã vượt qua ngày ưu tiên của hồ nhà bạn. Ngày đáo hạn luôn luôn là ngày một tây của tháng đó nhé. Ví dụ lịch VB tháng 8 d9a4 vượt qua ngày ưu tiên của hồ sơ bạn và bạn nhận thư PV vào tháng 8 này thì ngày 1/8/2013 là ngày đáo hạn.

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào bạn thanhnv xin cho mình hỏi như câu,số năm trì hoãn mình không phải ghi,còn câu ngày tháng năm đáo hạn hồ sơ và ngày tháng năm đáo hạn là mình phải ghi 1/8/2013,hồ sơ mình ngày ưu tiên 13/sep/2002 ngày chấp thuận 21/aug/2009,ngày sinh con trai 14/10 1988vì mình hơi có tuổi nên chậm chạp,mong cac ace hướng dẫn rõ hơn xin cảm ơn

vuthangsi

Ban điều hành

chào bạn thanhnv xin cho mình hỏi như câu,số năm trì hoãn mình không phải ghi,còn câu ngày tháng năm đáo hạn hồ sơ và ngày tháng năm đáo hạn là mình phải ghi 1/8/2013,hồ sơ mình ngày ưu tiên 13/sep/2002 ngày chấp thuận 21/aug/2009,ngày sinh con trai 14/10 1988vì mình hơi có tuổi nên chậm chạp,mong cac ace hướng dẫn rõ hơn xin cảm ơn
Xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về việc tính tuổi CSPA ở đây
Tuổi theo đạo luật CSPA là kết quả từ việc lấy tuổi thực sự của đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt xem xét trừ đi tổng số ngày hồ sơ bảo lãnh phải chờ đợi tại Sở Di Trú (USCIS) (tính từ ngày Sở Di Trú nhận hồ sơ cho đến khi hồ sơ được chấp thuận, bao gồm tất cả khoảng thời gian chờ đợi để hồ sơ được xem xét).
Chúng tôi sẽ không tính tuổi theo điều luật CSPA cho tới khi nhận được đơn (bao gồm phí). Tất cả các đương đơn phải có những giấy tờ sau:

1.Mẫu đơn DS230 (phần 1 và 2)
2.Hộ chiếu còn hiệu lực (nếu có) và khai sanh
3.Thư mời phỏng vấn và/hoặc Giấy Chấp Thuận (I-797/I-797C/I-171)
4.Lệ phí không hoàn lại 230 đô la Mỹ sẽ trả tại Lãnh sự (nếu lệ phí này chưa được đóng tại NVC)

KHIẾU NẠI CSPA CHỈ CẦN 3 NGÀY
1 NGÀY NỘP ĐƠN , TỨC LÀ NGÀY ƯU TIÊN PRIORITY DATE .
2 NGÀY CHẤP THUẬN APPROVAL DATE .
3 NGÀY/THÁNG/NĂM SINH CỦA NGƯỜI CẦN KHIẾU NẠI CSPA , CON CỦA BẠN LÀ ĐỦ . DATE OF BIRTH.
NHỮNG NGÀY KHÁC KHÔNG CẦN PHẢI GHI .

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào ace trên diển đàn,mình có trường hợp về cspa mong ace hướng dẫn,nhà mình được mời pv ngày 22/8 mình có khiếu nại cspa hôm ngày 4/8 nhưng lsq báo là hồ sơ chưa về,nên chưa giải quyết như vậy hôm nay mình có thể viết thư tiếp được hay không.vì thời gian còn rất ít mong ace tư vấn và giúp đỡ xin cảm ơn

Loves

Thành viên tích cực

hôm nay là 9/8 rồi , chú có thể gởi thư điện tử được rồi .
Trong khi điền có 1 câu hỏi có phải đây là email đầu tiên không ? chú chọn No và ghi rõ ngày cuối gởi thư cho lảnh sự quán là ngày nào nha. Lúc trước chú chọn yes giờ thì chọn No ( vì mình có dùng email đó gởi thư cho LSQ 1 lần rồi nên ko chọn yes nữa )

Tu Phan

Thành viên tích cực

xin cảm ơn loves nhà mình đã gởi thư ngày 8/8 mà hôm nay vẫn chưa nhận được thư thì ra là mình vẫn dùng thư gởi đi như cũ nên không thấy lsq trả lời,may nhờ có loves hướng dẫn chứ không thì hơi bị mệt,vậy thì ngày mai mình sẽ nhờ đứa cháu gởi một lần nữa.cho xin hỏi nếu trong một tuần lễ mình gởi 3 thư cho lsq thì có được không mong loves chỉ giúp,xin cảm ơn loves cùng tất cả ace trên diễn đàn

Loves

Thành viên tích cực

LSQ làm việc nhanh lắm , sáng nay gởi là chiều mai nhận được thư , chậm nhất là 2 ngày thôi .

chú phải chờ 1 ngày nữa xem sẽ có thư gởi ngày 8/8 trả lời.

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào loves cho mình xin hỏi như bạn hướng dẫn mình có 1 gởi thư khiếu nại cspa nhưng nay đã 3 ngày rồi mà LSQ vẫn chưa trả lời,có khi nào do 1 tuần trước mình gởi 3thư khiếu nại không,thứ 2 là ngày 22/8 này mình đi pv,lúc trước người bảo trợ tài chính cho mình có công việc ổn định nay đã về hưu,hiện nay gia đình mình bên usa nhờ người khác bảo trợ và làm lại i864 theo như bạn giấy tờ của mình có trở ngại gì khi đi pv không,rất mong sự tư vấn của bạn xin cảm ơn

Loves

Thành viên tích cực

lúc trước người bảo trợ tài chính cho mình có công việc ổn định nay đã về hưu,hiện nay gia đình mình bên usa nhờ người khác bảo trợ và làm lại i864 theo như bạn giấy tờ của mình có trở ngại gì khi đi pv không
+ Nếu người bảo lãnh đã về hưu thì kèm lương hưu , các giấy tờ chứng minh đang được trợ cấp từ chính phủ .
Kèm theo giấy khai thuế của 2 năm cũ .
Đồng thời người bảo lãnh và người đồng bảo trợ phải làm I-864 có kèm tên của người đang cần khiếu nại cspa .

+ Người đồng bảo trợ chuẩn bị :
I-864 nếu khác địa chỉ với người BL
Khai thuế 3 năm gần nhất
Giấy W2/ hoặc 1099
cùi lương 6 tháng gần nhất, xác nhận việc làm 1 năm
photo thẻ xanh hoặc quốc tịch

+
mình có 1 gởi thư khiếu nại cspa nhưng nay đã 3 ngày rồi mà LSQ vẫn chưa trả lời,có khi nào do 1 tuần trước mình gởi 3 thư khiếu nại không
cũng có thể vì mail quá nhiều nên LSQ không trả lời

+ chú có yahoo chát gì ko?

Tu Phan

Thành viên tích cực

chào loves, mình cảm ơn loves và ace trên diễn đàn,trong thời gian vừa qua đã hướng dẫn tận tình cho những người mới vào diễn dàn như mình không hiểu về giấy tờ XNC,loves ơi vấn đề gởi thư khiếu nại cspa mình nhờ đứa cháu gởi giúp chứ mình không rành,thư đầu tiên LSQ có trả lời là hồ sơ chưa về đến LSQ nên chưa giải quyết,còn 2 thư sau mình mở hộp thư thì có hàng chữ (no subject)như vậy nghĩa là sao?? theo như bạn giờ mình phải làm gì vì thứ 5 tuần tới nhà mình đi pv rồi như vậy giờ khiếu nai có trể lắm không,mong giúp đỡ xin cảm ơn,xin hỏi thêm trong I-797C, recceipt-september 13-2002,priority date ,september, 13-2002, notice date ,august 21-2009 xin cho mình biết ngày chấp thuận là ngày nào,có người nói ngày approval date của mình là ngày 26/9/2009 mong bạn giải thích giúp xin cảm ơn

Loves

Thành viên tích cực

trong I-797C, recceipt-september 13-2002,priority date ,september, 13-2002, notice date ,august 21-2009 xin cho mình biết ngày chấp thuận là ngày nào,có người nói ngày approval date của mình là ngày 26/9/2009
priority date ,september, 13-2002 LÀ NGÀY NỘP HỒ SƠ
approval date của mình là ngày 26/9/2009 LÀ NGÀY CHẤP THUẬN

HỒ SƠ TỪ NGÀY NÔP TỚI NGÀY CHẤP THUẬN LÀ 7 NĂM

vuthangsi

Ban điều hành

chào loves, mình cảm ơn loves và ace trên diễn đàn,trong thời gian vừa qua đã hướng dẫn tận tình cho những người mới vào diễn dàn như mình không hiểu về giấy tờ XNC,loves ơi vấn đề gởi thư khiếu nại cspa mình nhờ đứa cháu gởi giúp chứ mình không rành,thư đầu tiên LSQ có trả lời là hồ sơ chưa về đến LSQ nên chưa giải quyết,còn 2 thư sau mình mở hộp thư thì có hàng chữ (no subject)như vậy nghĩa là sao?? theo như bạn giờ mình phải làm gì vì thứ 5 tuần tới nhà mình đi pv rồi như vậy giờ khiếu nai có trể lắm không,mong giúp đỡ xin cảm ơn,xin hỏi thêm trong I-797C, recceipt-september 13-2002,priority date ,september, 13-2002, notice date ,august 21-2009 xin cho mình biết ngày chấp thuận là ngày nào,có người nói ngày approval date của mình là ngày 26/9/2009 mong bạn giải thích giúp xin cảm ơn
HỒ SƠ CỦA BẠN NHƯ SAU
1 2 thư sau mình mở hộp thư thì có hàng chữ (no subject)như vậy nghĩa là sao??
KHI ĐIỀN ĐƠN ĐIỆN TỬ NÀY , BẠN CHỌN CÂU A 8 , Ở CỘT SUBJECT.
A8. My child is not on the interview list/I have quetion about "aging out" and CSPA.
Đương đơn muốn khiếu nại về việc không có tên con mình trong thư phỏng vấn hoặc hỏi về các trường hợp con cái đi theo trên 21 tuổi và đạo luật CSPA.
các câu hỏi có một ô vuông nhỏ, bên trong có một hình tam giác ngược thì khi trả lời chúng ta sẽ bấm vào dấu tam giác đó, nó sẽ hiện ra phần câu trả lời và chúng ta sẽ chọn câu trả lời thích hợp đối với ta. A 8

2 NGÀY ƯU TIÊN CỦA HỒ SƠ PRIORITY DATE 09/13/2002 .MM/DD/YY
recceipt-september 13-2002,priority date ,september, 13-2002

3 NGÀY CHẤP THUẬN HỒ SƠ APPROVAL DATE 08/21/2009 MM/DD/YY
notice date ,august 21-2009 xin cho mình biết ngày chấp thuận là ngày nào,
NOTICE DATE , NGÀY GỞI THÔNG BÁO HỒ SƠ CHẤP THUẬN I-797 C ,
ĐƯỢC XEM LÀ NGÀY CHẤP THUẬN HỒ SƠ .
Là ngày 21/08/2009 , hoặc trước đó 1 ngày 20/08/2009.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

Tu Phan

Thành viên tích cực

xin chào ace diễn đàn,mỉnh có một việc nhờ ace tư vấn,mình đã định cư ở mỹ được 9 tháng giờ muốn vế vn kết hôn nhưng người vợ mình đã có 1con riêng như vậy thủ tục có trở ngại gì không,và thời gian bao lâu mới đoàn tu đươc, rất mong ace hướng dẫn xin cảm ơn

nbaonam525

Thành viên tích cực

Hi loves chào ace trên diển đàn mình vừa được người nhà bên mỹ điện về báo đã được giấy báo phỏng vấn vào lúc 9h sáng ngày 22/8,giờ người nhà mình phải gởi những giấy tờ gì về vn,mình khi nào mới nhận đươc giấy phỏng vấn, những bước tiếp theo mình phải làm gì mong ace hướng dẫn giúp xin cảm ơn
Bạn cho mình hỏi là bạn được người nhà bên Mỹ báo nhận giấy phỏng vấn ngày 22/8 hay là 22/7 vậy? thấy bài đăng của bạn là ngày 23/7 mà.