[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2009780139

Loves

Thành viên tích cực
Hồ sơ của gia đình Bác em, ngày 11/3/2013 này là gọi phỏng vấn , nhưng mà tại gia đình ko biết về đạo luật CSPA nên ko làm đơn khiếu nại trước 2 tuần hoặc trước 10 ngày cho đứa con, giờ này Ba Mẹ và 1 người em gái đi khám sức khỏe hết rồi, chỉ còn lại 1 người độc thân trong gia đình là ko có tên trong danh sách và chưa làm bất kì điều gì để khiếu nại mặc dù theo em tính vẫn đủ điều kiện đi Em sẽ cho số hồ sơ, ngày ưu tiên và ngày đáo hạn vào ngày mai.
Vậy trong trường hợp này nếu như áp dụng CSPA vẫn dưới 21 tuổi thì xin cho em hỏi là còn có cơ hội xét tuổi được ko ? vì em nghe nói phải xét trước 10 ngày từ khi có giây gọi phỏng vấn. Giờ này còn 2 ngày nữa là phỏng vấn rồi.
Phải làm sao với trường hợp này , mong các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ , xin cảm ơn

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: xét tuổi CSPA phỏng vấn ngày 11/3/2013 mong được giúp đỡ

Hồ sơ của gia đình Bác em, ngày 11/3/2013 này là gọi phỏng vấn , nhưng mà tại gia đình ko biết về đạo luật CSPA nên ko làm đơn khiếu nại trước 2 tuần hoặc trước 10 ngày cho đứa con, giờ này Ba Mẹ và 1 người em gái đi khám sức khỏe hết rồi, chỉ còn lại 1 người độc thân trong gia đình là ko có tên trong danh sách và chưa làm bất kì điều gì để khiếu nại mặc dù theo em tính vẫn đủ điều kiện đi Em sẽ cho số hồ sơ, ngày ưu tiên và ngày đáo hạn vào ngày mai.
Vậy trong trường hợp này nếu như áp dụng CSPA vẫn dưới 21 tuổi thì xin cho em hỏi là còn có cơ hội xét tuổi được ko ? vì em nghe nói phải xét trước 10 ngày từ khi có giây gọi phỏng vấn. Giờ này còn 2 ngày nữa là phỏng vấn rồi.
Phải làm sao với trường hợp này , mong các anh chị trên diễn đàn giúp đỡ , xin cảm ơn
KHÔNG CÓ GÌ PHẢI LO LẮNG CẢ .
Ngưởi này sẽ đi cùng gia đình dự phỏng vấn vào ngày mai , thứ hai 11/03/2013.
Khi đi phỏng vấn , người này cần mang theo các giấy tờ được yêu cầu theo đường link ở đây
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/duoi/21/tuoi.html
Dù đã trễ rồi nhưng vẫn cần gởi thư điện tử cho LSQ HOA KỲ ở đây
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html
Xem hướng dẫn điền đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ
Cột SUBJECT , CHỌN CÂU A 8
MY CHILD IS NOT IN THE INTERVIEW
Người được bảo lảnh chính gởi thư khiếu nại này
khi gởi thư kèm theo ATTACHMENTS
1 giấy gọi phỏng vấn .
2 giấy khai sanh của người cần khiếu nại .
3 giấy báo chấp thuận hồ sơ , mẩu đơn I-797 HOẶC I-171.
4 chuẩn bị 404 đollars mỷ để đóng lệ phí thị thực cho người này (nếu khiếu nại thành công ).
5 khai mẩu đơn DS-230 PART1 ,PART2 cho người này .
Download mẩu đơn DS-230 ở đây
http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html
hướng dẫn điền đơn DS-230 bằng tiếng việt ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/257-Cách-điền-DS-230-Có-hình-ảnh-minh-họa
Làm ngay đi .

Loves

Thành viên tích cực

xin chân thành cảm ơn , em sẽ làm ngay bây giờ .
Hi vọng sẽ kịp ,mà em muốn hỏi khi đi phỏng vấn người này có thể vào chung với gia đình hay chỉ đứng ở ngoài .
Rồi nhờ đương đơn chính ( tức Mẹ ) xin giấy cứu vãn tuôỉ CSPA.
tờ I-797 khi đi phỏng vấn và cho em hỏi tờ I-797 là do mình giữ hay gia đình bên mỹ giữ?

+ KHI ĐI PHỎNG VẤN SẼ ĐEM :
Mẫu đơn DS230 (phần 1 và 2) ( XIN HỎI PHẦN 1 VÀ 2 NGHĨA LÀ GÌ VẬY ẠH )
Hộ chiếu còn hiệu lực (nếu có) và khai sanh
Thư mời phỏng vấn và/hoặc Giấy Chấp Thuận (I-797/I-797C/I-171) ( XIN HỎI GIẤY CHẤP THUẬN I-797 NÀY AI GIỮ )
Lệ phí không hoàn lại 404 đô la Mỹ sẽ trả tại Lãnh sự (nếu lệ phí này chưa được đóng tại NVC)

+ Người nhà bên Việt Nam thật sự ko biết gì về giấy tờ và người bên mỹ thì già rồi , có ai có thể xem giùm em thứ hai này có sơ hồ nào phỏng vấn người Bình Thuận ko ak ? em thật sự giờ này ko biết được Case Number và ngày Priority date, approval date.

Loves

Thành viên tích cực

GIÚP EM VỚI MAI PHỎNG VẤN RỒI , SỐ HỒ SƠ ĐÂY ẠH :
OCTOBER,14,2009. P34U
CASE HCM 2009 780 139
BÀ NGUYEN THI NGUYET ANH
PREFERENCE CATGARY : F3 MARRIED SON & DAUGHTERS OF U.S CITIZEN.

YOUR PRIORITY DATE 11, JUN, 2002
FOREIGN STATE CHARGEABILITY VIET NAM
APPLICANT NAME NGUYEN ANH THI NGUYET .
INOTICE I.D : 22701129
BENFICAIRY ID : 23595336

NGÀY THÁNG NĂM SINH CỦA NGƯỜI CẦN XÉT TUỔI :
Em trai ten Dụng Nguyễn Hưng Vân sinh ngay 14/1/1986

vuthangsi

Ban điều hành

xin chân thành cảm ơn , em sẽ làm ngay bây giờ .
Hi vọng sẽ kịp ,mà em muốn hỏi khi đi phỏng vấn người này có thể vào chung với gia đình hay chỉ đứng ở ngoài .
Rồi nhờ đương đơn chính ( tức mẹ ) xin giấy cứu vãn tuôỉ cspa.
Tờ i-797 khi đi phỏng vấn và cho em hỏi tờ i-797 là do mình giữ hay gia đình bên mỹ giữ?

+ khi đi phỏng vấn sẽ đem :
Mẫu đơn ds230 (phần 1 và 2) ( xin hỏi phần 1 và 2 nghĩa là gì vậy ạh )
hộ chiếu còn hiệu lực (nếu có) và khai sanh
thư mời phỏng vấn và/hoặc giấy chấp thuận (i-797/i-797c/i-171) ( xin hỏi giấy chấp thuận i-797 này ai giữ )
lệ phí không hoàn lại 404 đô la mỹ sẽ trả tại lãnh sự (nếu lệ phí này chưa được đóng tại nvc)

+ người nhà bên việt nam thật sự ko biết gì về giấy tờ và người bên mỹ thì già rồi , có ai có thể xem giùm em thứ hai này có sơ hồ nào phỏng vấn người bình thuận ko ak ? Em thật sự giờ này ko biết được case number và ngày priority date, approval date.
phải biết được ngày priority date , và ngày approval date , thì mới tính tuổi cspa được .

Loves

Thành viên tích cực

GIÚP EM VỚI MAI PHỎNG VẤN RỒI , SỐ HỒ SƠ ĐÂY ẠH :
OCTOBER,14,2009. P34U
CASE HCM 2009 780 139
BÀ NGUYEN THI NGUYET ANH
PREFERENCE CATGARY : F3 MARRIED SON & DAUGHTERS OF U.S CITIZEN.

YOUR PRIORITY DATE 11, JUN, 2002
FOREIGN STATE CHARGEABILITY VIET NAM
APPLICANT NAME NGUYEN ANH THI NGUYET .
INOTICE I.D : 22701129
BENFICAIRY ID : 23595336

NGÀY THÁNG NĂM SINH CỦA NGƯỜI CẦN XÉT TUỔI :
Em trai ten Dụng Nguyễn Hưng Vân sinh ngay 14/1/1986

anh chị tính tuổi dùm em nha . em cảm ơn rất nhiều

Loves

Thành viên tích cực

CASE HCM 2009 780 139
PRIORITY DATE 11, JUN, 2002 ( 11/06/2002 )
Appro date : OCTOBER,14,2009. ( 14/10/2009 )
DUNG NGUYEN HUNG VAN : sinh ngày 14/1/1986
anh chị tính tuổi dùm em cho chính xác được ko ak , xin chân thành cảm ơn

vuthangsi

Ban điều hành

CASE HCM 2009 780 139
PRIORITY DATE 11, JUN, 2002 ( 11/06/2002 )
Appro date : OCTOBER,14,2009. ( 14/10/2009 )
DUNG NGUYEN HUNG VAN : sinh ngày 14/1/1986
anh chị tính tuổi dùm em cho chính xác được ko ak , xin chân thành cảm ơn
Tính tuổi CSPA trường hợp này như sau
ngày ưu tiên 11/06/2002
ngày chấp thuận 14/10/2009
ngày tháng năm sinh 14/01/1986
tuổi CSPA đáo hạn trể nhất ngày THỨ NĂM , NGÀY 03/07/2014
http://xuatnhapcanh.com/bangtinhtuoi.php

lưu ý :BÃNG TÍNH TUỔI CÓ CỘNG THÊM 45 NGÀY CHO NHỮNG HỒ SƠ NÀO NỘP TRƯỚC NGÀY 11/09/2001.
Trường hợp này , nộp hồ sơ bảo lảnh ngày 11/06/2002 , nên KHÔNG được cộng thêm 45 ngày .
NGÀY ĐÁO HẠN TRỂ NHẤT CỦA HỒ SƠ NÀY LÀ THỨ HAI , NGÀY 19/05/2014.
Vẫn đủ tuổi khiếu nạI CSPA.

Loves

Thành viên tích cực

tháng/ngày/năm
Ngày ưu tiên của I-130: 6/11/2002
(Priority date)

Ngày USCIS chấp thuận I-130: 14/10/2009
(Approval date)

Ngày sinh của đứa trẻ: 1/14/1986
(Child's DOB)

Ngày Visa đáo hạn: 1/30/2013

-->> DỰA VÀO BẢNG TÍNH TUỔI TÍNH ĐƯỢC LÀ 19 NĂM, 6 THÁNG VÀ 29 NGÀY
ĐỦ ĐIỀU KIỆN KHIẾU NẠI CSPA

Loves

Thành viên tích cực

Hôm nay cả nhà Bác em đi phỏng vấn từ lúc 7 giờ vào đến 12 giờ mới ra.
Người con khiếu nại CSPA cũng xếp hàng lúc 7h sáng và họ cũng cho mình vào chung với gia đình, sau khi phỏng vấn xong họ cho cả nhà 1 phiếu màu xanh, và kêu người con đi đóng 404$ và nói sẽ xem xét trường hợp của người xin xét tuổi có được đi ko? nhưng dù gì họ cũng bắt đóng tiền nên cũng yên tâm. ( có trường hợp nào đóng tiền rồi mà ko được đi ko nhỉ ) .
Người xét CSPA có giấy độc thân , nhưng chua có Hộ Chiếu.

+ Hộ chiếu của cả nhà họ xem xong họ trả lại chứ ko giữ lại làm visa
+ Riêng về phần gia đình họ nói rằng giấy tư pháp lý lịch cũ rồi nên đi làm giấy mới ( chắc 3 tuần ) .
+ Hôm bác em khám sức khỏe là thứ 6 , vì thứ 7 và CN này ko làm việc
mà thứ 2 phỏng vấn rồi nên mình ko lấy được giấy khám sức khỏe được.

-->> Nói chung là họ cho phiếu xanh và kêu gia đình bổ sung giấy khám sức khỏe và lý lịch tư pháp.
Người xét tuổi CSPA đã đóng 404$ nhưng họ ko nói gì. ( chắc cũng nên bổ sung hộ chiếu, giấy chích ngừa, và khám sức khỏe cùng 1 lúc với gia đình trong thời gian sau này)

- Các cô chú diễn đàn cho em thêm vài ý kiến nữa để em hoàn tất hồ sơ nhé, cảm ơn nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...

Hôm nay cả nhà Bác em đi phỏng vấn từ lúc 7 giờ vào đến 12 giờ mới ra.
Người con khiếu nại CSPA cũng xếp hàng lúc 7h sáng và họ cũng cho mình vào chung với gia đình, sau khi phỏng vấn xong họ cho cả nhà 1 phiếu màu xanh, và kêu người con đi đóng 404$ và nói sẽ xem xét trường hợp của người xin xét tuổi có được đi ko? nhưng dù gì họ cũng bắt đóng tiền nên cũng yên tâm. ( có trường hợp nào đóng tiền rồi mà ko được đi ko nhỉ ) .
Người xét CSPA có giấy độc thân , nhưng chua có Hộ Chiếu.

+ Hộ chiếu của cả nhà họ xem xong họ trả lại chứ ko giữ lại làm visa
+ Riêng về phần gia đình họ nói rằng giấy tư pháp lý lịch cũ rồi nên đi làm giấy mới ( chắc 3 tuần ) .
+ Hôm bác em khám sức khỏe là thứ 6 , vì thứ 7 và CN này ko làm việc
mà thứ 2 phỏng vấn rồi nên mình ko lấy được giấy khám sức khỏe được.

-->> Nói chung là họ cho phiếu xanh và kêu gia đình bổ sung giấy khám sức khỏe và lý lịch tư pháp.
Người xét tuổi CSPA đã đóng 404$ nhưng họ ko nói gì. ( chắc cũng nên bổ sung hộ chiếu, giấy chích ngừa, và khám sức khỏe cùng 1 lúc với gia đình trong thời gian sau này)

- Các cô chú diễn đàn cho em thêm vài ý kiến nữa để em hoàn tất hồ sơ nhé, cảm ơn nhiều.
Được đóng tiền Visa thì khả năng được đi theo cùng gia đình rất cao, chúc mừng cho gia đình ! Gia đình nên làm các thủ tục theo yêu cầu của LSQ, sau khi bổ túc đầy đủ sẽ nhận được Visa. Riêng nguời con CSPA khi có thông báo của LSQ thì mới khám sức khoẻ để bổ túc, nên làm hộ chiếu và các giấy tờ liên quan. Quan trọng xem kỹ giấy xanh họ có hẹn ngày hay không ?

Loves

Thành viên tích cực

em có gọi điện cho bên 1B Phạm Ngọc Thạch , họ nói có giấy xanh thì khám được rồi .
Ko cần hộ chiếu mới khám.
Vậy thì mình có nên chờ thông báo của LSQ mới đi khám hay là mình nên đi khám trước .

Thành

Thích đủ thứ ...

em có gọi điện cho bên 1B Phạm Ngọc Thạch , họ nói có giấy xanh thì khám được rồi .
Ko cần hộ chiếu mới khám.
Vậy thì mình có nên chờ thông báo của LSQ mới đi khám hay là mình nên đi khám trước .
Quan trọng là trong giấy xanh có tên của nguời khiếu nại CSPA hay không ? Gia đình có thể cầm giấy xanh đến trực tiếp IOM để hỏi, vì cả nhà cũng phải đến đó để khám và lấy hồ sơ sức khoẻ để bổ túc mà. :1:

Loves

Thành viên tích cực

Người khiếu nại có tên trong giấy xanh của gia đình anh ak . IOM là ở đâu thế ak ?
Ngày mai gia đình cho người khiếu nại qua bệnh viện Chợ Rẫy khám vì có Bác Sĩ quen.
Như vậy có được ko anh Thành ?

Thành

Thích đủ thứ ...

Người khiếu nại có tên trong giấy xanh của gia đình anh ak . IOM là ở đâu thế ak ?
Ngày mai gia đình cho người khiếu nại qua bệnh viện Chợ Rẫy khám vì có Bác Sĩ quen.
Như vậy có được ko anh Thành ?
Nguời khiếu nại CSPA có tên trong giấy xanh là qua tốt rồi, nhanh nhanh mà đi khám sức khoẻ, làm hộ chiếu, lý lịch tư pháp số 2 để mà bổ túc hồ sơ cùng với gia đình ! Chúc thành công.

Khám sức khỏe có 2 nơi là IOM (Phạm Ngọc Thạch) và phòng khám XNC Chợ Rẫy, tùy gia đình chọn đâu thì chọn thôi.

Loves

Thành viên tích cực

Hôm nay người xét CSPA sẽ đi khám sức khỏe tại chợ rẫy.
Cầu trời cho mọi việc được suôn sẻ !
Xin chân thành cảm ơn tất cả các anh chị trên diễn đàn đã quan tâm và giúp đỡ gia đình trong thời gian vừa qua.

Loves

Thành viên tích cực

Xin cảm ơn anh VuThangSi và anh Thành rất nhiều , cuối cùng hôm nay cả nhà bạn em cũng đã bổ túc hồ sơ xong và 2 tuần sau visa sẽ được chuyển phát nhanh về quê. Rất cảm ơn ACE trên diễn đàn đã tư vấn nhiệt tình, cảm ơn anh VuThangSi rất nhiều .

Chúc ACE luôn vui vẻ và đoàn kết cùng nhau trên con đường dài phía trước . Love all :8::8: