[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2011812001*

Uy Huynh

Thành viên mới
NVC Case Number : HCM2011812001
Priority Date : 15 MAY 2011
Notice Date : 13 OCT 2011
Nhờ xem giúp tình trạng hồ sơ của mình.
Hồ sơ diện F3. Mẹ bảo lãnh cho mình.
Ngoài ra mình có con trai sinh 16/04/2000. Đến ngày đáo hạn có được phỏng vấn cùng gia đình? ( đã quá 21 tuổi ). Có được áp dụng đạo luật CSPA ? Nếu có thì cần phải thực hiện những bước gì? Vào lúc nào
Xin Cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
NVC Case Number: HCM2011812001.
Priority Date: 15 MAY 2011
Notice Date: 13 OCT 2011
Nhờ xem giúp tình trạng hồ sơ của mình.
Hồ sơ diện F3. Mẹ bảo lãnh cho mình.
Ngoài ra mình có con trai sinh 16/04/2000. Đến ngày đáo hạn có được phỏng vấn cùng gia đình? (đã quá 21 tuổi). Có được áp dụng đạo luật CSPA? Nếu có thì cần phải thực hiện những bước gì? Vào lúc nào.
Xin Cám ơn.
Muốn tính chính xác tuổi CSPA, bạn cần phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp.
1/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.

Uy Huynh

Thành viên mới
Chào anh chị !
Receipt Number : EAC1190215988.
Không biết ngày approval date là ngày mấy do Mẹ tôi nhờ luật sư bên Mỹ thực hiện.
Nếu có thể được nhờ anh chị check dùm.
Thanks

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị!
Receipt Number: EAC1190215988.
Không biết ngày approval date là ngày mấy do Mẹ tôi nhờ Luật sư bên Mỹ thực hiện.
Nếu có thể được nhờ anh chị check dùm.
Thanks.
Dear anh chị,
Tôi vừa kiểm tra tình trạng hồ sơ theo số Receipt Number trên trang:
https://egov.uscis.gov/casestatus/mycasestatus.do
Ngày Approval Date: 13 OCT 2011.
Cũng chính là ngày Notice date.
Cám ơn.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Con của bạn sinh ngày 16/04/2004, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 19/09/2021. Hiện tại diện visa F3 đang xem xét đến trước ngày 15/06/2006, hồ sơ này có ngày ưu tiên 15/05/2011. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng gần 5 năm nữa mới đến lượt được đáo hạn. Vì thế trường hợp này của con bạn sẽ quá tuổi CSPA vào 19/09/2021. Không được xuất cảnh cùng gia đình. Do thời gian chờ đợi chấp thuận Approval Date quá nhanh chỉ 5 tháng, nên không có lợi trong việc tính tuổi CSPA của con bạn. Thời gian chờ đợi càng lâu, thì càng lợi cho các thành viên nằm trong độ tuổi CSPA cùng đi.

Uy Huynh

Thành viên mới
Cám ơn anh chị đã phản hồi.
1. Ngày sinh của cháu là : 16/04/2000 chứ không phải 16/04/2004 như trả lời ở bên trên.
Nhờ anh chị kiểm tra lại giúp.
2. Từ lúc mở hồ sơ bảo lãnh đến nay, Gia đình tôi ở VN có phải làm động tác xác nhận hay phản hồi gì thêm với Sở di trú hoặc trung tâm cấp chiếu khán hay không?
Tính đến hôm nay gia đình chỉ nhận được bản photo I-797 duy nhất do người thân gởi về và cũng chưa có xác nhận gì.
Trân trọng

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cám ơn anh chị đã phản hồi.
1. Ngày sinh của cháu là : 16/04/2000 chứ không phải 16/04/2004 như trả lời ở bên trên.
Nhờ anh chị kiểm tra lại giúp.
2. Từ lúc mở hồ sơ bảo lãnh đến nay, Gia đình tôi ở VN có phải làm động tác xác nhận hay phản hồi gì thêm với Sở di trú hoặc trung tâm cấp chiếu khán hay không?
Tính đến hôm nay gia đình chỉ nhận được bản photo I-797 duy nhất do người thân gởi về và cũng chưa có xác nhận gì.
Trân trọng.
1/. Đúng là cháu sinh ngày 16/04/2000, chứ không phải là 16/04/2004, và sẽ quá tuổi CSPA vào ngày 19/09/2021, do tôi đánh nhanh nên có phần sơ sót.
Bạn có thể vào đường link sau, nhập thông tin vào sẽ biết tuổi CSPA của cháu.
http://xuatnhapcanh.com/pages/1a/
Nhưng trường hợp này của con bạn cũng sẽ quá tuổi CSPA, không được xuất cảnh cùng gia đình. Vì cháu chỉ còn 3 năm nữa thôi là đã quá tuổi CSPA rồi, mà hồ sơ này của gia đình bạn sẽ phải chờ khoảng gần 5 nữa mới đáo hạn, tới ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Bạn không cần phải làm gì cả mà chờ khi hồ sơ đến lượt NVC sẽ thông báo mở, lúc đó mới tiến hành thực hiện các bước hồ sơ. Tôi sẽ tư vấn, hướng dẫn cho gia đình bạn cần phải thực hiện những gì cho hồ sơ di trú của mình. Vậy nhé bạn.