[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - quachminhnhat

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: [hỏi] Hồ sơ F3 - minhnhat

Xin chúc mừng bạn

Theo bảng tính CSPA, con bạn sẽ bị quá tuổi 21 vào ngày 26/8/2010 NHƯNG con bạn đã được khóa tuổi vào ngày 1/8/2010 để xét. :41::41::41: Con bạn được dư đúng 25 ngày.

Nếu cuối tháng này bạn nhận được thư PV thì bạn có thể chờ hồ sơ chuyển về VN là bắt tay vào khiếu nại cho con bạn được rồi đấy.

quachminhnhat

Thành viên tích cực

Xin chúc mừng bạn

Theo bảng tính CSPA, con bạn sẽ bị quá tuổi 21 vào ngày 26/8/2010 NHƯNG con bạn đã được khóa tuổi vào ngày 1/8/2010 để xét. :41::41::41: Con bạn được dư đúng 25 ngày.

Nếu cuối tháng này bạn nhận được thư PV thì bạn có thể chờ hồ sơ chuyển về VN là bắt tay vào khiếu nại cho con bạn được rồi đấy.
Chào các anh chị trong XNC, cho em hỏi , đến giờ em vẫn chưa nhận được giấy mời pv, em có gửi mail thì họ nói là đã completed, sẽ gửi ngày phỏng vấn lại sau. Không biết có phải do nhiều hồ sơ quá nên gia đình em sẽ bị lọt tới tháng 9 mới PV không ạ. như vậy ngày khóa tuổi là 1/8 hay tháng 9 nhỉ. Tại em thấy anh em trên XNC thường nhận được giấy mời rất sớm... Lo quá.
Thanks các anh chị.

thangtran

Thành viên kinh nghiệm

Chào các anh chị trong XNC, cho em hỏi , đến giờ em vẫn chưa nhận được giấy mời pv, em có gửi mail thì họ nói là đã completed, sẽ gửi ngày phỏng vấn lại sau. Không biết có phải do nhiều hồ sơ quá nên gia đình em sẽ bị lọt tới tháng 9 mới PV không ạ. như vậy ngày khóa tuổi là 1/8 hay tháng 9 nhỉ. Tại em thấy anh em trên XNC thường nhận được giấy mời rất sớm... Lo quá.
Thanks các anh chị.
Chào bạn,

Theo như anh thanhnv đã tính cho bạn thì tuổi CSPA của bạn đã được khóa vào ngày 1/8/2010, số tuổi tại thời điểm này (1/8/2010) sẽ được giữ nguyên cho mục đích định cư và không tăng theo thời gian. Như vậy bạn yên tâm, khi nào có giấy mời phỏng vấn thì tiến hành khiếu nại CSPA.

Chúc bạn may mắn.

quachminhnhat

Thành viên tích cực

các anh chị BQT XNC ơi, em đã nhận được phỏng vấn vào ngày 28/9
Nhưng thiếu tên 2 cháu?
Bao giờ em có thể lên LSQ để kiện tuổi CSPA vậy các anh chị? em cần chuẩn bị những gì để kiện tuổi? Hiện giờ chỉ mới tháng 8, không biết hồ sơ em được gửi về hay đầu tháng 9 mới gửi tới.
Và khám sức khỏe và chích ngừa thì em nên làm cái nào trước vậy anh chị? và em nên khám ở IOM hay Chợ Rẫy và chích ngừa ở đâu vậy anh chị . Em ở tp nên có cần đăng ký trước hay đến lấy hồ sơ khám luôn cho nhanh.
Mong anh chị hướng dẫn giúp em, mấy vụ giấy tờ em hơi yếu. thanks mấy anh chị XNC nhiều lắm .

linda

Ban điều hành

các anh chị BQT XNC ơi, em đã nhận được phỏng vấn vào ngày 28/9
Nhưng thiếu tên 2 cháu?
Bao giờ em có thể lên LSQ để kiện tuổi CSPA vậy các anh chị? em cần chuẩn bị những gì để kiện tuổi? Hiện giờ chỉ mới tháng 8, không biết hồ sơ em được gửi về hay đầu tháng 9 mới gửi tới.
Và khám sức khỏe và chích ngừa thì em nên làm cái nào trước vậy anh chị? và em nên khám ở IOM hay Chợ Rẫy và chích ngừa ở đâu vậy anh chị . Em ở tp nên có cần đăng ký trước hay đến lấy hồ sơ khám luôn cho nhanh.
Mong anh chị hướng dẫn giúp em, mấy vụ giấy tờ em hơi yếu. thanks mấy anh chị XNC nhiều lắm .
Chào anh/ chị!

Phải đợi hồ sơ gởi về LSQ tại VN mới có thể khiếu nại CSPA cho 2 cháu được.

Hành trình khiếu nại CSPA anh/ chị liên lạc với nick tuongvan nhé, tuongvan đã khiếu nại CSPA thành công trong tháng 7/ 2010 vừa rồi.

Thực ra chích ngừa trước hay khám SK trước gì cũng được, nhưng chích ngừa trước sẽ tiện hơn, vì khám sức khoẻ xong mà chưa có phiếu chích ngừa màu vàng thì hồ sơ sức khoẻ cũng không được hoàn tất, vì vậy nên chích ngừa trước sẽ hay hơn.

Thông tin chích ngừa : http://www.xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=233

Khám sức khoẻ phải lấy hẹn, dù anh/ chị khám ở IOM hay Chợ Rẫy cũng đều phải gọi phone để lấy cuộc hẹn chứ không khám liền được. Anh/ chị nên gọi phone để lấy hẹn trước.

Thông tin phòng khám XNC Bệnh Viện Chợ Rẫy :http://www.xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=236

Thông tin phòng khám XNC, IOM : http://www.xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=235

Chúc thành công!

quachminhnhat

Thành viên tích cực

em muốn hỏi làm sao để biết được hồ sơ mình về tới lãnh sự quán VN vậy mấy anh chị?

linda

Ban điều hành

em muốn hỏi làm sao để biết được hồ sơ mình về tới lãnh sự quán VN vậy mấy anh chị?
Trước ngày phỏng vấn 2 tuần, bạn mang giấy tờ đến LSQ để xin khiếu nại tuổi CSPA nhé. Trước ngày PV 2 tuần là chắc chắn hồ sơ đã về tới LSQ.

Chúc khiếu nại CSPA thành công nhé!

quachminhnhat

Thành viên tích cực

em mới lên LSQ , LSQ phát em 1 tờ đơn CSPA, cho em hỏi là trong phần APPLICANT'S Name, em sẽ ghi tên của cháu hay ghi tên em ( người được bảo lãnh chính) Thanks

linda

Ban điều hành

em mới lên LSQ , LSQ phát em 1 tờ đơn CSPA, cho em hỏi là trong phần APPLICANT'S Name, em sẽ ghi tên của cháu hay ghi tên em ( người được bảo lãnh chính) Thanks
APPLICANT 's NAME => tên của đương đơn.

Vì bạn đưa ra có 2 chữ thay vì trên mẫu đơn có thứ tự nhưng theo mẫu đơn của anh Hungviet dưới đây thì trước tiên là điền họ tên đương đơn chính ( người được bảo lãnh).

THƯ XIN CỨU XÉT TUỔI CSPA

Kính gởi : Phòng Thông Tin - Bộ Phận Lãnh Sự

Tôi tên : ( tên người được bảo lãnh )
Sinh ngày … tháng …. năm ……….
Là người được bảo lãnh chính theo diện F3/F4 , hồ sơ do (anh , chị, em, cha , mẹ ) của tôi đứng đơn bảo lãnh.
Tên là : ( tên người bảo lãnh )
Sinh ngày … tháng … năm ………

Thông tin về hồ sơ của gia đình

Case Number : HCM……………………
Receipt Number :……………………….
PA Name : ( tên người được bảo lãnh )
Priority Date : ( ngày ưu tiên )
Approval Date : ( ngày chấp thuận )

Hôm nay ngày …. Tháng ….năm..... , Tôi đã nhận được thư mời phỏng vấn do National Visa Center thông báo ngày phỏng vấn của tôi là ngày….tháng…..năm..... , Không có tên con của tôi trong thư mời phỏng vấn

Khi ( tên người bảo lãnh ) nhận được giấy đóng tiền Visa cho gia đình tôi ( Immigration Visa Processing Fee Bill ) không có tên con của tôi là ( …….…………. ) sinh ngày ….. tháng …… năm ………và (……………………….) sinh ngày……tháng……..năm…………., trên đó ( do quá 21 tuổi ) Nhưng theo tôi được biết thì trường hợp của con tôi thỏa điều kiện để được hưởng đạo luật CSPA

Hôm nay tôi xin trình tất cả giấy tờ liên quan đến hồ sơ xin quý phòng xem xét trường hợp này của con tôi. Chúng tôi rất mong con tôi sẽ sớm có tên trên thư mời Phỏng Vấn để cùng được khám sức khoẻ và cùng dự buổi phỏng vấn của gia đình tôi.

Tôi mong được sự trả lời sớm nhất từ quý phòng .
Tôi xin chân thành cảm ơn .

Kính thư
( tên người được bảo lãnh chính )
Email : ………………………………..
Điện thoại :………………………………
Địa chỉ : ………………………………….

Bạn tham khảo xem sao nhé!

quachminhnhat

Thành viên tích cực

ngày PD : 25/11/2001 ngày chấp thuận: 13/05/2005
Ngày sinh của cháu: 24/1/1986
Hồ sơ của em completed vào ngày 14/05/2010
Nhưng chưa nhận được giấy phỏng vấn. Mong các anh hướng dẫn xem cháu nó có quá tuổi không? thanks anh chị XNC lắm
Hôm nay e đã có kết quả cứu xét, nhưng cháu xin năm 1986 của e bị kẹt lại vì quá tuổi, hic, cho em hỏi là ngày đáo hạn của em là 1/8 hay 1/9, do cháu có vấn đề bệnh lý, không thể tự chăm sóc mình được, nên có người hướng dẫn mình là viết 1 tờ đơn bằng tiếng anhđể xin cứu xét tiếp, và xin theo luật nhân đạo gì đó ( vì trước đây mình chỉ lên , xin cứu xét , không nộp đơn gì hết ) . Các bác trên diễn đàn có kinh nghiệm về VN có thể hướng dẫn em viết đơn thế nào không ạ. và có thể theo luật nhân đạo để cứu xét cho cháu được không ? Mong các bác tư vấn cho em.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hôm nay e đã có kết quả cứu xét, nhưng cháu xin năm 1986 của e bị kẹt lại vì quá tuổi, hic, cho em hỏi là ngày đáo hạn của em là 1/8 hay 1/9, do cháu có vấn đề bệnh lý, không thể tự chăm sóc mình được, nên có người hướng dẫn mình là viết 1 tờ đơn bằng tiếng anhđể xin cứu xét tiếp, và xin theo luật nhân đạo gì đó ( vì trước đây mình chỉ lên , xin cứu xét , không nộp đơn gì hết ) . Các bác trên diễn đàn có kinh nghiệm về VN có thể hướng dẫn em viết đơn thế nào không ạ. và có thể theo luật nhân đạo để cứu xét cho cháu được không ? Mong các bác tư vấn cho em.
Hi Quachminhnhat,
- PD: Nov 25, 2001
- AD: May 13, 2005
-Ngày sinh: Jan 24, 1986
-Ngày đáo hạn: Aug 01, 2010
*Tuổi CSPA của con bạn: 20 năm, 11 tháng, 05 ngày
Như vậy là con của bạn không bị quá tuổi CSPA.
Khi nhận được thư mời PV, trước ngày PV khoảng 2 tuần, bạn mang thư mời + khai sinh của cháu lên phòng Thông tin của LSQ Hoa kỳ tại TP HCM để kiện CSPA cho cháu.
Bạn yên tâm nha. Nếu KSK và PV thành công, cháu chắc chắn sẽ được đi cùng gia đình.
Chúc may mắn!

quachminhnhat

Thành viên tích cực

Em muốn hỏi BQT là em có thể chọn qua ở với người bảo lãnh hay ở với người tài trợ ko? vì 2 người này ở 2 tiểu bang khác nhau, nhưng hiện giờ em muốn qua bên người tài trợ ở? Như vậy, thì có thể chọn không? chọn nơi làm thẻ xanh không? Thanks