[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - vutuanhung

Ðề: Hcmxxxxxxxxxx

Chào Anh Chị!
xin Anh Chị tư vấn giúp Mình việc này .Sáng nay Mình có đến LSQ để hỏi việc khiếu nại cho con Mình ,kết quã trả lời là 2 cháu đều không được tính tuổi theo luật CSPA lý do hồ sơ Mình họ nói là đả đáo hạn vào tháng 8/2010 nhưng vì người nhà Mình không nộp DS230 nên họ không giải quyết mac dù tuỗi cũa 2 cháu chưa được 21 tuổi .vậy xin hỏi mình có cách nào không Anh Chi ? xin cám ơn Anh Chị
Theo quy định, khi hồ sơ được mở và tiến hành các bước chuẩn bị cho cuộc phỏng vấn, nếu NBL / đương đơn không thực hiện và không liên lạc với NVC trong thời hạn một năm, hồ sơ sẽ bị hủy.

Hai người con của bạn không phải bị quá 21 tuổi nhưng vì đã không liên lạc với NVC từ 8/2010 đến nay 11/2011. Rấc tiếc cho bạn.

Thân

Last edited by a moderator:

Lily

Cựu Ban điều hành

Chào Anh Chị!
xin Anh Chị tư vấn giúp Mình việc này .Sáng nay Mình có đến LSQ để hỏi việc khiếu nại cho con Mình ,kết quã trả lời là 2 cháu đều không được tính tuổi theo luật CSPA lý do hồ sơ Mình họ nói là đả đáo hạn vào tháng 8/2010 nhưng vì người nhà Mình không nộp DS230 nên họ không giải quyết mac dù tuỗi cũa 2 cháu chưa được 21 tuổi .vậy xin hỏi mình có cách nào không Anh Chi ? xin cám ơn Anh Chị
Chào vutuanhung,
Anh có thể nói rõ hơn về trường hợp CSPA của hai người con anh không? Đọc từ đầu topic tới giờ, tôi vẫn chưa hiểu rõ vì sao hai cháu bị từ chối tính tuổi CSPA.
Hồ sơ của anh đã complete, vậy trong DS-230 nộp cho NVC anh khai như thế nào? DS-230 của anh có khai tên hai cháu là con (câu 29) và đi cùng (câu 31) không? Có nộp DS-230 và giấy tờ cá nhân của hai cháu không? Đơn bảo trợ tài chính I-864 của người bảo lãnh có tên hai cháu trong đó không?
Thân ái.

vutuanhung

Thành viên tích cực

Chào LILY!
Thông cảm vì lu bu quá nên sáng nay mỡ máy mới thấy bài của bạn có gì bạn giúp tư vấn dùm nha ! DS230 ghi ngày 18/8/2010 có tên 2 cháu được người nhà bên đó ghi đó Bạn ,xin cám ơn Bạn

vutuanhung

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2xxxxxxxxxx

Chào LILY
Mình vừa coi lại hồ sơ i 864 không có tên 2 cháu .Mình xin hỏi vậy lúc mình đi p/v có ảnh hưỡng gì đến 2 cháu đang du học bên đó không Bạn .xin Bạn tư vấn giúp mình nha!xin cám ơn Bạn

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Vutuanhung, thông tin bạn cung cấp không rỏ ràng, đầy đủ nên khó lòng tư vấn chính xác được.

1- Bạn là người anh bà con, hay là người em có người chị sinh năm 1987, hay là đương đơn chính của hồ sơ này vậy?! Hồ sơ này do gia đình tự làm hay qua dịch vụ?

2- Hai người cháu mà bạn nói đang du học có phải là 2 chị em đang đề cập tới trong hồ sơ này? Hai người cháu này đều không có tên trong I-864 và trong giấy mời phỏng vấn phải không? Hai người này hiện ở Việt Nam hay ở nước ngoài? Nếu khiếu kiện CSPA thành công thì có mặt để dự phỏng vấn không?

3- Hai người cháu này đã được khai sẽ đi cùng cha mẹ trong DS-230 của cha mẹ chưa? Có khai DS-230 riêng cho họ chưa? Có nộp giấy khai sinh, lý lịch tư pháp,... của họ cho NVC chưa? Nộp cho NVC vào ngày tháng năm nào?

4- Chính xác là bạn hay người nhà của bạn, hay là cha mẹ của hai cháu đã gửi hồ sơ khiếu kiện CSPA cho hai cháu đến LSQ qua email hay qua bưu điện?

5- Bạn hay người nhà của bạn, hay là cha mẹ của hai cháu lên phòng thông tin LSQ để khiếu kiện CSPA cho cháu vậy? đã cầm theo những giấy tờ, chứng từ gì? chính xác là nhân viên LSQ đã nói những gì? có gì làm bằng chứng không?

Bạn hãy trả lời từng câu hỏi để hệ thống lại hồ sơ, và ACE trên diễn đàn sẽ có đầy đủ thông tin để tư vấn cho trường hợp của người bà con của bạn được chính xác.

Chúc may mắn.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi bác Vutuanhung,
3. Trường hợp của gia đình tôi thật phức tạp, tôi chưa từng thấy trên các diễn đàn...Gia đình em tôi ở Mỹ có nhờ người điền DS-230 cho gia đình tôi...Nhưng vì không hiểu biết, do mẹ tôi ở Mỹ bị bệnh ung thư suốt một năm qua nên gia đình bên đó cũng lu bu rồi không có để ý đến thời hạn đáo hạn hồ sơ khiếu nại tuổi cho hai đứa con gái của tôi cũng như là nộp DS-230 cho NVC...Bây giờ biết được thì đã quá muộn, hqua tôi đã đến LSQ, họ đã trình bày rõ với tôi là họ đã dành ra một năm để cho bổ túc hồ sơ DS-230 cho hai cháu từ tháng 8/2010-đến tháng 8/2011 nhưng họ không nhận được hồi âm từ phía gia đình tôi nên họ đã gạch tên hai cháu ra khỏi I-797 Theo như LSQ trình bày, Hai cháu vẫn đủ tuổi CSPA vì hồ sơ của gia đình tôi đã hoàn tất tháng 8/2011. Nhưng mà không ngờ là hai cháu bị gạch tên vì lý do một năm cho đáo hạn hồ sơ....

4. Tôi và cháu gái nhỏ của tôi đã nộp đơn khiếu nại tuổi tại LSQ cũng như email cho LSQ từ ngày 5 tháng 11. Tôi có kết quả ngày 21 tháng 11 nhưng mà không ngờ là hai cháu đã bị xoá tên trong I-797.
Theo tôi, trong trường hợp này nhân viên phòng Thông tin LSQ không đủ thẩm quyền để giải quyết, họ chỉ trả lời bạn theo đúng luật định thôi. Bạn cần viết một lá thư gửi trực tiếp ông Tổng Lãnh sự: Lê Ân để xin được cứu xét. Đó là người có quyền cao nhất quyết định trong vấn đề này.

Bạn cũng nên chuẩn bị trước các giấy tờ: I-864, DS-230,... để nếu như được chấp thuận mình có ngay mà nộp vào.

Bây giờ tôi cũng rất rối rắm, không biết phải làm thế nào vì đã lỡ cho cháu gái nhỏ của tôi về Vnam... Hiên tôi đang lo giấy tờ đi du học lại cho cháu,tôi định sẽ cho cháu đi phỏng vấn du học trước ngày phỏng vấn di dân của gia đình tôi nhưng mà theo ngta nói thì tỉ lệ đậu phòng vấn của cháu rất thấp...
Theo các anh chị nghĩ thì tôi có nên cho cháu dự phỏng vấn cùng gia đình tôi không?
Tôi nghĩ nên cho cháu đi theo trong ngày phỏng vấn, nhớ là hãy trình bày viêc này trong buổi phỏng vấn luôn. Đã có nhiều trường hợp được viên chức LSQ đồng ý giải quyết ngay tại buổi phỏng vấn và được kêu vào phỏng vấn luôn cùng gia đình.

Theo tôi nên giải quyết việc khiếu kiện CSPA cho hai cháu để xin visa định cư trước, nếu không được chấp thuận mới tới bước xin visa du học lại cho cháu gái nhỏ. Việc này sẽ không khó khăn nếu nhờ bác Vha08 tư vấn cho.

Chúc may mắn đến với gia đình bạn.

p/s: dù kết quả thế nào cũng mong bạn post bài chia sẻ kinh nghiệm với ACE trên diễn đàn nhé.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Vutuanhung,

Theo bạn thì tôi sẽ phải viết một lá thư, trình bày bệnh tình của mẹ tôi ở Mỹ nên không có thời gian nộp đơn bổ túc cho hai đứa con tôi phải không? Theo bạn thì tôi phải trình bày những gì trong lá thư đó?
- Thư gửi cho ông Tổng Lãnh sự nên trình bày thật súc tích, khẩn thiết, ngắn gọn, đầy đủ các thông tin về hồ sơ của mình, như: case number, ngày ưu tiên, ngày chấp thuận, ngày hồ sơ đáo hạn, ngày hồ sơ complete, ngày phỏng vấn, tên đương đơn chính và đương đơn phụ, ngày tháng năm sinh của những đứa trẻ liên quan,.... và nội dung bạn yêu cầu giúp đỡ, cứu xét.

- Tôi nghĩ lý do bạn nêu trên chưa đủ sức thuyết phục vì trong thời gian mẹ của bạn bị bệnh bạn vẫn phải nộp các giấy tờ cho NVC và đã hoàn tất hồ sơ của gia đình mình thì làm gì không có đủ "thời gian nộp đơn bổ túc cho hai đứa con"?!

- Bạn có thể nêu lý do là: vì gia đình của bạn ở Việt Nam không có kiến thức về luật di trú nên hoàn toàn phó thác cho người nhà bên Mỹ (người bảo lãnh) tiến hành các thủ tục xin visa định cư. Nhưng trong thời gian hồ sơ tới lượt đáo hạn, mẹ của bạn ngã bệnh, người nhà bận tập trung lo chữa chạy cho cụ nên đã không có thời gian tìm hiểu sâu về luật di trú và do đó đã không hề biết đến luật CSPA để xin khiếu kiện cho hai cháu.

Tôi cũng đang lo giấy tờ du học lại cho cháu gái nhỏ vì lỡ nếu như cháu bị kẹt lại thì gia đình tôi không biết tính làm sao?...theo bạn nghĩ là tôi có nên cho cháu đi phỏng vấn du học trước ngày phỏng vấn của gia đình tôi ko? Nếu mà đợi sau ngày phỏng vấn của gdinh tôi thì cơ hội đậu của nó sẽ rất thấp....

Còn cháu gái lớn của tôi có nên cho về Vnam không hay là vẫn tiếp tục cho du học ở bên đó?
- Trong trường hợp bạn không được chấp thuận thì sau khi qua Mỹ, có thẻ xanh bạn có thể mở hồ sơ ngay để bảo lãnh cho 2 cháu theo diện F2B.

Riêng vấn đề xin visa du học thì tôi không có hiểu biết nhiều nên không dám đưa ra ý kiến, các anh chị em khác có kinh nghiệm về vấn đề này trên diễn đàn sẽ tư vấn giúp bạn.

Chúc may mắn nhé.

vutuanhung

Thành viên tích cực

Hi bác Vutuanhung,

Theo tôi, trong trường hợp này nhân viên phòng Thông tin LSQ không đủ thẩm quyền để giải quyết, họ chỉ trả lời bạn theo đúng luật định thôi. Bạn cần viết một lá thư gửi trực tiếp ông Tổng Lãnh sự: Lê Ân để xin được cứu xét. Đó là người có quyền cao nhất quyết định trong vấn đề này.

Bạn cũng nên chuẩn bị trước các giấy tờ: I-864, DS-230,... để nếu như được chấp thuận mình có ngay mà nộp vào.

Tôi nghĩ nên cho cháu đi theo trong ngày phỏng vấn, nhớ là hãy trình bày viêc này trong buổi phỏng vấn luôn. Đã có nhiều trường hợp được viên chức LSQ đồng ý giải quyết ngay tại buổi phỏng vấn và được kêu vào phỏng vấn luôn cùng gia đình.

Theo tôi nên giải quyết việc khiếu kiện CSPA cho hai cháu để xin visa định cư trước, nếu không được chấp thuận mới tới bước xin visa du học lại cho cháu gái nhỏ. Việc này sẽ không khó khăn nếu nhờ bác Vha08 tư vấn cho.

Chúc may mắn đến với gia đình bạn.

p/s: dù kết quả thế nào cũng mong bạn post bài chia sẻ kinh nghiệm với ACE trên diễn đàn nhé.
Xin bạn vui lòng chỉ dẫn cách liên lạc với ông Lê Ân, thông qua email, hay liên lạc qua số điện thoại đều được. Cám ơn bạn rất nhiều

quaidan

Cựu Ban điều hành

Xin bạn vui lòng chỉ dẫn cách liên lạc với ông Lê Ân, thông qua email, hay liên lạc qua số điện thoại đều được. Cám ơn bạn rất nhiều
Hi Vutuanhung, bạn hãy soạn một lá thư, nên gõ và in ra trên computer cho lịch sự, ký tên xong bỏ vào thùng thơ ở bưu điện, bên ngoài bao thư ghi gửi đến:

- Ông Tổng Lãnh sự Lê Thành Ân
- Tổng Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ, số 4 Lê Duẩn, Quận 1, Thành Phố Hồ Chí Minh

Chúc may mắn nhé.

vutuanhung

Thành viên tích cực

Hi Vutuanhung, bạn hãy soạn một lá thư, nên gõ và in ra trên computer cho lịch sự, ký tên xong bỏ vào thùng thơ ở bưu điện, bên ngoài bao thư ghi gửi đến:

- Ông Tổng Lãnh sự Lê Thành Ân
- Tổng Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ, số 4 Lê Duẩn, Quận 1, Thành Phố Hồ Chí Minh

Chúc may mắn nhé.
xin chào Anh Chị!
Hôm nay mới có dịp lên diển đàn do lu bu quá ,mong Anh Chị thông cảm ,Mình đã gữi thư như Anh Chị tư vấn đến hôm nay la 1 tuần rồi ,nhưng chưa được trả lời ,nhưng hôm nay cũng được 1 may man là cháu nhõ con Mình đã phỏng vấn du học và dã đươc LSQ chấp thuận đây cũng là niềm vui của gia đình nên mình lên diễn đàn đễ chia sẽ với Anh Chị! Rất cám ơn Anh chị đã đồng hành cùng Mình trong những lúc khó khan xin Chân thành cám ơn Anh Chị! Chúc Anh Chị được dồi dào sức khoẻ
THÂN CHÀO

vutuanhung

Thành viên tích cực

xin chào Anh Chị!
Hôm nay mới có dịp lên diển đàn do lu bu quá ,mong Anh Chị thông cảm ,Mình đã gữi thư như Anh Chị tư vấn đến hôm nay la 1 tuần rồi ,nhưng chưa được trả lời ,nhưng hôm nay cũng được 1 may man là cháu nhõ con Mình đã phỏng vấn du học và dã đươc LSQ chấp thuận đây cũng là niềm vui của gia đình nên mình lên diễn đàn đễ chia sẽ với Anh Chị! Rất cám ơn Anh chị đã đồng hành cùng Mình trong những lúc khó khan xin Chân thành cám ơn Anh Chị! Chúc Anh Chị được dồi dào sức khoẻ
THÂN CHÀO
chào Anh Chị!
xin Anh Chị tư vấn giúp Mình khi đi phỏng vấn Mình cần phải đem những giấy tờ gì cần thiết cho buổi phỏng vấn vậy Anh Chị? Xin cám ơn Anh Chị rất nhiều

quaidan

Cựu Ban điều hành

chào Anh Chị!
xin Anh Chị tư vấn giúp Mình khi đi phỏng vấn Mình cần phải đem những giấy tờ gì cần thiết cho buổi phỏng vấn vậy Anh Chị? Xin cám ơn Anh Chị rất nhiều
Hi Vutuanhung, bạn vào các link này xem:
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giay/to/yeu/cau.html
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=138
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=97
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=119

Chủ yếu là bạn tập trung vào các bằng chứng chứng minh mối quan hệ của bạn với người bảo lãnh nhé.

Nhớ trình bày về vấn đề của hai đứa nhỏ để xin cứu xét theo luật CSPA. Nhắc cho họ biết rằng: Lần đáo hạn thứ nhất do lịch visa giật lùi nên không thể tính gộp thời gian đó vào được. Và theo lịch Visa Bulletin tháng 12/2011 thì hồ sơ của bạn chỉ mới vừa đáo hạn lần thứ 2. Do đó con của bạn vẫn có cơ hội và thời gian 01 năm (kể từ ngày hồ sơ đáo hạn lần thứ 2) để nộp đơn xin hưởng luật CSPA. Hãy hết sức nhẹ nhàng và tỏ thái độ tha thiết mong được viên chức LSQ chấp thuận.

Chúc gia đình bạn nhiều may mắn.

vutuanhung

Thành viên tích cực

Hi Vutuanhung, bạn vào các link này xem:
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giay/to/yeu/cau.html
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=138
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=97
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=119

Chủ yếu là bạn tập trung vào các bằng chứng chứng minh mối quan hệ của bạn với người bảo lãnh nhé.

Nhớ trình bày về vấn đề của hai đứa nhỏ để xin cứu xét theo luật CSPA. Nhắc cho họ biết rằng: Lần đáo hạn thứ nhất do lịch visa giật lùi nên không thể tính gộp thời gian đó vào được. Và theo lịch Visa Bulletin tháng 12/2011 thì hồ sơ của bạn chỉ mới vừa đáo hạn lần thứ 2. Do đó con của bạn vẫn có cơ hội và thời gian 01 năm (kể từ ngày hồ sơ đáo hạn lần thứ 2) để nộp đơn xin hưởng luật CSPA. Hãy hết sức nhẹ nhàng và tỏ thái độ tha thiết mong được viên chức LSQ chấp thuận.

Chúc gia đình bạn nhiều may mắn.
Xin cám ơn quai dan đã nhiệt tình giúp đỡ ,Mình sẽ cố gáng ...thân chào

vutuanhung

Thành viên tích cực
Ðề: xxxxxxxxxx

Xin chào các anh chị trên diễn đàn,

Trước hết tôi xin chân thành cám ơn sự tư vấn và giúp đỡ tận tình của các anh chị trên diễn đàn :1::1: nhất là bạn quaidan :1::1:

Tôi xin thông báo tin vui là cả gia đình tôi đã đậu phỏng vấn hồi sáng nay.:New_icons_60::New_icons_60::8::8: :p:p

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Tôi xin thông báo tin vui là cả gia đình tôi đã đậu phỏng vấn hồi sáng nay.:New_icons_60::New_icons_60::8::8: Và may mắn thay, họ đã đồng ý cho hai đứa con gái của tôi được đi cùng gia đình vì tụi nó được thừa hưởng đạo luật CSPA.
Xin được chúc mừng và chia vui cùng gia đình bác nhé!
Thân mến.

[COLOR="Navy

Tôi xin thông báo tin vui là cả gia đình tôi đã đậu phỏng vấn hồi sáng nay.:New_icons_60::New_icons_60::8::8: Và may mắn thay, họ đã đồng ý cho hai đứa con gái của tôi được đi cùng gia đình vì tụi nó được thừa hưởng đạo luật CSPA.

Bạn vutuanhung , sáng nay bạn PV số thứ tự là số mấy và ở Ô nào , tôi sáng nay cũng PV ở Ô số 7 , STT 6004 , phải biết bạn cùng GD/XNC mình đến làm quen cùng bạn .Chúc mừng GD bạn đã có visa , riêng hai cháu thì bạn cứ yên tâm vì đã có hướng ra tốt đẹp rồi . Thân

quaidan

Cựu Ban điều hành

Xin chào các anh chị trên diễn đàn,

Trước hết tôi xin chân thành cám ơn sự tư vấn và giúp đỡ tận tình của các anh chị trên diễn đàn :1::1: nhất là bạn quaidan :1::1:

Nhưng mà lý do vì con gái lớn của tui còn đang ở Mỹ du học nên người ta hẹn ngày nó về Vnam và lấy lịch phỏng vấn riêng cho hai đứa con gái của tôi. Tôi đã nộp cho LSQ hồ sơ bảo trợ tài chính và DS-230 cho hai cháu. Họ chỉ hẹn ngày con gái lớn của tôi về Vietnam thì hai đứa sẽ lấy hẹn ngày phỏng vấn. Vậy cho tôi hỏi, như vậy là hai cháu sẽ chắc chắn được cấp visa đi cùng với gia đình tôi phải không? Có anh chị nào từng gặp trường hợp như vậy không?
Xin cám ơn các anh chị...

Gia đình tôi như trút bỏ được một gánh nặng bấy lâu nay...và mong rằng hai đứa con gái sẽ dc đi cùng gia đình....
WOW! Xin được chúc mừng gia đình bạn Vutuanhung và cảm ơn bạn rất nhiều vì đã phản hồi thông tin cho anh chị em trên diễn đàn rút kinh nghiệm :6:

- Trường hợp như của bạn đã từng xảy ra với bạn Xitrum trên diễn đàn, và Xitrum hiện đã sang Mỹ rồi: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=42924&highlight=xitrum#post42924

- Thông thường Visa có thời hạn trong 06 tháng, được tính kể từ ngày khám sức khoẻ. Khi bạn cầm visa trên tay sẽ biết được thời hạn này chính xác.

- Hai người con gái của bạn chắc chắn sẽ được cấp visa, tuy nhiên có kịp đi cùng gia đình bạn hay không còn tuỳ vào việc ngày cấp visa của 2 cháu có còn đủ thời gian để visa của bạn vẫn còn hiệu lực và... bay.

- Không biết bạn đã nhận giấy hồng chưa ? Bạn cũng có thể đề nghị LSQ hoãn cấp visa cho bạn để chờ cấp visa cùng lượt với 02 con gái.

- Con gái của bạn cũng có thể không về VN phỏng vấn. Phỏng vấn tại Mỹ rồi xin cấp thẻ xanh luôn. Tuy nhiên, theo quaidan, con gái bạn nên về phỏng vấn cho thủ tục đơn giản hơn, đồng thời cũng là dịp con gái bạn được thăm lại VN, cùng bay với gia đình để có một dấu ấn tuyệt vời trong cuộc đời của 2 cháu và trong bước ngoặc lớn của cả gia đình.

Chúc cả gia đình những điều tốt đẹp nhất.

P/s: mong bạn dành thời gian viết một bài chia sẻ với anh chị em đi sau về quá trình và chi tiết cuộc phỏng vấn của gia đình.

Diễn đàn sẽ chuyển vào chuyên mục: CHIA SẺ KINH NGHIỆM THỰC TẾ > CHIA SẺ KINH NGHIỆM > Chia sẻ kinh nghiệm khiếu nại CSPA

vutuanhung

Thành viên tích cực

WOW! Xin được chúc mừng gia đình bạn Vutuanhung và cảm ơn bạn rất nhiều vì đã phản hồi thông tin cho anh chị em trên diễn đàn rút kinh nghiệm :6:

- Trường hợp như của bạn đã từng xảy ra với bạn Xitrum trên diễn đàn, và Xitrum hiện đã sang Mỹ rồi: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=42924&highlight=xitrum#post42924

- Thông thường Visa có thời hạn trong 06 tháng, được tính kể từ ngày khám sức khoẻ. Khi bạn cầm visa trên tay sẽ biết được thời hạn này chính xác.

- Hai người con gái của bạn chắc chắn sẽ được cấp visa, tuy nhiên có kịp đi cùng gia đình bạn hay không còn tuỳ vào việc ngày cấp visa của 2 cháu có còn đủ thời gian để visa của bạn vẫn còn hiệu lực và... bay.

- Không biết bạn đã nhận giấy hồng chưa ? Bạn cũng có thể đề nghị LSQ hoãn cấp visa cho bạn để chờ cấp visa cùng lượt với 02 con gái.

- Con gái của bạn cũng có thể không về VN phỏng vấn. Phỏng vấn tại Mỹ rồi xin cấp thẻ xanh luôn. Tuy nhiên, theo quaidan, con gái bạn nên về phỏng vấn cho thủ tục đơn giản hơn, đồng thời cũng là dịp con gái bạn được thăm lại VN, cùng bay với gia đình để có một dấu ấn tuyệt vời trong cuộc đời của 2 cháu và trong bước ngoặc lớn của cả gia đình.

Chúc cả gia đình những điều tốt đẹp nhất.

P/s: mong bạn dành thời gian viết một bài chia sẻ với anh chị em đi sau về quá trình và chi tiết cuộc phỏng vấn của gia đình.

Diễn đàn sẽ chuyển vào chuyên mục: CHIA SẺ KINH NGHIỆM THỰC TẾ > CHIA SẺ KINH NGHIỆM > Chia sẻ kinh nghiệm khiếu nại CSPA
Chào Le-bac49 !
gia đình mình phõng vấn ô số 9 lúc 10 giờ 30 phút nhân viên lảnh sự quán chỉ hõi 1 câu Cha Mẹ Mình xuất cãnh nam nào thôi ,và chuc mưng gia đình có 2 con đã được xet và giải quyêt CSPA và đưa cho Mình 2 bộ DS230 và kêu điền vào đễ nộp lại vào buỗi chiều .Nhưng Mình đã đem theo hờ nên nộp luôn vào lúc đó và họ đã cấp giấy hồngcho 3 người. gia đình Bạn cũng nhận giấy hồng hôm đó luôn hả Bạn?

Chỉnh sửa cuối:

vutuanhung

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm200 Khiếu nại CSPA thành công.

Chào Xuất Nhập Cảnh. Tôi là Vũ Tuấn Hùng, mấy hôm nay tham gia trên diễn đàn là hồ sơ của người em bà con của tôi, do họ không biết nhiều về vi tính nên tôi giúp họ hỏi thăm và nhờ diễn đàn giúp đỡ, tôi thành thật cảm ơn Xuất Nhập Cảnh. Do theo dõi giúp hồ sơ của người em nên tôi biết rất rõ quá trình xin khiếu nại cho hai người con. Hiện nay 2 người con của họ đã được phía NVC chấp thuận và chơ xếp lịch phỏng vấn. Nếu hồ sơ của họ hòan tất tôi sẽ tường thuật lại tất cả quá trình xin khiếu nại trên để cùng với diễn đàn tham gia chia sẻ kinh nghiệm. Xin chân thành cảm ơn XNC đã giúp đỡ tôi trong thời gian qua. Chúc bạn và gia đình nhiều hạnh phúc. Chúc XNC ngày càng phát triển.

vutuanhung

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm200 Khiếu nại CSPA thành công.

Chào Anh Chị!
Anh Chị cho Mình xin hỏi một việc nếu khi Mình đến Mỹ Mình đến một địa chỉ khác không phải địa chỉ cũa người bảo lảnh thì có được không Anh Chị! Mong Anh Chị giúp đỡ xin thành thật cám ơn Anh Chị rất nhiều!