[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - cuti

trantientrung

Thành viên mới
Ðề: Bổ sung giấy tờ khai sinh cho NVC

@BDH,

Cho mình hỏi là bổ sung khai sinh cho NVC thì phải scan khai sinh ra file PDF và mình :

1/ Mình phải gởi email chứ không phải vào trang web của NVC điền form online? Và địa chỉ email mới là asknvc@state.gov ? và email này nvcinquiry@state.gov còn dùng không nếu mình lỡ gởi bổ sung giấy tờ này qua email này rồi thì có cần gởi lại không?

2/ Nội dung là :

Dear Sir/Madam,

Ref: HCMxxxxxxxx
Preference Category: F4

Petitioner's name: NGUYEN Van A
Date of Birth: 30-Nov-1970

Principal applicant: NGUYEN Van B
Date of Birth: 01-Jan-1975

I am the principal beneficiary of this petition.
Please kindly update my case by update petitioner's birth certificate.

Petitioner's name: NGUYEN Van A
Date of Birth: 30-Nov-1970
* Birth Certificate enclosed.

Your prompt response would be much appreciated.

Thank you and best regards,
Nguyen Van B

Email: abc@yahoo.com
Phone number: 123456789...

3/ Thông thường thì bao lâu NVC mới trả lời là đã nhận mail của mình và yêu cầu mình chờ 30 ngày, và bao lâu mình có mail chính thức là hs mình đã được cập nhật?

Xin chân thành cám ơn BĐH.

Trường hợp của tôi cũng tương tự như của bạn, tôi scan GKS và gởi NVC thông qua địa chỉ asknvc@state.gov,
đúng hai tháng sau thì nhận được trả lời của NVC là đã update tình trạng của tôi.

3/ Thông thường thì bao lâu NVC mới trả lời là đã nhận mail của mình và yêu cầu mình chờ 30 ngày, và bao lâu mình có mail chính thức là hs mình đã được cập nhật?

Khi nào bạn gởi chứng từ qua đường bưu điện cho NVC thì mới nhận được thư ""yêu cầu chờ 30 ngày"" đó.

Chi bổ sung giay khai sinh thoi,hay cần thêm
passport nữa vay cac ban !

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: Bổ sung giấy tờ khai sinh cho NVC

Chi bổ sung giay khai sinh thoi,hay cần thêm
passport nữa vay cac ban !
@chào bạn,

1/ Nếu bổ sung qua đường bưu điện gởi cho NVC thì phải kèm theo barcode cover sheet(trong mail của NVC gởi lúc báo mở hồ sơ-tờ giấy có in những sọc đứng)

2/ Nếu gởi qua email thì phải ghi case number(HCM...) bên góc phải trên cao của tờ giấy ks rồi mới scan.

3/ Không cần gởi kèm passort của NBL.

cuti

Thành viên tích cực
Gởi BDH,các bạn

Việc là hs nhà mình đã complete ngày 14/12 do ngày 14/12 mình có gọi phone cho NVC và được thông báo như vậy, đến ngày 26/12 mình có gọi lại cho NVC báo cho họ biết là mình chưa nhận được mail chính thức của NVC báo cho mình biết là hs mình đã complete và cô trực điện thoại của NVC nói là phải mất vài tuần thì mới có mail và nhắc cho mình biết là hs nhà mình đã vào danh sách chờ gọi PV, mình có câu hỏi này nhờ BDH tư vấn giúp là VẬY MÌNH CÓ CẦN THIẾT YÊU CẦU NVC HỌ GỞI MAIL XÁC NHẬN COMPLETE HAY KHÔNG HAY HỌ XÁC NHẬN TRÊN PHONE NHƯ VẬY LÀ OK RỒI? MÌNH CÓ VÀO TRANG WEB CỦA NVC XEM NGAY CHỖ AFFIDAVIT SUPPORTCỦA NBL CHUYỂN TỪ 'PAID' QUA 'N/A' CÓ NHIỀU NGƯỜI CÓ KINH NGHIỆM NÓI KHI CHUYỂN QUA 'N/A' CÓ NGHĨA LÀ ĐÃ COMPLETE? NẾU MÌNH KHÔNG NHẬN ĐƯỢC MAIL CONFIRM THÌ CÓ SỢ HỌ BỎ QUÊN HS CỦA MÌNH KHÔNG?

Xin cám ơn BDH,các bạn

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Mail xác nhận complete của NVC

Gởi BDH,các bạn

Việc là hs nhà mình đã complete ngày 14/12 do ngày 14/12 mình có gọi phone cho NVC và được thông báo như vậy, đến ngày 26/12 mình có gọi lại cho NVC báo cho họ biết là mình chưa nhận được mail chính thức của NVC báo cho mình biết là hs mình đã complete và cô trực điện thoại của NVC nói là phải mất vài tuần thì mới có mail và nhắc cho mình biết là hs nhà mình đã vào danh sách chờ gọi PV, mình có câu hỏi này nhờ BDH tư vấn giúp là VẬY MÌNH CÓ CẦN THIẾT YÊU CẦU NVC HỌ GỞI MAIL XÁC NHẬN COMPLETE HAY KHÔNG HAY HỌ XÁC NHẬN TRÊN PHONE NHƯ VẬY LÀ OK RỒI? MÌNH CÓ VÀO TRANG WEB CỦA NVC XEM NGAY CHỖ AFFIDAVIT SUPPORTCỦA NBL CHUYỂN TỪ 'PAID' QUA 'N/A' CÓ NHIỀU NGƯỜI CÓ KINH NGHIỆM NÓI KHI CHUYỂN QUA 'N/A' CÓ NGHĨA LÀ ĐÃ COMPLETE? NẾU MÌNH KHÔNG NHẬN ĐƯỢC MAIL CONFIRM THÌ CÓ SỢ HỌ BỎ QUÊN HS CỦA MÌNH KHÔNG?

Xin cám ơn BDH,các bạn
NVC không gửi thông báo hồ sơ completed cho từng trường hợp cụ thể. Nếu gia đình đã liên lạc với NVC qua phone và nhận được thông báo như vậy thì yên tâm là hồ sơ đã hoàn tất và thông tin từ họ là chính xác.

cuti

Thành viên tích cực

NVC không gửi thông báo hồ sơ completed cho từng trường hợp cụ thể. Nếu gia đình đã liên lạc với NVC qua phone và nhận được thông báo như vậy thì yên tâm là hồ sơ đã hoàn tất và thông tin từ họ là chính xác.
Anh Thành,

Anh nói vậy em cũng yên tâm, cám ơn BDH đã tư vấn giúp.

Cuti

Kidminh8717

Thành viên mới

Gởi BDH,các bạn

Xin cám ơn BDH,các bạn
hi pạn mình cũng nhận đc complete ngày 25 vừa rồi.mình cùng giao lưu và cùng "hóng"ngày pv heng^^

cuti

Thành viên tích cực

hi pạn mình cũng nhận đc complete ngày 25 vừa rồi.mình cùng giao lưu và cùng "hóng"ngày pv heng^^
Hi Kidminh,

Bạn có nhận được mail của NVC xác nhận hs nhà bạn conmplete không? Hs nhà mình chỉ complete qua phone thôi không biết vậy là đủ chưa? Thấy ai cũng có complete bằng mail nên mình cũng thấy hs nhà mình kỳ quá chả giống ai.

Kidminh8717

Thành viên mới
Hi Kidminh,

Bạn có nhận được mail của NVC xác nhận hs nhà bạn conmplete không? Hs nhà mình chỉ complete qua phone thôi không biết vậy là đủ chưa? Thấy ai cũng có complete bằng mail nên mình cũng thấy hs nhà mình kỳ quá chả giống ai.
Mình với 2 chị của mình đều nhận được mail bạn. Hồ sơ bạn diện gì vậy mình F2B nè.

Kidminh8717

Thành viên mới
Mình thuộc diện visa F4 bạn à.
Bạn trên 21 tuổi chưa vậy? Năm 2008 Ba Mẹ mình cũng đi diện F4 lúc đó mình 21 tuổi 4 tháng, quá tuổi CSPA nên rớt lại không được xuất cảnh cùng gia đình, có gì coi lại nha!

le.phuong

Thành viên tích cực
Mình thuộc diện visa F4 bạn à.
Chào anh cuti,
Khi nào anh nhận được thư mời pv anh nhớ chia sẻ với mọi người nha.
Hồ sơ nhà tôi F4 complete ngày 18/11/2015, PD 18/4/2003.

cuti

Thành viên tích cực
Chào anh cuti,
Khi nào anh nhận được thư mời pv anh nhớ chia sẻ với mọi người nha.
Hồ sơ nhà tôi F4 complete ngày 18/11/2015, PD 18/4/2003.
Bạn CP 18/11 thì khả năng cuối tháng này có thư PV rất cao.Chúc may mắn.

le.phuong

Thành viên tích cực

Bạn CP 18/11 thì khả năng cuối tháng này có thư PV rất cao.Chúc may mắn.
Anh cuti có biết thư pv thường gởi vào ngày nào trong tháng không

bigboss

Thành viên tích cực
Anh cuti có biết thư PV thường gởi vào ngày nào trong tháng không?
Nhà mình hoàn tất hồ sơ vào tháng 10 nhưng do không biết tháng 01/2016 mình mới nhận được thư complete của NVC ngày PD nhà mình là 12/11/2002 hi vọng được xếp lịch sớm. Nhưng mình không biết nếu được nhận thư PV vào cuối tháng thì thời gian chuẩn bị có kịp không, hay sẽ hẹn qua tết. Nếu anh em nào được PV thì thông báo cho mình chia vui nhé. Chúc cả nhà F4 nhah được đoàn tụ với người thân!:11:

cuti

Thành viên tích cực

Anh cuti có biết thư pv thường gởi vào ngày nào trong tháng không
NVC thường gởi mail báo PV vào tuần cuối cùng của tháng và tuần đầu tiên của tháng kế tiếp có 1 số trường hợp họ gởi vào giữa tháng.

le.phuong

Thành viên tích cực
Bạn CP 18/11 thì khả năng cuối tháng này có thư PV rất cao. Chúc may mắn.
Anh cuti ơi, đúng như dự đoán của anh, tôi vừa nhận được thư pv tối hôm qua. Anh nhận được thư PV chưa/
Nhưng có một chỗ này tôi không biết như thế nào.
Bộ bảo trợ tài chính - Y (nghĩa là NVC đã gởi cho Lãnh sự quán rồi)--> vậy thì khi đi PV mình có cầm theo một bộ photo nữa không.
Nếu đem theo thì bây giờ tôi phải báo người bảo lãnh gởi về cho tôi một bộ, còn nếu không cần thì tôi không phải báo cho họ gởi về.

cuti

Thành viên tích cực

Anh cuti ơi, đúng như dự đoán của anh, tôi vừa nhận được thư pv tối hôm qua. Anh nhận được thư PV chưa/
Nhưng có một chỗ này tôi không biết như thế nào.
Bộ bảo trợ tài chính - Y (nghĩa là NVC đã gởi cho Lãnh sự quán rồi)--> vậy thì khi đi PV mình có cầm theo một bộ photo nữa không.
Nếu đem theo thì bây giờ tôi phải báo người bảo lãnh gởi về cho tôi một bộ, còn nếu không cần thì tôi không phải báo cho họ gởi về.
Chúc mừng bạn,

Nếu trong thư PV không yêu cầu thì theo lý thuyết kg cầ mang theo nhưng nếu có điều kiện mang thì cứ mang phòng khi bị yêu cầu bất ngờ.