[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - cuti

cuti

Thành viên tích cực
Dear Anh chị em,

Hiện nay hs nhà Cuti đang ở giai đoạn Civil
Documents and Affidavit of Support Documents & Financial Evidence.
Riêng DS261 đã điền xong,Fee 325$,120$ đã đóng xong,Ds-260 cũng đã điền xong và đã gởi các giấy tờ LLtp,khai sinh,passport,giấy khai sinh giấy thuế của người bảo lãnh ... NVC đã nhận tất cả từ hồi 30/04/2015 và trong email họ nói là đợi 45 ngày để họ xem xét đến hôm nay là 07/07/15 thì nhận được mail bên dưới, cũng hơi khó hiểu không biết là họ yêu cầu cái gì vì tất cả giấy tờ gởi từ VN đều là tiếng Việt, các giấy tờ bên Mỹ do người bảo lãnh gởi đều bằng tiếng Anh, sao họ lại nói mình nộp giấy tờ không đúng ngôn ngữ English hay Spanish nhỉ? Anh chị em nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp Cuti với. Chân thành cảm ơn.

Cuti

---------------------------------------------------------------------
Dear Sir/Madam:

Please be advised that the National Visa Center (NVC) is able to handle inquiries in English or Spanish only. Please resubmit your inquiry to the NVC in English.

The Department of State's National Visa Center (NVC) is committed to the protection of personal information of visa applicants and their petitioners. To ensure the confidentiality of visa files and to prevent the unauthorized release of personal information, the NVC requires that the following information be provided with each inquiry:
Name of the person submitting the inquiry
NVC case number or USCIS receipt number
Petitioner's name
Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name.

Unfortunately, your inquiry did not contain ALL of the above information. Please resubmit your inquiry with the above information so we may update our records accordingly and provide you with a specific response.

IMPORTANT:
Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

Lacey

National Visa Center
Written Inquiry Unit
FCi Federal, Support Contractor

asknvc@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

cuti

Thành viên tích cực
Ðề: NVC yêu cầu gì?

Có anh chị nào biết NVC họ yêu cầu gì trong mail này giải thích dùm Cuti với! Xin cám ơn.

cuti

Thành viên tích cực

Em quên nữa trong mail NVC họ gởi phần Subject ghi là "(HCM... CHECKLIST COVER LETTER)" vậy có nghĩa là hs của em bị check list?

Thành

Thích đủ thứ ...
Em quên nữa trong mail NVC họ gởi phần Subject ghi là "(HCM... CHECKLIST COVER LETTER)" vậy có nghĩa là hs của em bị check list?
Xem trong phần file đính kèm họ có gửi checklist hay không ? Trong thư họ gửi họ thông báo tất cả những yêu cầu bắt buộc phải viết bằng tiếng Anh hoặc Tây Ban Nha, tất cả các ngôn ngữ khác họ không chấp nhận đâu nhé!

Thư này họ thông báo yêu cầu đã gửi không hợp lệ, tất cả yêu cầu phải viết bằng tiếng Anh, kể cả Tên họ ngày tháng năm sinh của người bảo lãnh và người được bảo lãnh phải chính xác.

Nên liên lạc với NVC theo mẫu có sẵn trong link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21666-Hướng-dẫn-điền-thông-tin-liên-lạc-với-NVC

@ Giấy tờ nộp cho NVC nếu giấy tờ nào không phải là tiếng Anh hoặc tiếng Việt thì cần phải dịch sang tiếng Anh. (thư này không liên quan đến giấy tờ đã nộp cho NVC)

cuti

Thành viên tích cực

Xem trong phần file đính kèm họ có gửi checklist hay không ? Trong thư họ gửi họ thông báo tất cả những yêu cầu bắt buộc phải viết bằng tiếng Anh hoặc Tây Ban Nha, tất cả các ngôn ngữ khác họ không chấp nhận đâu nhé!

Thư này họ thông báo yêu cầu đã gửi không hợp lệ, tất cả yêu cầu phải viết bằng tiếng Anh, kể cả Tên họ ngày tháng năm sinh của người bảo lãnh và người được bảo lãnh phải chính xác.

Nên liên lạc với NVC theo mẫu có sẵn trong link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21666-Hướng-dẫn-điền-thông-tin-liên-lạc-với-NVC

@ Giấy tờ nộp cho NVC nếu giấy tờ nào không phải là tiếng Anh hoặc tiếng Việt thì cần phải dịch sang tiếng Anh. (thư này không liên quan đến giấy tờ đã nộp cho NVC)

Cám ơn anh Thành,

Việc là hôm 30/04/15 nhà em đã đóng xong phí $325 cho mỗi người và đến ngày 05-May-15 có nhận được 1 email của NVC và trong đó có 1 file attached liệt kê tên của 2 vợ chồng em và 2 đứa con của em yêu cầu đóng mỗi người $325 em nghĩ đây là email tự động gởi vì thực ra nhà em đã đóng tiền xong hôm 30/04/15 rồi trong email NVC gởi cho em ngày 05-May-15 thì subject là "HCM200xxxx (CHECKLIST COVER LETTER)" và email em mới nhận hôm qua 07-Jul-15 mà em cho anh xem ở trên thì subject cũng là ""HCM200xxxx (CHECKLIST COVER LETTER)" ), em nghĩ đây có phải là mail tự động gởi của NVC hay hoặc có thể đây là lỗi của hệ thống do em nghe nói mấy tháng nay trang web của bộ di trú Mỹ bị hacker phá gì đó, vì trong mail của NVC gởi cho em trên này em thấy nói rất chung chung chẳng có gì rõ ràng hết.

Cuti

Mail NVC gởi cho em ngày 07-Jul-15 chỉ có mail thôi không có attached nào hết anh Thành.

Thành

Thích đủ thứ ...
Trường hợp như vậy thì không cần phải lo gì, khi nào có thông báo mới họ sẽ gửi email tiếp mà thôi.

cuti

Thành viên tích cực

Trường hợp như vậy thì không cần phải lo gì, khi nào có thông báo mới họ sẽ gửi email tiếp mà thôi.
ok vậy em cứ ngồi đợi thôi. Cám ơn anh nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành
Dear Anh chị em,

Riêng DS261 đã điền xong,Fee 325$,120$ đã đóng xong,Ds-260 cũng đã điền xong và đã gởi các giấy tờ LLtp,khai sinh,passport,giấy khai sinh giấy thuế của người bảo lãnh ... NVC đã nhận tất cả từ hồi 30/04/2015 và trong email họ nói là đợi 45 ngày để họ xem xét đến hôm nay là 07/07/15 thì nhận được mail bên dưới, cũng hơi khó hiểu không biết là họ yêu cầu cái gì vì tất cả giấy tờ gởi từ VN đều là tiếng Việt, các giấy tờ bên Mỹ do người bảo lãnh gởi đều bằng tiếng Anh, sao họ lại nói mình nộp giấy tờ không đúng ngôn ngữ English hay Spanish nhỉ? Anh chị em nào có kinh nghiệm vụ này chỉ giúp Cuti với. Chân thành cảm ơn.

Cuti

Dear Sir/Madam:

Please be advised that the National Visa Center (NVC) is able to handle inquiries in English or Spanish only. Please resubmit your inquiry to the NVC in English.

The Department of State's National Visa Center (NVC) is committed to the protection of personal information of visa applicants and their petitioners. To ensure the confidentiality of visa files and to prevent the unauthorized release of personal information, the NVC requires that the following information be provided with each inquiry:
Petitioner's name

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name.

Unfortunately, your inquiry did not contain ALL of the above information. Please resubmit your inquiry with the above information so we may update our records accordingly and provide you with a specific response.

IMPORTANT:
Do not let more than one year pass without contacting the NVC concerning this visa petition. If a period of one year passes from the last date of contact (by telephone, mail, or e-mail) with the NVC, all submitted fees and documents expire. If this occurs, the fees must be paid again and documents must be resubmitted in order to continue the immigration process.

Lacey

National Visa Center
Written Inquiry Unit

asknvc@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

NVC THÔNG BÁO
National Visa Center (NVC) có thể xử lý các đơn thư yêu cầu được viết bằng tiếng Anh hoặc tiếng Tây Ban Nha.

Vui lòng gửi yêu cầu của bạn đến NVC bằng tiếng Anh.

National Visa Center (NVC) cam kết bảo vệ thông tin cá nhân của người nộp đơn xin visa và các đơn khiếu kiện của họ.

Để đảm bảo tính bảo mật của các tập tin visa và để ngăn chặn việc phát hành trái phép các thông tin cá nhân,

NÊN KHI GỞI ĐƠN THƯ YÊU CẦU ĐẾN NVC

NVC yêu cầu các thông tin sau đây PHẢI được cung cấp ĐẦY ĐỦ VÀ CHÍNH XÁC

1 Tên của người nộp đơn yêu cầu thông tin .
2 số case number hcm... hoặc số receipt number
3 họ tên đầy đủ của người bảo lãnh và ngày /tháng/năm sinh .
4 họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của đương đơn

Thật không may, yêu cầu của bạn không chứa TẤT CẢ các thông tin trên.TRONG HỒ SƠ MÀ NVC ĐANG LƯU TRỮ .

Vui lòng gửi lại yêu cầu của bạn với các thông tin trên cho chúng tôi.

Để cập nhật các thông tin hồ sơ của bạn cho chúng tôi được phù hợp và

cung cấp cho bạn với một hướng xử lý hồ sơ cụ thể. tiếp theo

NVC YÊU CẦU BẠN GỞI MỘT ĐƠN THƯ YÊU CẦU MỚI VỚI CÁCH GHI THÔNG TIN VỀ HỌ TÊN NGÀY THÁNG NĂM SANH CUẢ NBL , NDBL THEO KIỂU MỶ

HỌ TÊN ĐẦY ĐỦ VIẾT NHƯ SAU
HỌ , TÊN CHỮ LÓT .
NGÀY THÁNG NĂM SINH VIẾT NHƯ SAU
THÁNG /NGÀY /NĂM.

CHECKLIST COVER LETTER có nghĩa là THƯ THÔNG BÁO DANH SÁCH KIỂM TRA .

CHECKLIST Ở ĐÂY KHÔNG CÓ NGHĨA LÀ HỒ SƠ CÒN THIẾU HAY BỊ SAI XÓT GÌ NHƯ BẠN LẦM NGHĨ.

cuti

Thành viên tích cực

Cám ơn anh Vuthangsi nhiều.

cuti

Thành viên tích cực

NVC THÔNG BÁO
National Visa Center (NVC) có thể xử lý các đơn thư yêu cầu được viết bằng tiếng Anh hoặc tiếng Tây Ban Nha.

Vui lòng gửi yêu cầu của bạn đến NVC bằng tiếng Anh.

National Visa Center (NVC) cam kết bảo vệ thông tin cá nhân của người nộp đơn xin visa và các đơn khiếu kiện của họ.

Để đảm bảo tính bảo mật của các tập tin visa và để ngăn chặn việc phát hành trái phép các thông tin cá nhân,

NÊN KHI GỞI ĐƠN THƯ YÊU CẦU ĐẾN NVC

NVC yêu cầu các thông tin sau đây PHẢI được cung cấp ĐẦY ĐỦ VÀ CHÍNH XÁC

1 Tên của người nộp đơn yêu cầu thông tin .
2 số case number hcm... hoặc số receipt number
3 họ tên đầy đủ của người bảo lãnh và ngày /tháng/năm sinh .
4 họ tên đầy đủ và ngày tháng năm sinh của đương đơn

Thật không may, yêu cầu của bạn không chứa TẤT CẢ các thông tin trên.TRONG HỒ SƠ MÀ NVC ĐANG LƯU TRỮ .

Vui lòng gửi lại yêu cầu của bạn với các thông tin trên cho chúng tôi.

Để cập nhật các thông tin hồ sơ của bạn cho chúng tôi được phù hợp và

cung cấp cho bạn với một hướng xử lý hồ sơ cụ thể. tiếp theo

NVC YÊU CẦU BẠN GỞI MỘT ĐƠN THƯ YÊU CẦU MỚI VỚI CÁCH GHI THÔNG TIN VỀ HỌ TÊN NGÀY THÁNG NĂM SANH CUẢ NBL , NDBL THEO KIỂU MỶ

HỌ , TÊN CHỮ LÓT .
THÁNG /NGÀY /NĂM.

CHECKLIST COVER LETTER có nghĩa là THƯ THÔNG BÁO DANH SÁCH KIỂM TRA .

CHECKLIST Ở ĐÂY KHÔNG CÓ NGHĨA LÀ HỒ SƠ CÒN THIẾU HAY BỊ SAI XÓT GÌ NHƯ BẠN LẦM NGHĨ.

Anh Vuthangsi,

Nhờ anh cho em hỏi 1 câu là khi NBL nộp tất cả giấy tờ gồm,passport photo,giấy xác nhận quốc tịch,các loại giấy thuế,giấy kết hôn... thì trong đó đã ghi rõ tên tuổi ngày tháng năm sinh rồi sao NVC lại yêu cầu mình cung cấp lại thêm 1 lần nữa làm gì nhỉ? Cuti cũng hơi khó hiểu.

vuthangsi

Ban điều hành

Anh Vuthangsi,

Nhờ anh cho em hỏi 1 câu là khi NBL nộp tất cả giấy tờ gồm,passport photo,giấy xác nhận quốc tịch,các loại giấy thuế,giấy kết hôn... thì trong đó đã ghi rõ tên tuổi ngày tháng năm sinh rồi sao NVC lại yêu cầu mình cung cấp lại thêm 1 lần nữa làm gì nhỉ? Cuti cũng hơi khó hiểu.

Những hồ sơ giấy tờ mà gia đình bạn gởi sang cho NVC thì đang trong quá trình xem xét xử lý .
Vì vậy chưa thể biết được các giấy tờ hồ sơ đã gởi đi có hợp lệ theo yêu cầu của NVC hay không .

NVC gởi email này cho bạn hay NBL là để trã lời một email do bạn hoặc NBL viết gởi cho NVC để hỏi thông tin về hồ sơ .

VÀ TRONG EMAIL MÀ BẠN GỞI CHO NVC , BẠN ĐÃ GHI CÁC THÔNG TIN VỀ
NGÀY THÁNG NĂM SINH HỌ TÊN ĐẦY ĐỦ CUẢ NBL VÀ NDBL
ĐÃ ĐƯỢC VIẾT THEO KIỂU TIẾNG VIỆT CHỨ KHÔNG PHẢI THEO KIỂU MỶ .
NHƯ ĐÃ GIẢI THÍCH Ở TRÊN .

BẠN HOẶC NBL PHẢI GỞI MỘT EMAIL MỚI CHO NVC VỚI CÁC THÔNG TIN

HỌ , TÊN CHỮ LÓT .
THÁNG /NGÀY /NĂM.
Xem hướng dẫn cách liên lạc NVC ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21666-Hướng-dẫn-điền-thông-tin-liên-lạc-với-NVC

cuti

Thành viên tích cực
Nhờ anh chị em tư vấn dùm là Cuti nhận được email xác nhận của NVC là 08-May-15 có nhận CV document của mình và hẹn 45 ngày để xem xét nhưng nay là 22-07-15 có nghĩa là quá 60 ngày rồi mà vẫn chưa nhận được mail complete vậy là có bình thường không? Và có trường hợp nào được gọi PV mà không có mail xác nhận là hs mình complete không? Và Cuti có vào trang web của NVC kiểm tra thì thấy phần CV document vẫn thấy họ để là N/A!

kate0912

Ban điều hành

Nhờ anh chị em tư vấn dùm là Cuti nhận được email xác nhận của NVC là 08-May-15 có nhận CV document của mình và hẹn 45 ngày để xem xét nhưng nay là 22-07-15 có nghĩa là quá 60 ngày rồi mà vẫn chưa nhận được mail complete vậy là có bình thường không? Và có trường hợp nào được gọi PV mà không có mail xác nhận là hs mình complete không? Và Cuti có vào trang web của NVC kiểm tra thì thấy phần CV document vẫn thấy họ để là N/A!
Chào bạn,
Hồ sơ xử lý tại NVC khoảng từ 30 - 60 ngày . Trường hợp của bạn không có gì là bất thường. Nhưng bạn nên gọi trực tiếp cho NVC để hỏi rõ , bạn sẽ có câu trả lời nhanh và chính xác nhất .

cuti

Thành viên tích cực
Anh chị em tư vấn dùm,

Hiện nay lịch visa đã vượt qua ngày ưu tiên của Cuti rồi và Cuti đã nộp hết giấy tờ cho NVC nhưng đã quá 70 ngày chưa nhận được mail xác nhận của NVC là hs nhà Cuti đã complete vậy thủ tục để được gọi PV có bắt buộc là phải có nhận được mail xác nhận của NVC là hs của mình đã complete hay là LSQ họ sẽ vẫn mời mình đi PV và trong thư mời PV họ sẽ ghi rõ mình còn thiếu giấy tờ gì và yêu cầu bổ sung trong buổi PV? Trong này có anh chị em nào không nhận được mail của NVC xác nhận là complete mà vẫn có thư mời PV không?

Cám ơn các bạn.

hoian

Thành viên tích cực
Anh chị em tư vấn dùm,

Hiện nay lịch visa đã vượt qua ngày ưu tiên của Cuti rồi và Cuti đã nộp hết giấy tờ cho NVC nhưng đã quá 70 ngày chưa nhận được mail xác nhận của NVC là hs nhà Cuti đã complete vậy thủ tục để được gọi PV có bắt buộc là phải có nhận được mail xác nhận của NVC là hs của mình đã complete hay là LSQ họ sẽ vẫn mời mình đi PV và trong thư mời PV họ sẽ ghi rõ mình còn thiếu giấy tờ gì và yêu cầu bổ sung trong buổi PV? Trong này có anh chị em nào không nhận được mail của NVC xác nhận là complete mà vẫn có thư mời PV không?

Cám ơn các bạn.
- Muốn biết hồ sơ hoàn tất hay chưa bạn phải viết thư hỏi NVC, họ không tự động trả lời.
- Trong thư mời PV ,NVC sẽ yêu cầu những gì họ cần cho buổi PV ,và bạn phải đáp ứng đúng loại giấy tờ đó.

cuti

Thành viên tích cực
- Muốn biết hồ sơ hoàn tất hay chưa bạn phải viết thư hỏi NVC, họ không tự động trả lời.
- Trong thư mời PV ,NVC sẽ yêu cầu những gì họ cần cho buổi PV ,và bạn phải đáp ứng đúng loại giấy tờ đó.
Vâng cám ơn bạn chắc để mình hỏi thử xem sao.

cuti

Thành viên tích cực

Những hồ sơ giấy tờ mà gia đình bạn gởi sang cho NVC thì đang trong quá trình xem xét xử lý .
Vì vậy chưa thể biết được các giấy tờ hồ sơ đã gởi đi có hợp lệ theo yêu cầu của NVC hay không .

NVC gởi email này cho bạn hay NBL là để trã lời một email do bạn hoặc NBL viết gởi cho NVC để hỏi thông tin về hồ sơ .

VÀ TRONG EMAIL MÀ BẠN GỞI CHO NVC , BẠN ĐÃ GHI CÁC THÔNG TIN VỀ
NGÀY THÁNG NĂM SINH HỌ TÊN ĐẦY ĐỦ CUẢ NBL VÀ NDBL
ĐÃ ĐƯỢC VIẾT THEO KIỂU TIẾNG VIỆT CHỨ KHÔNG PHẢI THEO KIỂU MỶ .
NHƯ ĐÃ GIẢI THÍCH Ở TRÊN .

BẠN HOẶC NBL PHẢI GỞI MỘT EMAIL MỚI CHO NVC VỚI CÁC THÔNG TIN

Xem hướng dẫn cách liên lạc NVC ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/21666-Hướng-dẫn-điền-thông-tin-liên-lạc-với-NVC

Anh vuthangsi,

Nhờ anh tư vấn giúp vụ này.

Em gởi CV document(đầy đủ tất cả các loại giấy tờ của cả NBL và NĐBL) cho NVC và họ báo là nhận được ngày 08-May-15 và họ hẹn 45 ngày trả lời đến nay là qúa 90 ngày nhưng em vẫn chưa nhận được mail xác nhận của NVC là hồ sơ của em đã complete và đồng thời em cũng chẳng nhận được mail check list của NVC cho biết là em thiếu giấy tờ gì để sung, vậy câu hỏi của em là hs của em đã conplete chưa? Trong trường hợp chưa NVC họ có gởi thư PV để mình thiếu gì sẽ bổ sung trong ngày PV không? Vì em biết có nhiều hs NVC yêu cầu bổ sung giấy tờ trong thư mời PV. PD của nhà em là Nov-2002 lịch vísa tháng này đã là 08-Feb-03 vượt qua gần 3 tháng rồi mà chả thấy động tĩnh gì hết vì có người PD 01-Dec-02 mà đã có mail mời PV từ tháng trước rồi!

Em cám ơn anh nhiều.

P/s : Các loại phí mở hs $120,$325/người,Ds-261,Ds-260 đã complete hết rồi em check tại trang web của NVC.

cuti

Thành viên tích cực

Dear Anh chị em,

Cuti

Dear Sir/Madam:

Petitioner's name

IMPORTANT:

Lacey

National Visa Center
Written Inquiry Unit

asknvc@state.gov

Bây giờ nhớ lại sở dĩ em nhận mail này vì có 1 lần khi nhận mail của NVC báo là cần 45 ngày để review em vô tình reply all(mục đích để chuyển cho NBL xem) và viết bằng tiếng Việt có dấu.

cuti

Thành viên tích cực
@BDH,

Cho mình hỏi là bổ sung khai sinh cho NVC thì phải scan khai sinh ra file PDF và mình :

1/ Mình phải gởi email chứ không phải vào trang web của NVC điền form online? Và địa chỉ email mới là asknvc@state.gov ? và email này nvcinquiry@state.gov còn dùng không nếu mình lỡ gởi bổ sung giấy tờ này qua email này rồi thì có cần gởi lại không? Tại sao lúc hs nhà mình được mở tháng 03/2015 thì lại nhận được mail thông báo từ email nvcinquiry@state.gov nhưng trong diễn đàn hướng dẫn email mới để liên lạc NVC là asknvc@state.gov?

2/ Nội dung là :

Dear Sir/Madam,

Ref: HCMxxxxxxxx
Preference Category: F4

Petitioner's name: NGUYEN Van A
Date of Birth: 30-Nov-1970

Principal applicant: NGUYEN Van B
Date of Birth: 01-Jan-1975

I am the principal beneficiary of this petition.
Please kindly update my case by update petitioner's birth certificate.

* Birth Certificate enclosed.

Your prompt response would be much appreciated.

Thank you and best regards,
Nguyen Van B

Email: abc@yahoo.com
Phone number: 123456789...

3/ Thông thường thì bao lâu NVC mới trả lời là đã nhận mail của mình và yêu cầu mình chờ 30 ngày, và bao lâu mình có mail chính thức là hs mình đã được cập nhật?

Xin chân thành cám ơn BDH.

le.phuong

Thành viên tích cực
@BDH,

Cho mình hỏi là bổ sung khai sinh cho NVC thì phải scan khai sinh ra file PDF và mình :

1/ Mình phải gởi email chứ không phải vào trang web của NVC điền form online? Và địa chỉ email mới là asknvc@state.gov ? và email này nvcinquiry@state.gov còn dùng không nếu mình lỡ gởi bổ sung giấy tờ này qua email này rồi thì có cần gởi lại không?

2/ Nội dung là :

Dear Sir/Madam,

Ref: HCMxxxxxxxx
Preference Category: F4

Principal applicant: NGUYEN Van B
Date of Birth: 01-Jan-1975

I am the principal beneficiary of this petition.
Please kindly update my case by update petitioner's birth certificate.

* Birth Certificate enclosed.

Your prompt response would be much appreciated.

Thank you and best regards,
Nguyen Van B

Email: abc@yahoo.com
Phone number: 123456789...

3/ Thông thường thì bao lâu NVC mới trả lời là đã nhận mail của mình và yêu cầu mình chờ 30 ngày, và bao lâu mình có mail chính thức là hs mình đã được cập nhật?

Xin chân thành cám ơn BĐH.

Trường hợp của tôi cũng tương tự như của bạn, tôi scan GKS và gởi NVC thông qua địa chỉ asknvc@state.gov,
đúng hai tháng sau thì nhận được trả lời của NVC là đã update tình trạng của tôi.

Khi nào bạn gởi chứng từ qua đường bưu điện cho NVC thì mới nhận được thư ""yêu cầu chờ 30 ngày"" đó.