[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM1999739028

bebe

Thành viên tích cực
Cho minh hoi tien trinh giai quyet ho so HCM1999739028 da den buoc nao roi? khi nao moi complete? phai qua may buoc nua moi complete?

bebe

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm1999739028

[visa dien F4]Cho minh hoi tien trinh giai quyet ho so HCM1999739028 da den buoc nao roi? khi nao moi complete? phai qua may buoc nua moi complete?[/QUOTE]

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hcm1999739028

[visa dien F4]Cho minh hoi tien trinh giai quyet ho so HCM1999739028 da den buoc nao roi? khi nao moi complete? phai qua may buoc nua moi complete?
Hồ sơ của gia đình NVC đã nhận được hồ sơ và họ đã gửi cho gia đình bạn một checklist yêu cầu bổ sung vào ngày 6.5.2010.

Thu âm cuộc gọi 7.5.2010 Case: Hcm1999739028
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/HCM1999739028.mp3[/MUSIC]​

bebe

Thành viên tích cực
bebe.diện F4

cho mình hỏi đơn DS-3032 (choice of agent) có nhất thiết phải nộp không? vì mợ mình nói không cần nộp cũng được vì đằng nào NVC cũng liên lạc với người bảo lãnh và người được bảo lãnh...chỉ cần nộp hết giấy tờ dân sự ở việt nam qua bên mỹ và đóng $400 là xong rồi... có phải vậy không... giúp mình với...

Last edited by a moderator:

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: hồ sơ diện F4

cho mình hỏi đơn DS-3032 (choice of agent) có nhất thiết phải nộp không? vì mợ mình nói không cần nộp cũng được vì đằng nào NVC cũng liên lạc với người bảo lãnh và người được bảo lãnh...chỉ cần nộp hết giấy tờ dân sự ở việt nam qua bên mỹ và đóng $400 là xong rồi... có phải vậy không... giúp mình với...
Chào bạn , mợ của bạn nói cũng ko sai nhưng thay vì nộp DS 3032 cho NVC bạn chỉ chờ khoảng 7 - 10 ngày là có giấy báo đóng tiền visa còn ko nộp thì bạn chờ từ 30 - 90 ngày , theo bạn thì chọn cái nào . ? Chúc may mắn

bebe

Thành viên tích cực

trong nhà mình ai cũng bị viêm gan B, 2 tháng trước mình đi xét nghiệm máu thì kết quả là men gan của mình hơi bị cao... bác sĩ bảo 6 tháng sau đi xét nghiệm lại.... vậy cho mình hỏi bệnh của mình có ảnh hưởng gì đến việc đi định cư không? cám ơn nhiều...

caohung2010

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn,

Bệnh viêm gan siêu vi B không ảnh hưởng gì đến việc xuất cảnh hết.

bebe

Thành viên tích cực

cám ơn XNC nhiều.........

Chỉnh sửa cuối:

bebe

Thành viên tích cực

cho mình hỏi bị u phổi có ảnh hưởng đến tiến trình đi định cư không? ba mình bị u phổi, vừa mới nội soi xong, đang trong quá trình chờ kết quả xem đó là u lành hay ác tính...vậy ba mình có được đi định cư Mỹ không? nếu u lành thì sao, u ác thì sao?...mình đang rất lo lắng đây.....

lightwind

Cựu Ban điều hành

cho mình hỏi bị u phổi có ảnh hưởng đến tiến trình đi định cư không? ba mình bị u phổi, vừa mới nội soi xong, đang trong quá trình chờ kết quả xem đó là u lành hay ác tính...vậy ba mình có được đi định cư Mỹ không? nếu u lành thì sao, u ác thì sao?...mình đang rất lo lắng đây.....
Chào bạn BeBe,
Bệnh u phổi (lành tính và ác tính) không phải bệnh truyền nhiễm nên không bị cấm nhập cảnh vào Mỹ. Tuy nhiên Ba của bạn có thể gặp rắc rối khi KSK và có thể bị xét nghiệm đàm do thấy khối u. Tôi chỉ nói là có thể thôi bạn nhé. Khi KSK, Ba của bạn nên đem các giấy tờ khám bệnh cho họ xem, nhưng BVCR chỉ tin vào những xét nghiệm của họ.
Thân chúc bạn nhiều niềm vui.

bebe

Thành viên tích cực

cho mình hỏi việc đóng $400 có liên quan gì đến việc nộp đơn DS-3032 không? phải nộp đơn 3032 trước rồi mới được đóng tiền hay là đóng trước rồi nộp cũng được?.....vì NVC có gửi cho mình cái checklist yêu cầu bổ sung giấy tờ: ds-3032, ds-230 và fee payment $400. về phần fee payment, họ ghi là: "the NVC has received I-864. however, we are still waiting for the immigrant visa fee(s). please submit the fee(s) according to the instructions on the IV fee bill sent to you from the NVC...." nhưng mà cậu mợ mình bên mỹ chưa nhận được giấy tờ nào kêu đóng tiền....cậu mợ mình có nên gửi email đến NVC để hỏi không? có phải là do chưa nộp đơn 3032 nên chưa có giấy kêu đóng $400 không?

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

cho mình hỏi việc đóng $400 có liên quan gì đến việc nộp đơn DS-3032 không? phải nộp đơn 3032 trước rồi mới được đóng tiền hay là đóng trước rồi nộp cũng được?.....vì NVC có gửi cho mình cái checklist yêu cầu bổ sung giấy tờ: ds-3032, ds-230 và fee payment $400. về phần fee payment, họ ghi là: "the NVC has received I-864. however, we are still waiting for the immigrant visa fee(s). please submit the fee(s) according to the instructions on the IV fee bill sent to you from the NVC...." nhưng mà cậu mợ mình bên mỹ chưa nhận được giấy tờ nào kêu đóng tiền....cậu mợ mình có nên gửi email đến NVC để hỏi không? có phải là do chưa nộp đơn 3032 nên chưa có giấy kêu đóng $400 không?
Chào bạn , khi đóng phí nhập cư 70$ NVC sẽ gửi DS3032 về cho người bảo lãnh or người được bảo lãnh sau khi người được bảo lãnh điền ds3032 chỉ định người làm đại diện cho mình NVC sẽ gửi bill 400$ tiền visa về cho người đại diện . Ở đây lưu ý bạn 1 điều nếu trước đây người bào lãnh có nhờ dịch vụ làm giúp hồ sơ nhưng bây giờ ko nhờ dịch vụ nữa thì người bảo lãnh phải thông báo lại cho NVC về người đại diện để NVC gửi giấy tờ về , trong cái checklist của NVC gửi cho bạn nói rằng họ đã nhận được I-864 tức phí nhập cư nhưng họ vẫn đang chờ đợi lệ phí thị thực nhập cư , chứng tỏ rằng NVC đã gửi giấy tờ về cho người bảo lãnh or người đại diện , bạn nên hỏi kỹ người nhà bên mỹ theo thông tin tôi đã gợi ý và cuối cùng nói người nhà gọi điện trực tiếp cho NVC thông báo rằng mình chưa nhận được giấy tờ họ gửi và xin họ gửi lại . Chúc may mắn .

bebe

Thành viên tích cực

cậu mợ mình mở hồ sơ bảo lãnh cho mẹ mình và 2 dì (còn độc thân) cùng 1 lúc. Receipt date: Jan. 22, 1999
Notice date: Aug. 7, 1999
Priority date: Jan. 22, 1999 của 2 dì đều như nhau. Còn của mẹ mình thì không biết vì mẹ mình đã có NVC case number và đã được NVC gửi giấy kêu đóng tiền và những giấy tờ khác... lúc đó cậu mợ mình nói 2 dì mình chưa có NVC case number. Nhưng tháng trước mình có gọi vô hộp thư trả lời tự động của NVC và được biết là 2 dì đã có NVC case number và đã gửi giấy đóng $70 và DS-3032...nhưng cậu mợ mình nói chưa nhận được giấy báo gì từ NVC về hồ sơ của 2 dì....
2 dì mình bây giờ đang rất lo và buồn vì mở cùng 1 lúc mà sao chỉ có hồ sơ của mẹ mình được giải quyết, còn của 2 dì thì chưa thấy động tĩnh gì....Có phải là hồ sơ đã qua lượt giải quyết không? (vì từ năm 1999)
đây là receipt number của 2 dì: SRC-99-081-50997 và SRC- 99-081-50986
Nhờ XNC coi rồi giúp 2 dì của mình nhe!!

Thành

Thích đủ thứ ...

SRC- 99-081-50986 có case number: HCM1999739026

thu âm cuộc gọi 15.5.2010 SRC- 99-081-50986
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/SRC- 99-081-50986.mp3[/MUSIC]​

Trường hợp này có thể do khi NVC gửi đã thất lạc, bạn nói với gia đình ngay bây giờ nhanh chóng gửi email cho NVC để họ biết và gửi lại cho gia đình nhé.

Thành

Thích đủ thứ ...

SRC-99-081-50997 có case number: HCM1999739025 NVC đã gửi DS3032 từ ngày 26.5.2009.

thu âm cuộc gọi 15.5.2010 SRC-99-081-50997
[MUSIC]http://xuatnhapcanh.com/nvc/SRC-99-081-50997.mp3[/MUSIC]​

Trường hợp này có thể do khi NVC gửi đã thất lạc, bạn nói với gia đình ngay bây giờ nhanh chóng gửi email cho NVC để họ biết và gửi lại cho gia đình nhé. Bạn nói người nhà nên gửi email cho NVC với mẫu thư trong link bên dưới: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=151#post151
Chỉ cần vào link và copy toàn bộ phần text trong khung sau đó paste vô phần soạn email của mình, thay đổi những thông tin cho phù hợp với hồ sơ trong dòng màu đỏ và gửi đến địa chỉ email NVC có trong đó luôn nhé. Chúc thành công !

Bạn nên đọc kỹ hướng dẫn trong này: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
Cứ theo trình tự đó mà làm, hy vọng hồ sơ của gia đình sẽ nhanh chóng hoàn tất !

bebe

Thành viên tích cực

vay con ho so so SRC-99-081-50986? hinh nhu cung da co NVC case number....
vay sao cau mo minh chua nhan duoc giay to gi tu NVC? luc minh keu cau mo thu goi len NVC thi ho noi la ho so bao lanh la cua rieng tung nguoi, NVC keu toi ho so nao thi nguoi do moi lam....???
26/5/2009 la khoang thoi gian cau mo minh dang cong tac o nuoc ngoai... co phai vi vay ma ho chua nhan duoc??? ho di cong tac 2 nam lan..... vua moi tro lai My cuoi nam ngoai.....giup minh voi...

Thành

Thích đủ thứ ...

Bạn nói người nhà nhanh chóng gửi email thông báo cho NVC biết liền đi nhé, người bên VN cũng có thể gửi email cho NVC để hỏi, 2 hồ sơ ở trên đã trễ hạn gần 1 năm rồi đó bạn, tranh thủ đi nhe.

bebe

Thành viên tích cực

cam on Thanh nhieu...cho minh hoi them la tre han thi se bi gi? va chi duoc tre trong bao lau thoi?

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

cam on Thanh nhieu...cho minh hoi them la tre han thi se bi gi? va chi duoc tre trong bao lau thoi?
Chào bạn , trong 3 năm nếu người bảo lãnh ko liên lạc với NVC thì hồ sơ sẽ bị trả về USCIS một khi hồ sơ bị trả về USCIS thì cũng đồng nghĩa là ở lại VN, bởi việc khiếu nại để xin mở lại hồ sơ ngoài việc mất tiền mất công ra thì tỷ lệ thành công trong trường hợp này gần như bằng 0 , bạn mau chóng nói người nhà bên mỹ liên lạc với NVC để họ gửi lại hồ sơ , chúc bạn may mắn .

bebe

Thành viên tích cực

cho minh hoi tinh tu ngay ho so hoan tat thi trong bao lau minh se nhan duoc giay phong van?....minh nghe noi la nguoi nha o ben My se duoc NVC bao truoc la ben nay minh se phong van ngay nao phai khong?.... vay con viec kham suc khoe, minh co phai doi den khi LSQ gui giay keu kham suc khoe + phong van hay luc nguoi nha ben My nhan duoc email bao ngay phong van ben nay roi scan email do qua de minh di kham suc khoe truoc?...minh khong biet nua, giup minh nhe...