[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM1999739028

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: bebe.diện F4

ACE cho mình hỏi, hs mình complete ngày 8/9, NVC có gửi email ngày 10/9 nói là đợi liên lạc của lãnh sự quán vì hs đang được chuyển về VN, nhưng đến nay đã 8 tuần, mình mới gửi email lên LSQ thì họ nói là họ chưa nhận được giấy tờ nào liên quan đến hs của mình....ko biết bây giờ hs mình như thế nào nữa???
Có ai có thể tư vấn giúp mình ko?? hoang mang quá...
Hi Bebe, bạn thử gửi email hỏi NVC ngày phỏng vấn xem sao. Mẫu thư có thể tham khảo tại link này:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66

Chúc thành công.

bebe

Thành viên tích cực

Hi Bebe, bạn thử gửi email hỏi NVC ngày phỏng vấn xem sao. Mẫu thư có thể tham khảo tại link này:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66

Chúc thành công.
Chao quaidan, mình cũng đã gửi email hỏi NVC rồi (ko phải 1 mà gần cả chục email luôn) nhưng vẫn ko thấy hồi âm....mấy lần trước gửi thì nhận được automatic responce liền...nhưng bây giờ gửi đi nhưng ko nhận lại được gì hết. ko biết NVC có nhận được email mình gửi ko nữa...

bebe

Thành viên tích cực

XNC có thể check dùm mình case: HCM1999739028 và HCM1999739026 được không?
Xin cám ơn nhiều^^

bebe

Thành viên tích cực

XNC có thể giải thích giúp mình những kí hiệu viết tắt trong thư mời pv ko? (A, C, D, F,...)

onenainainai

Cựu Ban điều hành

XNC có thể giải thích giúp mình những kí hiệu viết tắt trong thư mời pv ko? (A, C, D, F,...)
Ý nghĩa các ký tự:

A: Đương đơn phải mang theo giấy này khi phỏng vấn (thư mời phỏng vấn)
C: Các yêu cầu trực tiếp của bạn với Lãnh Sự Quán
D: Giấy tờ đã nhận được
F: Mẫu đơn này không cần thiết cho đương đơn này
I: Incomplete. Đơn yêu cầu chưa hoàn thành, phải mang theo đơn đã hoàn thành khi phỏng vấn
O: Các giấy tờ bản gốc đã được nhận và được chấp nhận như đã yêu cầu
P: The police certificate (LLTP bản chính)
S: Các giấy tờ đã gởi cho NVC bằng scan, phải mang theo bản chính khi phỏng vấn
T: Translation. Các giấy đã nộp được chấp nhận nhưng cần thêm bản dịch bằng tiếng Anh
U: Unavailable. Người nộp đơn đã thông báo với NVC rằng các tài liệu được yêu cầu là không có
X: Giấy tờ này không thể tìm được hoặc không tồn tại ở quốc gia này
Y: Giấy tờ theo yêu cầu đã được nhận và được chấp nhận
$: Lệ phí đã nhận.

bebe

Thành viên tích cực

àh, cho mình hỏi thêm là theo lịch pv thì gd mình sẽ pv lúc 10a.m vậy thì gd mình nên có mặt ở LSQ lúc mấy giờ? Và nếu đi sớm thì mình có được pv sớm ko hay là ngồi đợi đến đúng giờ mới được pv?

onenainainai

Cựu Ban điều hành

àh, cho mình hỏi thêm là theo lịch pv thì gd mình sẽ pv lúc 10a.m vậy thì gd mình nên có mặt ở LSQ lúc mấy giờ? Và nếu đi sớm thì mình có được pv sớm ko hay là ngồi đợi đến đúng giờ mới được pv?
Chào bạn,
Bắt đầu 7 giờ sáng là LSQ cho vào. Bạn nên có mặt sớm ở LSQ để vào trong. Bạn không nên căn cứ vào giờ trong giấy mời vì LSQ không gọi đúng giờ trong giấy mời đâu. LSQ chỉ gọi theo số mà bạn đã bắt lúc vào nhưng cũng không theo thứ tự gì cả bởi vậy bạn phải chú ý lắng nghe và xem số nhảy trên bảng điện tử.

bebe

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi thăm chút xíu: Chị mình đi theo diện vợ chồng, Chồng chị bảo lãnh chị, vậy khi qua đến mỹ thì chị sẽ được nhận thẻ xanh 10 năm đúng không? Vậy khi đó chị mình có thể mở hồ sơ bảo lãnh cho mẹ chị ấy được chưa? và chị ấy có thể chọn người đồng bảo trợ là chồng chị ấy có được không? (chị ấy dự định khi qua đó làm nội trợ...). Giúp mình giải đáp thắc mắc nhe!!

Yenbui54

Thành viên tích cực

Con có thẻ xanh không thể bảo lãnh cha mẹ được ,chỉ có cha mẹ có thẻ xanh bảo lãnh con dưới tuổi trưởng thành .

bebe

Thành viên tích cực
Ðề: hồ sơ diện IR-5

Chào ACE, có thể check dùm mình case: WAC1090213500 không?
Xin cám ơn nhiều.