[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2002571106

fenkiya

Thành viên tích cực
Hồ so dien f4
case NUmber HCM2002571106
ngày uu tien 12JUN2000
thank's

Last edited by a moderator:

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: Anh chị xem dùm em ngày mở hồ sơ và ngày phỏng vấn là khoảng bao nhiu .

Hồ so dien f4
case NUmber HCM2002571106
ngày uu tien 12JUN2000
thank's
Chào bạn Fenkiya,
NVC đã gởi DS-3032 cho người được bảo lãnh và cùng ngày họ cũng đã gởi DS-3032 và giấy báo đóng tiền cho người bảo lãnh. Họ yêu cầu điều hoàn tất DS-3032 và gởi cho họ.
Chúc mừng bạn, bạn vui lòng trong phần hướng dẫn cần thiết để chuẩn bị các bước tiếp theo.
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=47
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=61
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=145
Bình thường nếu không có trục trặc về làm hồ sơ, khoảng 6 tháng sau là đến ngày phỏng vấn. Đây chỉ là dự đoán vì còn phụ thuộc vào việc làm hồ sơ của bạn có chính xác hay không và số lượng hồ sơ tồn đọng. Bạn hãy đọc kỹ các phần có liên quan để tìm hiểu kinh nghiệm các người đi trước.
Nếu bạn có thắv mắc gì về các điền đơn và các giấy tờ cần thiết, đừng ngại ngần và hãy đặt câu hỏi nhé.
Thân chúc bạn hồ sơ thuận lợi.

Chỉnh sửa cuối:

fenkiya

Thành viên tích cực

Vậy sao đến nay mình vẫn chưa nhậ đc them giấy tờ gì. DS - 3032 thì NVC gửi cho ai cho nguòi bảo lãnh hay người đc bảo lãnh vậy bạn. vậy theo như bạn nói hồ sơ của minh đã đc mở lại rui hả.:1:

luckyseafood

Ban điều hành

Chào bạn, xin bổ sung thêm cho anh lightwind là HS này được mở ngày March 23, 2010.

Vậy sao đến nay mình vẫn chưa nhậ đc them giấy tờ gì
Có lẽ bạn chưa thiết lập email (bằng cách viết thư hỏi NVC vể tình trạng HS của mình)
DS - 3032 thì NVC gửi cho ai cho nguòi bảo lãnh hay người đc bảo lãnh vậy bạn
DS-3032 được NVC gởi cho ngừơi thụ hưởng/người được bảo lãnh (beneficiary) theo đường bưu điện, tuy nhiên hiện nay NVC lại thích gởi qua đường email hơn nếu bạn có thiết lập mối liên lạc với họ qua địa chỉ email của mình.
vậy theo như bạn nói hồ sơ của minh đã đc mở lại rui hả
Đúng vậy, hồ sơ này được mở (hay gọi nôm na là có visa cho nó) vào ngày March 23, 2010 đó. Nên thông báo cho người nhà bên Mỹ để họ liên lạc trực tiếp với NVC và thực hiện đóng tiền online là vừa.
Chúc may mắn.

fenkiya

Thành viên tích cực

Vậy nếu như mình muốn thiết lập mối liên lạc với họ qua địa chỉ email của mình. vậy mình phải gửi mail với nội dung ra sao và mẫu mail nhu thế nào? Địa chỉ mail là gì? mong bạn giúp mình cảm ơn rất nhiều:1:

luckyseafood

Ban điều hành

Bạn điền các thông tin cần thiết, gởi cho NVC theo địa chỉ mail đính kèm nhé.

Thư gửi national visa center để báo chưa nhận được gì cả

Subject: Case Number HCM2002571106

Hello,

According to the Visa Bulletin, my case is about to be current. Indeed, my case’s priority date is [ngày ưu tiên] while the cut-off date in the current Visa Bulletin is [ngày khóa sổ]. However, until now, I have not yet received any paper from the National Visa Center .

I know that the payment instruction letter and fee bills are now being sent out approximately six to nine months prior to when the visa is estimated to become available.

Please note that my petitioner’s full name is Mr. [or Mrs.] [tên người bảo lãnh], born on [ngày sanh]. As for me, I am the principal beneficiary. My full name is [tên người được bảo lãnh] and my birth date was [ngày sanh].

Thank you for your attention.

[Tên họ người được bảo lãnh]

[Địa chỉ]

Phone Number: [Số điện thoại]

Email: [Địa chỉ email]
Gởi tới Email của National Visa Center là: NVCINQUIRY@state.gov.

fenkiya

Thành viên tích cực

Bạn điền các thông tin cần thiết, gởi cho NVC theo địa chỉ mail đính kèm nhé.

Thư gửi national visa center để báo chưa nhận được gì cả

Gởi tới Email của National Visa Center là: NVCINQUIRY@state.gov.
ngày khoá sổ mình điền ngày bao nhiêu hả bạn.

fenkiya

Thành viên tích cực

Thank's các bạn đã giúp đỡ mình.
:100::100:

fenkiya

Thành viên tích cực

hiện thân nhân bên mĩ của mình đã nhận đc 1 số hồ sơ và được yêu cầu đóng 70 USD rùi thì các bước sau sẽ như thế nào và cần phải chuẩn bị thêm gì nữa.

lightwind

Cựu Ban điều hành

hiện thân nhân bên mĩ của mình đã nhận đc 1 số hồ sơ và được yêu cầu đóng 70 USD rùi thì các bước sau sẽ như thế nào và cần phải chuẩn bị thêm gì nữa.
BỘ HỒ SƠ CỦA NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LÃNH:
1. Làm hộ chiếu cho tất các thành viên đi cùng, trẻ em nên làm hộ chiếu riêng. Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng sau khi được cấp visa. Copy trang có thông tin cá nhân.
2. Làm lý lịch tư pháp cho tất các thành viên đi cùng từ 16 tuổi trở lên.
3. Điền mẫu đơn DS-230 cho tất cả các thành viên (từ bé sơ sinh đến người lớn). Ký tên trên part-1, part-2 không ký tên. (Nhớ ghi case number HCMxxx trên góc trái của các mẫu đơn).
4. Giấy cam kết độc thân cho tất cả đương đơn nữ từ 18 tuổi trở lên và nam từ 20 tuổi trở lên còn độc thân, hoặc đã ly dị, goá vợ, goá chồng
5. Khai sanh (Trích lục, bản sao, National Visa Center không chấp nhận tờ Photocopy)
6. Giấy kết hôn (bản trích lục)
7. Giấy ly hôn (nếu có)
8. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)
9. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)
10. Đóng tiền Visa 400$/người và in document cover sheet của 400$ kẹp trước mỗi DS-230 của mỗi người.

BỘ HỒ SƠ CỦA NGƯỜI BẢO LÃNH Ở MỸ:
1. Làm giấy bảo trợ tài chính I-864 chữ ký gốc cho đương đơn chính và bản copy cho mỗi đương đơn đi theo.
2. Giấy đóng thuế IRS của 3 năm liền kề, 1040, W2,
3. Giấy xác nhận có việc làm.
4. Photocopy giấy chứng nhận quốc tịch hoặc US passport.
5. Khai sanh.
6. Giấy kết hôn (nếu có).
7. Giấy ly hôn (nếu có).
8. Đóng tiền hỗ trợ visa 70$ và in document cover sheet của 70$ kẹp trước I-864.

Thân chúc bạn hồ sơ thuận lợi.

fenkiya

Thành viên tích cực

Vậy sau khi thân nhân bên mĩ của mình đã nhận đc và đóng 70 USD rồi thì phải bao lâu mình mới nhận đc hồ sơ và yêu cầu đóng 400 USD phí cấp Visa.

lightwind

Cựu Ban điều hành

Vậy sau khi thân nhân bên mĩ của mình đã nhận đc và đóng 70 USD rồi thì phải bao lâu mình mới nhận đc hồ sơ và yêu cầu đóng 400 USD phí cấp Visa.
Chào bạn Fenkiya,
Tùy trường hợp hồ sơ, như trường hợp hồ sơ của gia đình tôi đã nhận giấy báo đóng tiền 70$ và 400$/người cùng một lúc.
Sau khi đóng tiền, chúng ta tiến hành làm hồ sơ và nộp chi NVC.
Bạn download các mẫu đơn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=70
Thân chúc bạn nhiều niềm vui.

fenkiya

Thành viên tích cực

Mình cảm ơn bạn rất nhiều. Ban co thể dư đoán hồ sơ của mình thỉ khoảng bao lâu đc đi ko vậy.
Thân chúc bạn vui vẻ may mắn.:1:

thanhnv

Thành viên tích cực

Mình cảm ơn bạn rất nhiều. Ban co thể dư đoán hồ sơ của mình thỉ khoảng bao lâu đc đi ko vậy.
Thân chúc bạn vui vẻ may mắn.:1:
Hi
Thông thường 1 hồ sơ từ khi được mở đến khi phỏng vấn sẽ mất khoảng từ 6 - 9 tháng tùy theo số lượng visa sẳn có. Để 1 hồ sơ được gọi PV thì hồ sơ phải hoàn tất về các thủ tục giấy tờ đồng thời ngày ưu tiên của hồ sơ phải đứng trước ngày trên lịch Visa (visa bulletin). F4 hiện nay lịch visa tiến rất nhanh và tôi nghỉ chỉ tháng sau thôi thì lịch visa sẽ vượt qua ngày ưu tiên của bạn đấy. Nhưng có 1 vấn đề đối với F4 là mặc dù hội đủ 2 điều kiện trên thì tôi cũng không dám chắc là bạn có được PV ngay hay không vì một lẽ khi lên lịch PV thì các nhân viên ở NVC (trung tâm chiếu khán Mỹ) vẫn tuân thủ 1 nguyên tắc là First in First out (người có hồ sơ trước sẽ được giải quyết trước). Hiện nay có khá nhiều hồ sơ F4 của năm 1999 vẫn đang trong quá trình hoàn tất do vậy nếu hồ sơ họ hoàn tất cùng lúc với bạn thì họ sẽ được ưu tiên gọi PV trước bạn. 1 người bạn thân của tôi F4 có ngày ưu tiên tháng 7/1999 chỉ vừa mở hồ sơ đầu tháng 2/2010. Bạn thấy đấy ngàu ưu tiên của người này sớm hơn bạn gần 1 năm mà vẫn chưa xong giấy tờ. Mong bạn cố gắng kiên nhẫn nhé.

fenkiya

Thành viên tích cực

Bạn cho mình hỏi hồ sơ đó là của gia đình nhà mình bác mình bảo lãnh mẹ mình và cả gia đình mình . Nhưng đến sau này mẹ mình sinh thêm 1 đứa em đó thì những thủ tục hồ sơ phải làm những gì để bổ túccho em mình và thời gian bổ túcco1 lau khng và co can nhưng giấ tờ gi cần thiết ko . hồ sơ bổ tục phải đươc bổ túc từ người bảo lãnh hay là người đươc bảo lãnh

fenkiya

Thành viên tích cực

và người những hồ sơ đó được nộp từ phía 1 nước ngoài hay việt nam

fenkiya

Thành viên tích cực

Y' minh hỏi là sau khi bác mình bảo lãnh gia đình mình đc 1 nam thì mẹ mình sinh em mình nữa thi bổ túc hồ sơ cho thang em làm sao và gom nhung giấy tờ gì và bổ túc ở ben úa hay o viet nam

fenkiya

Thành viên tích cực

Mình cảm ơn tất cả các bạn đã giúp đỡ mình . Mấy bạn có thể giúp mình xem tiến độ hồ sơ của mình đến đâu đc ko. cảm ơn nhiều .