[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2002697034

phongtrương

Thành viên mới
Ðề: xin kiem tra giup ho so HCM2002697034

mình thuộc diện F4 PD: 23/5/2001 hồ sơ mình được mở ngày 13/8/2010, đã điền xong DS 3032 báo cho diễn đàn và các bạn F4 .6/2001; cố gắng lên sắp về đích rồi..Ha..ha......:41:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: đăng nhập không được

Chào ACE và admin mình tham gia diễn đàn F4 hôm qua nhưng sáng nay đăng nhập cả chục lần đều văng ra .xin được chỉ giáo
P/S: mình phải đăng ký lại từ đầu:confused::confused:
Việc đăng nhập không được có thể vì vài lý do sau:

* Quên Password
* Password có chữ và số nên tắt bộ gõ tiếng Việt Unikey hoặc Vietkey

Khi các bạn đăng nhập phải gõ chính xác, nếu 5 lần đăng nhập sai pass, hệ thống sẽ tự động khoá tài khoản trong vòng 15 phút, ACE nào quên hoặc đăng nhập không được xin vui lòng bấm vào chức năng quên pass và làm theo hướng dẫn sẽ nhận được Pass mới.

quangducdinh

Thành viên mới

Tuan truoc toi co goi email cho NVC hoi tinh trang ho so cua toi thi hom nay NVC co goi lai email co noi dung nhu sau:

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

We are waiting for the form DS-3032 (Choice of Agent) that was previously sent to the beneficiary. This form tells us how to contact the beneficiary during the immigrant visa process.

The agent selected by the beneficiary can be the petitioner, another relative, a friend, an attorney, or a charitable organization, such as a church or other immigrant assistance organization. Mail delivery is often unreliable in many parts of the world, so we strongly suggest that the beneficiary choose someone who has an address in the United States.

It is acceptable that the beneficiary not name an agent and have us contact him/her directly. If the beneficiary is unable to locate a copy of this form, he/she may notify the NVC via a letter or an e-mail, which indicates his/her choice.

Regardless of the beneficiary's choice, the beneficiary must notify us of his/her choice before we may continue processing this file. In the event that the beneficiary is under the age of sixteen, it is acceptable to have the beneficiary's parent or guardian sign the form.

A packet containing the Affidavit of Support (I-864) Processing Fee Invoice has been sent to the petitioner or attorney of record. The payment due amount listed on the invoice must be paid according to the instructions.

You must visit the Department of State's website: www.ImmigrantVisas.State.Gov, Fee Collection, to pay the required processing fees on-line. You will need your case number and invoice ID number to properly pay your fee.

Payers who are unable to pay online must follow the alternate payment instructions. Go to the above website and click the "Fee Collection" link, then the "Alternative Payment Method" link, and follow the directions displayed.

Once the payment is received and processed, you will be given instructions on how to download the instruction packets and the appropriate forms on-line. The instruction packets and forms will not be sent to you by the NVC if your payment is made on-line. You will need to mail the appropriate forms to the NVC in order to complete your immigrant visa processing. Please follow the instructions provided to you by the website.

If a period of one year passes from the last date of contact with the NVC (by email, telephone or mail), all submitted fees and documents will expire. In that case, your fees will need to be repaid and documents will need to be resubmitted in order to continue the immigration process.

Vay nho ACE giai thich giup minh voi minh dich ma van chua hieu ra lam.
Sửa/Xóa nội dung

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Theo email của NVC gửi cho bạn thì hồ sơ của bạn đã được mở.
Bạn vui lòng làm theo hướng dẫn này http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
đồng thời xem thêm topic này để có thêm thông tin
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2829

Tóm tắt nội dung:
- NVC đang chờ bạn nộp DS-3032 (chọn người đại diện). Mẫu này thường là do NVC gửi cho bạn, nếu chưa nhận được, bạn vui lòng check tất cả (thư từ, email,...) của bạn lẫn người nhà bạn cả VN lẫn bên Mỹ nhá.
- Bộ hỗ trợ I-864 đã được gửi cho người bảo lãnh, vui lòng làm theo hướng dẫn.
- Bạn ở VN sẽ làm DS-230 và các giấy tờ liên quan.
- Sau khi đóng tất cả lệ phí 400$ và 88$ (hay 70$) thì bạn in biên lai (document cover sheet) và nộp tất cả giấy tờ trên cho NVC. DS-3032 nộp riêng cho NVC, ko cần đợi, nộp liền khi vừa được nhận và điền xong (as soon as possible).

Chúc may mắn!

vietnam1964

Thành viên tích cực
Ðề: đăng nhập không được

Việc đăng nhập không được có thể vì vài lý do sau:

* Quên Password
* Password có chữ và số nên tắt bộ gõ tiếng Việt Unikey hoặc Vietkey

Khi các bạn đăng nhập phải gõ chính xác, nếu 5 lần đăng nhập sai pass, hệ thống sẽ tự động khoá tài khoản trong vòng 15 phút, ACE nào quên hoặc đăng nhập không được xin vui lòng bấm vào chức năng quên pass và làm theo hướng dẫn sẽ nhận được Pass mới.
Kinh nghiệm lần đầu không đăng nhập được là do mật khẩu mặc định, bạn nên mở trang web xuất nhập cãnh và thư bạn nhận nhận email kích hoạt tài khoãn trên trang web xuất nhập cãnh, bạn nên copy mật khẩu đã cho để đăng nhập, sau khi đăng nhập, tạo mật khẩu mới, mật khẩu theo bạn là dể nhớ nhất và dể đăng nhập nhất, chúc bạn thành công.:100::41::13:

phongtrương

Thành viên mới
phongtruong.PD:23.08.2001.HCM2005808084

Chào ACE diễn đàn , cho mình hỏi nghe nói khi ra sân bay HQ sẽ hỏi giấy không thiếu thuế nhà nước phải không.

Last edited by a moderator:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: người được bảo lảnh có phải nộp giấy không thiếu thuế nhà nước

Chào bạn, bạn tham khảo câu hỏi và câu trả lời tương tự của bạn ở dưới nha
Hỏi
Chào ace, gia đình tôi đã có visa. Tôi muốn hỏi
1. Trước khi đi tôi có cần phải xin giấy xác nhận không thiếu thuế của nhà nước hay không? Nếu có thì tôi phải làm thủ tục theo những bước nào?
2. Tôi có cần phải xin giấy xác nhận của cơ quan chức năng về việc không còn đứng tên chủ quyền nhà cửa nữa hay không?
ACE nào biết xin chỉ giúp tôi. Cám ơn rất nhiều. Chúc ACE nhiều sức khoẻ và thành công.
Trả lời
Duy Thai nói:
Xin Chào.Bạn không cần xin bất cứ 1 giấy gì hết.Bạn cứ mua vé máy bay và đi thôi.Khi ra HQ,no kêu bạn đưa lại CMND thì bạn nói mất rồi.Để lần sau nếu có về vn nữa thì mang ra sử dụng
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1852

quangducdinh

Thành viên mới

thanks kid4love nhieu nhe, mong cac ACE giup do minh luc tien hanh lam ho so nhe. thanks all.

phongtrương

Thành viên mới
Xin ACE cho mình hỏi

người bảo lảnh đả đóng 88$ và mình điền mẩu DS3032 rồi, khi nào đóng 404$ NVC mới gởi DS230 cho mình phải không ,mong trả lởi giúp
có phải gởi MAIL cho NVC hỏi không? cám ơn nhiều

quaidan

Cựu Ban điều hành

thanks kid4love nhieu nhe, mong cac ACE giup do minh luc tien hanh lam ho so nhe. thanks all.
Hi Quangducdinh :100: để giúp ACE trên diễn đàn dễ dàng đọc-hiểu và trả lời nhanh chóng-chính xác, bạn nên vào link này để tìm hiểu cách gõ chữ tiếng Việt có dấu nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=931
Chúc bạn thành công :41:

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Xin ACE cho mình hỏi

người bảo lảnh đả đóng 88$ và mình điền mẩu DS3032 rồi, khi nào đóng 404$ NVC mới gởi DS230 cho mình phải không ,mong trả lởi giúp
có phải gởi MAIL cho NVC hỏi không? cám ơn nhiều
Việc bạn khi nào nộp giấy tờ qua Mỹ tôi nghĩ tuỳ vào bạn. Nhưng tôi sẽ trình bày ra đây cho bạn chọn lựa:

1. Nếu bạn đã chuẩn bị đầy đủ những giấy tờ như LLTP, passport cũng như đã khai DS230 xong xuôi thì bạn có thể gửi qua trước cho người nhà. Tuy nhiên gửi như vậy bạn sẽ vẫn còn thiếu DCS (document cover sheet) khi đóng 404$, khi in được người nhà của bạn phải in ra để kẹp vào. Gửi cách này đòi hỏi người nhà bên kia phải rành 1 chút, rất tiếc có nhiều trường hợp người bảo lãnh già cả hoặc không biết sử dụng máy tính dẫn đến nộp hồ sơ bị mising.

2. Bạn chờ khi nào check payment online và nó báo status là PAID thì hãy in receipt và DCS. Sau đó chuẩn bị đầy đủ DS230 & civil document rồi kẹp DCS lên trên. Bây giờ bạn có thể gửi thẳng cho NVC (tôi làm theo cách này vì người nhà không rành và cũng bận bịu) hoặc bạn gửi cho thân nhân bên Mỹ. Khi gửi qua Mỹ, bạn dặn thân nhân để nguyên như vậy và cho thêm bộ I864 có DCS 88$ kẹp lên trên, tất cả cho vào 1 phong bì lớn và gửi tới NVC theo địa chỉ đã có ghi sẵn trên DCS.

phongtrương

Thành viên mới
Đóng 404$ cho IV

Chào ACE hồ sơ mình F4 may-2001 ,cho mình hỏi đã đóng 88$ và nhận được DCS rồi. nhưng đến nay tôi không biết làm sao đóng 404$ IV để hoàn thành và gởi DS 230 .vậy nhờ ACE giúp :
1/.. đợi NVC gởi mail báo đóng tiền
2/ báo cho người bảo lảnh đóng tiền ,(người bảo lảnh không rành lắm)
nếu người bảo lảnh đóng bằng cách nào..rất mong trả lời sớm nhất chúc sức khoẻ....

thanhnv

Thành viên tích cực

Tôi đã gom hết bài biết của bạn về 1 chỗ, bạn đừng post nhiều topic quá nhé. Bạn xem lại câu trả lời của tôi ở trên.

phongtrương

Thành viên mới

cam ơn Thanhnv ,vì mình mới gia nhập nên cũng chưa rành lắm ,bây giờ mình biết phải lam gì rồi

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Đóng 404$ cho IV

Bạn sẽ phải đợi thư báo đóng 400$ thì mới đóng được. Thư đó có thể NVC đã gửi cho người bên Mỹ, bạn có thể nhờ họ check. Đóng tiền online. Nếu người bảo lãnh ko rành thì có thể nhờ ai rành làm hộ hoặc nhờ luật sư bên Mỹ hướng dẫn. Dĩ nhiên phải tốn vài trăm $.

quangducdinh

Thành viên mới

ACE kiểm tra giúp mình hồ sơ được mở chưa với. thank

onenainainai

Cựu Ban điều hành

ACE kiểm tra giúp mình hồ sơ được mở chưa với. thank
Chào bạn, hồ sơ bạn đã được mở. NVC đã gởi form Ds-3032 cho người bảo lãnh và người được thụ hưởng vào ngày 19/08/2010.

quangducdinh

Thành viên mới

cho mình hỏi là những nguời đi kèm với đương đơn có cần phải trình học bạ ra hay ko?