[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005708006

dungthu235

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2005708006

Xin chào ACE.Cho mình hỏi hs của mình có PD thang 8/2001 mà con lớn mình sinh năm 1988 , khi đáo hạn con mình quá tuổi theo cha mẹ vậy sau khi mình qua M rồi thì làm hs diện F2A vẫn giữ lại ngày PD tháng 8/2001 có được không ? Có bạn nào biết xin chỉ dùm.Cám ơn nhe!

tuandoan

8 Đoàn !

Xin chào ACE.Cho mình hỏi hs của mình có PD thang 8/2001 mà con lớn mình sinh năm 1988 , khi đáo hạn con mình quá tuổi theo cha mẹ vậy sau khi mình qua M rồi thì làm hs diện F2A vẫn giữ lại ngày PD tháng 8/2001 có được không ? Có bạn nào biết xin chỉ dùm.Cám ơn nhe!
Chào bạn,

Hy vọng con bạn vẫn hội đủ điều kiện CSPA để đi cùng gia đình.Nếu quá tuổi Sang Mỹ bạn sẽ làm bảo lãnh cho con theo diện F2B(Thường trú nhân bảo lãnh con trên 21 tuổi chưa có gia đình). Hiện tại chưa có trường hơp nào được giử lại ưu tiên củ cho những người con bị rớt lại vì quá tuổi. Vấn đề giử lại ngày ưu tiên củ đã thành luật ở 1 số tiểu bang rồi. Nhưng luật di trú là do liên bang quyết định thì mới áp dụng được vì vậy chúng ta phải chờ thôi.Thân chào

dungthu235

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Hy vọng con bạn vẫn hội đủ điều kiện CSPA để đi cùng gia đình.Nếu quá tuổi Sang Mỹ bạn sẽ làm bảo lãnh cho con theo diện F2B(Thường trú nhân bảo lãnh con trên 21 tuổi chưa có gia đình). Hiện tại chưa có trường hơp nào được giử lại ưu tiên củ cho những người con bị rớt lại vì quá tuổi. Vấn đề giử lại ngày ưu tiên củ đã thành luật ở 1 số tiểu bang rồi. Nhưng luật di trú là do liên bang quyết định thì mới áp dụng được vì vậy chúng ta phải chờ thôi.Thân chào
Cảm ơn bạn đã chia sẻ.Mong sao lịch VS tăng nhanh để con mình không bị rớt lại.Chúc bạn luôn vui vẻ và thành công trong công việc.

dungthu235

Thành viên tích cực
MÌnh xem trên d đ ,khi đi phỏng vấn phải mang theo biên lai đóng tiền .ACE xem dùm mình có phải cái này không?Xin cảm ơnU.S. Depatment of State
consular electronic application center

IV Fee Payment Receipt Details
the immigrant visa case of ..... NGUYEN, case number HCM200570....

Payment of services Initiated: 8-JUN-2011 14:31:28
Payment process date:
Payment Amount: $1,616.00
Payer: NGUYEN, VIEN M
Payer Email: n1956@yahoo.com
Transaction ID: 253IM5L8
Applicant IV Fee Payment status Fee amount
............ NGUYEN IN PROCESS $404.00
'''''''''' NGUYEN
,,,,,,,,,HANH NGUYEN
........... NGUYEN

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Xin hỏi về biên lai đóng tiền visa

Giấy đó chỉ là thông báo đóng tiền thôi .
Payment process date: ( chưa thấy ghi gì )
Phần quan trọng nhất của tờ giấy này là phần Payment process date:
Sẽ ghi ngày đã đóng tiền .
Chú tìm lại xem sau chữ Payment process date: tờ nào có ghi ngày đóng tiền , thì chính là tờ đó

Tốt nhất nên in tờ document cover sheet cầm đi .

dungthu235

Thành viên tích cực

Giấy đó chỉ là thông báo đóng tiền thôi .
Payment process date: ( chưa thấy ghi gì )
Phần quan trọng nhất của tờ giấy này là phần Payment process date:
Sẽ ghi ngày đã đóng tiền .
Chú tìm lại xem sau chữ Payment process date: tờ nào có ghi ngày đóng tiền , thì chính là tờ đó

Tốt nhất nên in tờ document cover sheet cầm đi .
Cảm ơn bạn , bây giơ mình vô chỗ nào để in ,vui lòng chỉ tiêp dùm minh

Loves

Thành viên tích cực

Nếu chú ko nhớ thì chú xem lại trong giấy mà họ gởi DS-3032 về
Trong số giấy đó có 1 giấy ghi số case number, và số Invoice ID ( 8 số)
Chú nhấn vào mục này và điền số đó vào theo hướng dẫn
https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/signon.aspx

cách hướng dẫn http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/55-Check-Payment-online-và-in-Document-Cover-Sheet

nếu ờ nhà ko có máy in thì chú nên gởi qua mail rồi ra tiệm photo in.
( Nếu được thì in 2 tờ của 88$ và 230 $ luôn cho chắc ăn )

Đó là cách thứ nhất.
Cách thứ 2 là chú gọi qua mỹ hỏi họ còn giữ giấy đóng tiền ko thì scan qua mail cho chú rồi chú in ra.
Chúc chú vui vẻ ^^

dungthu235

Thành viên tích cực

Nếu chú ko nhớ thì chú xem lại trong giấy mà họ gởi DS-3032 về
Trong số giấy đó có 1 giấy ghi số case number, và số Invoice ID ( 8 số)
Chú nhấn vào mục này và điền số đó vào theo hướng dẫn
https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/signon.aspx

cách hướng dẫn http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/55-Check-Payment-online-và-in-Document-Cover-Sheet

nếu ờ nhà ko có máy in thì chú nên gởi qua mail rồi ra tiệm photo in.
( Nếu được thì in 2 tờ của 88$ và 230 $ luôn cho chắc ăn )

Đó là cách thứ nhất.
Cách thứ 2 là chú gọi qua mỹ hỏi họ còn giữ giấy đóng tiền ko thì scan qua mail cho chú rồi chú in ra.
Chúc chú vui vẻ ^^
Ok,mình sẽ làm theo hướng dẫn của bạn.Bạn thật nhiệt tình.Chúc bạn luôn vui vẻ và thành công trong cuộc sống.

Loves

Thành viên tích cực

Mà thật ra việc đi phỏng vấn cầm theo biên lai đóng tiền là để phòng hờ thôi chú ơi.
Nếu ngày xưa chú đã đóng tiền visa rồi , thi chú đâu cần phải mang đâu.
Họ ko có hỏi giấy đóng tiền đâu mà lo .
Giấy chú nên cầm đi là I-864 ( nếu có sự thay đồi ) và tờ khai thuế mới nhất, xác nhận việc làm của năm nay, và cùi lương của 6 tháng gần nhất. và Ds-230 mới nhất ( nếu đã làm DS-230 cách đây hơn 1 năm )
Và nhửng giấy tờ khác trên diễn đàn có ghi rất rõ .
Còn giấy đóng tiền kia không quan trọng , hiếm khi họ hỏi lắm .
Chỉ trừ trường hợp xét tuổi CSPA cho con trên 21 tuổi mới cần .

dungthu235

Thành viên tích cực

Mà thật ra việc đi phỏng vấn cầm theo biên lai đóng tiền là để phòng hờ thôi chú ơi.
Nếu ngày xưa chú đã đóng tiền visa rồi , thi chú đâu cần phải mang đâu.
Họ ko có hỏi giấy đóng tiền đâu mà lo .
Giấy chú nên cầm đi là I-864 ( nếu có sự thay đồi ) và tờ khai thuế mới nhất, xác nhận việc làm của năm nay, và cùi lương của 6 tháng gần nhất. và Ds-230 mới nhất ( nếu đã làm DS-230 cách đây hơn 1 năm )
Và nhửng giấy tờ khác trên diễn đàn có ghi rất rõ .
Còn giấy đóng tiền kia không quan trọng , hiếm khi họ hỏi lắm .
Chỉ trừ trường hợp xét tuổi CSPA cho con trên 21 tuổi mới cần .
Mình gui mail cho LS cua minh de xin so INV ID,mình đã in được rồi.Và đồng thời LS có nói HS của mình tháng 8/2001 có thể được PV trong vài tháng tới.Hy vọng là như thế.Chúc bạn và ACE luôn vui, khỏe

Loves

Thành viên tích cực

xin chúc mừng chú ^^

dungthu235

Thành viên tích cực
Ace cho mình hỏi,khi đi pv mình không có hình mới nhất có ngày tháng trên nhật báo hoặc đang xem tivi thì có trở ngại gì không? Xin cảm ơn

Ðề: Khi đi pv không có hình mới nhất của người bl

Ace cho mình hỏi,khi đi pv mình không có hình mới nhất có ngày tháng trên nhật báo hoặc đang xem tivi thì có trở ngại gì không? Xin cảm ơn
hình mới nhất trên mặt báo hoặc đang xem tivi chỉ chứng minh cho nhân viên LSQ tin là người bảo lãnh vẫn còn sống(gần nhất). tùy nhân viên LSQ khó hay dễ nữa. nhưng tóm lại có vẫn tốt hơn không. @_@

Dungphuquoc

Photographer XNC

Chào bạn !
Bạn đi diện F4 chứ đâu phải F3 hay F1 mà cần những tấm hình bằng chứng này. Hình ACE chụp chung với nhau hồi còn nhỏ hoặc chụp mới về gần đây. Ngoài những bằng chứng này bạn cần có thêm Tờ Khai gia đình trước hoặc sau năm 1975. Nếu GĐ bạn đạo Công Giáo thì có thêm sổ Rửa Tội nữa thì quá tốt.

dungthu235

Thành viên tích cực

Chào bạn !
Bạn đi diện F4 chứ đâu phải F3 hay F1 mà cần những tấm hình bằng chứng này. Hình ACE chụp chung với nhau hồi còn nhỏ hoặc chụp mới về gần đây. Ngoài những bằng chứng này bạn cần có thêm Tờ Khai gia đình trước hoặc sau năm 1975. Nếu GĐ bạn đạo Công Giáo thì có thêm sổ Rửa Tội nữa thì quá tốt.
Hôm nay minh mới xem trả lời của các bạn.Cám ơn bạn tien-thanh và dungphuquoc nhé!

dungthu235

Thành viên tích cực
Chào ACE ,
ACE đã phỏng vấn rồi hoăc biết về việc này xin chỉ dẫn giúp: Người bảo lãnh không có income nên không khai thuế,nhưng không có làm thư giải thích có được không ?Xin cảm ơn

dungthu235

Thành viên tích cực
Ðề: Không có thư giải thích KHÔNG KHAI THUẾ CỦA NGƯỜI BẢO LÃNH

Chào ACE ,
ACE đã phỏng vấn rồi hoăc biết về việc này xin chỉ dẫn giúp: Người bảo lãnh không có income nên không khai thuế,nhưng không có làm thư giải thích có được không ?Xin cảm ơn
Xin chào!Có ai trả lời dùm mình không? hay là mình phải hỏi ở chỗ nào mới được trả lờĩ?Thanks

Loves

Thành viên tích cực

Người bảo lãnh không có income nên không khai thuế,nhưng không có làm thư giải thích có được không ?

Ko khai thuế thì phải trình bày lý do như :
Ko có thu nhập hay đang thất nghiệp , đang hưởng trợ cấp....đều phải khai và có dấu xác nhận .

dungthu235

Thành viên tích cực

Người bảo lãnh không có income nên không khai thuế,nhưng không có làm thư giải thích có được không ?

Ko khai thuế thì phải trình bày lý do như :
Ko có thu nhập hay đang thất nghiệp , đang hưởng trợ cấp....đều phải khai và có dấu xác nhận .
Cám ơn bạn Loves .Nhưng mình rất lo lắng về cái thư giải thích lý do không có income,vì hiện nay NBL không chịu ký thêm giấy tờ gì nữa(do có chút rắc rối trong gia đình).Bảo trợ tài chánh là do người anh ruột ở cùng tiểu bang đứng ra làm.Sắp tớ ngày rồi mình rất lo/PD tháng 8/01

Loves

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn Loves .Nhưng mình rất lo lắng về cái thư giải thích lý do không có income,vì hiện nay NBL không chịu ký thêm giấy tờ gì nữa(do có chút rắc rối trong gia đình).Bảo trợ tài chánh là do người anh ruột ở cùng tiểu bang đứng ra làm.Sắp tớ ngày rồi mình rất lo/PD tháng 8/01
-Ngườj bảo lãnh phải làm I-864 , nếu lúc trước đã nộp cho NVC rồi thì thôj.
Kèm vớj gjấy khaj thuế 3 năm 2010, 2011, 2012.
Nếu năm 2012 ko khaj thuế thì cần có thư gjảj thích lý do.

-Phía người đồng bảo trợ làm :
Form I-864
Form 1040
Gjấy W2 hoặc 1099
Gjấy xác nhận vjệc làm 1 năm
Cùj lươg 6 tháng gần nhất .
Photo thẻ xanh or quốc tịch

- Nếu ngườj bảo lãnh ko chju ký , thì sau phỏng vấn xem LSQ có yêu cầu nộp hay ko rồj tính tiếp