[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005708006

dungthu235

Thành viên tích cực
Ðề: Không có thư giải thích KHÔNG KHAI THUẾ CỦA NGƯỜI BẢO LÃNH

thanks ban nhiêu.Sao trươc gio minh không biết form1040,1099 để minh Tim hiểu thêm. Chuc bạn luon vui ve nhe

dungthu235

Thành viên tích cực
ACE cho mình hỏi chi tiết này,Người bảo lãnh đi Mỹ năm 1992 nhưng trong đơn bảo lãnh thì ghi nhầm là 1990.Vậy khi phỏng vấn mình trả lời câu hỏi "Người bảo lãnh đi năm nào " ,nếu mình trả lời là 1992 thì có bị ảnh hưởng gì nghiêm trọng không? XIn cám ơn.

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Ngày đi Mỹ của người bảo lãnh ghi nhầm.

ACE cho mình hỏi chi tiết này,Người bảo lãnh đi Mỹ năm 1992 nhưng trong đơn bảo lãnh thì ghi nhầm là 1990.Vậy khi phỏng vấn mình trả lời câu hỏi "Người bảo lãnh đi năm nào " ,nếu mình trả lời là 1992 thì có bị ảnh hưởng gì nghiêm trọng không? XIn cám ơn.
Chào bạn !
Bạn nói người nhà bạn gởi giấy chứng nhận khi ở trại tỵ nạn. Vì giấy đó có ghi rõ ngày tháng năm của người tỵ nạn đang ở trại nào, đảo nào. Trước khi vào PV thường, họ hay bắt tuyên thệ, nên có sao nói vậy người ơi. Lúc làm giấy tờ người bảo lảnh khai nhầm

dungthu235

Thành viên tích cực
Ðề: Ngày đi Mỹ của người bảo lãnh ghi nhầm.

Chào bạn !
Bạn nói người nhà bạn gởi giấy chứng nhận khi ở trại tỵ nạn. Vì giấy đó có ghi rõ ngày tháng năm của người tỵ nạn đang ở trại nào, đảo nào. Trước khi vào PV thường, họ hay bắt tuyên thệ, nên có sao nói vậy người ơi. Lúc làm giấy tờ người bảo lảnh khai nhầm
Vậy theo bạn mình cứ nói đúng sự thật là được rồi.Chị mình đi theo diện HO,vậy để mình hỏi xem chị có giấy tờ gì ghi năm qua Mỹ thì mình xuất trình là ổn rồi phải không.Cám ơn góp ý của bạn.Chúc bạn sức khỏe!

dungthu235

Thành viên tích cực
Chào các bạn ,
Trong thư phỏng vấn phần chuẩn bị hồ sơ có những chữ viết tắt mình không hiểu,xin chỉ giúp.!
Document status : C,Y,O,F,$
Xin cám ơn

dungthu235

Thành viên tích cực
ACE làm ơn cho biết Ô số 13 trên DS230 minh ghi theo ho khẩu hay đia chỉ tạm trú nơi mình đang ở.Cho Minh hỏi luôn , nếu ghi theo đc tạm trú thi khi đi PV mang theo HK bảng chính là để đối chiếu với mục nào trong hồ sơ . Có ACE nào biết xin giải thích dùm.Cám ơn trước nhe!

dungthu235

Thành viên tích cực
Chào ACE,làm ơn chỉ dùm mình.Trường hợp mình Người bảo lãnh không có income,đã có nộp I-864 rồi,nhưng trong đó không có ghi thông tin và thu nhập của chồng.Có I-864 của Người đồng tài trợ rồi.Khi pv mình được yêu cầu bổ túc I-864A của người chồng.Vậy khi đi bổ túc hồ sơ mình chỉ nộp đúng theo yêu cầu thôi hay phải làm lại I-864 của Người bảo lãnh ?.Xin cảm ơn