[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005721016

houlas_vinz

Thành viên mới
Chào các bạn và quản lý diễn đàn.

Gia đình mình đã có giấy mời phỏng vấn vào ngày 5 tháng 8 năm 2014. Tuy nhiên, tên và hồ sơ của chị Mĩ không có trong thư mời phỏng vấn.
Mình muốn tính tuổi cspa của chị mình để căn cứ tiến hành khiếu nại tuổi cspa hay không.
Do lúc ban đầu, bác mình giao cho luật sư bên mĩ tiến hành làm các thủ tục nên mình chỉ có các thông tin sau từ các email bác mình gửi:

Case Number: HCM2005721016
Petitioner's Name: HOANG, DONG
Principal Applicant's Name: NGUYEN,TANH
Preference Category: F4
Your Priority Date: 28Dec2001
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Chị Mình sinh ngày 30 tháng 5 năm 1984.
Mình đã tìm kiếm cách tính tuổi nhưng do thiếu ngày chấp thuận ( Approved date) nên ko tính được chính xác. Và cũng chưa tìm ra cách tính ngày chấp thuận tương đối từ case number nên mong bạn nào đã biết tính thì giúp mình nhé.
Cám ơn các bạn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Về việc tính tuổi CSPA

Chào các bạn và quản lý diễn đàn.

Gia đình mình đã có giấy mời phỏng vấn vào ngày 5 tháng 8 năm 2014. Tuy nhiên, tên và hồ sơ của chị Mĩ không có trong thư mời phỏng vấn.
Mình muốn tính tuổi cspa của chị mình để căn cứ tiến hành khiếu nại tuổi cspa hay không.
Do lúc ban đầu, bác mình giao cho luật sư bên mĩ tiến hành làm các thủ tục nên mình chỉ có các thông tin sau từ các email bác mình gửi:

Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Chị Mình sinh ngày 30 tháng 5 năm 1984.
Mình đã tìm kiếm cách tính tuổi nhưng do thiếu ngày chấp thuận ( Approved date) nên ko tính được chính xác. Và cũng chưa tìm ra cách tính ngày chấp thuận tương đối từ case number nên mong bạn nào đã biết tính thì giúp mình nhé.
Cám ơn các bạn.
Tính theo Case number thì hồ sơ này có ngày chấp thuận vào khoảng ngày 3.7.2005. Tính tuổi CSPA thì người sinh ngày 30 tháng 5 năm 1984, đã quá tuổi vào thời gian này: 17.01.2009.

buiqtrung88

Thành viên tích cực

cách tính approval day dựa vào case HCM là như thế nào anh có thể chia sẽ ko ạ? e đoán là năm là 4 số đầu, tháng là số thứ 5 còn ngày thì thua :D

houlas_vinz

Thành viên mới

Các anh chị ơi cho mình hỏi với.
Theo như bạn Thành tính tuổi chị mình đã quá tuổi. Tuy nhiên, mình thắc mắc đến tận năm 2011 bên mỹ mới gửi hồ sơ hỏi nhà mình có bổ sung thêm phần chị mình và mình vào.
Nếu quá tuổi tận năm 2009 thì tại sao còn đề nghị bổ sung hồ sơ và nộp 404 $ nữa nhỉ.
2. Mình sinh ngày 25/2/1988, tên mình có trong thư mời phỏng vấn. Tuy nhiên mình đã 26t rồi, liệu khi phỏng vấn, khả năng đậu của mình có khả quan không ?
Vì mình là con đi kèm theo bố theo diện F4

event42

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi cho mình hỏi với.
Theo như bạn Thành tính tuổi chị mình đã quá tuổi. Tuy nhiên, mình thắc mắc đến tận năm 2011 bên mỹ mới gửi hồ sơ hỏi nhà mình có bổ sung thêm phần chị mình và mình vào.
Nếu quá tuổi tận năm 2009 thì tại sao còn đề nghị bổ sung hồ sơ và nộp 404 $ nữa nhỉ.
2. Mình sinh ngày 25/2/1988, tên mình có trong thư mời phỏng vấn. Tuy nhiên mình đã 26t rồi, liệu khi phỏng vấn, khả năng đậu của mình có khả quan không ?
Vì mình là con đi kèm theo bố theo diện F4
bố bạn là đương đơn chính phải ko? bạn có tên trong giấy pv thì khi gđ phỏng vấn đạt thì bạn được đi như bình thường thôi, chia buồn là chị bạn bị quá tuổi mất rồi. Bạn 26 tuổi nhưng tuổi trong hồ sơ thì vẫn dưới 21 theo đạo luật cspa nên được đi nhé.

houlas_vinz

Thành viên mới

Cám ơn bạn event42 đã trả lời giúp.
Cho mình hỏi là trong thư phỏng vấn yêu cầu chuẩn bị các hồ sơ. Tuy nhiên, theo tình trạng hồ sơ ( doc status) thì đa phần:
F The NVC did not request this form or document.
O The NVC sent this form or document to the U.S. Embassy or Consulate.
Y The NVC sent this form or document to the U.S. Embassy or Consulate.

Như vậy, mình chỉ chuẩn bị đem theo các hồ sơ có ( doc status) là:

A Obtain this document and present it at your interview.

Đúng không vậy các bạn.

houlas_vinz

Thành viên mới

Các anh chị, có thể cho em hỏi với trường hợp ba mẹ, và cô em không còn giấy khai sinh bản gốc, thì dùng bản khai sinh trích lục.
Khi đi phỏng vấn mang theo cái đó được ko vậy

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn event42 đã trả lời giúp.
Cho mình hỏi là trong thư phỏng vấn yêu cầu chuẩn bị các hồ sơ. Tuy nhiên, theo tình trạng hồ sơ ( doc status) thì đa phần:
F The NVC did not request this form or document.
O The NVC sent this form or document to the U.S. Embassy or Consulate.
Y The NVC sent this form or document to the U.S. Embassy or Consulate.

Như vậy, mình chỉ chuẩn bị đem theo các hồ sơ có ( doc status) là:

A Obtain this document and present it at your interview.

Đúng không vậy các bạn.
Đúng vậy, tuy nhiên cần tham khảo thêm các loại giấy tờ cần khác để trong trường hợp LSQ có thất lạc thì có mà show liền
Các anh chị, có thể cho em hỏi với trường hợp ba mẹ, và cô em không còn giấy khai sinh bản gốc, thì dùng bản khai sinh trích lục.
Khi đi phỏng vấn mang theo cái đó được ko vậy
bản trích lục được chấp nhận như bản chính bạn nhé.

houlas_vinz

Thành viên mới

Dear các anh chị, trước tiên em xin chân thành cám ơn các anh chị đã hỗ trợ thông tin và giải đáp các thắc mắc của em vừa qua.
Và e cũng muốn hỏi thêm 1 điều nữa. Các anh chị có thể tính tuổi cspa chính xác của em được không ạ với các thông tin như sau:
Approve Date ( Được anh Thành tính giúp) 03/07/2005

Ngày sinh của em là 25/02/1988.

Lí do em nhờ mọi người tính giúp vì khi e thử tính tuổi dựa trên website: http://xuatnhapcanh.com/bangtinhtuoi.php
cho kết quả ngày đáo hạn trễ nhất của em là Ngày 14 tháng 10 năm 2012 và tuổi cpsa của em là 22 nam 9 tháng 21 ngày.
Như vậy em đã quá tuổi cpsa phải không ạ.

Vì trong thư mời phỏng vấn của người đương đơn chính là bố em, có tên của em.

Hoaitrang

Thành viên mới

Hs bạn hoàn tất ngày nào? Tháng 10/2012 bạn bị quá tuổi, nhưng nếu bạn hoàn tất hồ sơ trước ngày lịch visa lùi vào tháng 01/2011 thì bạn đã được khoá tuổi ngay lúc hoàn tất hồ sơ rồi vì hs của bạn đã đáo hạn trước đó. Sau đó lịch visa lùi cũng không ảnh hưởng gì tới bạn nữa nên bây giờ bạn có tên trong thư phỏng vấn không có gì lạ. Có tên rồi thì đi pv thôi không cần lo lắng chuyện tuổi CSPA nữa.