[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009619055

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Xin cho hỏi về tình trạng bảo lãnh của gia đình tôi .

Anh Chị em xin cho hỏi :

Mình chuẩn bị nộp ds 230 thì đọc lại trên diễn đàn bài viết của bạn " Thành - Tổng hợp kinh nghiệm hoàn tất hồ sơ từ A-Z "
Bạn có viết " Chú ý: Sau khi sắp xếp mỗi người 1 bộ hồ sơ đầy đủ thì Photocopy ra thành 1 bộ nữa để nộp kèm theo (mỗi hồ sơ gồm có 1 bộ chính và 1 bộ phụ photocopy) "
Xin cho hỏi thật rõ lần cuối là : như vậy mỗi người phải nộp trực tiếp , và cùng một lúc cho NVC 02 bộ hồ sơ một chính một phụ bỏ vào bao bì gửi cho luôn.
- HAY LÀ MỖI NGƯỜI CHỈ NỘP 01 BỘ VÀ MỘT BỘ MÌNH LƯU LẠI VIỆT NAM CHO VIỆC PHỎNG VẤN SAU NAY .
Rất mong sự trả lời CHÍNH XÁC . Chân thành Cảm Ơn .
Chào bạn

Bạn cần hiểu thế này, chỉ những giấy tờ do nhà nước VN ban hành như giấy khai sinh, hôn thú, khai tử, ly hôn, ... bạn mới cần photocopy. DS230 là mẫu đơn của NVC phát hành do vậy khi nộp bạn chỉ cần phôt để giử lại cho mình thôi, không cần gửi cho NVC.

Kết luận: Những giấy tờ gửi cho NVC như tôi post trước đó, bạn phải photocopy thành 1 bộ chính và 1 bộ photocopy để gửi cho NVC ngoại trừ DS230. Thêm nữa passport bạn chỉ gửi bản photocopy không gửi bản chính.

sonbibo

Thành viên tích cực

Anh Chị cho mình hỏi,

Mình vừa gởi xong bộ ds 230 thì phát hiện mình thiếu mất cái này gọ i là "Check list Cover sheet"

National Visa Center
Case Number Barcode Cover Sheet

You must return a legible copy of this cover sheet
attached to the front of your completed Application for
Immigrant Visa and Alien Registration (Form DS-230) and
supporting civil documents to:

National Visa Center
Attn.: CMR
31 Rochester Avenue, Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Failure to return this page will delay your visa. Use this cover sheet for this case only. Information for any other case(s) being sent in the same package or envelope must include the cover sheet for that case.

Thật sự là mình rất lo , không biết thiếu nó có quan trọng lắm không ??? anh chị nào đã từng gặp chuyện này có kinh nghiệm xin vui lòng chỉ cho biết. Mình có cần phải gửi lại một bộ ds230 khác không?
Ngoài giấy này tấ cả các giấy tờ khác ( document cover sheet... ) đều đầy đủ.

Xin chân thành cảm ơn mọi sự phúc đáp

thanhnv

Thành viên tích cực

Anh Chị cho mình hỏi,

Mình vừa gởi xong bộ ds 230 thì phát hiện mình thiếu mất cái này gọ i là "Check list Cover sheet"

National Visa Center
Case Number Barcode Cover Sheet

You must return a legible copy of this cover sheet
attached to the front of your completed Application for
Immigrant Visa and Alien Registration (Form DS-230) and
supporting civil documents
to:

National Visa Center
Attn.: CMR
31 Rochester Avenue, Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

HỒ sơ bạn đã hoàn tất (xem chổ bôi đậm và gạch dưới) rồi đó, bạn chỉ cần gửi tờ cover sheet theo địa chỉ đã ghi để NVC kẹp lên trên là đủ. Chúc may mắn.

sonbibo

Thành viên tích cực

Anh Chị cho em hỏi :

Lúc trước em lỡ tay xoá mất " checklist cover sheet " rồi ... người Chị bên Mỹ củng không còn ! vậy bây giờ phải làm sao ? xin lại bằng cách nào ? hay vào đâu lấy ? Anh Chị có thể chỉ dùm mình .
Cám Ơn nhiều

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Theo kinh nghiệm của mình, nhờ luật sư gọi cho NVC, họ sẽ có cách làm cho hồ sơ của bạn complete without checklist letter response.
Chị mình từng bị mất thư checklist, ko có bổ túc j hết, mà tự nhiên đang miss cái dc complete cũng nhờ cách ấy!

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Theo kinh nghiệm của mình, nhờ luật sư gọi cho NVC, họ sẽ có cách làm cho hồ sơ của bạn complete without checklist letter response.
Chị mình từng bị mất thư checklist, ko có bổ túc j hết, mà tự nhiên đang miss cái dc complete cũng nhờ cách ấy!
Chào bạn, bạn có thể email cho NVC hỏi tình trạng hồ sơ của bạn, NVC sẽ trả lời và gởi lại cho bạn file checklist. Khoảng sau 1 tuần là có kết quả.

sonbibo

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn oneninenine nhé , vậy bạn có biết đơn mình viết như thế nào để họ cấp lại . Thật tình mình không biết viét :114:
Anh Chị nào có biết tình trạng này xin chỉ bày mình viết . Xin đa tạ .

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Cám ơn bạn oneninenine nhé , vậy bạn có biết đơn mình viết như thế nào để họ cấp lại . Thật tình mình không biết viét :114:
Anh Chị nào có biết tình trạng này xin chỉ bày mình viết . Xin đa tạ .
Chào bạn, bạn dùng mẫu thư sau để email cho NVC nha (nhớ thay đổi các thông tin trong ngoặc để phù hợp với hồ sơ của bạn).

Xin bạn lưu ý thêm:
Ở dòng địa chỉ email bạn gỏ vào địa chỉ email của NVC:NVCINQUIRY@state.gov
Ở dòng Subject: Bạn gỏ vào Case number của bạn (HCMxxxxxxxxxx)

Còn đây là nội dung email:

Dear Madam or Sir:

I learn that my case is now at the National Visa Center . Thus, I would be grateful to you for informing me whether my case is now complete and when I will be scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

Please note the following information about the petitioner and the beneficiary:

Petitioner's full name: (Họ tên người bảo lãnh)
Petitioner's date of birth: (tháng, ngày, năm sinh người bảo lãnh)

Beneficiary's full name: (Họ tên người được bảo lãnh)
Beneficiary's date of birth: (tháng, ngày, năm sinh người được bảo lãnh)

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,
(Họ tên người được bảo lãnh)
(Địa chỉ người được bảo lãnh)
(email người được bảo lãnh)
(Số điện thoại người được bảo lãnh)

sonbibo

Thành viên tích cực

Abh Chị cho mình nói thêm là sáng nay thư NVC gửi cho mình báo thiếu Checklist có tựa là :

Name ( người bảo lãnh )
Địa chỉ ( người bảo lãnh )
Bar code *HCMxxxxxxxxx* P3U AGENT UNIVERSAL

August 5, 2010

NVC Case Number: HCMxxxxxxx

Dear Sir/Madam: ......

Xin hỏi " P3U AGENT UNIVERSAL " là ý gì ?

Xin Cám Ơn sự phúc đáp

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Abh Chị cho mình nói thêm là sáng nay thư NVC gửi cho mình báo thiếu Checklist có tựa là :

Name ( người bảo lãnh )
Địa chỉ ( người bảo lãnh )
Bar code *HCMxxxxxxxxx* P3U AGENT UNIVERSAL

August 5, 2010

NVC Case Number: HCMxxxxxxx

Dear Sir/Madam: ......

Xin hỏi " P3U AGENT UNIVERSAL " là ý gì ?

Xin Cám Ơn sự phúc đáp
Chào bạn, agent universal có thể được hiểu là "đại diện toàn quyền" theo ngữ nghĩa (nghĩa đen), còn muốn hiểu cụm từ trên "là ý gì " là muốn hiểu theo ngữ cảnh. Vậy bạn có thể post toàn bộ nội dung của checklist đó lên được không? Được thì tốt, còn không thì cũng chả sao. Còn chữ viết tắt P3U thì "i don't know".

sonbibo

Thành viên tích cực

Anh Chi Em xin cho hỏi :

Mẫu I864 người bảo lãnh làm cho gia đình mình 05 người thì chỉ cần làm 01 bộ hay phải làm 05 bộ để nộp cho NVC ( người đồng bảo trợ củng vậy ? )
Xin Cám Ơn trước.

Lily

Cựu Ban điều hành

Anh Chi Em xin cho hỏi :

Mẫu I864 người bảo lãnh làm cho gia đình mình 05 người thì chỉ cần làm 01 bộ hay phải làm 05 bộ để nộp cho NVC ( người đồng bảo trợ củng vậy ? )
Xin Cám Ơn trước.
Chào bạn sonbibo, theo tôi biết thì người bảo lãnh chỉ cần khai 1 bộ I-864, trong đó có ghi đủ tên của 5 người được bảo lãnh. Người đồng bảo trợ nếu ở cùng địa chỉ với người bảo lãnh thì khai I-864A, nếu khác địa chỉ với người bảo lãnh thì cũng khai I-864 và cũng chỉ khai 1 bộ thôi. Thân ái.

sonbibo

Thành viên tích cực

ANH CHỊ CHO MÌNH HỎI :
Mình đã nộp xong bộ ds 230 qua đường chuyển phát nhanh khoảng 10 ngày nay. Xin hỏi là nếu hồ sơ mình bị thiếu hay sai sót thì NVC sẽ mail báo cho mình biết phải không? hay là mình phải viết mail hỏi NVC? còn 10 ngày trôi qua không thấy gì xảy ra tức là hồ sơ ok không có vấn đề ?
Case mình là HCM2009619055
Xin Cảm Ơn các bạn .

linda

Ban điều hành

ANH CHỊ CHO MÌNH HỎI :
Mình đã nộp xong bộ ds 230 qua đường chuyển phát nhanh khoảng 10 ngày nay. Xin hỏi là nếu hồ sơ mình bị thiếu hay sai sót thì NVC sẽ mail báo cho mình biết phải không? hay là mình phải viết mail hỏi NVC? còn 10 ngày trôi qua không thấy gì xảy ra tức là hồ sơ ok không có vấn đề ?
Case mình là HCM2009619055
Xin Cảm Ơn các bạn .
Sau khi hồ sơ anh gởi đi khoảng 4 đến 8 tuần sau mới có kết quả của hồ sơ. Nếu có cung cấp địa chỉ E-mail cho NVC, có checklist ( bổ túc hồ sơ)hoặc thư mời PV sẽ được NVC gởi thông báo vào E-mail.

Chúc thành công!

sonbibo

Thành viên tích cực

Anh Chị em thân mến ,
Mình nuốn nhờ Anh,Chị check dùm hồ sơ của mình hiện tại ra sao completed chưa ? có vấn đề gì không ?
Hồ sơ mình : HCM2009619055
Chân thành Cảm ơn

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Anh Chị em thân mến ,
Mình nuốn nhờ Anh,Chị check dùm hồ sơ của mình hiện tại ra sao completed chưa ? có vấn đề gì không ?
Hồ sơ mình : HCM2009619055
Chân thành Cảm ơn
Thông tin từ hệ thống tự động của NVC cho Case number HCM2009619055:
Hồ sơ đã hoàn tất (completed) ngày 30/09/2010. Chờ NVC lên lịch PV.

sonbibo

Thành viên tích cực
Ðề: Xin cho hỏi về hồ sơ bảo lãnh đã completed chưa ?.

Anh Chị em thân mến ,
Mình nuốn nhờ Anh,Chị check dùm hồ sơ của bà chị mình hiện tại ra sao completed chưa ? có vấn đề gì không ?
Hồ sơ : HCM 2009 619 112
Xin Chân thành Cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

sonbibo

Thành viên tích cực

Anh Chị Em thân mến ,

Mấy hôm nay mình trông đợi sự trả lời của Quý Anh Chị kinh nghiệm sao không thấy gì cả ! không biết Nội qui có gì thay đổi mà mình không biết !
Sự thật là bà Chị mình năm nay cũng lớn tuổi không rành vi tính hay sinh ngữ khi biết mình được Anh Chị em đây trả lời chị ấy mới nhờ hỏi dùm . Vậy một lần nữa mong các Anh Chị , Ban điều hành giúp dùm mình check dùm hồ sơ Case number : HCM 2009 619 112 nộp xong hoàn tất chưa ? có gì thiếu sót cần bổ túc không ?

Thành thật Đa tạ .

sonbibo

Thành viên tích cực

Thông tin từ hệ thống tự động của NVC cho Case number HCM2009619055:
Hồ sơ đã hoàn tất (completed) ngày 30/09/2010. Chờ NVC lên lịch PV.
Hôm nay là 4-12 theo kinh nghiệm của các Anh Chị là khoảng bao lâu nữa mình sẽ nhận báo Phỏng vấn ? còn nếu lâu quá sốt ruột mình làm gì ? Kính mong Anh Chị phúc đáp dùm .

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Anh Chị Em thân mến ,

Mấy hôm nay mình trông đợi sự trả lời của Quý Anh Chị kinh nghiệm sao không thấy gì cả ! không biết Nội qui có gì thay đổi mà mình không biết !
Sự thật là bà Chị mình năm nay cũng lớn tuổi không rành vi tính hay sinh ngữ khi biết mình được Anh Chị em đây trả lời chị ấy mới nhờ hỏi dùm . Vậy một lần nữa mong các Anh Chị , Ban điều hành giúp dùm mình check dùm hồ sơ Case number : HCM 2009 619 112 nộp xong hoàn tất chưa ? có gì thiếu sót cần bổ túc không ?

Thành thật Đa tạ .
Case number HCM 2009 619 112 đã completed ngày 05/11/2010.