[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009675113

tommy106

Thành viên tích cực
check dùm em case và tuổi

Case Number: HCM2009675113
Priority Date: 08 APR 2003

vậy cho em hỏi giấy tờ em còn máy năm nửa sẽ được gọi phỏng vấn
nhưng hiện nay em đã 21 tuổi, chưa có gia đình con cái gì hết, em sinh 25-10-1989
vậy em có thể đi cùng với gia đình ko
có người nói em bị rớt lại ko đi chung đc với gia đình vì tuổi em đã quá 21 tuổi :mad::2:
nay em muốn chi e trên diễn đàn giúp em
em xin cảm ơn anh chị trong diễn đàn trước

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: nhờ anh chị check giùm em

Hi Tommy106, tôi đã chuyển các topic của bạn về đây hết rồi, kể từ bi giờ, nếu cần hỏi gì liên quan đến hồ sơ của bạn, bạn post bài tại đây, đừng mở thêm topic nữa nha.
Mong bạn hợp tác.
Chúc vui vẻ nhé.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: check dùm em case và tuổi

Case Number: HCM2009675113
Priority Date: 08 APR 2003

vậy cho em hỏi giấy tờ em còn máy năm nửa sẽ được gọi phỏng vấn
nhưng hiện nay em đã 21 tuổi, chưa có gia đình con cái gì hết, em sinh 25-10-1989
vậy em có thể đi cùng với gia đình ko
có người nói em bị rớt lại ko đi chung đc với gia đình vì tuổi em đã quá 21 tuổi :mad::2:
nay em muốn chi e trên diễn đàn giúp em
em xin cảm ơn anh chị trong diễn đàn trước
Hiện nay F4 đang giải quyết cho những hồ sơ có ngày ưu tiên 01.01.2002 trở về trước, hồ sơ cuả bạn hy vọng sẽ được mở trong vòng 1 năm nữa, tính tuổi CSPA thì cơ hội được đi cùng gia đình là rất cao, yên tâm đi nhé ! :100:

tommy106

Thành viên tích cực
Ðề: check dùm em case và tuổi

Hiện nay F4 đang giải quyết cho những hồ sơ có ngày ưu tiên 01.01.2002 trở về trước, hồ sơ cuả bạn hy vọng sẽ được mở trong vòng 1 năm nữa, tính tuổi CSPA thì cơ hội được đi cùng gia đình là rất cao, yên tâm đi nhé ! :100:
cám ơn bạn rất nhiều
sao em nghe những người đã đi trước nói, nếu tuỗi quá 21 thì sẽ ko được đi cùng gia đình
giờ bạn nói cách tính tuỗi CSPA thì khả năng của em rất cao giờ em rất yên tâm, vậy bạn có thể cho mình bít là mình còn dư máy năm ko
1 lần nữa cám ơn bạn đã giãi thích cặn kẽ cho em :41::):):):)

tommy106

Thành viên tích cực
HỎI

em nghe nói bây giờ mỷ có luật ở diện vợ chồng khi người vợ hay chồng ở mỷ chưa có quốc tịch củng có thể bảo lãnh (người vợ hay chồng đã có thẻ xanh)
xin anh chi em chỉ giúp em tại e nghe có người nói vậy >> vậy có đúng ko
cãm ơn anh chi em

Thi Nguyen

Thành viên tích cực
ðề: Hỏi

Chào bạn!
Đúng rồi, nếu vợ hoặc chồng chưa có QT thì có thể bảo lãnh bằng thẻ xanh. Lúc trước thời gian chờ đến 5 năm. Còn bây giờ thì ngắn lại rồi, khoảng từ 1- 1 năm rưỡi thôi.

tommy106

Thành viên tích cực
Ðề: ðề: Hỏi

Chào bạn!
Đúng rồi, nếu vợ hoặc chồng chưa có QT thì có thể bảo lãnh bằng thẻ xanh. Lúc trước thời gian chờ đến 5 năm. Còn bây giờ thì ngắn lại rồi, khoảng từ 1- 1 năm rưỡi thôi.
vậy là ko cần QT vẫn có thể bao lảnh vợ chỉ với thẻ xanh thôi
thời gian từ 1 > 1 năm rưỡi
vậy cách làm giấy tờ bảo lảnh vẫn bình thường như những người đả có QT hả bạn

tommy106

Thành viên tích cực
HÕI Thăm

anh chị em trong diễn đàn cho em hỏi hiện nay hồ sơ diện F4 đã giải quyết đến tháng năm nào rồi cãm ơn

Thi Nguyen

Thành viên tích cực
ðề: Hỏi

Chào bạn!
Mình cũng diện vợ chồng đây. Nhưng ox mình bảo lãnh mình khi vừa đậu QT. Mình cũng có nghe LS ox mình nói như vậy, diện vợ chồng có thể bảo lãnh bằng thẻ xanh và thời gian chờ đợi giải quyết đã rút ngắn nhiều rồi. Tiến trình làm hs vẫn bình thường.

tommy106

Thành viên tích cực
Ðề: ðề: Hỏi

Chào bạn!
Mình cũng diện vợ chồng đây. Nhưng ox mình bảo lãnh mình khi vừa đậu QT. Mình cũng có nghe LS ox mình nói như vậy, diện vợ chồng có thể bảo lãnh bằng thẻ xanh và thời gian chờ đợi giải quyết đã rút ngắn nhiều rồi. Tiến trình làm hs vẫn bình thường.
cảm ơn bạn

tommy106

Thành viên tích cực
Check Case Number Giúp em

Nhờ A C E diễn đàn check giúp e
Case: HCM2009675113
Preference Category: F4-Brothers n sisters of u.s citizens
Your Priority Date: 08 APR 2003
Xin hỏi HS của e giải quyết tới đâu rồi khi nào mới mởi HS PV
Cho e hỏi e Sinh năm 1989 hiện nay e 23 tuổi có bị lố tuổi ko và có đc đi cùng gia đình ko
Xin chân thành cảm ơn

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Check Case Number Giúp em

Nhờ A C E diễn đàn check giúp e
Case: HCM2009675113
Preference Category: F4-Brothers n sisters of u.s citizens
Your Priority Date: 08 APR 2003
Xin hỏi HS của e giải quyết tới đâu rồi khi nào mới mởi HS PV
Cho e hỏi e Sinh năm 1989 hiện nay e 23 tuổi có bị lố tuổi ko và có đc đi cùng gia đình ko
Xin chân thành cảm ơn
Chào bạn !
F4 hiện nay đang phát thư mời PV cho những HS có PD từ 15/2/2001 trở về trước. HS của bạn chưa được mở. Bạn phải cung cấp ngày sinh, tháng ACE mới tính tuổi cho bạn được. Hay bạn vào đường link sau tự tính tuổi CSPA cho mình. Chịu khó vào diễn đàn theo dõi lịch Vi sa hằng tháng để
theo dõi HS của bạn tiến triển tới đâu nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/bangtinhtuoi.php
Tôi vừa gom 4 topic của bạn vào đây thắc mắc gì trình bày ở đây ACE sẽ trả lời giúp bạn. Nếu muốn tìm bài viết của chính mình, hãy vào đường link sau đề được hướng dẫn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

tommy106

Thành viên tích cực
Ðề: Check Case Number Giúp em

Chào bạn !
F4 hiện nay đang phát thư mời PV cho những HS có PD từ 15/2/2001 trở về trước. HS của bạn chưa được mở. Bạn phải cung cấp ngày sinh, tháng ACE mới tính tuổi cho bạn được. Hay bạn vào đường link sau tự tính tuổi CSPA cho mình. Chịu khó vào diễn đàn theo dõi lịch Vi sa hằng tháng để
theo dõi HS của bạn tiến triển tới đâu nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/bangtinhtuoi.php
Tôi vừa gom 4 topic của bạn vào đây thắc mắc gì trình bày ở đây ACE sẽ trả lời giúp bạn. Nếu muốn tìm bài viết của chính mình, hãy vào đường link sau đề được hướng dẫn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108
Mình sinh ngay 25/10/1989 bạn ạ. Bạn tính dùm mình nha. Theo như bạn HS mình bao lâu nửa sẻ có thư mời PV
Thank bạn nhiều

tommy106

Thành viên tích cực
Cho hỏi cách tính tuổi và khiếu nại tuổi cspa như thế nào

Hi a e diễn đàn
Gia đình bên nước ngoài vừa nhận đc hồ sơ đống visa nhưng ko có tên mình trong hồ sơ
A e cho mình hỏi cách tính tuổi cspa cua mình dư nhưng tại sao ko có trong danh sách đống tiền visa
Nhờ a e mách bảo dùm thank trước

Priority date: month 04/08/2003

Approval date: month 06/30/2009

Ngày sinh của mình: 25/10/1989

Thank all

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi anh em diễn đàn,
Gia đình bên nước ngoài vừa nhận đóng visa nhưng không có tên mình trong hồ sơ.
Anh em cho mình hỏi cách tính tuổi CSPA của mình dư nhưng tại sao không có trong danh sách tiền visa
Nhờ anh em mách bảo dùm, thank trước.

Priority date: month 04/08/2003

Approval date: month 06/30/2009

Ngày sinh của mình: 25/10/1989

Thank all.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 25/10/1989, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 16/01/2017. Bạn đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng tuổi thực hiện tại của bạn đã là 26 tuổi, vì thế cho nên sắp tới gia đình bạn cần phải tiến hành tuổi CSPA cho bạn.

Có 2 cách khiếu nại tuổi CSPA.

1/. Khiếu nại tuổi CSPA ở NVC.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22487

2/. Khiếu nại tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22488

Tôi hướng dẫn cho bạn 2 cách khiếu nại tuổi CSPA ở trên, tùy sự lựa chọn cách nào cho hợp lý là ở gia đình bạn.

P/s: Tôi đã gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì cần hỏi bài tại đây, không được mở thêm topic mới nữa. Mỗi thành viên chỉ được mở một hồ sơ để hỏi về vấn đề di trú của mình. Để BĐH theo dõi tiến trình hồ sơ một cách liên tục, và tư vấn giúp bạn.

tommy106

Thành viên tích cực
Cho em hỏi hồ sơ complete hết khoảng bao lâu mới có ngày phỏng vấn.
Cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho em hỏi hồ sơ complete hết khoảng bao lâu mới có ngày phỏng vấn.
Cảm ơn.
Nếu hồ sơ bạn đã hoàn tất complete tại NVC xong rồi, thì phải chờ khoảng từ 3 - 4 tháng sau mới có thư mời phỏng vấn.