[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009736160

hoangyen86

Thành viên mới
cac anh chi oi lam on cho em hoi tham a!

Dear cac anh chi !
Gia dinh em cung nam trong dien F4.
Di em nop ho so vao nam 2001. Da dong xong 404$ va 88$ roi.
Bay gio dang dien apply visa de nop cho ben My.
Nhu vay thi gia dinh em da di duoc bao nhieu % quang duong roi a?
Voi lai em sinh nam 1986 va em trai em sinh nam 1989 thi co duoc xet di cung gia dinh khong? Han muc chap nhan cho di theo la bao nhieu tuoi a?
Du doan khoang bao lau nua thi gia dinh em se duoc di phong van a?
Em cam on cac anh chi va nho cac anh chi da di truoc huong dan em cac buoc can thiet de hoan tat ho so cho gia dinh em nhe.
Chuc cac anh chi luon vui ve a.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: cac anh chi oi lam on cho em hoi tham a!

Bạn không cho biết ngày ưu tiên, ngày chấp thuận thì không thể dự đoán và tính tuổi cho các bạn được :1:

hoangyen86

Thành viên mới
Ðề: cac anh chi oi lam on cho em hoi tham a!

Bạn không cho biết ngày ưu tiên, ngày chấp thuận thì không thể dự đoán và tính tuổi cho các bạn được :1:
Da vang...
Em se hoi di em ve ngay uu tien va ngay chap thuan cua ho so a.
Em cam on nhe.
Nhung gia dinh em lam den giai doan nay la di duoc bao nhie % quang duong roi the a?

hoangyen86

Thành viên mới
các anh chị ơi làm ơn cho em hỏi thăm với...

Dì em nộp hồ sơ bảo lãnh gia đình em sang Mỹ từ 01/2001, đến năm 2011 thì được mở hồ sơ. Hiện tại gia đình em đang làm passport để bổ sung hồ sơ xin visa ở Mỹ. Nhưng em và em gái hiện đang sống ở TP.HCM, hộ khẩu ở TP.HCM luôn nên không chung hộ khẩu với ba mẹ ở Đồng Nai. Vậy việc không chung điạ chỉ thường trú như vậy có ảnh hưởng gì đến việc xét hồ sơ và phỏng vấn sau này không ạ?
Gia đình em bổ sung passport xong thì khoảng bao lâu hồ sơ sẽ được chuyển về VN để gia đình em phỏng vấn ạ?
Em xem trên lịch phỏng vấn xin visa thì hiện tại đã đến 03/2001. Có phải gia đình em đang bị trễ hồ sơ không và trễ như vậy có ảnh hưởng gì không ạ?

Các anh chị giúp em với để em biết và chuẩn bị trước, em cảm ơn nhiều lắm ạ. Vì lần đầu làm nên em con bỡ ngỡ va thiếu kinh nghiệm lắm ạ.

Em cảm ơn nhiều nhiều ạ!

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: các anh chị ơi làm ơn cho em hỏi thăm với...

Dì em nộp hồ sơ bảo lãnh gia đình em sang Mỹ từ 01/2001, đến năm 2011 thì được mở hồ sơ. Hiện tại gia đình em đang làm passport để bổ sung hồ sơ xin visa ở Mỹ. Nhưng em và em gái hiện đang sống ở TP.HCM, hộ khẩu ở TP.HCM luôn nên không chung hộ khẩu với ba mẹ ở Đồng Nai. Vậy việc không chung điạ chỉ thường trú như vậy có ảnh hưởng gì đến việc xét hồ sơ và phỏng vấn sau này không ạ?
Gia đình em bổ sung passport xong thì khoảng bao lâu hồ sơ sẽ được chuyển về VN để gia đình em phỏng vấn ạ?
Em xem trên lịch phỏng vấn xin visa thì hiện tại đã đến 03/2001. Có phải gia đình em đang bị trễ hồ sơ không và trễ như vậy có ảnh hưởng gì không ạ?

Các anh chị giúp em với để em biết và chuẩn bị trước, em cảm ơn nhiều lắm ạ. Vì lần đầu làm nên em con bỡ ngỡ va thiếu kinh nghiệm lắm ạ.

Em cảm ơn nhiều nhiều ạ!
Chào bạn, việc không cùng chung hộ khẩu cùng Cha, Mẹ không có vấn đề gì cả, quan trọng các bạn có bằng chứng, chứng minh trước đây đã từng có chung hộ khẩu với Cha, Mẹ bằng chừng là photo hộ khẩu cũ trước đây. Việc bổ sung Hộ chiếu thời gian còn tuỳ thuộc vào hồ sơ gia đình đã nộp những gì rồi, không thể biết chắc được thời gian nào, chỉ biết rằng sau khi hồ sơ hoàn tất và ngày ưu tiên đến hạn thì bạn sẽ có thư mời phỏng vấn. Bạn xem qua các bài viết trong forum sẽ nắm rõ hồ sơ của mình: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

hoangyen86

Thành viên mới

Chào bạn, việc không cùng chung hộ khẩu cùng Cha, Mẹ không có vấn đề gì cả, quan trọng các bạn có bằng chứng, chứng minh trước đây đã từng có chung hộ khẩu với Cha, Mẹ bằng chừng là photo hộ khẩu cũ trước đây. Việc bổ sung Hộ chiếu thời gian còn tuỳ thuộc vào hồ sơ gia đình đã nộp những gì rồi, không thể biết chắc được thời gian nào, chỉ biết rằng sau khi hồ sơ hoàn tất và ngày ưu tiên đến hạn thì bạn sẽ có thư mời phỏng vấn. Bạn xem qua các bài viết trong forum sẽ nắm rõ hồ sơ của mình: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
Dạ. Em cảm ơn anh nhiều lắm ạ. Hồ sơ của gia đình em theo đường link kinh nghiệm ở trên thì chỉ cần bổ sung thêm passport nữa là đủ ạ. Vậy là bây giờ gia đình em chỉ cần đợi hồ sơ chuyển về VN và giấy mời phỏng vấn thôi ạ? Vì hạn ưu tiên đã đến rồi phải không anh?

hoangyen86

Thành viên mới

Dạ. Em cảm ơn anh nhiều lắm ạ. Hồ sơ của gia đình em theo đường link kinh nghiệm ở trên thì chỉ cần bổ sung thêm passport nữa là đủ ạ. Vậy là bây giờ gia đình em chỉ cần đợi hồ sơ chuyển về VN và giấy mời phỏng vấn thôi ạ? Vì hạn ưu tiên đã đến rồi phải không anh?
Và khi đi phỏng vấn nếu người ta có hỏi về việc chung hộ khẩu thì chỉ cần em chứng minh bằng chứng bằng sổ hộ khẩu cũ là được phải không ạ?

Em cảm ơn anh nhiều nhiều ạ!

hoangyen86

Thành viên mới
những đứa con đi du học ở nước ngoài khi cả gia đình đi phỏng vấn thì có cần phải về VN để phỏng vấn

Các anh chị ơi...
Nhà em có 1chị gái đang đi du học ở Mỹ và 1 chị đang đi du học ở Úc và có chồng rồi. Khi cả gia đình đi phỏng vấn thì 2 chị ấy có phải về phỏng vấn cùng gia đình không ạ?
Vi hồ sơ làm cũng có tên chi ấy.
Em cảm ơn nhiều lắm ạ.

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: những đứa con đi du học ở nước ngoài khi cả gia đình đi phỏng vấn thì có cần phải về VN để phỏng

Các anh chị ơi...
Nhà em có 1chị gái đang đi du học ở Mỹ và 1 chị đang đi du học ở Úc và có chồng rồi. Khi cả gia đình đi phỏng vấn thì 2 chị ấy có phải về phỏng vấn cùng gia đình không ạ?
Vi hồ sơ làm cũng có tên chi ấy.
Em cảm ơn nhiều lắm ạ.

Chào bạn dshoangyen !

Tôi vừa gom các topic của bạn vào đây. Thắc mắc gì bạn trình bày ở đây ACE theo dõi trả lời bài cho chính xác. Nếu không biết tìm bài viết của chính mình hãy vào đường link sau đề được hướng dẫn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

HS nhà bạn tới ngày PV. Hai chị ấy phải về tham dự, với điều kiện phải chưa ĐKKH. Nếu ĐKKH rồi thì đừng về tốn tiền vé máy bay.

Chúc bạn thành công !

hoangyen86

Thành viên mới
Ðề: những đứa con đi du học ở nước ngoài khi cả gia đình đi phỏng vấn thì có cần phải về VN để phỏng

Chào bạn dshoangyen !

Tôi vừa gom các topic của bạn vào đây. Thắc mắc gì bạn trình bày ở đây ACE theo dõi trả lời bài cho chính xác. Nếu không biết tìm bài viết của chính mình hãy vào đường link sau đề được hướng dẫn.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

HS nhà bạn tới ngày PV. Hai chị ấy phải về tham dự, với điều kiện phải chưa ĐKKH. Nếu ĐKKH rồi thì đừng về tốn tiền vé máy bay.

Chúc bạn thành công !
Dạ vâng ạ.
Em cảm ơn anh nhiều nhiều vì đã giúp em gom các topic va hướng dẫn em ạ. :)
Mà anh cho em hỏi với là anh nói chưa ĐKKH là chị đã có chồng thôi ạ. Còn người chưa có chồng thì vẫn phải về phải không anh?
Vì chị có chồng là lấy chồng ở VN rồi mới đi du học và đã ĐKKH rồi ạ.

Chúc anh 1buổi chiều vui vẻ nhé ^^

Dungphuquoc

Photographer XNC

Dạ vâng ạ.
Em cảm ơn anh nhiều nhiều vì đã giúp em gom các topic va hướng dẫn em ạ. :)
Mà anh cho em hỏi với là anh nói chưa ĐKKH là chị đã có chồng thôi ạ. Còn người chưa có chồng thì vẫn phải về phải không anh?
Vì chị có chồng là lấy chồng ở VN rồi mới đi du học và đã ĐKKH rồi ạ.

Chúc anh 1buổi chiều vui vẻ nhé ^^
Chào bạn dshoangyen !

_( Vì chị có chồng là lấy chồng ở VN rồi mới đi du học và đã ĐKKH rồi ạ.) Chị này là ở lại nè.
_ Còn CHỊ kia chửa CHỒNG thì bắt buột phải về để diện kiến dung nhan với LSQ.

Chúc GĐ bạn thành công !

tylun

Thành viên mới

Chào bạn dshoangyen !

_( Vì chị có chồng là lấy chồng ở VN rồi mới đi du học và đã ĐKKH rồi ạ.) Chị này là ở lại nè.
_ Còn CHỊ kia chửa CHỒNG thì bắt buột phải về để diện kiến dung nhan với LSQ.

Chúc GĐ bạn thành công !
Hi, chao ban
Minh cung dang di du hoc ben My. Gia dinh minh thuoc dien F4 giong nhu truong hop cua ban. Minh da di gap luat su ben nay va hoi ve truong hop GSPA ho so cua minh, va minh du tuoi de di chung voi gia dinh. That ra co hai truong hop de ban lua chon. Thu 1, chi ban ve Vietnam phong van di chung voi gia dinh. Thu 2, tiep tuc hoc o day cho den khi gia dinh ban qua My, roi di bo sung ho so cua chi ban cho USCIS. Hai truong hop nay deu duoc, nhung truong hop thu 2 se rac roi va giay to lau hon truong hop 1. Minh biet chac truong hop 2 se an toan cho chi cua ban hon. Sau khi gia dinh ban qua toi My, nen di nho luat su ben My giai quyet thi se nhanh hon la tu lam ho so.
Good luck.

hoangyen86

Thành viên mới

Hi, chao ban
Minh cung dang di du hoc ben My. Gia dinh minh thuoc dien F4 giong nhu truong hop cua ban. Minh da di gap luat su ben nay va hoi ve truong hop GSPA ho so cua minh, va minh du tuoi de di chung voi gia dinh. That ra co hai truong hop de ban lua chon. Thu 1, chi ban ve Vietnam phong van di chung voi gia dinh. Thu 2, tiep tuc hoc o day cho den khi gia dinh ban qua My, roi di bo sung ho so cua chi ban cho USCIS. Hai truong hop nay deu duoc, nhung truong hop thu 2 se rac roi va giay to lau hon truong hop 1. Minh biet chac truong hop 2 se an toan cho chi cua ban hon. Sau khi gia dinh ban qua toi My, nen di nho luat su ben My giai quyet thi se nhanh hon la tu lam ho so.
Good luck.
Minh cam on ban nhieu nhieu nhe'.

hoangyen86

Thành viên mới
Giúp em cái này với ạ...

Các anh chị ơi...
Dì em mới gọi nói là cân thêm tờ police certificate nữa.
Nhưng em không biết làm tờ giấy này ở đâu cho chính xác :(((
Các anh chị có kinh nghiệm rồi chỉ chỗ giúp em với nha.
Em cảm ơn nhiều nhiều ạ.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Giúp em cái này với ạ...

Các anh chị ơi...
Dì em mới gọi nói là cân thêm tờ police certificate nữa.
Nhưng em không biết làm tờ giấy này ở đâu cho chính xác :(((
Các anh chị có kinh nghiệm rồi chỉ chỗ giúp em với nha.
Em cảm ơn nhiều nhiều ạ.
Hi dshoangyen.
Tờ POLICE CERTIFICATE là giấy chứng nhận cảnh sát, những người từ 16 tuổi trở lên có thời gian sinh sống ở nước ngoài trên 6 tháng thì phải có tờ này.
Trong trường hợp này là cho người chị của bạn đang du học ở úc và chưa có chồng. giấy này đến lảnh sự quán úc tại tp.hcm để xin cấp. còn bạn và em bạn đang ở việt nam thì chỉ khai lý lịch tư pháp thôi.

hoangyen86

Thành viên mới

Hi dshoangyen.
Tờ POLICE CERTIFICATE là giấy chứng nhận cảnh sát, những người từ 16 tuổi trở lên có thời gian sinh sống ở nước ngoài trên 6 tháng thì phải có tờ này.
Trong trường hợp này là cho người chị của bạn đang du học ở úc và chưa có chồng. giấy này đến lảnh sự quán úc tại tp.hcm để xin cấp. còn bạn và em bạn đang ở việt nam thì chỉ khai lý lịch tư pháp thôi.
Dạ. Nhưng vậy thì lí lịch tư pháp em se xin ở đâu ạ?

Em cảm ơn nhiều lắm ạ :)

Thành

Thích đủ thứ ...

Dạ. Nhưng vậy thì lí lịch tư pháp em se xin ở đâu ạ?

Em cảm ơn nhiều lắm ạ :)
Bạn đến Sở tư pháp Thành phố hoặc Tỉnh nơi bạn đăng ký hộ khẩu thường trú để làm giấy này :1:

hoangyen86

Thành viên mới
Gia đinh em được bảo lãnh đi định cư dạng F4, số hồ sơ là HCM 2009736160.
Hôm nay em đã nhận được giấy mời PV vào ngày 21/3.
Em nhờ các anh chị đã đi trước huớng dẫn em là bây giờ phải làm gì với. Hic
Em nhận giấy mời PV xong thấy lo làng bồn chồn và ko biết phải làm gì tiếp theo luôn ạ. Hic
Em cảm ơn các anh chị rất rất nhiều ạ.
Với lại em có 1 người chị đang đi du học ở Mỹ. Chị ấy cũng có tên trong ds mời đi PV. Vậy là chị phải về VN phỏng vấn với GD phải ko ạ? Chị ấy có thể xin PV ở Mỹ được ko ạ?

phanlan

Thành viên tích cực
Ðề: Các anh chị ơi giúp em với...

Em nhận giấy mời PV xong thấy lo làng bồn chồn và ko biết phải làm gì tiếp theo luôn ạ. Hic
Với lại em có 1 người chị đang đi du học ở Mỹ. Chị ấy cũng có tên trong ds mời đi PV. Vậy là chị phải về VN phỏng vấn với GD phải ko ạ? Chị ấy có thể xin PV ở Mỹ được ko ạ?
Bạn ơi, priority date của bạn là ngày nào vậy ?

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Các anh chị ơi giúp em với...

Bạn in giấy gọi phỏng vấn ra 3 bản hoặc nhiều hơn càng tốt .
1 Đầu tiên đăng ký khám sức khỏe TRƯỚC , tiếp đến đi chích ngừa SAU.
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/kiem/tra/suc/khoe.html
2 Làm LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 , cho các thành viên trong gia đình từ 16 tuổi trở lên .
3 Xem hướng dẫn phỏng vấn thị thực di dân ở đây
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/maudon/huongdan.html
Bấm vào hàng chữ PHỎNG VẤN THỊ THỰC DI DÂN , xem phần tiếng việt .
4 Xem hướng dẫn các ký tự trên thư phỏng vấn của gia đình bạn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu
5 và ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/106-Chuẩn-bị-cho-cuộc-phỏng-vấn
6 Chị bạn , nếu hội đủ điều kiện CSPA , thì có thể xin điều chỉnh tình trạng hồ sơ di trú tại mỷ , mà không cần phải về phỏng vấn tại việt nam .
các bước thực hiện như sau
1 Khiếu nại CSPA.(với điều kiện phải đủ tuổi theo luật CSPA)
2 Trong đơn DS-230 CỦA NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH CHÍNH , ở câu số 31 B, GHI TÊN CHỊ CỦA BẠN VÀO , để báo người này xin visa sau .
3 Thư thông báo ,chị bạn sẽ thay đổi tình trạng di trú tại mỷ .Thư này ngơời đuợc bảo lảnh chính viết )
4 KHÔNG phải đóng tiền visa , ds-230, civil documents cho chị của bạn .
5 Khi gia đình sang mỷ có thẽ xanh , thì chị bạn nộp đơn I-485 , để xin thay đổi tình trạng di trú tại mỷ .
Mẩu đơn I-485 ở đây
http://www.uscis.gov/portal/site/us...nnel=db029c7755cb9010VgnVCM10000045f3d6a1RCRD
và kèm theo một số giấy tờ khác .
Còn nếu về việt nam phỏng vấn , thì hồ sơ giấy tờ cũng làm như các thành viên khác ở việt nam .