[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009807331*

thonghoang55

Thành viên tích cực

Chị của bạn đã mỡ gói thị thực màu nâu đựng hồ sơ sức khoẻ .

PHẢI ĐEM GÓI THỊ THỰC NÀY ĐẾN TRỰC TIẾP TẠI LSQ HOA KỲ XIN ĐƯỢC NIÊM PHONG TRỞ LẠI .

Nếu không , Chị của bạn sẽ gặp rắc rối to tại phi trường HOA KỲ .

KHÔNG ĐƯỢC cất giữ trong hành lý ký gửi vì sẽ phải nộp lại bao màu nâu này khi làm thủ tục nhập cảnh tại sân bay đâù tiên đến Hoa Kỳ.

Dạ em cám ơn anh vuthangsi, cho em hỏi giải quyết vấn đề này tốn thời gian nhiều không ạ, tại ngày 28/2 này chị em sẽ bay qua Mỹ. Xin nhờ giúp đỡ.

thonghoang55

Thành viên tích cực
Xin chào anh chị em trên diễn đàn.
Em có một vấn đề như sau, ba mẹ em qua Mỹ bảo lãnh em theo diện F2B, nhưng do em đã kết hôn, và đã làm giấy đăng ký kết hôn nên muốn em sang Mỹ thì Ba Mẹ em phải có Quốc tịch Mỹ, nhưng thời gian chờ đợi rất lâu, vậy bây giờ em, và vợ em làm giấy ly hôn thì em có được chấp nhận là F2B không.
Kính mong A/C giúp em giải đáp. Kính chúc anh chị sức khỏe. Em cám ơn.

thonghoang55

Thành viên tích cực
Anh đã viết và hỏi câu hỏi có nội dung này, thì Anh xem lại phần hướng dẫn rất kỹ của Chú vuthangsi ở các bài trước trong topic của Anh, và tự xem cho bản thân mình, với câu hỏi này của Anh nhé. Chú vuthangsi trình bày rất rõ cho Anh rồi đó, Anh ha.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=18843&page=4
Chào bạn Thao Phương.
Phần hướng dẫn của chú vuthangsi mình đã hiểu nhưng vấn đề ở đây là mình muốn hỏi là gia đình mình tầm khoảng 2 hoặc 3 năm nữa đi Mỹ, nhưng mình đã làm giấy kết hôn, vậy nếu bây giờ mình làm giấy ly hôn thì có đi chung hoặc đi sau Ba Mẹ mình theo diện F2B được không? Cám ơn Thao Phương đã giúp đỡ.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2009807331

Theo câu văn Anh viết “ba mẹ em qua Mỹ bảo lãnh em theo diện F2B, nhưng do em đã kết hôn, và đã làm giấy đăng ký kết hôn” nên hồ sơ của Anh tự động bị hủy diện F2B, chỉ còn đợi Ba Mẹ có quốc tịch Hoa Kỳ, rồi bảo lãnh cho Anh theo diện F3: bao gồm Anh và Vợ và con của Anh. Còn câu văn của Anh “nhưng thời gian chờ đợi rất lâu, vậy bây giờ em, và vợ em làm giấy ly hôn” thì không có điều khoản này quy định là được trở lại là diện F2B. Và ở đây, câu văn này “nhưng thời gian chờ đợi rất lâu, vậy bây giờ em, và vợ em làm giấy ly hôn thì”, thì với lý do này, em nghĩ – và chính bản thân Anh cũng biết – là không hợp lý, huống chi là Vị Tham tán Bộ ngoại giao Hoa Kỳ - là người mà được đào tạo để phát hiện và tìm ra sự “không trung thực” trong mỗi bộ hồ sơ.
Anh đã hỏi và viết câu văn có nội dung như vậy nhiều lần, thì cũng xin phép chia sẻ Anh đôi lời như vậy. em nghĩ, Từ từ rồi cũng sẽ thực hiện được giấc mơ AMERICAN DREAM – Giấc Mơ Mỹ- thôi Anh à, ráng lên Anh nhé.
Thân.

Chào bạn Thao Phương.
Phần hướng dẫn của chú vuthangsi mình đã hiểu nhưng vấn đề ở đây là mình muốn hỏi là gia đình mình tầm khoảng 2 hoặc 3 năm nữa đi Mỹ, nhưng mình đã làm giấy kết hôn, vậy nếu bây giờ mình làm giấy ly hôn thì có đi chung hoặc đi sau Ba Mẹ mình theo diện F2B được không? Cám ơn Thao Phương đã giúp đỡ.
Bạn trình bày không rỏ ràng về hồ sơ của bạn thì các anh chị trên diễn đàn khó mà tư vấn chính xác được cho bạn. Bạn vui lòng trình bày rỏ hơn nha.
- 2-3 năm nữa gia đình (baba + mama) bạn mới qua Mỹ hay hiện tại đã ở Mỹ, và làm giấy bảo lãnh cho bạn diện F2B?
- Hiện tại bạn bao nhiêu tuổi + ngày ưu tiên hồ sơ của gia đình bạn là bao nhiêu?

ThaoPhuong

Ban điều hành
Chào Chú Tien Thanh,
Hồ sơ của Anh thonghoang55 viết lên có những thông tin cung cấp không rõ ràng nên các thành viên rất khó tư vấn:
1. “Gia đình em được Cậu ruột làm thủ tục bảo lãnh qua Mỹ từ năm 2003", nhưng ngày ưu tiên lại là ngày 27NOV2006?
“Để mình nói rõ như này cho bạn dễ hiểu nè, ba mẹ mình là thường trú nhân” Hiện tại Ba Mẹ của Anh đang ở Việt Nam, chờ đợi hồ sơ F4 hay là đã qua Hoa Kỳ và trở thành thường trú nhân? Câu văn này “ba mẹ em qua Mỹ bảo lãnh em theo diện F2B “gia đình mình tầm khoảng 2 hoặc 3 năm nữa đi Mỹ?
2.“PD của gia đình mình là 27/11/2006, và mình sinh 05/05/1991. Mong mọi người check giúp mình” và “do em đã kết hôn, và đã làm giấy đăng ký kết hôn nên muốn em sang Mỹ thì Ba Mẹ em phải có Quốc tịch Mỹ, nhưng thời gian chờ đợi rất lâu, vậy bây giờ em, và vợ em làm giấy ly hôn thì em có được chấp nhận là F2B không”
3. Đọc toàn bộ bài viết của Anh từ đầu tới nay, nếu, trường hợp hồ sơ của Anh là: Ba Mẹ chưa đi Hoa Kỳ, đang đợi hồ sơ F4, và Anh đã quá tuổi, nên ở lại. Và khi Ba Mẹ qua Hoa Kỳ rồi thì bảo lãnh Anh diện F2B. Nhưng hiện tại Anh đã lập gia đình và có giấy đăng ký kết hôn, thì phải đợi Ba Mẹ vào quốc tịch Hoa Kỳ rồi mới bảo lãnh cho Anh diện F3.
4. Hiện tại Ba Mẹ Anh chưa qua Hoa Kỳ, nên việc Anh viết và hỏi các câu hỏi có nội dung như ba mẹ em qua Mỹ bảo lãnh em theo diện F2B, nhưng do em đã kết hôn, và đã làm giấy đăng ký kết hôn nên muốn em sang Mỹ thì Ba Mẹ em phải có Quốc tịch Mỹ, nhưng thời gian chờ đợi rất lâu, vậy bây giờ em, và vợ em làm giấy ly hôn thì em có được chấp nhận là F2B không. Là chưa khả thi, Anh nhé.

thonghoang55

Thành viên tích cực
Cám ơn Anh Chị em đã giải đáp. Cái này lúc đầu do em viết không rõ ràng nên làm khó anh chị. Lần sau em sẽ cố gắng trình bày rõ ràng hơn. Thanks mọi người.