[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009807331*

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Hố Sơ F4. Thắc mắc nhờ mọi người giúp.

có thể rút ngắn hơn 1 chút xíu thôi .

Bạn hỏi bài thì viết trên topic bạn đi nha .
Kính thưa anh chị me trên diễn đàn, trường hợp của tôi cũng giống như tuyet nga là người bảo lảnh nhà tôi đã bị thất lạc I797, giờ tôi chỉ có case number là HCM2009807331 và priority date : 27NOV2006, kính mong ace giúp tôi tìm được ngày chấp nhận.
Chân thành cám ơn.
Dựa vào số case number thì hồ sơ được chấp thuận khoảng ngày 2/11/2009
gia đình bạn chờ hô sơ được gần 3 năm .
bạn sinh 5/5/1991 năm nay 22 tuổi 6 tháng trừ cho 3 năm chờ đợi hồ sơ chấp thuận = 19 tuổi 6 tháng .
F4 đang phỏng vấn hồ sơ nộp trước 22/8/2001 , gia đình bạn nộp 27/11/2006
Mình ê rằng 4-5 năm nữa tới ngày nhận thư phỏng vấn bạn bị quá tuổi rồi không đi chung với gia đình được .
Nếu luật mới được ký ba mẹ qua mỹ trước , khi ba mẹ có thể xanh sẽ bảo lãnh bạn theo diện F2 và lấy ngày ưu tiên của hồ sơ cũ thì bạn sẽ đi sau ba mẹ 1 năm .
Nhưng hiện giờ luật mới chưa thông qua và ko biết khi nào ký duyệt .

Bạn cố gắn tập trung vào việc học tại VN là tốt nhất

thonghoang55

Thành viên tích cực

bạn sinh 5/5/1991 năm nay 22 tuổi 6 tháng trừ cho 3 năm chờ đợi hồ sơ chấp thuận = 19 tuổi 6 tháng .
Mình ê rằng 4-5 năm nữa tới ngày nhận thư phỏng vấn bạn bị quá tuổi rồi không đi chung với gia đình được .
Nếu luật mới được ký ba mẹ qua mỹ trước , khi ba mẹ có thể xanh sẽ bảo lãnh bạn theo diện F2 và lấy ngày ưu tiên của hồ sơ cũ thì bạn sẽ đi sau ba mẹ 1 năm .

Cám ơn Loves rất nhiều, mình cũng nghĩ mình sẽ quá tuổi vào thời gian đó, hi vọng luật mới được ký...

thonghoang55

Thành viên tích cực

Cho cháu hỏi dự luật đã được thông qua chưa ạ ?

thonghoang55

Thành viên tích cực

Chào Loves...
Cho mình hỏi nếu hiện tại mình kết hôn nhưng không làm giấy đăng ký kết hôn, thì khi ba mẹ mình qua trước, bảo lảnh mình theo diện F2, thì khi mình qua, mình có thể bảo lãnh vợ con mình được không(lúc đó sẽ làm giấy đăng ký kết hôn), rất mong được giải đáp. Cám ơn rát nhiều.

VanPhuong

Thành viên mới

Xin chào ban diễn đàn xnc!.
Em cũng có câu hỏi tương tự như anh trên.
Pd của em 13/6/2006.
Sinh năm 26/09/1994.
Đc anh vuthangsi dự đoán đến 15/9/2019.
Em cũng sợ bị quá tuổi. Nhưng được nghe bà dì bên mỹ nói con đi sau ba mẹ 1 năm không biết luật đó có đúng không nữa.
Thân.

thonghoang55

Thành viên tích cực

Xin chào ban diễn đàn xnc!.
Em cũng có câu hỏi tương tự như anh trên.
Pd của em 13/6/2006.
Sinh năm 26/09/1994.
Đc anh vuthangsi dự đoán đến 15/9/2019.
Em cũng sợ bị quá tuổi. Nhưng được nghe bà dì bên mỹ nói con đi sau ba mẹ 1 năm không biết luật đó có đúng không nữa.
Thân.
Em cũng 2006 ah, rất vui được làm quen với em.

thonghoang55

Thành viên tích cực

Chao moi nguoi, co ai giup minh giai dap thac mat duoc khong

leganine.acc

Thành viên mới

Cho cháu hỏi dự luật đã được thông qua chưa ạ ?
Không có luật nào cho phép lại ngày PD của hồ sơ cũ đâu bạn, Tối cao pháp viện đã không phê chuẩn rồi và Toà rộng quyền thứ 9 cũng không làm gì được với phán quyết này. Chỉ có ba mẹ bạn qua mỹ rồi bảo lãnh F2B cho bạn thôi

thedream_jjcool

Thành viên tích cực

Chào thonghoang55 !
Mình cũng 8/11/2006 đây . Không biết bị quá tuổi không nữa

thonghoang55

Thành viên tích cực

Không có luật nào cho phép lại ngày PD của hồ sơ cũ đâu bạn, Tối cao pháp viện đã không phê chuẩn rồi và Toà rộng quyền thứ 9 cũng không làm gì được với phán quyết này. Chỉ có ba mẹ bạn qua mỹ rồi bảo lãnh F2B cho bạn thôi
Chào bạn vậy là không cho phép lấy lại ngày PD của hồ sơ cũ. Thông tin chính xác không bạn, sao Loves lại trả lời khác nhỉ. Mình muốn hỏi thêm nữa là hiện tại mình kết hôn nhưng không làm giấy đăng ký kết hôn, thì khi ba mẹ mình qua trước, bảo lảnh mình theo diện F2, thì khi mình qua, mình có thể bảo lãnh vợ con mình được không(lúc đó sẽ làm giấy đăng ký kết hôn), rất mong được giải đáp. Cám ơn rát nhiều.

thonghoang55

Thành viên tích cực

Có anh chị em nào trên diễn đàn giúp mình trả lời được không ?

thonghoang55

Thành viên tích cực

Kính mong anh chị em trên diễn đàn tư vấn giúp em với, em xin cảm ơn anh chị em nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào bạn vậy là không cho phép lấy lại ngày PD của hồ sơ cũ. Thông tin chính xác không bạn, sao Loves lại trả lời khác nhỉ. Mình muốn hỏi thêm nữa là hiện tại mình kết hôn nhưng không làm giấy đăng ký kết hôn, thì khi ba mẹ mình qua trước, bảo lảnh mình theo diện F2, thì khi mình qua, mình có thể bảo lãnh vợ con mình được không(lúc đó sẽ làm giấy đăng ký kết hôn), rất mong được giải đáp. Cám ơn rát nhiều.

vậy là không cho phép lấy lại ngày PD của hồ sơ cũ.
Theo luật di trú HOA KỲ hiên nay , KHÔNG CÓ ĐIỀU KHOÃN NÀO LẤY NGÀY ƯU TIÊN CỦA HỒ SƠ CỦ LÀM NGÀY ƯU TIÊN CỦA MỘT HỒ SƠ MỚI NỘP SAU NÀY NHƯ VẬY CẢ .

thì khi ba mẹ mình qua trước, bảo lảnh mình theo diện F2, thì khi mình qua, mình có thể bảo lãnh vợ con mình được không(lúc đó sẽ làm giấy đăng ký kết hôn),
BA MẸ BẠN KHI NHẬP CẢNH HOA KỲ SẼ BẢO LẢNH CHO BẠN VÀ CON BẠN , NẾU CÓ CON , THEO DIỆN F2 B .

F2B: Con độc thân, trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân (bao gồm cả người phụ thuộc là con độc thân, dưới 21 tuổi , nếu có).

Lưu ý, hồ sơ bảo lãnh sẽ không còn hiệu lực nếu như đương đơn kết hôn trước ngày người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ.

THỜI GIAN CHỜ ĐỢI CỦA DIỆN F2B HIỆN NAY LÀ KHOÃNG 7 NĂM .

7 NĂM SAU , KHI BẠN ĐƯỢC NHẬP CẢNH HOA KỲ VỚI VISA F2B , THÌ VỀ VN KẾT HÔN CHÍNH THỨC VÀ NỘP HỒ SƠ BẢO LẢNH CHO VỢ BẠN THEO DIỆN F2A.
THỜI GIAN CHỜ CỦA DIỆN F2A HIỆN NAY KHOÃNG 2 NĂM .

Trường hợp hồ sơ của bạn nếu muốn bảo lảnh vợ và con sang HOA KỲ cần khoãng thời gian chờ đợi từ 9 đến 10 năm .

TÍNH TỪ THỜI ĐIỂM BA MẸ BẠN NHẬP CẢNH HOA KỲ .

thonghoang55

Thành viên tích cực

Theo luật di trú HOA KỲ hiên nay , KHÔNG CÓ ĐIỀU KHOÃN NÀO LẤY NGÀY ƯU TIÊN CỦA HỒ SƠ CỦ LÀM NGÀY ƯU TIÊN CỦA MỘT HỒ SƠ MỚI NỘP SAU NÀY NHƯ VẬY CẢ .

BA MẸ BẠN KHI NHẬP CẢNH HOA KỲ SẼ BẢO LẢNH CHO BẠN VÀ CON BẠN , NẾU CÓ CON , THEO DIỆN F2 B .

F2B: Con độc thân, trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân (bao gồm cả người phụ thuộc là con độc thân, dưới 21 tuổi , nếu có).

Lưu ý, hồ sơ bảo lãnh sẽ không còn hiệu lực nếu như đương đơn kết hôn trước ngày người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ.

THỜI GIAN CHỜ ĐỢI CỦA DIỆN F2B HIỆN NAY LÀ KHOÃNG 7 NĂM .

7 NĂM SAU , KHI BẠN ĐƯỢC NHẬP CẢNH HOA KỲ VỚI VISA F2B , THÌ VỀ VN KẾT HÔN CHÍNH THỨC VÀ NỘP HỒ SƠ BẢO LẢNH CHO VỢ BẠN THEO DIỆN F2A.
THỜI GIAN CHỜ CỦA DIỆN F2A HIỆN NAY KHOÃNG 2 NĂM .

Trường hợp hồ sơ của bạn nếu muốn bảo lảnh vợ và con sang HOA KỲ cần khoãng thời gian chờ đợi từ 9 đến 10 năm .

TÍNH TỪ THỜI ĐIỂM BA MẸ BẠN NHẬP CẢNH HOA KỲ .

Cám ơn anh Vuthangsi rất nhiều, vậy là em đã được giải đáp thắc mắc bấy lâu nay. Một lần nữa cám ơn anh.

thedream_jjcool

Thành viên tích cực

Bạn sinh ngày tháng năm mấy, cho mình biết để mình tính cho
Đang lo là không biết được đi cùng ba mẹ sang mỹ định cư không nữa ?
DOB 07/03/1993 . Notice date October 7, 2009 . PD November 8 , 2006
Thanks !

thonghoang55

Thành viên tích cực

Đang lo là không biết được đi cùng ba mẹ sang mỹ định cư không nữa ?
DOB 07/03/1993 . Notice date October 7, 2009 . PD November 8 , 2006
Thanks !

Dựa vào ngày Notice date thì hồ sơ được chấp thuận ngày 7/10/2009
gia đình bạn chờ hô sơ được được chấp nhận gần 3 năm .
bạn sinh 7/3/1993 năm nay 21 tuổi 7 tháng trừ cho 3 năm chờ đợi hồ sơ chấp thuận = 18 tuổi 7 tháng .
F4 đang phỏng vấn hồ sơ nộp trước 8/2/2002 , gia đình bạn nộp 8/11/2006
Mình e rằng 4-5 năm nữa tới ngày nhận thư phỏng vấn bạn bị quá tuổi rồi không đi chung với gia đình được .
Tình trạng của bạn giống mình. Hi vọng lịch visa sẽ tăng mạnh mới có hi vọng.

thonghoang55

Thành viên tích cực

Kính chào ACE trên diễn đàn, chúc ACE diễn đàn dồi dào sức khỏe.
Em có một vấn đề này, xin mọi người giải đáp giúp, hiện bà ngoại e chuẩn bị xuất ngoại, e sống và được bà ngoại nuôi từ nhỏ đến giờ, và hộ khẩu của bà em có tên e ở trong đó. Vậy cho e hỏi nếu bà e qua Mỹ thì có làm bảo lảnh e được không, nếu được làm theo diện nào và thời gian bao lâu. Kính mong ACE giải đáp giúp em. E xin cám ơn.

highksyx

Thành viên mới

Hi Anh/Chi : Em có 1 câu hỏi là khi nhận được visa nhưng gia đình vô tình mở bao phong bì niêm ấn màu nâu. Minh có gọi qua luật sư họ bảo để book lịch niêm phong lại. Vậy cho hỏi quá trình trên mất bao lâu thời gian và có ảnh hưởng gì cho việc di trú của em không a. xin chân thành cảm ơn anh/chị.

hoian

Thành viên tích cực

Kính chào ACE trên diễn đàn, chúc ACE diễn đàn dồi dào sức khỏe.
Em có một vấn đề này, xin mọi người giải đáp giúp, hiện bà ngoại e chuẩn bị xuất ngoại, e sống và được bà ngoại nuôi từ nhỏ đến giờ, và hộ khẩu của bà em có tên e ở trong đó. Vậy cho e hỏi nếu bà e qua Mỹ thì có làm bảo lảnh e được không, nếu được làm theo diện nào và thời gian bao lâu. Kính mong ACE giải đáp giúp em. E xin cám ơn.
Chào bạn .
Bà không bảo lãnh được cháu.