[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009807331*

thonghoang55

Thành viên tích cực
Ðề: Hố Sơ F4. Thắc mắc nhờ mọi người giúp.

Anh chị em giúp e trả lời với, cháu có bảo lãnh được ông bà và ngược lại không ? Thanks ace.

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh chị em giúp e trả lời với, cháu có bảo lãnh được ông bà và ngược lại không ? Thanks ace.
Không có trường hợp nào cháu bảo lãnh Ông & Bà hoặc ngược lại cả! Các diện định cư chỉ có mối liên quan trực hệ như: Vợ , Chồng, Cha, Mẹ, Con cái và Anh Chị Em ruột mà thôi nhé!

thonghoang55

Thành viên tích cực

Không có trường hợp nào cháu bảo lãnh Ông & Bà hoặc ngược lại cả! Các diện định cư chỉ có mối liên quan trực hệ như: Vợ , Chồng, Cha, Mẹ, Con cái và Anh Chị Em ruột mà thôi nhé!
Vâng cháu cám ơn bác thành giúp đỡ.

thonghoang55

Thành viên tích cực

Theo luật di trú HOA KỲ hiên nay , KHÔNG CÓ ĐIỀU KHOÃN NÀO LẤY NGÀY ƯU TIÊN CỦA HỒ SƠ CỦ LÀM NGÀY ƯU TIÊN CỦA MỘT HỒ SƠ MỚI NỘP SAU NÀY NHƯ VẬY CẢ .

BA MẸ BẠN KHI NHẬP CẢNH HOA KỲ SẼ BẢO LẢNH CHO BẠN VÀ CON BẠN , NẾU CÓ CON , THEO DIỆN F2 B .

F2B: Con độc thân, trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân (bao gồm cả người phụ thuộc là con độc thân, dưới 21 tuổi , nếu có).

Lưu ý, hồ sơ bảo lãnh sẽ không còn hiệu lực nếu như đương đơn kết hôn trước ngày người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ.

THỜI GIAN CHỜ ĐỢI CỦA DIỆN F2B HIỆN NAY LÀ KHOÃNG 7 NĂM .

7 NĂM SAU , KHI BẠN ĐƯỢC NHẬP CẢNH HOA KỲ VỚI VISA F2B , THÌ VỀ VN KẾT HÔN CHÍNH THỨC VÀ NỘP HỒ SƠ BẢO LẢNH CHO VỢ BẠN THEO DIỆN F2A.
THỜI GIAN CHỜ CỦA DIỆN F2A HIỆN NAY KHOÃNG 2 NĂM .

Trường hợp hồ sơ của bạn nếu muốn bảo lảnh vợ và con sang HOA KỲ cần khoãng thời gian chờ đợi từ 9 đến 10 năm .

TÍNH TỪ THỜI ĐIỂM BA MẸ BẠN NHẬP CẢNH HOA KỲ .

Xin chào a Vuthangsi, e có 1 thắc mắc nữa là nếu em cưới vợ bây giờ và làm giấy đăng ký giấy kết hôn, thì trường hợp này tính sao a, theo như e biết là làm diện này là F3 nhưng dành cho công dân hoa kỳ, còn thường trú nhân e chưa rõ,mong a giải đáp giúp e. Thanks a.

thonghoang55

Thành viên tích cực

Có anh chị em nào giải đáp thắc mắc trên của e với không ? em cám ơn, chúc anh chị diễn đàn dồi dào sức khỏe.

tien_thanh0711

Thành viên

Có anh chị em nào giải đáp thắc mắc trên của e với không ? em cám ơn, chúc anh chị diễn đàn dồi dào sức khỏe.
bạn nói rỏ hơn 1 xí về trường hợp của bạn nha.bạn nói chung chung vậy đâu ai biết bạn đang như thế mào để trả lời chính xác được.
bạn đang diện gì?(ai đang bảo lãnh bạn?người bảo lãnh có quốc tịch chưa ha chỉ là thường trú nhân)
bạn cưới vợ và đã đăng kí kết hôn chưa?
nói chung là vì bạn hỏi lung tung lên nên anh chị e trên diễn đàn không biết bạn đang hỏi khúc nào.

tien_thanh0711

Thành viên

diện F2B (thường trú nhân bảo lãnh con độc thân trên 21T)
hồ sơ sẽ được coi như bị huỷ ngay khi bạn cầm giấy đăng kí kết hôn trong tay.
tức là bạn phải giữ tình trạng độc thân đến khi bạn nhập cảnh Hoa Kì.
vậy là ba/mẹ của bạn đã làm hồ sơ bảo lãnh bạn ak?

thonghoang55

Thành viên tích cực

bạn nói rỏ hơn 1 xí về trường hợp của bạn nha.bạn nói chung chung vậy đâu ai biết bạn đang như thế mào để trả lời chính xác được.
bạn đang diện gì?(ai đang bảo lãnh bạn?người bảo lãnh có quốc tịch chưa ha chỉ là thường trú nhân)
bạn cưới vợ và đã đăng kí kết hôn chưa?
nói chung là vì bạn hỏi lung tung lên nên anh chị e trên diễn đàn không biết bạn đang hỏi khúc nào.
Chào bạn, để mình nói rõ như này cho bạn dễ hiểu nè,ba mẹ mình là thường trú nhân, nhưng mình đã lập gia đình và có giấy đăng ký kết hôn, vậy ba mẹ mình bảo lãnh mình theo diện gì vậy ? Mình thắc mắc trường hợp này thôi, thanks bạn.

hoian

Thành viên tích cực

Chào bạn, để mình nói rõ như này cho bạn dễ hiểu nè,ba mẹ mình là thường trú nhân, nhưng mình đã lập gia đình và có giấy đăng ký kết hôn, vậy ba mẹ mình bảo lãnh mình theo diện gì vậy ? Mình thắc mắc trường hợp này thôi, thanks bạn.
Chào bạn
Thẻ xanh không bảo lãnh được con đã có gia đình ( vậy bạn không thuộc diện gì cả ).Ba mẹ bạn muốn bảo lãnh bạn thì phải là US citizen, và bảo lãnh bạn có diện là F3, diện nầy chờ trên 11 năm .

tien_thanh0711

Thành viên

thường trú nhân không thể nộp đơn bảo lãnh cho con cái đã kết hôn được
bạn không hội đủ tiêu chuẩn độc thân để được ở diện F2B.
bạn vui lòng đợi đến khi ba mẹ bạn có quốc tịch rồi mới nộp đơn bảo lãnh cho bạn,vợ bạn,com của bạn được

thonghoang55

Thành viên tích cực

Cám ơn anh chị em đã giải đáp.

N

Ngọc Quí Võ

Guest

Dựa vào ngày Notice date thì hồ sơ được chấp thuận ngày 7/10/2009
gia đình bạn chờ hô sơ được được chấp nhận gần 3 năm .
bạn sinh 7/3/1993 năm nay 21 tuổi 7 tháng trừ cho 3 năm chờ đợi hồ sơ chấp thuận = 18 tuổi 7 tháng .
F4 đang phỏng vấn hồ sơ nộp trước 8/2/2002 , gia đình bạn nộp 8/11/2006
Mình e rằng 4-5 năm nữa tới ngày nhận thư phỏng vấn bạn bị quá tuổi rồi không đi chung với gia đình được .
Tình trạng của bạn giống mình. Hi vọng lịch visa sẽ tăng mạnh mới có hi vọng.
bạn cho mình hỏi luôn gia đình mình cũng làm hồ sơ từ 1/2006 nay được 10 năm rồi, ông bác bên mỹ gửi 1 lốc giấy tờ xác nhận hồ sơ gì đó mà mình chưa coi, mình cũng sinh 1993 năm nay cũng 22 nhưng tính theo ngày tháng thì mình mới 21 sinh ngày 14 tháng 11 năm 1993 không biết khi nào mới nhận được giấy phỏng vấn mà mình có thể đi theo diện gia đình đc ko cảm ơn ^^

thonghoang55

Thành viên tích cực
Hồ sơ F4. Thắc mắc nhờ mọi người giúp.

bạn cho mình hỏi luôn gia đình mình cũng làm hồ sơ từ 1/2006 nay được 10 năm rồi, ông bác bên mỹ gửi 1 lốc giấy tờ xác nhận hồ sơ gì đó mà mình chưa coi, mình cũng sinh 1993 năm nay cũng 22 nhưng tính theo ngày tháng thì mình mới 21 sinh ngày 14 tháng 11 năm 1993 không biết khi nào mới nhận được giấy phỏng vấn mà mình có thể đi theo diện gia đình đc ko cảm ơn ^^
Bạn cung cấp đầy đủ ngày ưu tiên, ngày chấp nhận với ngày tháng năm sinh mình mới tính được.

thonghoang55

Thành viên tích cực

Chào anh chị em trên diễn đàn.
Em có 1 thắc mắc nữa muốn được mọi người cho lời khuyên, vợ em là công an, thì khi em qua mỹ với con(chưa đk kết hôn) thì khi em làm giấy tờ kết hôn với vợ em thì vẫn bình thường chứ ạ, không có trục trặc gì phải không mấy bác.

thonghoang55

Thành viên tích cực
Em chào anh chị em trên diễn đàn.
Em có một vấn đề cần được anh chị giải đáp. Vấn đề ở đây là cậu em bảo lãnh bà em, trước đây bà em có qua Mỹ một lần, vì nhớ quê hương quá nên sau 1 năm là về quê sinh sống. Bây giờ cậu em lại bảo lãnh bà em thêm 1 lần nữa và trong hộ khẩu của bà em có 1 đứa cháu, từ khi sinh ra đến giờ đều nằm cùng hộ khẩu với bà em. Vậy em hỏi vấn đề ở đây là người cháu này có được đi theo bà em hay không? Nếu không thì có cách gì để đi cùng được! Em xin cám ơn.

Có anh chị nào giải đáp thắc mắc của em với. Em cám ơn.
Người cháu của bà bạn không thể đi chung vs bà bạn được, và đương nhiên cũng không có cách nào để cháu của bà bạn được quyền đi theo bà bạn được hết. Người cháu bắt buộc phải ở lại VN chơi rồi.@)@
Việc chung hộ khẩu không có nghĩa lí gì với hồ sơ bảo lãnh. Quan trọng là quan hệ với chủ hộ như thế nào để được sắp xếp vào diện bảo lãnh nào thôi ak. @_@

thonghoang55

Thành viên tích cực
Kính chào anh chị em trên diễn đàn!
Em có một việc cần nhờ ACE giúp ạ, việc là chị em kết hôn với anh rể em ở Mỹ, đã phỏng vấn và đậu, hôm qua mới nhận visa, chị em lỡ tay bóc tem cái tập hồ sơ gì đó, trên bao bì tập hồ sơ có ghi là không được mở, chỉ được mở khi đến phi trường ở Mỹ. Vậy cái này chị em phải giải quyết như thế nào ạ. Mong cả nhà giúp gia đình em với!

vuthangsi

Ban điều hành
Kính chào anh chị em trên diễn đàn!
Em có một việc cần nhờ ACE giúp ạ, việc là chị em kết hôn với anh rể em ở Mỹ, đã phỏng vấn và đậu, hôm qua mới nhận visa, chị em lỡ tay bóc tem cái tập hồ sơ gì đó, trên bao bì tập hồ sơ có ghi là không được mở, chỉ được mở khi đến phi trường ở Mỹ. Vậy cái này chị em phải giải quyết như thế nào ạ. Mong cả nhà giúp gia đình em với!

Chị của bạn đã mỡ gói thị thực màu nâu đựng hồ sơ sức khoẻ .

PHẢI ĐEM GÓI THỊ THỰC NÀY ĐẾN TRỰC TIẾP TẠI LSQ HOA KỲ XIN ĐƯỢC NIÊM PHONG TRỞ LẠI .

Nếu không , Chị của bạn sẽ gặp rắc rối to tại phi trường HOA KỲ .

KHÔNG ĐƯỢC cất giữ trong hành lý ký gửi vì sẽ phải nộp lại bao màu nâu này khi làm thủ tục nhập cảnh tại sân bay đâù tiên đến Hoa Kỳ.