[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009816164

ngoclannguyen

Thành viên mới
Phải chờ khoảng từ 10 - 15 trước khi phỏng vấn, lúc này thì hồ sơ từ NVC mới được chuyển về LSQ. Rồi khi đó gia đình bạn, người được bảo lãnh chính sẽ phải tiến hành điền đơn khiếu nại tuổi CSPA cho bạn.
Dạ chị cho em hỏi pay receipt với form ds 260 làm sao mình tải vào máy tính ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ chị cho em hỏi Pay Receipt với Form DS-260 làm sao mình tải vào máy tính ạ?
Đơn Form DS-260 là điền trực tuyến online không thể tải vào máy được, vậy chứ trước đây gia đình bạn điền như thế nào? thì cứ như thế mà thực hiện.

ngoclannguyen

Thành viên mới
Đơn Form DS-260 là điền trực tuyến online không thể tải vào máy được, vậy chứ trước đây gia đình bạn điền như thế nào? thì cứ như thế mà thực hiện.
Form đó là người bão lãnh điền cho gia đình em chứ nhà em không có điền. Em cũng không biết cái form đó là gì. Chị có thể hướng dẫn cách lấy file pdf của form đó với pay receipt cho em không chị để dùng khiếu nại bên LSQ?

ngoclannguyen

Thành viên mới
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-din-ds-260-trc-tuyn.19217/[/QUOTe
Chào chị phuongchau. Gửi đến chị như Trường hợp của em không cần khiếu nại cspa ạ. Em có 1 thắc mắc mong được chị giải đáp. Nhà em dự tính sẽ sinh sống ở địa chỉ khác lúc khai trong ds 260. Cho em hỏi nếu nhà em vẫn muốn nhận thẻ xanh và ssn như trong địa chỉ khai ds 260 thì lúc nhân viên hải quan hỏi mình sinh sống ở đâu khi tới mỹ thì mình sẽ trả lời như thế nào ạ? Là địa chỉ mới hay cũ? Mình có thể trả lời với nhân viên hải quan rằng tôi sinh sống ở địa chỉ mới nhưng tôi vẫn muốn nhận thẻ.xanh ở địa chỉ cũ được không chị?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị PhuongChau. Gửi đến chị như trường hợp của em không cần khiếu nại CSPA ạ. Em có 1 thắc mắc mong được chị giải đáp. Nhà em dự tính sẽ sinh sống ở địa chỉ khác lúc khai trong DS-260. Cho em hỏi nếu nhà em vẫn muốn nhận Thẻ xanh và SSN như trong địa chỉ khai DS-260 thì lúc nhân viên hải quan hỏi mình sinh sống ở đâu khi tới Mỹ thì mình sẽ trả lời như thế nào ạ? Là địa chỉ mới hay cũ? Mình có thể trả lời với nhân viên hải quan rằng tôi sinh sống ở địa chỉ mới nhưng tôi vẫn muốn nhận Thẻ xanh ở địa chỉ cũ được không chị?
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://www.xuatnhapcanh.com/threads...nhn-the-xanh-din-don-online-form-ar-11.28269/