[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - redriver77

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: cuộc sống ở Mỹ vào những ngày đầu

Về vụ có làm hay chưa làm social security ở sân bay hay chưa thì mình và anh thangtran có kinh nghiệm rồi, sau đó có PM cho linda biết vụ này. Thời gian làm thủ tục tại sân bay Dulles thì cực kỳ lẹ (trong vòng khỏang nửa tiếng là xong hết) nhưnb không hiểu sao hôm tôi và bác thangtran đến họ lại không làm thủ tục social cho chúng tôi mặc dù nó chẳng mất bao nhiêu thời gian. Để chắc ăn, các bạn sau khi làm thủ tục tại sân bay xong nên hỏi lại nhân viên ở đó cho chắc ăn trước khi về. Trường hợp không biết thì sau khi về đến nhà các bạn truy cập vào website của SSA, rồi nhập zip code vào ô trống của đường link dưới đây:
https://secure.ssa.gov/apps6z/FOLO/fo001.jsp

Nó sẽ cho chúng ta biết địa chỉ của văn phòng social gần nơi chúng ta sinh sống nhất. Mong các bạn không ai bị giống như tôi, bác khacvinh và chị linda.

Sự khác biệt của lối sống Mỹ thì tốn không biết bao nhiêu giấy mực rồi nên tôi nghĩ các bạn tự trải nghiệm là hay nhất. Tuy nhiên về cá nhân tôi thì nó mang màu sắc tích cực chứ không phải tiêu cực.

@phuthohoa: Phù, mới giữa tháng 10 mà sao sáng nay dậy tui phải cào 1 lớp đá mỏng trên mặt kiếng cái xe yêu vấu tui mới mua rồi bác, huhu. Đêm qua nhiệt độ mới xuống có 37 độ F thôi mà, ngộ quá.

redriver77

Thành viên tích cực

Về vụ có làm hay chưa làm social security ở sân bay hay chưa thì mình và anh thangtran có kinh nghiệm rồi, sau đó có PM cho linda biết vụ này. Thời gian làm thủ tục tại sân bay Dulles thì cực kỳ lẹ (trong vòng khỏang nửa tiếng là xong hết) nhưnb không hiểu sao hôm tôi và bác thangtran đến họ lại không làm thủ tục social cho chúng tôi mặc dù nó chẳng mất bao nhiêu thời gian. Để chắc ăn, các bạn sau khi làm thủ tục tại sân bay xong nên hỏi lại nhân viên ở đó cho chắc ăn trước khi về. Trường hợp không biết thì sau khi về đến nhà các bạn truy cập vào website của SSA, rồi nhập zip code vào ô trống của đường link dưới đây:
https://secure.ssa.gov/apps6z/FOLO/fo001.jsp

Nó sẽ cho chúng ta biết địa chỉ của văn phòng social gần nơi chúng ta sinh sống nhất. Mong các bạn không ai bị giống như tôi, bác khacvinh và chị linda.

Sự khác biệt của lối sống Mỹ thì tốn không biết bao nhiêu giấy mực rồi nên tôi nghĩ các bạn tự trải nghiệm là hay nhất. Tuy nhiên về cá nhân tôi thì nó mang màu sắc tích cực chứ không phải tiêu cực.

@phuthohoa: Phù, mới giữa tháng 10 mà sao sáng nay dậy tui phải cào 1 lớp đá mỏng trên mặt kiếng cái xe yêu vấu tui mới mua rồi bác, huhu. Đêm qua nhiệt độ mới xuống có 37 độ F thôi mà, ngộ quá.
Hi anh, anh ở bang nào mà lạnh lẹ vậy, em ở Ohio nghe nói lạnh lắm mà vẫn chưa có tuyết đâu,nghe nói mùa lạnh nhất trong năm là tháng 2 đó.bên này ban đêm khoảng hơn 40 độ F, ban ngày thì hơn 70 độ F.

thanhnv

Thành viên tích cực

Hi anh, anh ở bang nào mà lạnh lẹ vậy, em ở Ohio nghe nói lạnh lắm mà vẫn chưa có tuyết đâu,nghe nói mùa lạnh nhất trong năm là tháng 2 đó.bên này ban đêm khoảng hơn 40 độ F, ban ngày thì hơn 70 độ F.
Redriver ơi nó đâu phải là tuyết. Chỉ là lớp nước đá nó đóng cứng ngắc trên mặt kính xe thôi. Tôi hiện đang ở bên Colorado, trời bên này mấy hôm nay High thì từ 57 - 70 độ F còn Low thì từ 47 - 37 độ F. Đầu tuần rồi thằng con trai theo đứa cháu lên nhà thằng bạn ở trên núi ngủ qua đêm. Sáng về nó than lạnh quá, trên ấy đêm xuống chỉ có <20 độ F, nhìn thấy mây nó bay là là ngang người. Tôi nói mày chưa bị gấu với sư tử núi nó vồ là may rồi đấy :)

A

anhtuan

Guest

Minh den San Jose da duoc 1 tuan lam thu tuc xin ss va the xanh tai san bay San Fracisco, cho ss va the xanh goi ve theo duong buu dien.
Minh xin goi den ACE mot kinh nghiem sau day chac chan ACE se rat quan tam. Cac bang khac thi minh khong biet rieng Theo qui dinh cua California, gia dinh co con duoi 18 tuoi ma cha me co thu nhap duoi 1,525USD/thang thi duoc xin MEDI CAL (bao hiem y te) va FOOD STAMP (Phieu thuc pham co gia tri 200ÚD). Ho khong phan biet nguoi co quoc tich, nguoi co the xanh hay nguoi moi di dan den. Gia dinh minh gom 2 vo chong va 1 con 13 tuoi moi den My duoc 1 tuan da xin duoc medi cal cho ca nha va food stamp cho con. Quan trong nhat doi voi moi nguoi o My do y te. Ai cung mung cho gia dinh. Don cu nhu con minh luc o Viet Nam di kham suc khoe tai BV Cho Ray de de hoan tat thu tuc di dinh cu do thu lao to bi vet thu rong hon 10mm nen phai chup hinh phoi, sang My IOM Hoa Ky bat phai kiem tra lai den Benh vien chup lai hinh phoi va thu mau ton het 450ÚD nho co Medi cal nen khong bi mat dong nao het.
Vi vay minh dua van de nay len cho ACE chuan bi hoac da den My biet de nho nguoi than huong dan den so An Sinh Xa Hoi noi minh o xin Medi cal va Food stamp rat can cho nhung gia dinh moi sang ,can kiem tra lai toan bo suc khoe va neu co benh thi duoc dieu tri mien phi cho du la benh gi

joanANDmichael

Thành viên tích cực

Nhớ nhà lắm bạn à, thôi cố gắng tận hưởng những ngày còn ở VN, nhưng mà bạn qua đoàn tụ với chồng chắc là vui mà, ráng ăn những món mình yêu thích đi, để qua đây có muốn ăn cũng không được, nhân tiện ăn dùm mình mấy dĩa ốc luôn nha.
vậy là cùng sở thích " ốc " với nhau rồi, mà bạn ơi , bạn còn nhớ mình là người hỏi về bổ túc sức khoẻ đó, bạn có bảo rằng mình nên đi vào ngày LSQ qua Bv lấy hồ sơ sức khoẻ luôn là ngày 18/10 đó, mình định 21 này đi bổ túc nè, hay là 22, vì có người nói sau 3 ngày kể từ ngày LSQ nhận hs thì mình mới vô đó bổ túc. Mi2nh chỉ bổ túc sức khoẻ thối , mà mình vẫn còn run vì ko biết LSQ vui buồn lúc nào , cũng chẳng biết nữa!!!! cám ơn bạn đã giúp đỡ mình nha!!!:):100:

redriver77

Thành viên tích cực

Redriver ơi nó đâu phải là tuyết. Chỉ là lớp nước đá nó đóng cứng ngắc trên mặt kính xe thôi. Tôi hiện đang ở bên Colorado, trời bên này mấy hôm nay High thì từ 57 - 70 độ F còn Low thì từ 47 - 37 độ F. Đầu tuần rồi thằng con trai theo đứa cháu lên nhà thằng bạn ở trên núi ngủ qua đêm. Sáng về nó than lạnh quá, trên ấy đêm xuống chỉ có <20 độ F, nhìn thấy mây nó bay là là ngang người. Tôi nói mày chưa bị gấu với sư tử núi nó vồ là may rồi đấy :)
Sorry, vậy mà mình cứ nghĩ đó là lớp tuyết mỏng nên cũng ngạc nhiên sao có sớm vậy, ở bên này cũng đang lạnh kinh dị nè, sáng nay đi qua Indiana kế bên để đi chợ trời mua gà sống mà lạnh kinh dị luôn, sương mù dày đặc, lúc mấy ngày đầu mới qua bị chảy máu mũi luôn đó. Xứ sở gì mà lạnh lẽo quá, không biết tình người có ấm hơn chút nào hông nữa.

redriver77

Thành viên tích cực

vậy là cùng sở thích " ốc " với nhau rồi, mà bạn ơi , bạn còn nhớ mình là người hỏi về bổ túc sức khoẻ đó, bạn có bảo rằng mình nên đi vào ngày LSQ qua Bv lấy hồ sơ sức khoẻ luôn là ngày 18/10 đó, mình định 21 này đi bổ túc nè, hay là 22, vì có người nói sau 3 ngày kể từ ngày LSQ nhận hs thì mình mới vô đó bổ túc. Mi2nh chỉ bổ túc sức khoẻ thối , mà mình vẫn còn run vì ko biết LSQ vui buồn lúc nào , cũng chẳng biết nữa!!!! cám ơn bạn đã giúp đỡ mình nha!!!:):100:
hi bạn, ốc là đề tài muôn thuở đối với đa phần chị em phụ nữ, cánh mày râu đôi lúc còn ghiền nữa là, thôi cố gắng cho đã thèm đi, vì trước khi đi mình lu bu quá bạn bè rủa hoài mà vẫn chưa ăn được nên bi giờ thèm chết đi được nè, ước gì là chim để có cánh bay về VN. Còn vấn đề sức khỏe của bạn, do bs hồ sơ sức khỏe thường không ấn định ngày tháng cụ thể như bs những giấy tờ khác nên bạn có thể đi lúc nào bạn rãnh, càng sớm thì càng tốt bạn à, đỡ phải lo lắng, chờ đợi. Thân chào.

haphuoc

Thành viên mới

Cám ơn bạn redriver77.đã có những lời chia xẻ thật hữu ích.Tôi cũng xin có đôi lời để hưởng ứng với tâm trạng của bạn.Bà Xã tôi đang bảo lãnh tôi qua Bển và sắp PV rồi.Nhưng thú thật càng gần đến ngày PV thì có cá gì đó buồn buồn,hôm nay đọc những lời của bạn tôi mới thốt lên rằng đó là nguyẹn nhân cái buồn buồn đó.THôi,đó là vài dòng tâm sự của kẻ sắp xa QH, tôi cũng kg sao đây chỉ cầu mong mọi thứ tốt đẹp đến với mình,với bạn và cho cả chúng ta.Chào thân ái

redriver77

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn redriver77.đã có những lời chia xẻ thật hữu ích.Tôi cũng xin có đôi lời để hưởng ứng với tâm trạng của bạn.Bà Xã tôi đang bảo lãnh tôi qua Bển và sắp PV rồi.Nhưng thú thật càng gần đến ngày PV thì có cá gì đó buồn buồn,hôm nay đọc những lời của bạn tôi mới thốt lên rằng đó là nguyẹn nhân cái buồn buồn đó.THôi,đó là vài dòng tâm sự của kẻ sắp xa QH, tôi cũng kg sao đây chỉ cầu mong mọi thứ tốt đẹp đến với mình,với bạn và cho cả chúng ta.Chào thân ái
Chào bạn, đó là tâm trạng chung của những người sắp và đã xa quê hương, nhưng đứng giữa 2 ngả đường phải chọn 1 thôi, thôi thì hãy vui với những gì mình đã lựa chọn, chúc bạn pv thành công và sớm đoàn tụ với bà xã nhé. Thân chào.

redriver77

Thành viên tích cực

Minh den San Jose da duoc 1 tuan lam thu tuc xin ss va the xanh tai san bay San Fracisco, cho ss va the xanh goi ve theo duong buu dien.
Minh xin goi den ACE mot kinh nghiem sau day chac chan ACE se rat quan tam. Cac bang khac thi minh khong biet rieng Theo qui dinh cua California, gia dinh co con duoi 18 tuoi ma cha me co thu nhap duoi 1,525USD/thang thi duoc xin MEDI CAL (bao hiem y te) va FOOD STAMP (Phieu thuc pham co gia tri 200ÚD). Ho khong phan biet nguoi co quoc tich, nguoi co the xanh hay nguoi moi di dan den. Gia dinh minh gom 2 vo chong va 1 con 13 tuoi moi den My duoc 1 tuan da xin duoc medi cal cho ca nha va food stamp cho con. Quan trong nhat doi voi moi nguoi o My do y te. Ai cung mung cho gia dinh. Don cu nhu con minh luc o Viet Nam di kham suc khoe tai BV Cho Ray de de hoan tat thu tuc di dinh cu do thu lao to bi vet thu rong hon 10mm nen phai chup hinh phoi, sang My IOM Hoa Ky bat phai kiem tra lai den Benh vien chup lai hinh phoi va thu mau ton het 450ÚD nho co Medi cal nen khong bi mat dong nao het.
Vi vay minh dua van de nay len cho ACE chuan bi hoac da den My biet de nho nguoi than huong dan den so An Sinh Xa Hoi noi minh o xin Medi cal va Food stamp rat can cho nhung gia dinh moi sang ,can kiem tra lai toan bo suc khoe va neu co benh thi duoc dieu tri mien phi cho du la benh gi
Chúc mừng bạn và gia đình đã đến Mỹ bình an, mình đã qua được 2 tuần mà vẫn chưa có thẻ xanh nữa, còn về food stamp và medical thì do chính sách của mỗi bang khác nhau, phần lớn ở Cali còn ở những bang khác thì vẫn còn hạn chế, và tuỳ theo thu nhập của người bảo lãnh nữa, nghe nói là do quá đông nguời nhập cư ở Cali mà ngân sách của bang này đang down xuống, hình như đang từ từ giảm bớt lại đó, như mình đang ở Ohio thì chắc là không được hưởng theo con rùi, nhóc mình mới 3t à, và thu nhập của người bảo lãnh mình quá good, dù sao thì cũng mừng cho gia đình bạn, thôi được lúc nào hay lúc đó hen. Chào.

A

anhtuan

Guest

Thong bao cho cac ban chuan bi sang va da sang My biet.
Theo qui dinh cua California (cac bang khac minh khong biet). Gia dinh co con nho duoi 21 tuoi va co thu nhap duoi 1,525ÚD thi duoc cap Medi Cal (rat quan trong vi no la bao hiem y te kham chua benh hoan toan mien phi o My co duoc cai nay la VERY GOOD do cac ban) bat ke ban da co quoc tich hay moi di dan cha me duoc an theo tre. Gia dinh minh moi sang duoc 5 ngay da xin duoc roi do va tre em duoi 18 tuoi se xin duoc FOOD STAMP (Phieu mua thuc pham), 1 tre duoc 200ÚD, 2 tre duoc 250ÚD v.v.
Hoan canh cua nguoi moi sang My la chua co cong an viec lam thi lam sao co thu nhap do do chung ta xin se duoc.
Cac ban nho nguoi than huong dan den so an sinh xa hoi lam thu tuc xin thi nhan vien o do se huong dan cho ban.
Theo huong dan cua nhan vien so an sinh xa hoi thi van de xin Medi cal khong lien quan gi den nguoi bao lanh va nguoi bao tro. Theo nhu loi ho giai thich co nhung truong hop chi phi dieu tri qua cao vuot kha nang cua nguoi bao lanh va nguoi bao tro thi khong the bat buoc bo phai lo va co the ho lo khong noi, nen chinh phu My phai tra thay. Dong thoi theo loi cua nhan vien so An Sinh xa Hoi noi la tuong lai nuoc MY o trong tay cua cac tre em va tre em la so 1 do

Last edited by a moderator:

thanhnv

Thành viên tích cực

Cám ơn lời tâm sự của bác phuthohoa. Những bất hoà trong gia đình giữa những người bảo lãnh và những người mới sang là hoàn toàn có thể xảy ra, cứ xem như là sự xung đột văn hoá Đông Tây. Trước khi đi mình cũng nghĩ nhiều về chuyện này. Nhiều người ở VN cứ suy nghỉ rằng ở VN này sướng. Đi làm về thích nhậu la nhậu, thích cà phê là cà phê, ... nói chung thích là làm thoải mái chẳng bị một luật pháp ràng buộc gì cả. Ở nhà thì chồng chúa vợ tôi, con cái phải nghe lời răm rắp, ... theo đúng kiểu "trứng mà khôn hơn vịt à?" hoặc "các cụ dạy cấm có sai bao giờ". Nếu cứ khư khư cái suy nghĩ như vậy thì sang Mỹ này lại càng đau khổ dằn vặt. Xã hội phương Tây họ đề cao tính thượng tôn pháp luật trong đó có quyền tự do con người, khuyến khích sự sáng tạo của cá nhân. Nếu ông Newton ngày xưa thấm nhuần tư tưởng Khổng Tử và đạo Lão thì chắc chưa có định luật vạn vật hấp dẫn hay phải chờ một ông Newton khác thôi vì chả ai hơi đâu thắc mắc chuyện quả táo tại sao không bay lên trời mà lại rơi xuống đất. Ở châu Á, Trung Quốc là ông vua hàng nhái chẳng nói nhưng ngay cả Nhật là cương quốc số một ở châu Á thì họ cũng thường mua phát minh từ các nước Âu Mỹ để ứng dụng vào sản phẩm của họ. Cách đây một năm trên web của BBC tôi có đọc một bài viết của một vị chức sắc của Trung Quốc, ông ta chua chát nhận xét TQ là nước đông dân nhất thế giới có tiềm lực kinh tế hùng mạnh hiện nay vậy mà không có nỗi một phát minh tầm cở thế giới mặc dù mỗi năm họ đâu tư rất nhiều tiền của vào giáo dục, nghiên cứu khoa học công nghệ. Trong 10 sản phẩm công nghệ có tính đột phá được bầu chọn có ảnh hưởng lớn nhất đến đời sống con người cuối thế kỷ 20, TQ không có đến một sản phẩm nhưng một quốc gia nhỏ bé ở châu Âu như Hà Lan lại có! Cái này bắt nguồn từ sự khác biệt phương pháp giáo dục Đông Tây. Quay lại chuyện gia đình, chúng ta không thể áp chế bọn trẻ con bằng cái quyền của cha mẹ, chúng được dạy dỗ tranh luận phản biện để tìm ra cái đúng mà. Thôi rảnh rỗi dông dài một chút với anh chị em :)

@redriver: Mấy hôm nay sương xuống nhiều quá gặp trời lạnh nên đông đá luôn chứ cũng phải cuối tháng sau mới có tuyết.

linda

Ban điều hành

Thong bao cho cac ban chuan bi sang va da sang My biet.
Theo qui dinh cua California (cac bang khac minh khong biet). Gia dinh co con nho duoi 21 tuoi va co thu nhap duoi 1,525ÚD thi duoc cap Medi Cal (rat quan trong vi no la bao hiem y te kham chua benh hoan toan mien phi o My co duoc cai nay la VERY GOOD do cac ban) bat ke ban da co quoc tich hay moi di dan cha me duoc an theo tre. Gia dinh minh moi sang duoc 5 ngay da xin duoc roi do va tre em duoi 18 tuoi se xin duoc FOOD STAMP (Phieu mua thuc pham), 1 tre duoc 200ÚD, 2 tre duoc 250ÚD v.v.
Hoan canh cua nguoi moi sang My la chua co cong an viec lam thi lam sao co thu nhap do do chung ta xin se duoc.
Cac ban nho nguoi than huong dan den so an sinh xa hoi lam thu tuc xin thi nhan vien o do se huong dan cho ban.
Theo huong dan cua nhan vien so an sinh xa hoi thi van de xin Medi cal khong lien quan gi den nguoi bao lanh va nguoi bao tro. Theo nhu loi ho giai thich co nhung truong hop chi phi dieu tri qua cao vuot kha nang cua nguoi bao lanh va nguoi bao tro thi khong the bat buoc bo phai lo va co the ho lo khong noi, nen chinh phu My phai tra thay. Dong thoi theo loi cua nhan vien so An Sinh xa Hoi noi la tuong lai nuoc MY o trong tay cua cac tre em va tre em la so 1 do
Vậy bạn đến Mỹ 1 tuần là có SSN rồi phải không? Chắc mỗi tiểu bang làm việc mỗi khác chăng??? Tôi đến Mỹ hơn hai tuần vẫn chưa có SSN, chưa có thẻ xanh, con tôi xin đi học không được vì chưa có số SSN, không thể làm gì được khi chưa có SSN...

Vậy ở Cali nhận được SSN ở sân bay luôn phải không bạn hay là xin bảo hiểm y tế và Food tamp không cần giấy tờ gì hết chỉ cần cái visa là được, sao bên bang tôi ở thấy khó khăn lắm, xin đi học thôi họ cũng đòi SSN...

Vậy là bang Cali chắc dễ hơn, bạn đã có thẻ xanh chưa? Bên đó công việc làm thế nào, có dễ kiếm không? Nhà cửa giá thuê OK không vậy?

redriver77

Thành viên tích cực

Vậy bạn đến Mỹ 1 tuần là có SSN rồi phải không? Chắc mỗi tiểu bang làm việc mỗi khác chăng??? Tôi đến Mỹ hơn hai tuần vẫn chưa có SSN, chưa có thẻ xanh, con tôi xin đi học không được vì chưa có số SSN, không thể làm gì được khi chưa có SSN...

Vậy ở Cali nhận được SSN ở sân bay luôn phải không bạn hay là xin bảo hiểm y tế và Food tamp không cần giấy tờ gì hết chỉ cần cái visa là được, sao bên bang tôi ở thấy khó khăn lắm, xin đi học thôi họ cũng đòi SSN...

Vậy là bang Cali chắc dễ hơn, bạn đã có thẻ xanh chưa? Bên đó công việc làm thế nào, có dễ kiếm không? Nhà cửa giá thuê OK không vậy?
Không biết ở bang Cali thế nào mà có SSN và thẻ xanh nhanh thế, mình cũng qua hơn 2 tuần mà vẫn chưa có thẻ xanh, còn về nhà cửa ở Cali theo bạn bè mình sống ở đó cho biết giá nhà rất là đắt đỏ, nhà mình mới mua thêm 1 căn ở Sharonville, Ohio rất rộng chỉ 135 ngàn đủ cho cả 1 gia đình lớn ở, cũng như vậy nhưng ở Cali lại mất đến hơn 600 ngàn, công việc ở Cali cũng rất là khó kiếm vì đòi hỏi phải biết Anh văn mới có thể xin được việc, vì vậy số người thất nghiệp ở Cali rất nhiều, bạn bè và bà con nhà mình qua đó hơn 2 năm vẫn không kiếm được việc làm, ở nhà đưa đón con đi học và sống nhờ trợ cấp của con cái. Giá nhà cửa thuê cũng không rẻ đâu bạn à.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Tôi ở GA trên 20 năm rồi ,công việc khó kiếm lắm ,bạn phải thật giỏi Anh Văn ,có sức khoẻ mới đich lại tui Mễ ,Mỹ đen (gốc Phi Châu) .Nhất là phải quen biết nhiều ,chưa biết người nhà tôi sang ,tôi có kiếm đươc việc cho họ không ,tôi sẽ khuyến khích họ học Anh văn trong thời gian chưa tìm việc được .Nếu có người quen như Anh Phuthohoa thì OK ?Nên về Houston ,Texas .

thanhnv

Thành viên tích cực

Hi linda

Thẻ xanh thường là một tháng mới có linda à. Nhà anh cũng mới chỉ có anh có SSN thôi, còn vợ con không hiểu sao vẫn chưa có. Anh có lên SSA ở địa phương nhờ check , nhân viên cũng không biết luôn. Anh điên quá gửi luôn một bức thư kèm theo photocopy receipt cho SS office ở Baltimore. Bửa giờ vẫn chưa hồi âm :(

R

ryan tran

Guest

Cháu chào chú Thanh, nhà cháu đã qua mỹ được gần 2 tháng ở tiểu bang Alabama(sát florida) khoảng hơn 1 tuần nhà cháu có thẻ xanh sau đó làm social security number thì hơn một tuần là có ssn tổng cộng có thẻ xanh và ssn mất 3 tuần. Nhà cháu quá cảnh ở sân bay los angeles mất gần 4 tiếng mới làm giấy tờ xong nên hôm đó bị trễ chuyến bay phải ngủ lại sân bay mất 5 tiếng sân bay los rất đông,sau đó đi 2 hai lần máy bay mới tới tiểu bang Alabama ở tiểu bang này rất ít người việt. Công nhận nước Mỹ rộng thật bay trong nội địa từ los, cali về mobile, albama cũng mất gần 5 tiêng đồng hồ.

hoanhanmobile

Thành viên tích cực

Cho em hỏi có người nào đã sang Florida định cư chưa.? ở đó có khó tìm việc không.? giá nhà thuê có đắt đỏ không.? xin các anh chị cho em chút kinh nghiệm với nhé.. mặc dù hs nhà em mới completed thôi, chưa có lịch PV nhưng mà em cũng rất quan tâm đến vấn đề ăn ở sau này. Mong các anh chị giúp đỡ.. Chúc các anh chị gặt hái được nhiều thành công , cuộc sống mau ổn định trên xứ sở Cờ Hoa này.:36:

whitecat

Thành viên tích cực

Vậy là chị vẫn chưa bay à, em tưởng chị đã bay lâu rồi chứ, thôi còn ở VN ngày nào thì ráng tận hưởng ngày đó, ráng giữ sức khỏe để chuẩn bị cho hành trình bay dài thật dài nhé vì đồ ăn trên máy bay cũng k dễ ăn lắm đâu, mà lại không ngủ được nữa. Em bay hãng United Airline đó, không bít chị thì sao, chúc chị vui khỏe, thượng lộ bình an, may mắn nhé
Chào bạn redriver77,
Bạn thấy dịch vụ của United Airline có tốt không? Mình nghe nói cho ăn thức ăn âu mỹ, không có đồ ăn VN??? Có phải bạn khởi hành tại TSN lúc 6g sáng, transit ở Tokyo khoảng 4 tiếng không?
Nhân tiện bạn cho hỏi thêm là gia đình có thu nhập dưới 1.525 $ nhưng không có con dưới 18t thì có xin medical được không. Cám ơn nhiều.

Chúc bạn sức khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

baophan

Cựu Ban điều hành

Những ngày đầu mà mua được nhà cửa ngon lành như vậy là tốt quá rồi. Chúc gia đình redriver77 sớm ổn định cuộc sống :113: