Hồ Sơ hadi F3 31/12/2001

nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Hồ Sơ hadi F3 31/12/2001

What's happen? PD 31DEC 2001 mà có thư mời PV à, tin khủng đây.
Nhờ hadi xem lại ngày ưu tiên nhe, nếu đúng thì .....Xỉu luôn heheheh
hic hic... đúng là tin khủng :13::13::13: không nhì kỹ lại PD thấy bác hongtran nói mới thấy lạ thiệt ... Check kỹ lại dùm hadi ới ời ....:100:

hadi

Thành viên tích cực

Con chào bác Hongtran, chào bạn nguyen. Gia đình con lúc đầu thuộc diện F3 nhưng sau này là diện F1, nếu bác hong tran và bạn nguyen coi kĩ ở trên thì sẽ thấy.
hic hic... đúng là tin khủng :13::13::13: không nhì kỹ lại PD thấy bác hongtran nói mới thấy lạ thiệt ... Check kỹ lại dùm hadi ới ời ....:100:

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào các anh chị trong diễn đàn.
Hôm nay em đến LSQ thì nhân viên LSQ nói do hồ sơ nhà em mở chậm 3 năm nên em không được hưởng đạo luật CSPA mà chỉ được cộng thêm 45 ngày nữa,họ nói trong tuần này sẽ có thư mời phỏng vấn nhưng tới giờ em vẩn chưa thấy (gởi qua email).Còn 16 ngày nữa là em 21 tuổi (ngày 30 tháng1),vậy cho em hỏi là em có khả năng được đi cùng gia đình xuất cảnh không? Nhà em sẽ đóng tiền 400usd vào ngày phỏng vấn.
Cám ơn.
Các ACE thân mến
Có lẽ hồ sơ Hadi là F3 chuyển qua F1 nên nhân viên LSQ nói trể 3 năm chăng ?
Theo tôi nghỉ là dù hồ sơ nhà Hadi đã trể so với ngày đáo hạn lâu rồi thì Hadi vẫn phải được hưởng quyền lợi từ luật CSPA chứ ?
các bạn đóng góp ý kiến thêm cho hadi nhé.

hadi

Thành viên tích cực

Các ACE thân mến
Có lẽ hồ sơ Hadi là F3 chuyển qua F1 nên nhân viên LSQ nói trể 3 năm chăng ?
Theo tôi nghỉ là dù hồ sơ nhà Hadi đã trể so với ngày đáo hạn lâu rồi thì Hadi vẫn phải được hưởng quyền lợi từ luật CSPA chứ ?
các bạn đóng góp ý kiến thêm cho hadi nhé.
Chào chú raptor, nhà con đã có làm đơn xin cứu xét tuổi và con cũng có tên trong thư mời.

nguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chào mọi người mình có một vấn đề thắc mắc mong mọi người giải thích dùm. Nhà mình thuộc diện F3, ngày ưu tiên là 31/12/2001,thì vào đầu tháng 10 năm nay bà ngoại mình bên Mỹ nhận được thư thông báo là chấp thuận giấy tờ mới bổ sung và chuyển hồ sơ của má mình sang dạng độc thân (do ba má mình đã ly dị), tuần trước bà ngoại mình đã nhận đươc thư mời đóng tiền. Vậy cho mình hỏi là hiện nay hồ sơ nhà mình thuộc diện nào và bao lâu thì nhà mình có giấy mời đi phỏng vấn. Cám ơn.
Đọc lại bài viết đầu tiên của bạn mới biết hồ sơ gia đình bạn đã chuyển diện từ F3 sang F1.
Tôi cũng có vài lời trao đổi với bạn về việc phỏng vấn sắp tới nhé:
- Gia đình nên chuẩn bị thật kỹ các giấy tờ chứng minh mối quan hệ giữa bà Ngoại => Mẹ => những người con đi theo cùng.
Chú ý: Chuyển diện từ F3 sang F1 như hồ sơ gia đình bạn theo tôi được biết viên chức lãnh sự lúc nào họ cũng cho rằng giữa Cha & Mẹ bạn ly dị không ngoài mục đích đôn hồ sơ, cho nên họ sẽ hỏi rất kỹ về tình trạng hôn nhân của Mẹ bạn, ví dụ như:
@ hiện nay 2 người có còn sống chung nhà với nhau không ? (mặc dù có giấy ly dị nhưng họ vẫn cứ hỏi !?!)
@ Người chồng này đã tái hôn hay chưa ? Hiện đang sống ở đâu ? Số phone, Địa chỉ ....
Nói chung họ muốn tìm hiểu giữa Cha & Mẹ bạn có Ly dị nhau thật sự hay không.

Vài lời nhắn nhủ cùng bạn và gia đình, chuẩn bị tốt cho hồ sơ và những câu hỏi liên quan thì gia đình sẽ sớm nhận được giấy "Hồng" nhé bạn hadi.

Chúc cho gia đình may mắn, vượt qua cửa cuối này nhé !

hadi

Thành viên tích cực

Xin chào các cô chú và anh chị trong diễn đàn.
Đầu tiên con xin cảm ơn mọi người đã giúp đỡ con trong thời gian qua.
Hôm nay 8h sáng nhà con đã có mặt ở LSQ nhưng phải tới 11h30 sáng mới được phỏng vấn,trong thời gian chờ đợi đó thật là hồi hop vì hầu như mọi người được pv trước đều cầm giấy xanh,lâu lâu thì có một số làm mọi người đang chờ đợi cảm thấy thật hạnh phúc hay đúng hơn là họ đang an ủi mọi người khi họ rinh được giấy màu hông về nhà.
Cuối cùng thì nhà con cũng được pv,cuộc pv chỉ có 10phút nhưng cũng đủ làm nhà con thấy bất an và rồi nhân viên lãnh sự Hoa Kì mỉm cười cầm bút kí vào tờ giấy màu hồng, vậy là nhà con đã pv thành công cầm được giấy hồng về nhà.
Một lần nữa xin cám ơn diễn đàn, và kính chúc những ai sắp được pv sẽ có một cuộc pv thành công cũng như là những gia đình đang chờ complete hồ sơ hay chờ nhận giấy gọi pv sẽ "thuận buồm xuôi gió".
Chúc sức khoẻ.

thanhnv

Thành viên tích cực

Chúc mừng Hadi nhé. Mong bạn sớm hoà nhập với cuộc sống mới.

linda

Ban điều hành

Chúc mừng gia đình Hadi, chúc vạn sự như ý, thượng lộ bình an và hoà nhập cuộc sống mới vui vẻ và hạnh phúc nhé.