IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - anthony110502

anthony110502

Thành viên mới
Ðề: Cần những giấy tờ gì dể bão lãnh ba mẹ

Xin chào các anh chị,

Em có mấy câu hỏi rất cần anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ.
1. Hồ sơ của Ba và Mẹ của em đã tới giai đoạn điền đơn DS-260. Ba mẹ không biết Tiếng Anh nên không thể điền đơn DS 260 bằng online được. Xin hỏi em có thể điềm đơn online DS-260 thay ba mẹ được không?
2. Ba mẹ em xin phiếu lý lịch tư pháp số 1 hay số 2? Xin mấy tờ?
3. Từ lúc qua Mỹ tới giờ em chưa đi làm nên không có income, nhưng income của chồng em thì đủ bão lãnh ba mẹ của em. Vậy điền đơn bão trợ tài chính em điền đơn I-864 và chồng em điền đơn I-864a phải không?

Em xin cám ơn các anh chị.
Chúc anh chị một ngày vui.

vuthangsi

Ban điều hành
Xin chào các anh chị,

Em có mấy câu hỏi rất cần anh chị có kinh nghiệm giúp đỡ.
1. Hồ sơ của Ba và Mẹ của em đã tới giai đoạn điền đơn DS-260. Ba mẹ không biết Tiếng Anh nên không thể điền đơn DS 260 bằng online được. Xin hỏi em có thể điềm đơn online DS-260 thay ba mẹ được không?
3. Từ lúc qua Mỹ tới giờ em chưa đi làm nên không có income, nhưng income của chồng em thì đủ bão lãnh ba mẹ của em. Vậy điền đơn bão trợ tài chính em điền đơn I-864 và chồng em điền đơn I-864a phải không?

Em xin cám ơn các anh chị.
Chúc anh chị một ngày vui.

ĐƯỢC .
http://xuatnhapcanh.com/video/xuatnhapcanh_ds260_P1.pdf

Phần chọn người điền đơn , bạn chọn PETITIONER , NBL.

LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 , XIN CẤP 2 BẢN CHÍNH .
1 NỘP CHO NVC , CÒN 1 ĐỂ ĐI PHỎNG VẤN .

PHẢI .

Người mở hồ sơ bảo lãnh cho tôi hiện không làm việc?

Người đó có cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh không?

Cần.

Người bảo lãnh cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh I-864 theo điều khoản 213(A) của Luật Di trú và Nhập tịch.

Nếu không có mẫu đơn bảo trợ tài chánh của người bảo lãnh, viên chức Lãnh sự không thể cấp thị thực cho đương đơn.

Qui định này áp dụng cho tất cả các trường hợp, ngay cả khi người bảo lãnh không làm việc hay làm việc nhưng không đủ thu nhập bảo lãnh tài chánh.

Trong trường hợp đó, người bảo lãnh cần có thêm người cùng tài trợ hồ sơ.

Người cùng tài trợ sẽ làm mẫu đơn I-864, hoặc nếu ở cùng nhà với người bảo lãnh thì sẽ làm mẫu Form I-864A.

Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với bằng chứng
1 về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,

2 giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,

3 bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

Nếu người bảo lãnh không làm việc, điều đó cần được thể hiện trên đơn I-864 của người bảo lãnh.

Nếu chưa khai thuế vì bất kỳ lý do gì, người bảo lãnh cần phải giải thích bằng thư lý do vì sao.

anthony110502

Thành viên mới
Ðề: Cần những giấy tờ gì dể bão lãnh ba mẹ

Em có mấy câu hỏi cần nhờ các anh chị em giúp đỡ.
Em đang điền đơn online DS 260 cho ba va mẹ của em.

1. ở phần nơi sinh, ba me của em chỉ có tên của Xã, huyện và tĩnh, không có thành phố. Nhưng đơn DS 260 yêu cầu phải điền tên thành phố, vậy em có thể điền tên của tỉnh ờ ô chữ city được không?
2. em đang bão lãnh ba em va mẹ em qua mỹ, nhưng em không biết chọn có hay không câu này trong đơn DS 260 của ba và mẹ: Is your spouse immigrating to the U.S. with you?
3. Em cũng đang bão lãnh gia đình các anh chị của em qua Mỹ, nhưng ở đơn DS 260 của ba mẹ em không biết điền câu này: Is this child immigrating to the U.S at a later date to join you?

Em xin cám ơn.