IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - HCM2009761101 & HCM2009761097

phuck3

Thành viên tích cực
Xin Giúp Về Việc Missing/IComplete ---> Pink

Em có nhờ Anh "Tien Nguyen" check dùm 2 bộ hồ sơ thì cả 2 đều báo là thiếu hoặc chưa đầy đủ NVC đã gửi thư báo vào ngày 9/8/2010 nhưng đến nay là gần 2 tháng mà gia đình em chưa nhận dc để bổ sung nên em rất lo và ko biết làm thế nào,hôm bữa chị em có gửi 1 xấp giấy tờ về cho gia đình em coi,trong đó có 2 tờ có mã vạch,tiêu đề ghi là " Document Cover Sheet " cho em hỏi có phải là giấy báo ko,và nếu ko phải thì A/C hướng dẫn gia đình em phải làm thế nào a.

Chỉnh sửa cuối:

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin Giúp Về Việc Missing/IComplete

Em có nhờ Anh "Tien Nguyen" check dùm 2 bộ hồ sơ thì cả 2 đều báo là thiếu hoặc chưa đầy đủ NVC đã gửi thư báo vào ngày 9/8/2010 nhưng đến nay là gần 2 tháng mà gia đình em chưa nhận dc để bổ sung nên em rất lo và ko biết làm thế nào,hôm bữa chị em có gửi 1 xấp giấy tờ về cho gia đình em coi,trong đó có 2 tờ có mã vạch,tiêu đề ghi là " Document Cover Sheet " cho em hỏi có phải là giấy báo ko,và nếu ko phải thì A/C hướng dẫn gia đình em phải làm thế nào a.
Hi Phuck3, Document Cover Sheet không phải là giấy thông báo. Nó là một loại tài liệu dùng làm trang bìa cho hồ sơ

@ Sau khi người bảo lãnh đóng xong 88$ sẽ in được Document Cover Sheet. Dùng kẹp trên hồ sơ để nộp cho NVC.
@ Người được bảo lãnh sau khi đóng xong 404$ thì cũng có Document Cover Sheet khác, và cũng dùng để kẹp trên hồ sơ của mình gửi cho NVC.
@ Bạn nên gửi thư bằng email hỏi NVC về hồ sơ của mình. Bạn vào link này http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php?f=34 lựa chọn mẫu thư nào phù hợp cho trường hợp của mình thì sử dụng.

Chúc thành công nhé.

phuck3

Thành viên tích cực

Cảm Ơn Anh,bây giờ em sẽ gửi Mail cho NVC hỏi theo Mẫu thư gửi NVC hỏi hồ sơ hoàn tất chưa đúng ko anh.Mà anh cho em hỏi là nếu gửi thì sẽ gửi cho bên nào ạ

Thành

Thích đủ thứ ...

Cảm Ơn Anh,bây giờ em sẽ gửi Mail cho NVC hỏi theo Mẫu thư gửi NVC hỏi hồ sơ hoàn tất chưa đúng ko anh.Mà anh cho em hỏi là nếu gửi thì sẽ gửi cho bên nào ạ
Chính xác là bạn gửi mẫu thư hỏi hồ sơ hoàn tất chưa, sau khi NVC nhận email, nếu hồ sơ bạn chưa hoàn tất họ sẽ gửi lại checklist vào email cho bạn, xem mẫu thư và hướng dẫn cách gửi tại link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2297

phuck3

Thành viên tích cực

Em vừa gửi Mail như sau A/C coi giúp có đúng ko,ở phần Subject em điền Case Number của bố em đúng ko ạ,em dốt tiếng anh nên mong A/C thông cảm.
Dear Madam or Sir:

I have learnt that my case is now at the National Visa Center . I would be grateful to you for informing me when my family’s case is completed at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on 08/03/1959, in District 5,HCMC , Vietnam . As for the petitioner, her full name is DINH THI THUY HUONG. She was born on 19/04/1980, in District 8 ,HCMC , Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

DINH CONG BINH

PHONE : xxxxxx

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...

Em vừa gửi Mail như sau A/C coi giúp có đúng ko,em dốt tiếng anh nên mong A/C thông cảm.
Thư gửi đã chính xác, tôi đã xoá phần thông tin cá nhân rồi nhé :100:
Quan trọng tiêu đề email phải ghi Case Number như trong hướng dẫn là ok rồi, chúc thành công !

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Chào anh, em từng bị như anh. Chờ mòn mỏi ko thấy, ai dè nó nằm trong email mà tại e ko check. Anh kiểm tra lại xem sao nhé. Em có từng gửi email cho NVC nói họ cung cấp lại checklist letter mà họ ko chịu cấp lại. Nên anh hãy tìm kĩ lại tất cả các email (email của anh, email của người bên Mỹ, của luật sư). NVC cũng hay nhầm lần lắm. Ví dụ mail của ba em là quangmuoi... mà NVC nhầm thành guangmuoi, 10 cái NVC nhầm lẫn hết cả 10.
Chúc anh may mắn!

phuck3

Thành viên tích cực

Cảm Ơn bạn,để mình hỏi chị mình xem là chị mình check mail xem có ko,mình chỉ nghi là do chị mình trước đây ở chỗ khác giờ ở chỗ khác nên ko nhận dc,mà mình kiểm tra các thủ tục cần thiết trong 4r thì thấy thiếu vài thứ là do trước đây chị mình nói là ko cần nên ko gửi qua.

phuck3

Thành viên tích cực

Em có gửi Mail cho NVC tính tới nay là 9 ngày rồi mà vẫn chưa có mail thông báo,A/C cho em hỏi là trước đây nếu mình đã thiết lập 1 Mail đến NVC nhưng do không nhận dc checklist thì mình dùng 1 mail khác gửi cho họ thì họ có trả lời cho mình ko.Xin Cảm Ơn và Chúc Sức Khỏe tới A/C

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Em có gửi Mail cho NVC tính tới nay là 9 ngày rồi mà vẫn chưa có mail thông báo,A/C cho em hỏi là trước đây nếu mình đã thiết lập 1 Mail đến NVC nhưng do không nhận dc checklist thì mình dùng 1 mail khác gửi cho họ thì họ có trả lời cho mình ko.Xin Cảm Ơn và Chúc Sức Khỏe tới A/C
Chào bạn,
email bạn gởi mới 9 ngày mà bạn đã quá nôn nóng, có nhiều người phải đợi mười mấy, hai mươi ngày sau mới nhận được hồi âm từ NVC.
Không nên sử dụng nhiều địa chỉ email khác nhau để hỏi cho 1 case number. NVC sẽ không biết trả lời cho địa chỉ nào mới đúng. Do đó có thể sẽ không nhận được hồi âm của NVC.

heaven

Cựu Ban điều hành

*chào bạn /bạn chờ đi ,khi bạn gởi email qua bạn đã nhận được auto respond ngay chưa? sau đó có khi 2 tuần họ mới trả lời chính thức bạn không nên đổi địa chỉ email nếu đổi bạn phải báo cho họ trước
*lý do hs bạn bị missing theo như bạn trình bày, có khả năng rất lớn đó là bạn không gởi document cover sheet bỏ lên trên mặt của bộ hs trước khi gởi đi, NVC thấy hs bạn không có cover sheet có nghĩa là bạn chưa đóng lệ phí visa điều đó có nghĩa là hs bạn bị giam lại
*nếu quá 2 tuần mà họ không trả lời bạn cứ email qua hỏi tiếp
*tình huống xấu nhất có thể bạn phải nộp hs lại kèm theo phải có document cover sheet/ trường hợp mình cũng bị như bạn

phuck3

Thành viên tích cực

Em chỉ tính hỏi là dùng Mail khác hỏi thì có dc ko,nên hỏi kèm ý kia luôn,do Mail trước đây của anh họ em,nên em ko thể lấy mail đó hỏi dc,nên đành lấy mail của mình hỏi thử.Bây giờ nếu NVC trả lời qua Mail này của em thì sau này NVC có liên lạc với em bằng Mail này luôn ko.
Em gửi mail thì đã nhận dc AUTO RESPONSE ngay sau đó.Còn document cover sheet thì do chị em bên đó nộp đơn hay nhờ ai làm hộ thì em ko biết,hôm rồi có gửi về 1 xấp giấy trong đó có 2 tờ document cover sheet của bố và má em.

phuck3

Thành viên tích cực

Em gửi Mail cũng đã dc 2 tuần rồi,nhưng khi viết thì ko để ý kỹ ngày tháng năm sinh viết theo kiểu Mỹ,nên đã viết theo kiểu VN,vậy cho em hỏi NVC có trả lời cho em ko,và em có nên gửi lại 1 Mail khác ko.Mong A/C giải đáp giúp em.Xin Cảm Ơn

phuck3

Thành viên tích cực

Hôm nay em co nhận dc 1 Mail của NVC như sau,A/C dịch giúp em ý của NVC là gì.Em Xin Cảm Ơn Và Chúc Khỏe Các A/C
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

A letter was mailed to the Petitioner or Attorney of Record requesting the amendment of previously submitted sponsor forms and/or required sponsorship documents that have not been submitted. The documents listed on the letter and/or the form amendments must be submitted to the NVC in order to complete the processing of this petition.

If the petitioner/sponsor/household member needs another form please visit www.ImmigrantVisas.State.Gov to download a copy of the I-864, I-864EZ, I-864A, or I-864W and/or the instructions. If you do not have access to the internet, you may wish to visit your local library or other public access location.

A letter was mailed to the Agent of Choice or Attorney of Record requesting the amendment of previously submitted applicant forms and/or required applicant documents that have not been submitted. The documents listed on the letter and/or the amended forms must be submitted to the NVC in order to complete the processing of this petition.

If the beneficiary needs a form, please visit www.ImmigrantVisas.State.Gov, Applicant Document Processing to download a copy of the DS-230 and/or the instructions. If you do not have access to the internet, you may wish to visit your local library or an internet café.

If a period of one year passes from the last date of contact with the NVC (by email, telephone or mail), all submitted fees and documents will expire. In that case, your fees will need to be repaid and documents will need to be resubmitted in order to continue the immigration process.

Thành

Thích đủ thứ ...

Email của bạn được tạm hiểu nội dung như sau:

NVC yêu cầu người bảo lãnh nộp mẫu bảo trợ tài chính I-864, có thể download tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=338
và NVC cũng yêu cầu người được bảo lãnh nộp mẫu DS230, có thể download tại đây: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=337

Trong email NVC cũng có nói họ có gửi thông báo ghi rõ những yêu cầu của họ, cần nộp những giấy tờ gì, xin vui lòng đọc kỹ trong thông báo và nộp đầy đủ cho NVC nhé. Chúc thành công !

phuck3

Thành viên tích cực

Chị Em đã làm và nộp I-864 (có nhờ 1 người quen đứng ra chịu thuế chung ) và đóng tiền và in Document Cover Sheet gửi kèm,còn nhà em thì đã làm DS230 luôn rồi.Hôm bữa em gửi mail do sơ suất có viết nhầm Case Number của má em ở phần tiêu đề nhưng nội dung Mail thì hỏi tình trạng hồ sơ của Bố em.Anh Thành tư vấn giúp em bây giờ gia đình em phải làm gì.Cảm Ơn Anh Nhiều

heaven

Cựu Ban điều hành

Chị Em đã làm và nộp I-864 (có nhờ 1 người quen đứng ra chịu thuế chung ) và đóng tiền và in Document Cover Sheet gửi kèm,còn nhà em thì đã làm DS230 luôn rồi.Hôm bữa em gửi mail do sơ suất có viết nhầm Case Number của má em ở phần tiêu đề nhưng nội dung Mail thì hỏi tình trạng hồ sơ của Bố em.Anh Thành tư vấn giúp em bây giờ gia đình em phải làm gì.Cảm Ơn Anh Nhiều
chào bạn, theo thư nvc gởi cho bạn như vậy hs bạn bị thất lạc vì một lý do nào đó cho nên bạn hoặc nhờ chị bạn gởi lại (i864,i864a,ds230....) nhớ kèm theo dc sheet, mình cũng phải gởi hs 2 lần

phuck3

Thành viên tích cực

chào bạn, theo thư nvc gởi cho bạn như vậy hs bạn bị thất lạc vì một lý do nào đó cho nên bạn hoặc nhờ chị bạn gởi lại (i864,i864a,ds230....) nhớ kèm theo dc sheet, mình cũng phải gởi hs 2 lần
Chào bạn,bạn cho mình hỏi là trước đây bạn có Check Case Number ko,tại mình nghĩ nếu NVC chưa nhận dc thì họ sẽ báo là chưa nhận dc gì.Mình ko biết mấy ông luật sư chị mình nhờ có dùng cách nào đó để moi tiền ko.Những cái trên do suy nghĩ của mình thôi,để tối nay mình nói chuyện với chị mình xem tình hình thế nào

phuck3

Thành viên tích cực

Chào,các A/C trong 4r.
Em có nói chuyện với chị em,thì chị em nói là tự gửi giấy tờ chứ ko nhờ luật sư hay người đại diện,nhưng trước giờ ko nhận dc checklist của NVC như họ đã thông báo,vậy A/C nào có thể tư vấn giúp em 1 mẫu Mail nào yêu cầu NVC gửi checklist lại địa chỉ của chị em bên USA đc ko ạ.Em Xin Chân Thành Biết Ơn Các A/C