IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - HCM2009761101 & HCM2009761097

phuck3

Thành viên tích cực
Ðề: Xin Giúp Về Việc Missing/IComplete

Bạn dùng mẫu thư này để gửi nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2297
Hy vọng NVC sẽ liên lạc với bạn sớm :100:
Anh Thành ơi,mẫu đó hôm trước em mới gửi rồi và NVC đã trả lời như em đã nêu ở bài trên,vậy có cách nào yêu cầu NVC gửi lại Checklist cho mình ko anh.

Thành

Thích đủ thứ ...

Bạn cho số Case đi, tôi check lại xem sao ?

phuck3

Thành viên tích cực

dạ anh check lại giúp em.
Case Number : HCM2009761101
Case Number : HCM2009761097

Thành

Thích đủ thứ ...

dạ anh check lại giúp em.
Case Number : HCM2009761101
Case Number : HCM2009761097
Thông tin check được như sau:
Case Number : HCM2009761101 NVC gửi checklist ngày 9.8.2010
Case Number : HCM2009761097 NVC gửi checklist ngày 7.8.2010

Việc gửi email hiện nay diễn đàn chưa có mẫu thư hỏi NVC về việc checklist, tôi sẽ cố gắng nhờ các anh, chị soạn mẫu thư này sớm nhất nhé, xin vui lòng chờ. :)

phuck3

Thành viên tích cực

Như vậy có nghĩa NVC đã nhận dc I-864 cũng như DS230 chưa anh,Nhờ anh giúp dùm em 1 mẫu Mail nha,Cảm Ơn và Mong mẫu Mail của anh.

huyle216

Thành viên kinh nghiệm

Như vậy có nghĩa NVC đã nhận dc I-864 cũng như DS230 chưa anh,Nhờ anh giúp dùm em 1 mẫu Mail nha,Cảm Ơn và Mong mẫu Mail của anh.
Chào bạn,
bạn hãy nói cụ thể là gửi Email qua cho NVC về vấn đề gì ạ.

phuck3

Thành viên tích cực

Chào bạn,
bạn hãy nói cụ thể là gửi Email qua cho NVC về vấn đề gì ạ.
chào anh,em muốn yêu cầu NVC gửi lại checklist để em bổ sung giấy tờ còn thiếu ạ,vì NVC họ báo thiếu giấy tờ và đã gửi checklist hơn 2 tháng rồi mà gia đình em vẫn chưa nhận dc để bổ sung,cho nên em muốn Mail cho NVC để yêu cầu họ gửi lại checklist.

huyle216

Thành viên kinh nghiệm

chào anh,em muốn yêu cầu NVC gửi lại checklist để em bổ sung giấy tờ còn thiếu ạ,vì NVC họ báo thiếu giấy tờ và đã gửi checklist hơn 2 tháng rồi mà gia đình em vẫn chưa nhận dc để bổ sung,cho nên em muốn Mail cho NVC để yêu cầu họ gửi lại checklist.
Chào bạn,
bạn cho cụ thể là bạn cần bổ túc giấy tờ gi?:confused:

phuck3

Thành viên tích cực

Chào bạn,
bạn cho cụ thể là bạn cần bổ túc giấy tờ gi?:confused:
Em biết bổ túc giấy tờ gì thì em hỏi làm gì anh.Em đã nói là NVC họ cho biết là họ đã gửi Checklist vào ngày 09/08/2010 nhưng đến giờ gia đình em chưa nhận dc,cho nên ko biết thiếu giấy tờ gì để bổ sung,nên muốn nhờ các A/C soạn giúp 1 mẫu đơn để yêu cầu NVC gửi lại checklist để gia đình em biết thiếu giấy tờ gì để bổ sung cho đầy đủ

phuck3

Thành viên tích cực

Em có nhờ anh HungViet soạn giúp 1 mẫu Mail và anh đã soạn với nội dung như sau,nhưng do trước đó do nôn nóng em đã gửi lại 1 Mail hỏi về tình trạng hồ sơ,nay em gửi thêm 1 Mail này liệu có sao ko.
Object: Case Number HCM [số hồ sơ]

Dear Madam or Sir:

Would you be kind enough to resend to me another checklist letter? I have not yet received the checklist letter that you sent to me more than two months ago.

Please take note of the following information about the petitioner and principal applicant:

Petitioner’s full name: [Tên họ của người bảo lãnh]
Petitioner’s date of birth: [Ngày sanh của người bảo lãnh]

Beneficiary’s full name: [Tên họ của người được bảo lãnh]
Beneficiary’s date of birth: [Ngày sanh của người được bảo lãnh]

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

[Tên họ người được bảo lãnh]
[Ðịa chỉ của người được bảo lãnh]
[Số điện thoại của người được bảo lãnh]

quaidan

Cựu Ban điều hành

Em có nhờ anh HungViet soạn giúp 1 mẫu Mail và anh đã soạn với nội dung như sau,nhưng do trước đó do nôn nóng em đã gửi lại 1 Mail hỏi về tình trạng hồ sơ,nay em gửi thêm 1 Mail này liệu có sao ko.
Hi Phuck3, bạn đã gửi thư trước bao lâu rồi? Mẫu thư do anh HungViet soạn rất chuẩn, nếu bạn chưa nhận được email trả lời của NVC cho thư trước thì bạn cứ gửi thêm thư này thử xem sao.
Chúc may mắn.

phuck3

Thành viên tích cực

Chào anh,em gửi 2 mẫu cách nhau 1 ngày thôi ạ,em cũng đã gửi mẫu do anh HungViet soạn luôn rồi,hi vọng NVC sẽ đọc và giải quyết cho trường hợp gia đình em,bây giờ giờ em chỉ biết chờ và hi vọng vào NVC thôi.Cảm Ơn các A/C và chúc sức khỏe

phuck3

Thành viên tích cực

Do trước Mail của anh HungViet soạn giúp,em có gửi 1 Mail hỏi về việc hoàn tất hồ sơ hay chưa theo mẫu trên 4r,hôm nay em có nhận dc mail của NVC trả lời như sau,ko biết NVC có trả lời Mail do anh HungViet soạn để yêu cầu gửi lại checklist ko nữa,nên em đưa Mail của NVC mới trả lời để anh chị xem hộ,hi vọng ngày mai em sẽ nhận dc checklist từ NVC.
Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

A letter was mailed to the Petitioner or Attorney of Record requesting the amendment of previously submitted sponsor forms and/or required sponsorship documents that have not been submitted. The documents listed on the letter and/or the form amendments must be submitted to the NVC in order to complete the processing of this petition.

If the petitioner/sponsor/household member needs another form please visit www.ImmigrantVisas.State.Gov to download a copy of the I-864, I-864EZ, I-864A, or I-864W and/or the instructions. If you do not have access to the internet, you may wish to visit your local library or other public access location.

According to our records, your Immigrant Visa Processing Fee payment was made on-line through the Department of State's website: www.ImmigrantVisas.State.Gov, Fee Collection. You must now download and complete the Immigrant Visa Application (DS-230) form and submit it to the NVC in order to complete your immigrant visa processing.

Please visit the Department of State's website above to download a copy of the DS-230 and/or the instructions.

The NVC has updated the mailing/email address. Please continue to notify the NVC of any change of mailing/email address, or change in personal situation, which may affect the beneficiary's entitlement to a visa.

If a period of one year passes from the last date of contact with the NVC (by email, telephone or mail), all submitted fees and documents will expire. In that case, your fees will need to be repaid and documents will need to be resubmitted in order to continue the immigration process.

heaven

Cựu Ban điều hành

Do trước Mail của anh HungViet soạn giúp,em có gửi 1 Mail hỏi về việc hoàn tất hồ sơ hay chưa theo mẫu trên 4r,hôm nay em có nhận dc mail của NVC trả lời như sau,ko biết NVC có trả lời Mail do anh HungViet soạn để yêu cầu gửi lại checklist ko nữa,nên em đưa Mail của NVC mới trả lời để anh chị xem hộ,hi vọng ngày mai em sẽ nhận dc checklist từ NVC.
chào bạn,tạm hiểu thư của nvc như sau:

yêu cầu thông tin của bạn (NVC) đã nhận
Một lá thư được gửi đến người bảo lãnh hoặc luật sư yêu cầu sửa đổi các hình thức tài trợ trước đó đã gửi và các văn bản yêu cầu tài trợ đã không được trả lời . Các tài liệu được liệt kê trên thư và / hoặc sửa đổi hình thức phải được nộp cho National Visa Center để hoàn thành việc xử lý hs này.
Nếu người bảo lãnh/ tài trợ / hộ gia đình thành viên cần một bản mẫ u
vui lòng truy cập
www.ImmigrantVisas.State.Gov để tải về một bản sao của I-864, I-864EZ, I-864A, hay I-864W và / hoặc các hướng dẫn. Nếu bạn không có quyền truy cập vào Internet, bạn có thể truy cập thư viện địa phương của bạn hoặc địa điểm truy cập công cộng khác.

Theo hồ sơ của chúng tôi,lệ phí visa của bạn đã được thanh toán trực tuyến tại web: www.ImmigrantVisas.State.Gov,. Bây giờ bạn phải tải về và hoàn tất đơn xin thị thực nhập cư (DS-230) trình NVC để hoàn thành xử lý thị thực nhập cư của bạn.
Xin vui lòng truy cập vào trang web ở trên để tải về một bản sao của DS-230 xem các hướng dẫn.
như vậy nvc nói bạn phải bổ sung i864, hoặc i864a nộp lại ds-230 ,theo mình bạn nên nhờ người bảo lãnh nói chuyện trực tiếp với nvc để biết chính xác hs bạn còn thiếu gì,xin chào

phuck3

Thành viên tích cực

hôm bữa gia đình em có gửi DS230 qua cho chị em và chị em đã làm I-864 và có nhờ 1 người quen đứng ra chịu khai thuê chung,vậy bây giờ gia đình em phải làm lại bản DS230 cũng như chị em phải làm lại I-864 sau đó gửi lại cho NVC đúng ko anh.

phuck3

Thành viên tích cực

em mới coi lại 2 mẫu I-864 của chị em và 1 người quen bên đó làm và có thấy 1 chỗ theo em là ko đúng,A/C coi giúp em có phải điền chỗ đó sai rồi ko.

quaidan

Cựu Ban điều hành

em mới coi lại 2 mẫu I-864 của chị em và 1 người quen bên đó làm và có thấy 1 chỗ theo em là ko đúng,A/C coi giúp em có phải điền chỗ đó sai rồi ko.
Hi Phuck3, dĩ nhiên là sai rồi: từ 15,000$ hổng có cộng thêm income của ai hết mà cuối cùng tổng cộng (Total all lines from 24a and 24b) lại lên tới 150,000$. Gấp tới 10 lần mà hổng sai mới là lạ?!!!
Bạn nhắc người nhà xem lại thôi.

Chúc thành công.

phuck3

Thành viên tích cực

Thanks anh,cho em hỏi là nếu trường hợp sai như trên thì chị em sẽ phải gửi lại I-864 của chị em thôi ko cần nộp lại I-864 của người bảo trợ chung đúng ko,và như anh heaven có nói ở trên là NVC yêu cầu gia đình em gửi lại DS230,thì em sẽ gửi lại tất cả như thế nào,có cần gửi kèm Document Cover Sheet ko.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Thanks anh,cho em hỏi là nếu trường hợp sai như trên thì chị em sẽ phải gửi lại I-864 của chị em thôi ko cần nộp lại I-864 của người bảo trợ chung đúng ko,và như anh heaven có nói ở trên là NVC yêu cầu gia đình em gửi lại DS230,thì em sẽ gửi lại tất cả như thế nào,có cần gửi kèm Document Cover Sheet ko.
Hi Phuck3, thư này là của NVC gửi cho bạn? Nếu đúng như vậy thì bạn phải làm theo chính xác yêu cầu của họ nhé.
NVC yêu cầu cái gì thì gia đình nộp cái nấy, không được thiếu và cũng chớ có thừa.

Chúc thành công và may mắn.

phuck3

Thành viên tích cực

Hi Phuck3, thư này là của NVC gửi cho bạn? Nếu đúng như vậy thì bạn phải làm theo chính xác yêu cầu của họ nhé.
NVC yêu cầu cái gì thì gia đình nộp cái nấy, không được thiếu và cũng chớ có thừa.

Chúc thành công và may mắn.
Đúng rồi đó anh thư đó là NVC trả lời khi trước đó em gửi Mail hỏi về việc hỏi hồ sơ đã hoàn tất chưa,như vậy chỉ cần nộp lại I-864 của chị em và mẫu DS230 thôi đúng ko anh,sorry nếu em hỏi hơi nhiều vì em không rành nên muốn hỏi chắc chắn để tránh rắc rối nếu có,Cảm Ơn Anh Nhiều