IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - HCM2009761101 & HCM2009761097

phuck3

Thành viên tích cực
Ðề: Xin Giúp Về Việc Missing/IComplete

Đã hơn 1 tuần rồi mà BV vẫn chưa gọi để lấy KQ,mà ngày PV đã gần kề,Có khi nào 3 mẫu đàm tốt nhưng soi ko dc,phải đi cấy ko ạ.A/C cho em hỏi trường hợp gia đình em bây giờ phải làm gì ạ.Em nghe nói khi PV phải đóng thêm 1 khoảng tiền có phải ko,vì trong khi làm hồ sơ nhà em đã đóng 2 lần rồi.

phuck3

Thành viên tích cực
( Gấp ) Anh Chị hướng dẫn giúp.

Em Xin lỗi vì đã lập Topic khác.
Nhưng A/C cho em xin 1 vài ngày thôi,vì ngày 25/5 này bố má em đi PV,mà chưa biết cách sắp xếp hồ sơ thế nào,nên mong A/C giúp đỡ.Má em thì đã có kết quả KSK,còn Bố em thì chưa có ( chờ kết quả thử đàm ).Gia đình em có sắp xếp như sau :
- Giấy Khai Sinh
- Giấy Chứng nhận kết hôn
- I864 của người bảo lãnh và đồng bảo lãnh
- 4 tấm hình
- Giấy thuế năm 2010 của người bảo lãnh và người đồng bảo lãnh
- Passport

Đây là 1 bộ của Bố cũng như Má em.Ngoài ra còn có giấy gửi tiền và bill điện thoại,hình ảnh.
Hộ khẩu chỉ có 1 thì khi PV phải sắp xếp thế nào.
A/C coi có thiếu hay cần gì thì hướng dẫn giúp em.

phuck3

Thành viên tích cực
Ðề: ( Gấp ) Anh Chị hướng dẫn giúp.

Những bài đó em cũng đã tham khảo qua,nhưng vẫn còn ko hiểu rõ nên em muốn tham khảo thêm ý kiến của A/C.

phuck3

Thành viên tích cực

Sáng nay Bố Má đã PV xong,vì bố em chưa có kết quả khám sức khoẻ nên khi Nhân Viên LSQ hỏi muốn đi chung hay đi riêng,thì bố em nói là muốn đi chung,nên Nhân viên LSQ nói khi nào có kết quả KSK cầm lên sẽ cấp visa cho cả 2.
Cho em hỏi nếu trường hợp khoảng 3 tháng mà vẫn chưa có kết quả KSK thì Má em có thể xin đi trước được không.

tuandoan

8 Đoàn !

Sáng nay Bố Má đã PV xong,vì bố em chưa có kết quả khám sức khoẻ nên khi Nhân Viên LSQ hỏi muốn đi chung hay đi riêng,thì bố em nói là muốn đi chung,nên Nhân viên LSQ nói khi nào có kết quả KSK cầm lên sẽ cấp visa cho cả 2.
Cho em hỏi nếu trường hợp khoảng 3 tháng mà vẫn chưa có kết quả KSK thì Má em có thể xin đi trước được không.
chào bạn,

Bất cứ lúc nào nếu má anh muốn đi thì thông báo cho LSQ biết họ sẽ cấp Visa cho má anh liền. Trường hợp ba mẹ mình hồi xưa cũng vậy. Lúc PV , HS ba bị thiếu giấy khai sinh, nên LSQ hỏi mẹ mình có muốn đợi đi chung với ba không?, ba me mình đồng ý đợi đi chung, nhưng đợi lâu quá mà giấy khai sinh chưa có thì sau đó chị kêu Mẹ đi trước, mẹ lên LSQ xin đi trước là LSQ cấp Visa cho mẹ liền, mẹ đang chuẩn bị đi thì ba có giấy khai sinh nộp vào thế là Ba có visa luôn. Rốt cuộc thì 2 ông bà đi chung luôn.hehehe...

phuck3

Thành viên tích cực

Cảm ơn Anh.
Cũng chỉ đề phòng khi kết quả KSK quá lâu mà đợi thì không biết đến khi nào,chắc má em cũng sẽ đợi tối đa là 3 tháng nếu vẫn chưa có kết quả là sẽ xin đi trước.

phuck3

Thành viên tích cực

bố em đã lấy đủ 3 mẫu đàm,đã phỏng vấn xong,bây giờ chỉ chờ kết quả thử đàm,em có tham khảo 1 số nơi thì kết quả soi đàm sẽ có trong vòng 1 tuần,nhưng nay đã gần nửa tháng rồi mà vẫn chưa có kết quả,theo A/C gia đình em tiếp tục chờ hay liên lạc với Bệnh viện để hỏi thử ạ.

phuck3

Thành viên tích cực

Tuần rồi Bệnh Viện có gọi bố em lên để lấy thêm 1 mẫu đàm nữa,vì 3 mẫu trước đã xét nghiệm có 1 mẫu bị nghi là bệnh,có Anh Chị nào đã gặp trường hợp này cho em xin chút ý kiến

phuck3

Thành viên tích cực

Trước tiên em xin Chân Thành Cảm Ơn các ACE đã giúp đỡ chia sẻ cho em trong suốt thời gian qua.Hôm nay 1/9 gia đình em sẽ lên nhận VISA,sau 1 thời gian bị 1 số trục trặc về giấy tờ,được sự tư vấn vấn của ACE,mà gia đình em đã mau chóng hoàn tất hồ sơ và đi PV,và do trước đó Bố em bị dính lại việc thử đàm nên thời gian cũng kéo dài ( Cũng may mắn là không phải uống thuốc ).Và cuối cùng mọi việc cũng đã hoàn tất.Không biết nói gì hơn để đáp lại sự giúp đỡ nhiệt tình của ACE em xin chúc mọi người thật nhiều sức khỏe và thành công trong cuộc sống.

phuck3

Thành viên tích cực

Cảm ơn tất cả ACE.
Chiều nay khi lấy visa về thì phát hiện sai Case Number trên Visa và 1 tờ giấy đi kèm ( mà nhân viên LSQ nói là về dò lại nếu sai thì đem lên họ sửa lại ).Gia đình em xem thì thấy dẫy số trên của bố má em đều sai,cứ tưởng đến đây là có thế mừng rồi,vậy mà còn bị kẹt lại phần này.