IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - HCM2011637034 & HCM2011637037

khong ten

Thành viên tích cực
Ðề: ðề: Wac1190165083

Bác cảm ơn tuandoan đã giúp bác. Cháu cho bác hỏi: bác và con gái bác vừa nhận được email của NVC gửi ,người gửi ghi là { ACL UNIVERSAL } .Trong email có số I.D của bác, nhưng không thấy email của NVC gửi cho chồng bác.Vậy bác phải làm sao.Còn DS3032 theo sự hướng dẫn của diễn đàn con gái bác đã scan về cho bác ký, bác đã gửi qua con bác, và con bác đã imail và gửi đường bưu điện cho NVC cả vợ chồng bác rồi ,bây giờ trong email cua NVC gửi có kèm theoDS3032 VỀ CHO BÁC HCM2011637037 trong đó có số I.D Number. Vậy bác có cần làm thêm DS3032 GỬI CHO nvc nữa hay không?Còn hồ sơ chồng bác HCM2011637034 không co email của NVC ,NHƯ VẬY là không có SỐ I.D Number . SỐ I.D NUMBER này dùng để làm gì vậy mà NVC nói rất quan trọng cần phài giữ. Vậy chồng BÁC không có số I.D NUMBER này phải làm sao? con bác gủi DS3032 CHO NVC qua imail ngày 4 / 6 và con bác cũng gửi DS3032 BÊN MỸ cho NVC ngày 5 /6, nhờ Tuandoan và ACE trên diễn đàn kiểm tra 2 hồ sơ này và giúp đỡ dùm. Xin chân thành cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

tuandoan

8 Đoàn !

Bác cảm ơn tuandoan đã giúp bác. Cháu cho bác hỏi: bác và con gái bác vừa nhận được email của NVC gửi ,người gửi ghi là { ACL UNIVERSAL } .Trong email có số I.D của bác, nhưng không thấy email của NVC gửi cho chồng bác.Vậy bác phải làm sao.Còn DS3032 theo sự hướng dẫn của diễn đàn con gái bác đã scan về cho bác ký, bác đã gửi qua con bác, và con bác đã imail và gửi đường bưu điện cho NVC cả vợ chồng bác rồi ,bây giờ trong email cua NVC gửi có kèm theoDS3032 VỀ CHO BÁC HCM2011637037 trong đó có số I.D Number. Vậy bác có cần làm thêm DS3032 GỬI CHO nvc nữa hay không?Còn hồ sơ chồng bác HCM2011637034 không co email của NVC ,NHƯ VẬY là không có SỐ I.D Number . SỐ I.D NUMBER này dùng để làm gì vậy mà NVC nói rất quan trọng cần phài giữ. Vậy chồng BÁC không có số I.D NUMBER này phải làm sao? con bác gủi DS3032 CHO NVC qua imail ngày 4 / 6 và con bác cũng gửi DS3032 BÊN MỸ cho NVC ngày 5 /6, nhờ Tuandoan và ACE trên diễn đàn kiểm tra 2 hồ sơ này và giúp đỡ dùm. Xin chân thành cảm ơn
Chào Bác,

DS3032 bây giờ không còn quan trong nữa. Quan trọng là con Bác đã đóng tất cả lệ phí xong chưa ($88 và $404). Chỉ cần đóng đủ tiền và gom toàn bộ giấy tờ gởi cho NVC là ok.
- Con Bác cần điền mẫu form DS320 rồi scan gởi wa e-mail cho Bác , bác in ra ký tên và gởi lại. Chứ không phải là DS3032.
- DS3032 chỉ quan trọng lúc ban đầu là mình điền địa chỉ và chỉ định người đại diện làm HS cho mình để NVC biết mà gởi thông tin cho chính xác.
- Thông thường DS3032 . NVC gởi cùng 1 lúc cho người bảo lảnh bên Mỷ và người bên Việtnam. Vì vậy Bác mới nhận được thì không có gì là lạ hết. Chồng Bác không nhận đước là do thư bị thất lac.

Cả 2 HS này NVC đã nhận được AOS fee bill vào ngày 01/06/2011. Lệ phí IV fee bill sẽ được gởi đi sau 2 tuần, Nếu sau 6 tuần chưa nhận được thì liên lạc NVC. Bác hãy an tâm bây giờ đừng có gởi Ds3032 gì nữa. Quan trọng là con cần phải đóng $404 nũa là xong.
- Ý của Bác là :Beneficiary I.D.: xxxxxxxx đúng không?
- Có số này và số : Invoice I.D. Number: xxxxxxxx để đóng lệ phí $404.

Chào Bác

Chỉnh sửa cuối:

khong ten

Thành viên tích cực

Bác cảm ơn Tuandoan nhiều,Con bác lên in mẫu DS230 và đã điền tất cả trên máy vi tính, nhưng con bác chỉ scan về cho bác tờ 2 từ số 19 đến chỗ ký tên. còn những tờ khác con bác nói không cần thiết scan về, bác chỉ ký tên tờ 2 đó rồi gửi sang cho con bác , con bác sẽ ráp vô những tờ DS230 bên đó rồi sẽ nộp cho NVC cùng với những giấy tờ bác gửi qua là giấy lý lịch tư pháp, giấy đăng ký kết hôn,giấy khai sinh,paspo, va 2hinh 5x5, tuandoan cho bác hỏi con bác scan tờ 2 của DS230 cho bác ký tên , Được không? và nhửng giấy tờ bác có cần gửi thêm hộ khẩu và chứng minh nhân dân không. Vậy hồ sơ chồng bác HCM2011637034 NVC không trả lời thì làm sao chồng bác có số Beneficiary I.D NUMBER để đóng được tiền $404.bác phải làm sao.?Nhờ ACE trên diễn đàn giúp đỡ dùm.Cảm ơn Tuandoan , cảm ơn các ACE trên diễn đàn nhiều

tuandoan

8 Đoàn !

Bác cảm ơn Tuandoan nhiều,Con bác lên in mẫu DS230 và đã điền tất cả trên máy vi tính, nhưng con bác chỉ scan về cho bác tờ 2 từ số 19 đến chỗ ký tên. còn những tờ khác con bác nói không cần thiết scan về, bác chỉ ký tên tờ 2 đó rồi gửi sang cho con bác , con bác sẽ ráp vô những tờ DS230 bên đó rồi sẽ nộp cho NVC cùng với những giấy tờ bác gửi qua là giấy lý lịch tư pháp, giấy đăng ký kết hôn,giấy khai sinh,paspo, va 2hinh 5x5, tuandoan cho bác hỏi con bác scan tờ 2 của DS230 cho bác ký tên , Được không? và nhửng giấy tờ bác có cần gửi thêm hộ khẩu và chứng minh nhân dân không. Vậy hồ sơ chồng bác HCM2011637034 NVC không trả lời thì làm sao chồng bác có số Beneficiary I.D NUMBER để đóng được tiền $404.bác phải làm sao.?Nhờ ACE trên diễn đàn giúp đỡ dùm.Cảm ơn Tuandoan , cảm ơn các ACE trên diễn đàn nhiều
Chào Bác,

Đúng rồi DS230 chỉ cần scan phần I có chứ ký, để Bác ký tên rồi Bác gởi lại cho con Bác, khi nhận được thì con Bác sẽ tự ráp lại thành 1 Bộ DS230 hoàn chỉnh để mà gởi cho NVC. DS230 nộp cho NVC là bản gốc thì Bác phải gởi bằng thư chứ Scan thì đâu có gọi là bản gốc được.
- Hộ Khẩu và CMND thì không cần thiết phải nộp.
- Hôn thú phải là sao y bản chính ở nơi cấp
- Khai sinh là bản chính hoặc bản trích lục.
- LLTP bản chính
- Passport photocopy...vv
Chào Bác

khong ten

Thành viên tích cực

Bác đã scan DS230 RA RỒI, và đã ký tên, tuần tới bác nhận lý lịch tư pháp, bác sẽ gom hết toàn bộ giấy tờ rồi gửi bưu điện theo thư nhanh,chắc con bác sẽ nhận sớm, còn việc NVC chưa gửi thư cho hồ sơ chồng của bác, con bác dt hỏi NVC ĐƯỢC KHÔNG.?Vì nếu không có email đó thì sẽ không có Beneficiary I.D NUMBER mà theo tuandoan nói đó là mã số để đóng tiền visa .Mã số đó rất cần thiết đúng không cháu,Cảm ơn tuandoan nhiều. Cảm ơn các ACE trên diễn đàn nhiều,Các ACE trên diễn đàn giỏi quá, có rất nhiều hiểu biết và kinh nghiệm để giúp đỡ mọi người làm hồ sơ nhanh chóng .Cảm ơn, cảm ơn các ACE rất nhiều.cảm ơn tuandoan đã tận tình giúp đỡ.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Bác đã scan DS230 RA RỒI, và đã ký tên, tuần tới bác nhận lý lịch tư pháp, bác sẽ gom hết toàn bộ giấy tờ rồi gửi bưu điện theo thư nhanh,chắc con bác sẽ nhận sớm, còn việc NVC chưa gửi thư cho hồ sơ chồng của bác, con bác dt hỏi NVC ĐƯỢC KHÔNG.?Vì nếu không có email đó thì sẽ không có Beneficiary I.D NUMBER mà theo tuandoan nói đó là mã số để đóng tiền visa .Mã số đó rất cần thiết đúng không cháu,Cảm ơn tuandoan nhiều. Cảm ơn các ACE trên diễn đàn nhiều,Các ACE trên diễn đàn giỏi quá, có rất nhiều hiểu biết và kinh nghiệm để giúp đỡ mọi người làm hồ sơ nhanh chóng .Cảm ơn, cảm ơn các ACE rất nhiều.cảm ơn tuandoan đã tận tình giúp đỡ.
Hi Chaule lahai,

@ Nếu bác trai chưa nhận được giấy yêu cầu đóng phí làm thủ tục visa thì nên nói người bảo lãnh viết thư hoặc gọi điện thoại trực tiếp hỏi NVC để biết rõ nguyên nhân.

@ Invoice Identification number: số này được NVC cấp trong thư yêu cầu đóng tiền làm visa. Bác có thể tham khảo thêm tại link này:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=55

@ Kinh nghiệm để hoàn tất hồ sơ và các bước tiếp theo bác có thể tham khảo tại đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

Chúc may mắn nhé.

khong ten

Thành viên tích cực

Cảm ơn quaidan đã trả lời dùm bác.trên diễn đàn nói sau khi đóng tiền visa đã paid rồi thì mình mới in DS230 điền vào, còn hồ sơ bác. con bác chưa đóng tiền visa mà đã in DS 230 ĐIỀN và đã scan về việt nam để bác ký rồi gừi sang con bác trước để khi đóng tiền visa xong con bác có hồ sơ nộp liền. Vậy DS230 in và ký trước khi đóng tiền visa được không? bác sợ DS230 trước khi đóng tiền visa và DS230 sau khi đóng tiền visa mẫu đơn đó giông nhau hay khác nhau, nếu giống nhau thì ký trước khi nộp tiền đóng visa thì không sao, còn nó khác nhau thì khi nộp giấy tờ về NVC. NVC không chấp nhận mẫu đơn DS230 IN RA TRƯỚC KHI ĐÓNG TIỀN VISA VÀ BẮT MÌNH làm lại DS230 THÌ MẤT THỒI GIAN. Nhờ tuandoan và các ACE trên diễn đàn nói cụ thể dùm bác việc này để bác yên tâm.BÁC CHÂN THÀNH CẢM ƠN. bác hỏi thêm bác đã có I.D để đóng tiền visa con bác bây giờ đóng được chưa ? hay là chờ NVC cho phép đóng mới được đóng

langvuon

khoai nướng

Cảm ơn quaidan đã trả lời dùm bác.trên diễn đàn nói sau khi đóng tiền visa đã paid rồi thì mình mới in DS230 điền vào, còn hồ sơ bác. con bác chưa đóng tiền visa mà đã in DS 230 ĐIỀN và đã scan về việt nam để bác ký rồi gừi sang con bác trước để khi đóng tiền visa xong con bác có hồ sơ nộp liền. Vậy DS230 in và ký trước khi đóng tiền visa được không? bác sợ DS230 trước khi đóng tiền visa và DS230 sau khi đóng tiền visa mẫu đơn đó giông nhau hay khác nhau, nếu giống nhau thì ký trước khi nộp tiền đóng visa thì không sao, còn nó khác nhau thì khi nộp giấy tờ về NVC. NVC không chấp nhận mẫu đơn DS230 IN RA TRƯỚC KHI ĐÓNG TIỀN VISA VÀ BẮT MÌNH làm lại DS230 THÌ MẤT THỒI GIAN. Nhờ tuandoan và các ACE trên diễn đàn nói cụ thể dùm bác việc này để bác yên tâm.BÁC CHÂN THÀNH CẢM ƠN. bác hỏi thêm bác đã có I.D để đóng tiền visa con bác bây giờ đóng được chưa ? hay là chờ NVC cho phép đóng mới được đóng
DS-230 chuẩn bị trước cũng tốt, người được bảo lãnh kí vào part 1 và để trống phần ngày tháng để điền sau. Chữ kí đừng nên thay đổi để sau này kí vào part 2 khi được phỏng vấn được giống nhau.
Đóng lệ phí hoặc làm các loại giấy tờ khi đã được NVC yêu cầu, để tránh tình trạng hết hạn của một số loại. Anh nên gửi cho người bảo lãnh bên Mỹ các loại giấy tờ cần thiết gộp lại nộp cho NVC một lần để tránh thất lạc và trường hợp gửi rải rác sẽ làm chậm đi tiến trình để NVC hoàn tất hồ sơ.
Anh vào trang này tham khảo để hoan tất hồ sơ của mình nhé:
Kinh nghiệm hoàn tất hồ sơ từ A đến Z <click vào đây.

khong ten

Thành viên tích cực

Cảm ơn bác lang vườn đã trả lời dùm, tôi yên tâm rồi,cho tôi hỏi thêm sao tôi đã có thư NVC cho mã số I.D identification rồi , nhưng khi con tôi vào đóng tiền thì vào không được, con tôi điền
I amthe : artorney
My NVC case number is:HCM 2011637037
My invoice Identification : xxxxxxxx {mã số này đươc. nvc cho trong email }
con tôi điền như vậy nhưng khi bấm sign in thì không ra bảng như diễn đàn hướng dẫn mà lại xuất hiện 1 bảng đỏ có chữ

Sign In Failed
The selected Case Number and Invoice Identification Number combination you entered do not match our records. Please try again or click on the Contact the NVC hyperlink if you have forgotten your Case Number or Invoice Identification Number.
NHƯ VẬY do NVC chưa cho đóng hay là do con tôi điền không đúng.Vậy bây giờ con tôi chờ khi nào NVC báo về cho đóng tiền visa thì mới được đóng hay con tôi phải làm sao mới đóng tiền được, XIN CẢM ƠN

khong ten

Thành viên tích cực

Cảm ơn bác lang vườn đã trả lời. Xin bác cho hỏi thêm hôm nay tôi cò nhân đươc 2 email của NVC trong đó có đoan5 : Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

Based upon the information received, the NVC is unable to determine the
date of birth for the petitioner. Please submit a copy of a valid
passport so we may update your file.

According to U.S. law, the National Visa Center is only permitted to
discuss details of a visa case with authorized representatives and when
provided with all of the following information:

* NVC case number or USCIS receipt number
* Petitioner's name and date of birth
* Principal Applicant's name and date of birth
* Your full name

If you are corresponding regarding an I-140 employment petition you must
provide the following information:

* NVC case number or USCIS receipt number
* Name of the petitionin
như vậy NVC bảo con tôi phải làm gì. con tôi không đánh vi tính tiếng việt có dấu được nên bảo tôi nhờ diễn đàn hướng dẫn dùm.Xin cảm ơn các ace trên diễn đàn nhiều

khong ten

Thành viên tích cực

Chào các ACE trên diển đàn, Xin cho tôi hỏi số Beneficiary i.d number dùng để làm gì . Xin cảm ơn

khong ten

Thành viên tích cực

Chào các ACE trên diễn đàn. con tôi mới vừa gửi qua email passpo của con tôi cho NVC theo lời yêu cầu của NVC trong email,Xin nhờ các ACE xem dùm hồ sơ tôi đến đâu rồi , con tôi lên chỗ đóng tiền $404 nhưng chưa thấy gì cả, Và xin trả lời dùm tôi số Beneficiary i.d number dùng để làm gì . Xin cảm ơn nhiều

tuandoan

8 Đoàn !

Chào các ACE trên diễn đàn. con tôi mới vừa gửi qua email passpo của con tôi cho NVC theo lời yêu cầu của NVC trong email,Xin nhờ các ACE xem dùm hồ sơ tôi đến đâu rồi , con tôi lên chỗ đóng tiền $404 nhưng chưa thấy gì cả, Và xin trả lời dùm tôi số Beneficiary i.d number dùng để làm gì . Xin cảm ơn nhiều
Chào Bác,

Thông thường trong tờ IV fee bill có thông tin như sau:
U.S. Department of State
National Visa Center
Immigrant Visa Application Processing Fee Bill Invoice
Invoice Date: October 18, 2010
Amount Due: $404.00
Invoice I.D. Number: 20294506

Theo Beneficiary i.d number là số HS của người thừa hưởng nằm trong tờ IV fee bill. (không biết khi đóng tiền online $404 thì có cần thêm số này không, hay chỉ có số invoice i.d. number và case number là đóng được. nếu cần số Beneficiary thì Con Bác chờ nhận được IV fee bill rồi đóng luôn. Chúc Bác sớm hoàn tất HS.

- Bác thử hỏi con Bác khi vào trang payment online (sau khi chọn, Petitioner và gỏ số hcm, số invoice id number và Sign in xong, vô phần đóng tiền nó có yêu cầu số Beneficiary i.d number không?

Thân chào

khong ten

Thành viên tích cực

Bác cảm ơn tuandoan đã trả lời .con bác đã vào trang payment online (sau khi chọn, Petitioner và gỏ số hcm, số invoice id number và Sign in xong, vô phần đóng tiền thì chưa có thông tin gì để đóng tiền cả ,chỉ thấy số đóng tiền visa là $00,} nên mới không biết số Benificicary i . d number dùng để làm gì?, Bác vừa mới nhận 2 tờ lý lịch tư pháp, sáng mai bác sẽ gửi giấy tờ qua con bác. Bác đã đọc trên diễn đàn những giấy tờ gửi đi là :
_1 lý lịch tư pháp ,
_1 giấy khai sinh bản sao có chứng nhận chính quyền nơi cấp
_2 hình 5x5 .
_1 giấy đăng ký kết hôn bản sao có chính quyền ký.
_ 1 giấy DS230 có chữ ký của bác
_ 1 hộ chiếu bản sao có chính quyền ký .
Bác đã chuản bị đầy đủ những giấy tờ này mai gửi sang MỸ ,nhưng sao bác vẫn sợ thiếu, Nhờ Tuandoan và các ACE kiểm tra lại dùm những giấy tờ bác chuản bị đã đủ chưa ? có cần bổ sung thêm giấy tờ gì nữa không? xin CẢM ƠN.

tuandoan

8 Đoàn !

Bác cảm ơn tuandoan đã trả lời .con bác đã vào trang payment online (sau khi chọn, Petitioner và gỏ số hcm, số invoice id number và Sign in xong, vô phần đóng tiền thì chưa có thông tin gì để đóng tiền cả ,chỉ thấy số đóng tiền visa là $00,} nên mới không biết số Benificicary i . d number dùng để làm gì?, Bác vừa mới nhận 2 tờ lý lịch tư pháp, sáng mai bác sẽ gửi giấy tờ qua con bác. Bác đã đọc trên diễn đàn những giấy tờ gửi đi là :
_1 lý lịch tư pháp ,
_1 giấy khai sinh bản sao có chứng nhận chính quyền nơi cấp
_2 hình 5x5 .
_1 giấy đăng ký kết hôn bản sao có chính quyền ký.
_ 1 giấy DS230 có chữ ký của bác
_ 1 hộ chiếu bản sao có chính quyền ký .
Bác đã chuản bị đầy đủ những giấy tờ này mai gửi sang MỸ ,nhưng sao bác vẫn sợ thiếu, Nhờ Tuandoan và các ACE kiểm tra lại dùm những giấy tờ bác chuản bị đã đủ chưa ? có cần bổ sung thêm giấy tờ gì nữa không? xin CẢM ƠN.
Chào Bác,

Như vậy là HS hoàn chỉnh rồi,
- Hộ chiếu chỉ cần bản photocopy thôi, không cần công chứng. Sẳn đó Bác nộp thêm 1 bản photocopy Hộ chiếu cho chắc ăn luôn. Chúc Bác may mắn.

khong ten

Thành viên tích cực

Bác cảm ơn Tuandoan đã trả lời dùm bác, Vậy là bác yên tâm việc giấy tờ gửi đi rồi, Bác cảm ơn tuandoan, cảm ơn các ACE trên diễn đàn nhiều

khong ten

Thành viên tích cực

Chào các ACE trên diễn đàn, con tôi đã đóng tiền $404 và đã in document cover sheet rồi,tôi đả gửi giấy tờ cá nhân qua mỹ theo thư bảo đảm nhanh rồi,hồ sơ tôi thì phải photo thêm 1 bộ để gửi NVC , còn hồ sơ con tôi chỉ gửi 1 bộ hay cũng photo thêm giấy tờ gì nữa không ?tôi muôn hỏi con tôi và chồng của con tôi khai thuế chung,con rễ tôi có làm đơn i184A, những giấy tờ thuế có cần phải copy thêm 1 bảng để gửi cho NVC không? hay con tôi chỉ in ra 1 bảng để nộp cho NVC thôi. và con tôi cũng copy 1 bảng gửi cho tôi để tôi sau này cầm đi phỏng vấn, Nhờ các ACE trên diễn đàn giúp đỡ trả lời cụ thể dùm để con tôi nộp đúng giấy tờ cho NVC, để hồ sơ không bị NVC bắt bổ sung,Xin cảm ơn

khong ten

Thành viên tích cực

Nhờ các ACE hướng dẫn trả lời dùm hồ sơ bảo trợ tài chính của con gái tôi bên MỸ có cần photo làm 2 bộ để nộp cho NVC không? hay con tôi cũng photo 2 bộ bào trợ tài chính nhưng chỉ nộp cho NVC 1 bộ thôi còn 1 bộ con tôi gửi về Việt Nam cho tôi để khi đi phỏng vấn tôi cầm theo. xin giúp đỡ dùm . cảm ơn nhiều

tuandoan

8 Đoàn !

Nhờ các ACE hướng dẫn trả lời dùm hồ sơ bảo trợ tài chính của con gái tôi bên MỸ có cần photo làm 2 bộ để nộp cho NVC không? hay con tôi cũng photo 2 bộ bào trợ tài chính nhưng chỉ nộp cho NVC 1 bộ thôi còn 1 bộ con tôi gửi về Việt Nam cho tôi để khi đi phỏng vấn tôi cầm theo. xin giúp đỡ dùm . cảm ơn nhiều
Chào Bác,

Phần I-864 chỉ cần nộp 1 bộ cho NVC (thật ra tất cả giấy tờ chỉ nộp cho NVC 1 bộ bản chính, bộ photocopy là để mình lưu lại để xem mình đã nộp gì cho NVC.) Chúc Bác may mắn.

khong ten

Thành viên tích cực

chào các ACE.tôi đã gửi toàn bộ giấy tờ qua con gái tôi rồi, và con gái tôi đã nộp cho NVC vào ngày 24/06 trong đó giấy khai sinh tôi gửi bản trích lục, nhưng giấy kết hôn tôi lại gửi bản sao công chứng . con tôi mới coi những hồ sơ bên việt di trú thì thấy nói là giấy kết hôn phải là bãn sao trích lục mới đúng. con tôi sợ NVC bắt bổ túc lại giấy kết hôn.xin cho tôi hỏi bản sao giấy kết hôn công chứng có hợp lệ không?và tôi có cần làm lại giấy trích lục hôn thú để nộp cho NVC thêm không?xin chân thành cảm ơn

Chỉnh sửa cuối: