IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - sandykieu

sandykieu

Thành viên tích cực
Ðề: Bảo lãnh ba mẹ định cư mỹ . xin tư vấn giúp em

mình biết là giấy tờ nào trước khi nộp đi cũng cần copy lại để nhà, nhưng không còn cái dấu mộc đỏ như là tờ chánh, mình lo là lo như vậy. nhưng bạn hướng dẫn vậy thì mình yên tâm rồi. cám ơn bạn nhiều lắm nha. giờ mình chờ ba mẹ gửi giấy tờ qua.

vuthangsi

Ban điều hành

mình biết là giấy tờ nào trước khi nộp đi cũng cần copy lại để nhà, nhưng không còn cái dấu mộc đỏ như là tờ chánh, mình lo là lo như vậy. Nhưng bạn hướng dẫn vậy thì mình yên tâm rồi. Cám ơn bạn nhiều lắm nha. Giờ mình chờ ba mẹ gửi giấy tờ qua.
do 4 tờ trích lục mới không có phần điều chỉnh họ tên ở phía sau như bản chính , nên buộc lòng phải nộp bãn chính .đúng ra chỉ nộp bản trích lục thôi
hồ sơ bảo lảnh của bạn , chắc chắn uscis sẽ yêu cầu nộp bản chính , thì nộp luôn từ đầu cho xong .
Khi hồ sơ được chấp thuận chuyển qua nvc , và chuyển về lsq hoa kỳ ở tp hcm , sau khi phỏng vấn xong , họ cũng trã lại bản chính cho cha/mẹ bạn
giấy tờ bản chính nào trước khi nộp phải sao ra và công chứng sẵn .notary .
Bây giờ chờ nộp hồ sơ xong rồi tính tiếp .

sandykieu

Thành viên tích cực

anh chị trong diễn đàn cho em hỏi, hồ sơ em được approved 2 tuần, em mới gửi email cho NVC để hỏi số case number, mà ko biết nvc có nhận được ko, vì thường em thấy là nvc trả lời lại bang hệ thong thư tự động . nên em lo ko biết email mình gửi có tới nơi ko ạ . làm sao để xin số case number . em xin cám ơn anh chị đã giúp đỡ