[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - WAC1790246098

kimnhung

Thành viên mới

Anh chị có thể tư vấn giúp em. Hồ sơ của em được bên USCIS gửi thông báo như trong hình, giờ em không biết làm sao cho đúng
Chân thành cám ơn ...

kimnhung

Thành viên mới
Vì em chèn hình không được nên em chép lại yêu cầu: Submit evidence from the beneficiary, Nhung Nguyen, that she plant o marry you within 90 days of her admission of the u.s. Evidence of the beneficiary's intent may be a statement from the beneficiary, wedding preparations or other evidence that establishes her intent to marry

kimnhung

Thành viên mới
Chồng em bảo em làm tờ giấy ghi đồng ý kết hôn trong 90 ngày khi đến Mỹ gì đó, em không biết là làm giấy đó có phải theo mẫu gì hay không mong mọi người giúp em ah

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chồng em bảo em làm tờ giấy ghi đồng ý kết hôn trong 90 ngày khi đến Mỹ gì đó, em không biết là làm giấy đó có phải theo mẫu gì hay không mong Anh/Chị giúp em ah.
Chào kimnhung,

Kết quả check hồ sơ của bạn.
Request for Additional Evidence Was Mailed
On June 22, 2017, we mailed a request for additional evidence for your Form I-129F, Petition for Fiance (E), Receipt Number WAC1790246098. The request for evidence explains what we need from you. We will not take action on your case until we receive the evidence or the deadline to submit it expires. Please follow the instructions in the request for evidence. If you do not receive your request for additional evidence by July 22, 2017, please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung trên USCIS thông báo như sau:
Yêu cầu thêm bằng chứng đã được gửi
Vào ngày 22 tháng 6 năm 2017, chúng tôi đã gửi yêu cầu thêm bằng chứng cho Mẫu I-129F của bạn, Kiến nghị Fiance (E), Số Nhận WAC1790246098. Yêu cầu bằng chứng giải thích những gì chúng tôi cần từ bạn. Chúng tôi sẽ không thực hiện hành động đối với trường hợp của bạn cho đến khi chúng tôi nhận được bằng chứng hoặc thời hạn để gửi nó hết hạn. Hãy làm theo hướng dẫn trong bản yêu cầu bằng chứng. Nếu bạn không nhận được yêu cầu thêm bằng chứng vào ngày 22 tháng 7 năm 2017, vui lòng truy cập www.uscis.gov/e-request để yêu cầu một bản sao. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov/addresschange để cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.
Còn đây là Form mẫu giấy cam kết, kết hôn trong vòng 90 ngày.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/giay-cam-kt-kt-hon-trong-vong-90-ngay.26269/

kimnhung

Thành viên mới
Chào Anh/ Chị,
Sau khi gửi Form mẫu giấy cam kết, kết hôn trong vòng 90 ngày. Thì chồng e có nhận được thông báo như thế này (vì e không biết chèn hình ảnh nên em viết):
The above pentition has been approved. We have sent the original pentition to the Department of State National Visa Center (NVC) 32 Rochester...The USCIS has completed all action, future inquirise shuold be directed to the NVC.
The NVC now processes all approved fiance(e) pentition. The NVC processing should be complete within two or four weeks after the pentition from USCIS. The NVC will create a case record with your pentition information NVC will been sent the pentition to the US Embassy or Consulate where your fiance(e) will be interviewed for his or her visa.
You will recevie notification by mail when NVC has sent your pentition to the US Embassy or Consulate.The Notification letter will provide you with a unique for your case and the name of address of the US Embassy or Consulate where your pentition has been sent.
You should allow a minimum of 30 days for epartment of State processing for contacting the NVC. If you have not recevied any correspondence from the NVC within 30 days, you may contract the NVC by e-mail at NVCINQUIRY@state,gov. You will need to enter the USCIS receipt number from this approval notice in the subject line. In order to receive information about your pentition, you will need to include the Pentitioner's name and date of birth and the Applicant's name and date of birth, in the body of the e-mail.
Vẫn còn 1 phần vì dài quá ạ.
Anh/ Chị có thể giúp em xem hồ sơ của vợ chồng e như thế nào rồi không.
Em xin cám ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào Anh/Chị,
Sau khi gửi Form mẫu giấy cam kết, kết hôn trong vòng 90 ngày. Thì chồng em có nhận được thông báo như thế này (vì em không biết chèn hình ảnh nên em viết):
The above pentition has been approved. We have sent the original pentition to the Department of State National Visa Center (NVC) 32 Rochester...The USCIS has completed all action, future inquirise shuold be directed to the NVC.
The NVC now processes all approved fiance(e) pentition. The NVC processing should be complete within two or four weeks after the pentition from USCIS. The NVC will create a case record with your pentition information NVC will been sent the pentition to the US Embassy or Consulate where your fiance(e) will be interviewed for his or her visa.
You will recevie notification by mail when NVC has sent your pentition to the US Embassy or Consulate.The Notification letter will provide you with a unique for your case and the name of address of the US Embassy or Consulate where your pentition has been sent.
You should allow a minimum of 30 days for epartment of State processing for contacting the NVC. If you have not recevied any correspondence from the NVC within 30 days, you may contract the NVC by e-mail at NVCINQUIRY@state,gov. You will need to enter the USCIS receipt number from this approval notice in the subject line. In order to receive information about your pentition, you will need to include the Pentitioner's name and date of birth and the Applicant's name and date of birth, in the body of the e-mail.
Vẫn còn 1 phần vì dài quá ạ.
Anh/ Chị có thể giúp em xem hồ sơ của vợ chồng em như thế nào rồi không.
Em xin cám ơn!
Nội dung email trên USCIS thông báo như sau:
Các kiến nghị trên đã được phê duyệt. Chúng tôi đã gửi bản báo cáo ban đầu cho Cục Cảnh sát Quốc gia (NVC) 32 Rochester ... USCIS đã hoàn thành tất cả các hành động, trong tương lai yêu cầu cũ được chuyển đến NVC.

NVC bây giờ xử lý tất cả các kiến nghị fiance (e) được chấp nhận. Việc xử lý NVC phải được hoàn thành trong vòng hai, hoặc bốn tuần sau khi kiến nghị từ USCIS. NVC sẽ tạo một hồ sơ vụ án với thông tin điền đơn của bạn NVC sẽ được gửi thư đến Đại sứ quán, hoặc Lãnh sự quán Hoa Kỳ nơi hôn phu của bạn sẽ được phỏng vấn về thị thực của mình.

Bạn sẽ nhận được thông báo bằng thư khi NVC gửi kiến nghị của bạn đến Đại sứ quán, hoặc Lãnh sự quán Hoa Kỳ. Thư thông báo sẽ cung cấp cho bạn một duy nhất cho trường hợp của bạn và tên của địa chỉ Đại sứ quán Hoa Kỳ, hoặc Lãnh sự quán nơi mà kiến nghị của bạn đã được gửi đi.

Bạn nên cho phép tối thiểu 30 ngày để nhà nước xử lý để liên lạc với NVC. Nếu bạn không nhận được bất kỳ thư từ NVC nào trong vòng 30 ngày, bạn có thể hợp đồng với NVC qua e-mail tại NVCINQUIRY@ state, gov. Bạn cần phải nhập số biên lai USCIS từ thông báo phê duyệt này trong dòng chủ đề. Để nhận được thông tin về kiến nghị của bạn, bạn sẽ phải đưa tên của Người bảo vệ, và ngày sinh và tên của người nộp đơn và ngày sinh, trong phần nội dung thư điện tử.
Đó là nội dung thư trên, vì bạn không đưa hết email, nên chỉ tạm dịch một đoạn ngắn trên theo như thông tin mà bạn post lên.