Hội chờ thư PV tháng 11/2010

heaven

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hội chờ thư PV tháng 11/2010

xin chào ac cho mình làm quen ở mục này với mình f4,pd: dec/1999 qua phone nvc báo cho biết hs đã completed on sep/13/2010 sướng nhé..:41:bia bọt đưa ra lai rai..trà dư tửu hậu,pháo nổ lốp bốp ..sau đó để chắc ăn mình phang email qua NVC hỏi họ, NVC trả lời đang lên lịch pv quý vị chuẩn bị giấy tờ...để gặp lsq...càng sướng tợn:24::24:lúc này lên mây rồi...1tuần sau mình lại nhận được email của NVC úi giời ơi... các bạn đoán xem thư đó nói gì không? bạn nào mà chẳng đoán được...thư mời pv đến rồi chứ còn gì nữa...<xin quý vị vui lòng bổ túc giấy tờ > có điên không? thưa các bạn..có bạn nào gặp trường hợp này chưa, chúc AC khoẻ và mong đừng giống như mình

Oanh Vo

Thành viên tích cực

bạn xem ở đâu mà biết thế jacknguyen?

jacknguyen

Thành viên tích cực

Mình chỉ đoán thôi OANH VÕ à. Thực ra thì gia đình F3 vẫn còn 1 hi vọng đó là nếu như nghe tin các anh chị em F1,F2,F4 có thư phỏng vấn rồi mà không có anh chị em F3 nào nhận được hết thì cái ngày 01/05/2002 sẽ lặp lại như ngày 22/05/2001, còn nếu ngược lại thì đỡ. :12:

boakurara

Thành viên tích cực

có Anh chị em F4 & các diện # nhận dc thư PV chưa vậy , thấy giờ chưa có tin tức gì hết ráo :confused:

vothienkim

Thành viên mới

cho mình tham gia zới
hồ sơ mình completed 23/8/2010, hỏng biết có cơ hội có lịch trog tháng này hong nữa :(
anh chị nào nhận mail lịch PV la lên cho vui nhaz :)

sophienhatvo

Thành viên tích cực

:confused::confused:đừng làm mọi người lo lắng chứ Jacknguyen ... hi vọng đi đây chỉ mới là tuần thứ nhất của tháng 10 thôi, như tháng trước đó, hãy đợi vào tuần thứ 2 xem nào:):):)

bánh mì thịt

Thành viên tích cực

:confused::confused:đừng làm mọi người lo lắng chứ Jacknguyen ... hi vọng đi đây chỉ mới là tuần thứ nhất của tháng 10 thôi, như tháng trước đó, hãy đợi vào tuần thứ 2 xem nào:):):)
Mùng 1 tháng 10 rơi vào ngày thứ 6 thế thì làm sao tính là tuần đầu tiên được. NVC tính từ tuần này bác ah.:100:
Từ từ anh nào đến trước lên trước anh nào lên sau đừng chen lấn người ta đã đợi hơn 1 tháng rùi ,đừng có mới vài ngày đã hi vọng. Hai tháng là bảo đảm có thôi trừ trường hợp F4.

vothienkim

Thành viên mới

Mùng 1 tháng 10 rơi vào ngày thứ 6 thế thì làm sao tính là tuần đầu tiên được. NVC tính từ tuần này bác ah.:100:
Từ từ anh nào đến trước lên trước anh nào lên sau đừng chen lấn người ta đã đợi hơn 1 tháng rùi ,đừng có mới vài ngày đã hi vọng. Hai tháng là bảo đảm có thôi trừ trường hợp F4.
trừ trường hợp F4 là sao vậy bạn :(

leosu

Thành viên tích cực

Của em cũng 26/8 mà chưa thấy tăm hơi j hồ sơ F1..lẹ dùm cho e còn đi học nữa..huhuhuh

kellyphan

Thành viên mới

Các ACE cho mình tham gia với. Hsơ của mình la F3/2002 completed ngày 08/07/2010 mà tới giờ vẫn chưa thấy thư mời phỏng vấn nữa. hy vọng trong tháng này sẽ có lịch phỏng vấn

alex

Thành viên tích cực

Mấy Bác nhà NVC chắc là đi du lịch chơi chưa về, làm cho bà con ta mòn mỏi chờ đợi....... lại thêm 1 đêm dài cho những hy vọng..... chúc mọi người đêm nay sẽ nhận được nhiều tin vui ..... sáng mai bà con:41::41::41::41::41: .... chúc mừng nhau nha.....:100::100::100:

annehoa

Thành viên tích cực

Lại 1 đêm nữa!Chúc ace ngày mai có tin vui nhá!

thachhien

Thành viên mới

Chắc chắn là có 1 đêm ngủ không yên giấc rồi các bạn ơi.
Hy vọng đêm nay bác NVC gởi thư đó. Cố gắng thức đến 0h để check email.
ACE nào nhận được tin vui nhớ la to lên nhế , để anh em cùng chia vui.

ngocluyen

Thành viên mới

bánh mì thịt ơi , bạn nói trừ f4 là sao vậy bạn ???

love1

Thành viên tích cực

xin chào ac cho mình làm quen ở mục này với mình f4,pd: dec/1999 qua phone nvc báo cho biết hs đã completed on sep/13/2010 sướng nhé..:41:bia bọt đưa ra lai rai..trà dư tửu hậu,pháo nổ lốp bốp ..sau đó để chắc ăn mình phang email qua NVC hỏi họ, NVC trả lời đang lên lịch pv quý vị chuẩn bị giấy tờ...để gặp lsq...càng sướng tợn:24::24:lúc này lên mây rồi...1tuần sau mình lại nhận được email của NVC úi giời ơi... các bạn đoán xem thư đó nói gì không? bạn nào mà chẳng đoán được...thư mời pv đến rồi chứ còn gì nữa...<xin quý vị vui lòng bổ túc giấy tờ > có điên không? thưa các bạn..có bạn nào gặp trường hợp này chưa, chúc AC khoẻ và mong đừng giống như mình
Chào bạn .

HS đã compteled rồi ,nhưng nếu NVC cần muốn bổ sung thêm ,họ vẫn gửi email yêu cầu mình bổ túc thêm giấy tờ vào .

HS love1 compteled ngày 11/8,vậy mà 1 tháng sau email hỏi ngày pv,thì NVC lại yêu cầu bổ túc thêm giấy tờ .

love1

Thành viên tích cực

Love1 mới nhận đc email trả lời tự động của NVC gửi .Có thể họ đã xắp gần xong lịch pv rồi wa :114::114:

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

The NVC has completed our review of the Affidavit of Support and supporting financial evidence. Additional financial evidence will be requested under separate cover. Please have this additional information requested available for the interview with the US Embassy/ Consulate General.

If the petitioner/sponsor/household member needs another form: www.ImmigrantVisas.State.Gov, Affidavit of Support Processing to download a copy of the I-864 and/or the instructions. If you do not have access to the internet, you may wish to visit your local library or an internet café.

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,
Emme
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc.
Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
:43::43::43::43:

toehonour

Thành viên mới

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the designated representative of this case (applicant, petitioner, or attorney) will be notified. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.
Sáng nay NVC cũng gửi cho mình email này . chắc mai hay mốt là có đó các bạn ah.

TaoDi

Thành viên mới

Hồ sơ của tớ (có P.D 7/5/2002) đã completed hôm 21/7/2010. Như vậy nhà tớ đã chờ gần 3 tháng rồi. Chờ thêm 1-2 ngày nữa cũng chẳng sao. Chỉ có điều bác NVC đừng có ngủ quên hay chờ xem diễu hành, bắn pháo bông mừng "đại lễ" ngoài HN rồi đến thứ 2 tuần sau mới "bung" thư thì khổ cả đám nhà mình. Phải không các bạn? :20::20::20::20:

vothienkim

Thành viên mới

Hồ sơ của tớ (có P.D 7/5/2002) đã completed hôm 21/7/2010. Như vậy nhà tớ đã chờ gần 3 tháng rồi. Chờ thêm 1-2 ngày nữa cũng chẳng sao. Chỉ có điều bác NVC đừng có ngủ quên hay chờ xem diễu hành, bắn pháo bông mừng "đại lễ" ngoài HN rồi đến thứ 2 tuần sau mới "bung" thư thì khổ cả đám nhà mình. Phải không các bạn? :20::20::20::20:
hihi Binh Minh tưởng tượng phong phú ghê
ngày nào cũng mò mẫm chờ kái "meo" mòn mõi :(

bánh mì thịt

Thành viên tích cực

F4 thì thời gian chờ đợi không lường trước được, nó không đúng 2 tháng như NVC thường nói. Tui thường thấy F4 phải đợi hơn 2 tháng mới có ngày pv.