Hội chờ thư PV tháng 11/2010

annehoa

Thành viên tích cực
Ðề: Hội chờ thư PV tháng 11/2010

Mình mới nhận được mail từ LSQ thông báo là : HS nhà mình bây giờ vẫn chưa được lên lịch pv!chắc sang tháng 12 quá
Chúc ace có sớm nhận dc tin vui nha !

ngocluyen

Thành viên mới

chào các bạn tren dien dàn, goi cho NVC minh hoi ngay PV sao , ban nao biet lam on chi dum minh nha . Cam on rat nhièu

atuyen24

Thành viên tích cực

Xin chào các anh chị trong ban điều hành XNC !
Em thuộc diện F4 hồ sơ complete ngày 8/9 năm 2010 và em vừa nhận được thư phỏng vấn vào sáng nay . Vì vui quá nên em quên báo tin cho các anh chị . Ngày phỏng vấn của em là ngày 10 tháng 11 năm 2010 lúc 9:00 sáng . Đây là niềm vui mà gia đình em đã chờ đợi 10 năm rồi . Em xin chân thành cảm ơn các thành viên và anh chị trong XNC đã tư vấn cho hồ sơ của em . Em xin chúc các hồ sơ còn lại sẽ mau nhận được giấy phỏng vấn như gia đình em . Have a nice day !!! :41:

vothienkim

Thành viên mới

Em thuộc diện F4 hồ sơ complete ngày 8/9 năm 2010 và em vừa nhận được thư phỏng vấn vào sáng nay . Vì vui quá nên em quên báo tin cho các anh chị . Ngày phỏng vấn của em là ngày 10 tháng 11 năm 2010 lúc 9:00 sáng . Đây là niềm vui mà gia đình em đã chờ đợi 10 năm rồi . Em xin chân thành cảm ơn các thành viên và anh chị trong XNC đã tư vấn cho hồ sơ của em . Em xin chúc các hồ sơ còn lại sẽ mau nhận được giấy phỏng vấn như gia đình em . Have a nice day !!! :41:
mình chúc gia đình bạn PV thành công haz :)
mình vẫn đang chờ cái mail miệt mài nè hichic

yenphuong

Thành viên tích cực

Trời ơi.bạn cho mình hỏi với như vậy là thật ha?nhà mình củng diện F4,ngày ưu tiên là 28-6-2000,ngày completed la 3/9/2010 nhủ vậy là hơn bạn mấy ngày sAo nhanh co giấy pv vậy ta.
Mong ACE giải thích cho e là có trường hộp này không ah?Nôn nóng quá.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Hì!Hì! Thấy các ACE trên diễn đàn nôn nao quá làm tôi cũng ........(ca một câu nhạc sến nghe!)....
Thức trọn đêm nay!.... để check email.....!

yenphuong

Thành viên tích cực

Hì!Hì! Thấy các ACE trên diễn đàn nôn nao quá làm tôi cũng ........(ca một câu nhạc sến nghe!)....
Thức trọn đêm nay!.... để check email.....!
onenainainai oi cho em hỏi với sao trường hợp của bạn trên lại nhanh có giấy pv vậy?gd e hs completed 3-9-2010

onenainainai

Cựu Ban điều hành

onenainainai oi cho em hỏi với sao trường hợp của bạn trên lại nhanh có giấy pv vậy?gd e hs completed 3-9-2010
Lần này thì botumlum.com (bó tùm lum chấm com). Không hiểu nổi!!
Nhưng tôi linh tính rạng sáng mai NVC sẽ phát ra một loạt thư mời PV nữa. Hãy đợi đấy!!

yenphuong

Thành viên tích cực

Lần này thì botumlum.com (bó tùm lum chấm com). Không hiểu nổi!!
Nhưng tôi linh tính rạng sáng mai NVC sẽ phát ra một loạt thư mời PV nữa. Hãy đợi đấy!!
Cám ơn nhé.chắc phải nói Ba mình thường xuyên check mail quá.

alex

Thành viên tích cực

Đã có ai nhận được tin vui gì chưa, hôm nay đã là ngày 08/10 rồi mà chẳng thấy gì, chắc phải hết tuần này mới có quá.......... có ACE nào gọi phone :100: cho NVC hỏi xếp lịch PV, báo tin cho cả nhà biết với nha...... chờ kiểu này hồi hộp quá.....:confused:

nghia123456

Thành viên mới

Hồ sơ nhà mình completed 3/8/2010, nhờ người nhà bên đó gọi thì họ nói số hồ sơ này đã được lên lịch phỏng vấn tháng 11.

Hồ sơ em mình completed 24/8 nó cũng báo y chang vậy. Nó bảo tuần sau gọi lại chứ không cho biết ngày. Dễ điên thiệt =.= đã lên lịch rồi thì cho người ta biết luôn đi.

Nhưng dù sao nghe vậy vẫn đỡ hơn cái câu " unfortunately we don't have the schedule for you today, the interview schedule is full... "
Ban chi cach cho minh` hoi? dc ko, hs minh complete 6/8/2010.... cho` mai~ ma ko thay j het

Quynh_My

Thành viên mới

Ban chi cach cho minh` hoi? dc ko, hs minh complete 6/8/2010.... cho` mai~ ma ko thay j het
Cái này mình nhờ người nhà bên đó gọi giúp, bạn thử nhờ người nhà của bạn gọi xem sao.

Sáng giờ cứ bồn chồn, rối quá làm liều nên mình quyết định tự gọi NVC hỏi ngày pv luôn. Nhưng máy bạn suốt không kết nối được với operator.

Kevin®

Thành viên tích cực

Chào các bạn.
nhà mình hs F3 4/2002,complete 27/7
vẫn chưa thấy tung tích của NVC trên hộp mail của mình,nôn nóng quá :(

Chỉnh sửa cuối:

truclinh

Thành viên tích cực

hồ sơ nhà mình F3, complete 26/6 mà ko hỉu giờ vẫn chưa có thư phỏng vấn, hnay mình cũng tính điện thoại quan NVC gặp tổng đài viên nè, chứ rốt ruột wa àh, chắc phải chờ đến 8h tối nay mới đthoại được xem sao, huhuuhuhuuh

TaoDi

Thành viên mới

Tới giờ phút này, chỉ mới có atuyen24 là thấy có nhận được thư PV. Đúng là bạn này có số đỏ quá. Chắc là NVC nói với bạn ấy: ATUYEN= Anh (NVC) TUYỂN EM !!!!!!!!!:24::24::24::24:

Họ đang thử thách lòng kiên nhẫn của anh em chúng ta đây! Thôi, phải ráng chờ thôi!

P/S: Dù sao thì tối nay tớ nhất quyết phải túm áo một em tổng đài viên NVC để hỏi cho ra nhẽ mới được!!!!!!

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Tới giờ phút này, chỉ mới có atuyen24 là thấy có nhận được thư PV. Đúng là bạn này có số đỏ quá. Chắc là NVC nói với bạn ấy: ATUYEN= Anh (NVC) TUYỂN EM !!!!!!!!!:24::24::24::24:

Họ đang thử thách lòng kiên nhẫn của anh em chúng ta đây! Thôi, phải ráng chờ thôi!

P/S: Dù sao thì tối nay tớ nhất quyết phải túm áo một em tổng đài viên NVC để hỏi cho ra nhẽ mới được!!!!!!
Đúng đấy BinhMinh ạ! Cho tới giờ phút này tôi chỉ thấy có duy nhất bạn atuyen24 là nhận được thư PV. Còn lại tất cả các trường hợp khác biết được ngày PV là do người nhà hoặc luật sư bên Mỹ gọi trực tiếp vào NVC để hỏi. Chỉ có duy nhất trường hợp của bác Hoangmau là được NVC thông báo ngày PV qua email là ngày 22/11/2010 lúc 9:00 giờ am (không có attach thư mời PV, chỉ báo cho biết thôi!!). Vì trước đó 20 ngày, bác Hoangmau có email cho NVC hỏi ngày PV, cho tới hôm nay mới được trả lời.
Như vậy mọi người vẫn còn hy vọng NVC sẽ gởi thư PV vào sáng mai.
Hy vọng là tôi đoán đúng.

Chỉnh sửa cuối:

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Dear Sir/Madam:

Your inquiry has been received at the National Visa Center (NVC).

Please be advised that an appointment has been scheduled for the applicant(s) November 22 2010 at 9:00 at the U.S. Embassy or Consulate General in Ho Chi Minh. The agent of choice will receive further instructions shortly.
Tạm dịch:
Xin thông báo rằng một cuộc hẹn đã được dự kiến cho đương đơn vào ngày 22 Tháng 11 2010 lúc 9:00 tại Đại sứ quán Mỹ hoặc Tổng lãnh sự quán tại TP Hồ Chí Minh. Người đại diện sẽ nhận được hướng dẫn thêm trong một thời gian ngắn.

boakurara

Thành viên tích cực

@love1: Hồ sơ love1 completed 11/8 phải ko? Tháng trước mình thấy có hồ sơ diện vợ chồng completed ngày 3 hay 7/8 đã có lịch pv vào tháng 10. Nên chắc chắn bạn sẽ có lịch pv vào tháng 11.

So với các diện khác thì diện vợ chồng đang có thời gian từ lúc completed đến khi nhận giấy pv là ngắn nhất. F4 tháng trước chỉ mới đến hồ sơ có ngày completed trước 16/7 ( có thể hơn mà mình ko biết có hồ sơ đó )

Còn bạn ATUYEN (F4) completed 8/9, nhưng có người cậu cùng chung một người bảo lãnh completed hồ sơ vào 3/8. Một bạn khác completed hồ sơ vào 10/8, và người bà con completed vào 9/9 đều được báo pv tháng 11.NVC thường gửi giấy báo pv cho những gia đình có cùng người bảo lãnh vào chung một ngày pv và lấy thời gian của thành viên trong gia đình completed sớm nhất, các hồ sơ cùng hộ được hưởng ké.

Do đó chưa thấy trường hợp F4, chỉ riêng một hồ sơ completed vào tháng 9 nhận tin pv.

Ngoài ra còn kể đến số lượng hồ sơ completed của từng diện đang tồn động tại NVC, số lượng visa cấp phát cho từng diện F cũng không giống nhau, điều này chỉ có NVC biết, và họ sẽ có gắng sắp xếp sao cho việc lên lịch phù hợp nhất.
anh nói thế làm em vui lay , em hs F4 complete 22-7 ( chưa nhận lịch PV ) , 2 nhà còn lại là 8-9 & 12-9 ...^^ ... nếu em mà nhận dc thư PV , 2 hộ còn lại dc hưỡng " ké .." .. =]]

vma

Thành viên mới

Các anh chị diện vợ chồng phải đợi nữa rồi vì hồ sơ mình complete ngay 11/8 đã đợi được 8 tuần rồi mà ox mình đthoại cho NVC thì NV NVC nói là tới ngày 18/10 gọi lại sẽ biết mình có được pvấn tháng 11 ko còn bây giờ thi` phải dàiiiiiii cổ đợi rồi:(

Last edited by a moderator: